[Funland] Có ai thèm trở về những năm 90-2000 không ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Có em. Muốn trở về thời 1990s với số tiền có trong tay bây giờ để mua đất cho rẻ! Thêm nữa, có tiền như bây giờ và trẻ khỏe, thanh niên như ngày ấy....:D:D:D
Có ước có mơ cũng phải có giới hạn. Bọn em ngồi hàn huyên với nhau cũng chỉ dám ước quay về thập niên 90s không cần tiền bạc, chỉ cần khôn được như bây giờ :))
Hồi đó mọi người sống làm việc gì để tâm tới việc đó hơn.

ocean08

Xe điện
Có ước có mơ cũng phải có giới hạn. Bọn em ngồi hàn huyên với nhau cũng chỉ dám ước quay về thập niên 90s không cần tiền bạc, chỉ cần khôn được như bây giờ :))
Hồi đó mọi người sống làm việc gì để tâm tới việc đó hơn.
E nhớ sinh viên năm 3 độ 1998, căn tập thể TX Bắc cạnh Khuất Duy Tiến hơn 30m2 giá 32tr bằng con xe Dream 2.
Thời đấy xh phần đa đều nghèo nghèo như nhau. Nghèo mà bình yên thật.

David Pham

Xe buýt
Em chỉ ước quay lại trước 6h30 hôm qua thôi

Voi coi HN

Xe tăng
Em chỉ ước được trở về thời trai trẻ tuổi đôi mươi nhưng giữ lại đc sạn trong đầu, được thế thì chết với ông :)):)):))
Khôn đâu đến trẻ, khỏe đâu đến già.

hoviethung

Xe lăn
Hôm qua 2 vợ chồng nhà em bật mấy audio cũ chương trình Quick and Snow, tự nhiên thấy nhớ thời gian thập niên 90s thế không biết, nhiều thớ hồi đó sao mà đẹp thế, so với thời đại bây giờ, mạng xã hội như cái hố không đáy mà một khi đã lao vào là bị nuốt chửng ngay. Thời gian này có những thứ mà bây giờ không thể tìm lại được

1. Nhạc nhẽo, nhạc US-UK thời đấy nổi lên nhiều boy band, girl band, rồi các thể loại nhạc ballad khác, nói chung đến giờ nghe vẫn còn hay, chưa kể về rock thì có mettalica, nightwish.., trong nước có bức tường, gạt tàn đầy..
2. Báo chí: Báo hoa học trò, báo giấy bóng đá..
3. Bóng đá quốc tế: Cảm giác ngày xưa các cầu thủ có nhiều cá tính khác nhau, các đội có bản sắc riêng, thời giờ cầu thủ ăn tập như cái máy

em trình bày lủng củng, các cụ thông cảm :(
Hồi đó giá như mình không mua dream Thái mà mua nhà, đất thì ngon?

trungpham666

Xe tải
Ngày đó em đi học dưới huyện. Nhà em nghèo lắm, bố đi công nhân, trưa đến chị gái em cầm cho em bát xôi trắng, nó là gạo nếp thổi lên và 1 chai nước trắng. Em học lớp 7 biết phun thuốc sâu, em cũng chả nhớ em đã tắm bao nhiêu bình thuốc sâu. Vì em rất gầy, cao nhưng gầy. năm lớp 8 (2001) em biết cày bừa.
Giờ bảo cho em về lại thời kì sinh viên với tuổi thơ. Ôi, em có các tiền tỉ cũng chả quoay lại.
Các cụ không biết có sinh ra nhà tranh vách đất, ăn độn cơm (em 87) như em không. Chứ em thấy khổ bỏ mẹ đi được. Quoay lại, hay nhớ về nó làm mẹ gì.

lamhaha191

Xe tăng
Thời đấy đói kém nó hèn bn ra

tonkngo0

Xe tải
Cụ kể còn thiếu tờ báo mực tím. Tuy ko đc nổi bằng hoa học trò nhưng cũng hay. Còn báo bóng đá thì em nhớ ngày xưa làm ở tỉnh, ông sếp cũ em toàn phải đặt bọn xe khách nó mua báo ở hn rồi chiều tối ra đường đứng chờ xe nó đi qua rồi nó ném cho.
Về bóng bánh thì ngày xưa xem bóng đá nhiều cảm xúc hơn. Có nhiều cầu thủ có lối chơi hoa mỹ, thỉnh thoảng biểu diễn, đậm chất nghệ sĩ như Ronaldinho, hoặc các cầu thủ luôn có những nét rất riêng biệt như Zidane thì có skill xoay 360 độ trứ danh, Quaresma thì là bậc thầy về kỹ thuật Rabona, Beckham thì có cái dáng vung tay chuyền bóng hoặc sút phạt ko lẫn đi đâu đc...
Còn giờ lên mạng thì báo chí toàn giật tít cướp giết híp là nhanh, nhiều bài đc có dăm ba chữ, câu cú lủng củng, thậm chí còn sai lỗi chính tả cũng cứ mặc kệ. Vào facebook thì toàn thấy bán hàng, ở mấy cái page, group chia sẻ kiến thức, thông tin hữu ích... lướt xuống đọc comment cũng toàn thấy spam bán hàng. Ko thì bóc phốt, chửi nhau, đú trend vớ vẩn...
Cụ nói đúng ý em nhất là khoản bóng đá
Giờ bóng đá cảm giác đội nào cũng hơi đen đen nâu nâu chơi kiểu thiên thể lực

Chauthanh11

Xe điện
Ngày đó em đi học dưới huyện. Nhà em nghèo lắm, bố đi công nhân, trưa đến chị gái em cầm cho em bát xôi trắng, nó là gạo nếp thổi lên và 1 chai nước trắng. Em học lớp 7 biết phun thuốc sâu, em cũng chả nhớ em đã tắm bao nhiêu bình thuốc sâu. Vì em rất gầy, cao nhưng gầy. năm lớp 8 (2001) em biết cày bừa.
Giờ bảo cho em về lại thời kì sinh viên với tuổi thơ. Ôi, em có các tiền tỉ cũng chả quoay lại.
Các cụ không biết có sinh ra nhà tranh vách đất, ăn độn cơm (em 87) như em không. Chứ em thấy khổ bỏ mẹ đi được. Quoay lại, hay nhớ về nó làm mẹ gì.
Em cứ tưởng tầm 2000 trở về đây thì làm gì còn nhà tranh với ăn độn nữa nhỉ ?
Ăn độn chủ yếu thời bao cấp trước năm 90 chứ cụ ?

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng năm 90 khí hậu vẫn khá dễ chịu. Từ 2005 đến giờ khắc nghiệt dần đều.

LiKaShing

Xe tăng
Website
songiang.vn
cụ cứ cất cái đt, ngắt mạng internet 1 ngày xem cảm thấy thế nào rồi phát biểu tiếp ạ
Người ta khi hoàn cảnh tương đối tốt, cuộc sống có nhiều niềm vui. Thì bắt đầu nghĩ về những cái hay cái đẹp cái hưởng thụ, nghĩ về những kỉ niệm trong quá khứ là một dạng hưởng thụ tinh thần. Tuy nhiên đó phải là những kỉ niệm đẹp yên ấm no đủ, chứ giai đoạn đó mà ai khó khăn thì nghĩ lại làm gì

LiKaShing

Xe tăng
Website
songiang.vn
e đồ là về thời đó ko có con smartphone trên tay đi ra đi vào đọc bài báo, nghe vài bài hát là chán phèo
cũng giống như mấy cháu trẻ ở tp chán đòi về quê đào ao thả cá nuôi gà trồng cây
mộng thì bao giờ chẳng đẹp :D
Chuẩn cụ cho lội bùn độ mọt ngày chắc tởn đến già. Sự hiểu biết sơ Sài thường mang đến những mộng tưởng.

trungpham666

Xe tải
Em cứ tưởng tầm 2000 trở về đây thì làm gì còn nhà tranh với ăn độn nữa nhỉ ?
Ăn độn chủ yếu thời bao cấp trước năm 90 chứ cụ ?
Năm 97 nhà em vẫn thuộc diện nghèo nhất xã, xã em.thuộc diện khó khăn của tỉnh. Giờ em vẫn sợ.