[Funland] Có ai thèm trở về những năm 90-2000 không ạ

Kurumasuki

Xe container
Tình chỉ đẹp khi còn dang dở
Nhớ lại toàn kỷ niệm đẹp thôi
Cho quay lại thì oẹ oẹ ngay
Xem mấy cái boyband ngày xưa bây giờ già béo cover lại chính mình thật là thê thảm, mất hết cảm xúc cũ ngày xưa.

Lavender168

Xe buýt
ngày đấy học thì mua điểm, đến khi đi làm thì mua suất vào biên chế
thanh niên đang đi học muốn xin đc việc làm thêm như coi quán net, nhặt bóng tennis việc thich nhất là đi giao báo sáng đi xin toàn ko đc phải bỏ 50k qua trung tâm mà trung tâm toàn lừa đảo chứ xin đc đâu
bây h để sv kiếm thêm cho là bình thường cậu nào chăm còn sống tốt luôn
Thời tôi lấy đâu ra quán nét ? Cách xa thời bạn đến cả gần chục năm.
Thời nào thì cũng đầy lũ trẻ chen chân vào công sở. Gần đây tôi vào một cơ quan có việc mà chỉ một lúc tôi thấy các ghế kg trật ghế nào ra ngoài. Nói chuyện toàn con ông nọ cháu bà kia. 😁.
Nhưng rõ ràng mở cửa đem lại nhiều công ăn việc làm hơn. Các thanh niên chăm chỉ và có thực tài đầy cơ hội kg nhất thiết chen chân vào chốn ấy. Nhớ tầm năm 92-94 đang soạn hàng cho thợ thì một bạn nữ trạc tuổi tôi đến tìm mẹ tôi nói chuyện có vẻ lo lắng. Lát sau về rồi mới biết làm trong bộ X là cán bộ rất có tiềm năng nhưng chưa hề tốt nghiệp cấp 2 😁😂. Tất nhiên là cho đến lúc đấy thực tế vẫn chưa học hết cấp 2
Nay đến xin cô chủ nhiệm chứng nhận đã tốt nghiệp cấp 2, tất nhiên là mẹ tôi chỉ có thể chứng nhận cho là đã hoc lớp 6 hay 7 gì đó ở lớp cô. Còn những việc khác thì kg thể.
Người này đi lại vài lần hỏi han cũng chỉ nhận dc có vậy kg hơn kg kém.
Con ông cháu cha nó sướng vậy đó .Khéo giờ cấp cao rồi cũng nên. Chả cần học hành có bố mẹ lót đít đâu vào đấy hết. Rồi chạy tiếp đời con...
Có người nói thì ngọng, viểt một đoạn văn kg nên hồn ấy vậy mà 😁....

Chỉnh sửa cuối:

coquay

Xe container
Thời tôi lấy đâu ra quán nét ? Cách xa thời bạn đến cả gần chục năm.
Thời nào thì cũng đầy lũ trẻ chen chân vào công sở. Gần đây tôi vào một cơ quan có việc mà chỉ một lúc tôi thấy các ghế kg trật ghế nào ra ngoài. Nói chuyện toàn con ông nọ cháu bà kia. 😁.
Nhưng rõ ràng mở cửa đem lại nhiều công ăn việc làm hơn. Các thanh niên chăm chỉ và có thực tài đầy cơ hội kg nhất thiết chen chân vào chốn ấy. Nhớ tầm năm 92-94 đang soạn hàng cho thợ thì một bạn nữ trạc tuổi tôi đến tìm mẹ tôi nói chuyện có vẻ lo lắng. Lát sau về rồi mới biết làm trong bộ X là cán bộ rất có tiềm năng nhưng chưa hề tốt nghiệp cấp 2 😁😂. Tất nhiên là cho đến lúc đấy thực tế vẫn chưa học hết cấp 2
Nay đến xin cô chủ nhiệm chứng nhận đã tốt nghiệp cấp 2, tất nhiên là mẹ tôi chỉ có thể chứng nhận cho là đã hoc lớp 6 hay 7 gì đó ở lớp cô. Còn những việc khác thì kg thể.
Người này đi lại vài lần hỏi han cũng chỉ nhận dc có vậy kg hơn kg kém.
Con ông cháu cha nó sướng vậy đó .Khéo giờ cấp cao rồi cũng nên. Chả cần học hành có bố mẹ lót đít đâu vào đấy hết. Rồi chạy tiếp đời con...
Có người nói thì ngọng, viểt một đoạn văn kg nên hồn ấy vậy mà 😁....
e tưởng cụ cùng thời e là năm 1999 2000, còn những năm 92 93 thì còn khó khăn hơn nhiều

Phuong Thuan

Xe đạp
Hôm qua 2 vợ chồng nhà em bật mấy audio cũ chương trình Quick and Snow, tự nhiên thấy nhớ thời gian thập niên 90s thế không biết, nhiều thớ hồi đó sao mà đẹp thế, so với thời đại bây giờ, mạng xã hội như cái hố không đáy mà một khi đã lao vào là bị nuốt chửng ngay. Thời gian này có những thứ mà bây giờ không thể tìm lại được

1. Nhạc nhẽo, nhạc US-UK thời đấy nổi lên nhiều boy band, girl band, rồi các thể loại nhạc ballad khác, nói chung đến giờ nghe vẫn còn hay, chưa kể về rock thì có mettalica, nightwish.., trong nước có bức tường, gạt tàn đầy..
2. Báo chí: Báo hoa học trò, báo giấy bóng đá..
3. Bóng đá quốc tế: Cảm giác ngày xưa các cầu thủ có nhiều cá tính khác nhau, các đội có bản sắc riêng, thời giờ cầu thủ ăn tập như cái máy

em trình bày lủng củng, các cụ thông cảm :(
Trở về những năm tháng xưa thì chắc 2 bác đã không có cảnh "lãng mạn" vậy rồi! =)) Hoài niệm thôi, chứ thời nào cũng có cái này cái kia

buicongchuc

Xì hơi lốp
Ôi các cụ lại làm e nhớ về thời sv quá, ốc luộc 1k/đĩa, ăn xong đếm đĩa trả tiền, cơm quán 2,5k/phần, canh ko phải nghĩ, xăng 5k/l. Than xúc 3ton/day.
Cuối năm 99 (năm đó em vừa đi làm). Đợt ấy đi ctr xa về vào gần Tết DL. Em ra chỗ mấy thằng bạn thuê nhà trong khu tập thể GV ĐHQG định ở chơi, nhưng chúng nó về quê hết, gửi lại chìa khoá nhà cho em. Tối buồn một mình đi xuống dãy tạp hoá ăn ốc nóng, quen ngay một bạn gái đi ăn ốc muộn một mình. Thế là em mời bạn gái ngồi ăn cùng và uống vài ly rượu đế. Đêm muộn hai đứa về nhà trọ bạn gái ngủ, sáng hôm sau em bắt xe khách về quê, và thế là từ đó biệt tin không gặp lại.