Thảo luận Có bác nào đã sử dụng volkswagen Touareg cho biết cảm nhận với

Matizcoi

Xe cút kít
Hóng thấy đa phần các bác khen là ổn rồi, mà em thấy khen xe Đức đi sướng thì chả khác khen nhà giàu lắm xiền các bác nhẻ :D

Haibinh

Xe điện
Mua Touareg chán lắm cụ, cụ mua GLK bản TDI ấy, hay hơn về khoản options ạ, cụ Haibinh bên e toàn khuyên mọi ng thế :)
Đúng vậy đó, vw ngon, bổ nhưng chưa rẻ các cụ nhé. Cứ nhìn vào cái giá của GLK mà xem :-bd

hungdungmt

Xe hơi
Chú sid sướng nhá, tua rếch nhìn phê quá

vw.hanoi

Xe đạp
Mua Touareg chán lắm cụ, cụ mua GLK bản TDI ấy, hay hơn về khoản options ạ, cụ Haibinh bên e toàn khuyên mọi ng thế :)
Nếu cụ đi em GLK ngoài đường chắc không có AI hỏi xe gì bao nhiêu tiền. Nhưng cụ ngồi trên em Touareg chắc chắn có nhiều người tò mò bàn luận. Đẳng cấp VW là thế đấy.

tranvuhoang2005

Xe điện
Iem thấy cụ Ngắm đi SUV của VW thì bị gọi là xa Tàu, cụ 2L cũng đi thế thì cứ khen GLK suốt, suy ra Toureg cũng là SUV của VW đi thì cũng chỉ đc người ta coi là xe Tàu hàng trung ương, chẳng so đc với GLK :)

Haibinh

Xe điện
Nó rẻ nó tốt thì phải khen chứ sao :)

Chỉnh sửa cuối:

ngamban

Xe điện
Nó rẻ nó tốt thì phải khen chứ sao :)
Cũng chả rẻ lắm cụ ạ. Vấn đề nữa là chi phí để vận hành và nuôi Mẹc chắc chắn tốn hơn, thay thế linh kiện phụ tùng cũng tốn hơn, cái đấy ai cũng phải thừa nhận. Thực ra thì cũng dễ hiểu thôi vì nó là mác xe hạng sang mà.
Tất nhiên so sánh thì luôn khập khiễng nhưng nếu GLK mà nhập Đức thì không có giá đó đâu ợ. Bên kia bản Base đã hơn 33.000 Euro roài mà cái xe bản Base thì nó thiếu đủ thứ.
Chung quy lại thì vẫn là vấn đề thuế má quá cao. Xe nhập khẩu giá bị đội lên kinh khủng.

Audi R8

Xe máy
Bác nói cực chuẩn luôn. Ở vn mọi người ít biết chứ ở nước ngoài thì nó là xe tốt đấy ah, giá cả hợp lí và nhiều đồ chơi công nghệ, chất lựong ổn định, em cũng thích nó mỗi tội tuổi e đi xe đó già. E có cảm nhận là ở vn mọi người tín nhiệm toy ntn thì ở châu âu họ tin tưởng wg như thế

Sid

Xe tăng
Con này có bảy chỗ k các kụ nhỉ.
Bẩm cụ 7 chỗ chỉ có mpv là con routan thôi chứ suv thì 5! Và đó là lợi thế bởi kéo dài hơn là anh audi q7 do kéo dài nên xệ ***. Đi hổng sướng bằng em nó

BSK

Xe tăng
Em đã chạy test em này của VW vn ở Phú Mỹ Hưng, cảm nhận của em thua xa X5 và Cay 3.6. Bọn Tây nó ko dốt, chẳng tự nhiên mà Touareg ở bển rẻ hơn 2 ẻm kia nhiều, nếu 1.6 tỏi thì em múc X5 2008-9 ngon hơn nhiều.
Tuy cùng phân khúc nhưng Tô Rếch đúng là k so được với ML, X5 và Cay 3.6 nhưng so với Rx350 Acura GLK ( như 1 kụ trêu vui ) thì Tô Rếch ở đẳng cấp cao hơn

Sid

Xe tăng
Tuy cùng phân khúc nhưng Tô Rếch đúng là k so được với ML, X5 và Cay 3.6 nhưng so với Rx350 Acura GLK ( như 1 kụ trêu vui ) thì Tô Rếch ở đẳng cấp cao hơn
Bẩm cụ em ko muốn khen em hát hay nhưng nghĩ cũng tùy tiêu chí ntn là sướng. Với những ng chạy touareg thì hầu hết xài nó thêm vào phần offroad nữa. Mà về ọp dốt thì mấy em bác nêu trên thì em chỉ dám nói chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. Còn bằng chứng thì cụ lên you tube sẽ có thôi. Thêm nữa là phần thực dụng tại VN, chắc cụ BBK em thấy cụ có điều kiện xài hàng mới nên coa thể cụ ko biết khoản thay phụ tùng vặt + nếu máy dầu thì em có kinh nghiệm đâu của GL và 530 bmw thì vãi đạm rồi. Chứ em touareg TDI thì dầu gì cũng nhai hết

BSK

Xe tăng
Bẩm cụ em ko muốn khen em hát hay nhưng nghĩ cũng tùy tiêu chí ntn là sướng. Với những ng chạy touareg thì hầu hết xài nó thêm vào phần offroad nữa. Mà về ọp dốt thì mấy em bác nêu trên thì em chỉ dám nói chưa biết mèo nào cắn mỉu nào. Còn bằng chứng thì cụ lên you tube sẽ có thôi. Thêm nữa là phần thực dụng tại VN, chắc cụ BBK em thấy cụ có điều kiện xài hàng mới nên coa thể cụ ko biết khoản thay phụ tùng vặt + nếu máy dầu thì em có kinh nghiệm đâu của GL và 530 bmw thì vãi đạm rồi. Chứ em touareg TDI thì dầu gì cũng nhai hết
range rover là vua offroad mà có mấy ai dám trải nghiệm đâu kụ, e đang đánh giá cùng phân khúc máy xăng đi đường nhựa thôi, còn máy dầu thì thực sự là e chưa đi