Có bác nào đi Kia Morning bị như em ko?

No13

Xe tải
Con KM 2004 của em bị 1 cái bệnh này rất khó chịu. Đó là mấy miếng ốp nhựa bên trong nội thất xe (chủ yếu là 2 miếng ốp nhựa to nằm ở giữa xe) gây ra tiếng va chạm vào thành xe khi đi trên đường - nhất là vào những đoạn xóc.. Nên đi xe thỉnh thoảng cứ có tiếng kêu lọc cọc, rất khó chịu.
Có bác nào bị giống em ko? Và các bác có cách nào trị đc căn bệnh này giúp em ko ạ?
Đi xe con này đã ồn rồi, lại thêm cái tiếng lọc cọc - khó chịu quá.. hicc :(

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
miếng nhựa chỗ nào ? bác chụp cái ảnh lên em chữa cho :)

No13

Xe tải
2 cái ốp nhựa nằm trong thân xe ý bác. Nó nằm ở 2 bên thành xe, bọc ngoài của cái dây bảo hiểm ghế lái và ghế phụ. Cả cái nhựa ốp to đùng đó.. Em đi xe cứ thấy nó bị kêu - bực mình quá.
Bác Chi Hua Hua chuyên về xe KM đúng ko nhỉ? Hôm nào bác rảnh, em giao lưu tí để bác cho em ít kinh nghiệm sử dụng nhé! (c)

phaocoi

Xe điện
e biết cái cụ miêu tả rồi :102:
nó là cái khoá dây seat-belt...đi cứ bị va đập...bực phết...F1 nhà e hiểu ý, nó vặt luôn cả 2 bên vứt đi mất :21: hết bực
kụ cứ thử áp dụng

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
nó là cái khoá dây seat-belt...đi cứ bị va đập...bực phết...F1 nhà e hiểu ý, nó vặt luôn cả 2 bên vứt đi mất :21: hết bực
kụ cứ thử áp dụng
Chuẩn đấy cụ ạ. Thắt seat-belt xong các cụ để dây lại cho ngay ngắn, đừng để cái chốt tỳ vào thành xe là hết kêu (b)

No13

Xe tải
Em cũng sẽ thử xem sao. Nhg theo em là ko phải đâu. Vì khi đi đường xa, ghế lái và phụ đều đeo dây seat-belt, vẫn thấy có tiếng kêu đó. Em nghĩ là do cái ốp nhựa thân xe gây nên thôi..

Billduy

Xe tăng
phần ốp nhựa này cụ đã tháo ra lần nào chưa ? Có thể khi lắp lại chưa chặt hoặc bị gãy lẫy nên nó dơ ra gây ra tiếng kếu khi xe rung.

No13

Xe tải
Phần ốp nhựa đó em tháo ra rồi. Em lót lại sàn xe nên coi như là đã tháo ra - đó là chưa tính đến đoạn xe ở bên kia, chủ cũ đã tháo ra hay chưa. Em cũng đã tháo ra để ktra lại thì chả lẫy nào bị gãy cả. Em chỉ nghĩ khả năng là nó bị dơ ra, ko còn ôm chặt đc nữa nên mới gây ra tiếng kêu đó khi xe vận hành.
Có bác nào có cao kiến gì để trị bệnh này ko?

CHI HUA HUA

Xe buýt
Website
www.adz.com.vn
Đồ nhựa của KM là loại nhựa rẻ tiền và đúc không chính xác, đôi khi còn cả ba - via . Khi tháo ra lắp vào dễ bị xộc xệch . Bác tháo ra rồi mua băng dính 3M dán bổ sung vào các chỗ tiếp xúc bên trong, xe em làm thế hết kêu ngay .
Bác thử kiểm tra thêm lốp xem có bị đá răm hoặc sỏi nhỏ chui vào khe lốp k ? Đấy cũng là 1 trong những nguyên nhân khiến xe phát ra tiếng lục cục khó chịu khi vận hành .

Mazspeed

Xe container
Kêu chỗ nào thì tháo chỗ ấy ra kiểm tra, gãy cái lẫy nào thì thay hoặc hàn lại. Vẫn không xong thì đệm băng dính vào khắc hết. Đối với nhiều xe còn không biết nó kêu ở đâu mới là khó chịu.

Cahtra2008

Xe tăng
Xe em cũng bị giống như xe của bác,nhưng thực tình là em không biết là nó kêu ở đâu.Thế mới chán,nên nhiều khi cứ phải bật nhạc to để tiéng hát át tiếng ...kêu:)):)):))
Nhưng nếu xe của bác là đời 2004 thì là xe nhập rồi,chắc chắn là nó không bị ồn như xe của Trường Hải đâu,tất nhiên là sẽ ồn hơn so với ....cam ,le or Bm
Nhưng mà dòng xe nhỏ thì xe nào cũng bị ồn hết

Kiabuoisang

Xe container
Xe của em cũng thế. Khi vào đường xóc cũng rất khó chịu. Tìm mãi chẳng biết kêu ở đâu, đành vặn to đài và chờ khi nào có tiền cho nó đi ở, kiếm em khác :21:

No13

Xe tải
Em ktra rồi, tiếng phát ra từ đồ nhựa thôi. Hôm vào Trường Hải, mấy chú thợ đã lót tí băng dính 3M cho em, tiếng kêu coi như là hết. Nhg hôm sau em lại tháo ra vì muốn dán kỹ hơn, ai dè trình ko bằng mấy chú đó nên lại bị kêu lại.
Cuối tuần em sẽ tháo ra, dán theo cách bác Chi Hua Hua chỉ xem có hết ko.
Em cũng tính theo cách của các bác rồi. Kiếm tiền đổi xe khác, nhg cái tgian kiếm đó, sống chung với lũ, mệt lắm! Nên chỉnh sửa lại để nó phục vụ mình, chả lẽ mình lại phải đi phục vụ nó ah?

bizviet

Xe điện
Kinh nghiệm của em là mua xe về cố gắng đừng có làm thêm cái gì: Lót sàn, lắp thêm âm thanh.....lắp xong thế nào cũng có chuyện + tốn tiền. Làm gì mà phải lót sàn ?
Em ktra rồi, tiếng phát ra từ đồ nhựa thôi. Hôm vào Trường Hải, mấy chú thợ đã lót tí băng dính 3M cho em, tiếng kêu coi như là hết. Nhg hôm sau em lại tháo ra vì muốn dán kỹ hơn, ai dè trình ko bằng mấy chú đó nên lại bị kêu lại.
Cuối tuần em sẽ tháo ra, dán theo cách bác Chi Hua Hua chỉ xem có hết ko.
Em cũng tính theo cách của các bác rồi. Kiếm tiền đổi xe khác, nhg cái tgian kiếm đó, sống chung với lũ, mệt lắm! Nên chỉnh sửa lại để nó phục vụ mình, chả lẽ mình lại phải đi phục vụ nó ah?

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
kụ cứ thử áp dụng
ứ phải

Ý cụ chủ thớt là phần nhựa ốp bên trong cánh cửa ấy, mỗi lần đi vào những chỗ đường gồ ghề, vặn xe thì nó phát ra những tiếng kêu cọt kẹt, hoặc ...

Nguyên nhân là do lẫy nhựa, tháo ra tháo vào nhiều, hoặc là do xe đi thời gian lâu rồi, bị vặn vẹo nhiều lẫy nó cũng tự mòn

Giải pháp: Ra các cửa hàng nội thất, đồ chơi ô tô gần nhất hoặc vào gara sẽ có cách xử lý (b)

quocdungtpks

Xe đạp
xe tôi đi cũng hay kêu khi đi vào chỗ sóc, nghiên cứu mãi phát hiện ra là kêu ở chỗ chốt cửa, khi kêu tài cầm tay vào các chốt khóa cửa thế là im*-)

langthangcuabep

Xe đạp
e phát hiện ra xe e có tiếng kêu ở 4 cái chốt cửa thế mới bực chứ

nguyenanhson113

Xe tăng
Nói về tiếng kêu thì nhiều lắm, nhưng có một thứ tiếng kêu mà tôi mất 3 tháng đi các Gara ko tìm ra, kể cả KIA Phạm Hùng.(sẽ kể chi tiết các bác nghe sau)
Còn bệnh của chủ thớt đã bắt được rồi thì khắc phục đơn giản chứ sao lại khó nhỉ???:^)

thanharc

Xe tải
Nói về tiếng kêu thì nhiều lắm, nhưng có một thứ tiếng kêu mà tôi mất 3 tháng đi các Gara ko tìm ra, kể cả KIA Phạm Hùng.(sẽ kể chi tiết các bác nghe sau)
Còn bệnh của chủ thớt đã bắt được rồi thì khắc phục đơn giản chứ sao lại khó nhỉ???:^)
Cụ này bỏ bom xong chạy ah? Cụ tìm ra tiếng kêu ở đâu đấy?

TháicònNguyên

Xe buýt
Xe nhà em cũng bị bệnh này nhưng lười chưa tháo phần nhựa ra, nhiều lúc đi cũng thấy bực mình đành lấy tiếng hát át tiếng bom vậy hihi