Thảo luận Có bác nào mua Mirage 2019 chưa ạ?

phuocson425

Xe đạp
Em lái mới, chưa từng dùng qua xe nào, nhà ít tiền, sân hẹp chung quy lại chỉ có thể mua tầm grand I mười, kia morning, Mirage :)), cơ mà hôm qua đi dạo các showroom thì hơi bị kết quả Mirage 2019, nghe máy Nhật, lại còn nhập khẩu nguyên chiếc rất hấp dẫn, giá thì có giảm để cạnh tranh vơi các hãng kia nữa nên thấy cũng ok, cơ mà về lên mạng đọc review thì thấy dân tình chê cũng nhiều: nào là ồn quá, thân mỏng quá, gì mà nhanh rạc quá, với phải thế nào thì mới bán ít được vậy chứ ... các kiểu. Em lên đây nhờ các bác tư vấn dùm với ạ, quả mirage 2019 em có nên mua không ạ?

hai17886

Đi bộ
Cũng như bác, thấy mọi người kêu ồn thôi, còn lại k thấy nhược điểm j lớn mà

ahatuananh

Xe máy
Em lái mới, chưa từng dùng qua xe nào, nhà ít tiền, sân hẹp chung quy lại chỉ có thể mua tầm grand I mười, kia morning, Mirage :)), cơ mà hôm qua đi dạo các showroom thì hơi bị kết quả Mirage 2019, nghe máy Nhật, lại còn nhập khẩu nguyên chiếc rất hấp dẫn, giá thì có giảm để cạnh tranh vơi các hãng kia nữa nên thấy cũng ok, cơ mà về lên mạng đọc review thì thấy dân tình chê cũng nhiều: nào là ồn quá, thân mỏng quá, gì mà nhanh rạc quá, với phải thế nào thì mới bán ít được vậy chứ ... các kiểu. Em lên đây nhờ các bác tư vấn dùm với ạ, quả mirage 2019 em có nên mua không ạ?
dòng A thì e nào cũng ồn như nhau thôi bác, ko khác gì nhau đâu, cái đó khỏi để tâm đi bác, bác cứ ngồi mấy e grab các loại thì là chung 1 độ ồn kkk , bác nên tập trung vào máy, option, chất liệu,...

Silip1980

Xe hơi
Nhật mà nện cụ ợ...mấy cái rì vêu chỉ mang tính chất tham khảo thôi cụ ơi..

Công.dv

Xe tải
dòng A thì e nào cũng ồn như nhau thôi bác, ko khác gì nhau đâu, cái đó khỏi để tâm đi bác, bác cứ ngồi mấy e grab các loại thì là chung 1 độ ồn kkk , bác nên tập trung vào máy, option, chất liệu,...
Cùng quan điểm với cụ. Dòng xe Nhật thì công năng và trải nghiệm lái tốt hơn. Độ an toàn và tiết kiệm nhiên liệu cũng tốt lại lag hàng nhập . Còn xe Hàn thì được cái nhiều trang bị option trên xe nhiều hơn và kiểu dáng bắt mắt hơn.
Với em thì option trên xe còn độ được ( nếu thích) chứ công năng vận hành thì không thể đọ lên được nên em là em vẫn chọn xe Nhật cụ chủ thớt ạ.

greenbanana

Xe buýt
Cháu ngồi xe này (bản AT) thấy êm (ít ồn) hơn hẳn i-10 và morning. Không biết các cụ khác có thấy thế?

phuocson425

Xe đạp
Cũng như bác, thấy mọi người kêu ồn thôi, còn lại k thấy nhược điểm j lớn mà
Ồn hình như làm sàn j j đó là sẽ đỡ phải không bác, chứ em nghe máy Nhật gì chứ cảm thấy an tâm, nhưng mới đọc cái topic gì đó mà I 10 có cân bằng esc thì có nên cân nhắc k ạ

phuocson425

Xe đạp
QUOTE="Công.dv, post: 46175696, member: 624986"]Cùng quan điểm với cụ. Dòng xe Nhật thì công năng và trải nghiệm lái tốt hơn. Độ an toàn và tiết kiệm nhiên liệu cũng tốt lại lag hàng nhập . Còn xe Hàn thì được cái nhiều trang bị option trên xe nhiều hơn và kiểu dáng bắt mắt hơn.
Với em thì option trên xe còn độ được ( nếu thích) chứ công năng vận hành thì không thể đọ lên được nên em là em vẫn chọn xe Nhật cụ chủ thớt ạ.[/QUOTE]
Vâng hôm qua đi ra ngồi lên MiMi cảm giác nó thích hơn hẳn luôn, gầm cao hơn chút mà nhìn mình cao ráo hẳn =)), có khi em triển quả mirage 2019 này các bác ạ

greenbanana

Xe buýt
QUOTE="Công.dv, post: 46175696, member: 624986"]Cùng quan điểm với cụ. Dòng xe Nhật thì công năng và trải nghiệm lái tốt hơn. Độ an toàn và tiết kiệm nhiên liệu cũng tốt lại lag hàng nhập . Còn xe Hàn thì được cái nhiều trang bị option trên xe nhiều hơn và kiểu dáng bắt mắt hơn.
Với em thì option trên xe còn độ được ( nếu thích) chứ công năng vận hành thì không thể đọ lên được nên em là em vẫn chọn xe Nhật cụ chủ thớt ạ.
Vâng hôm qua đi ra ngồi lên MiMi cảm giác nó thích hơn hẳn luôn, gầm cao hơn chút mà nhìn mình cao ráo hẳn =)), có khi em triển quả mirage 2019 này các bác ạ[/QUOTE]
Cụ mua thì cho em xin giá lăn bánh nhé. Em cũng đang quan tâm. Thanks cụ!

Silip1980

Xe hơi
Các cụ cứ ra hãng mà lái thử cho chuẩn ợ..với em thì nhật vẫn hơn hàn nhiều nhắm..còn mấy cái ốp sườn thì rất nhiều thứ ko bao giờ dùng đến

Công.dv

Xe tải
Chúc các cụ sớm lấy được em nó về làm vợ 2 chính thức ( vì cưới em vợ 2 này vợ cả không có cấm ) :)):)):))

phuocson425

Xe đạp
Các cụ cứ ra hãng mà lái thử cho chuẩn ợ..với em thì nhật vẫn hơn hàn nhiều nhắm..còn mấy cái ốp sườn thì rất nhiều thứ ko bao giờ dùng đến
cụ ơi nhưng nghe bảo vô lăng mimi hình như không được ăn lắm phải k ạ :((

Thịnh Spark

Xe tải
Mirage ăn xăng bằng 65% I10/Morning :) Cực tiết kiệm luôn. Đi nhiều thì nó khác biệt cực lớn

phuocson425

Xe đạp
Vâng hôm qua đi ra ngồi lên MiMi cảm giác nó thích hơn hẳn luôn, gầm cao hơn chút mà nhìn mình cao ráo hẳn =)), có khi em triển quả mirage 2019 này các bác ạ
Cụ mua thì cho em xin giá lăn bánh nhé. Em cũng đang quan tâm. Thanks cụ![/QUOTE]
hôm nay lái thử vào được sân nhà em chắc em triển bác ạ, nhưng chờ 1 tháng hơn mới có xe rồi em báo bác giá chính thức nhé

phuocson425

Xe đạp
Mirage ăn xăng bằng 65% I10/Morning :) Cực tiết kiệm luôn. Đi nhiều thì nó khác biệt cực lớn
Em mua phục vụ nhu cầu gia đình, đi loanh quanh trong thành phố, đưa đón con đi học thôi, em ở tỉnh nên đường sá cũng đang rộng chứ ở HN hay HCM chắc em để tiền đi taxi hay grap thôi chứ cũng k cố mua làm gì :((

Silip1980

Xe hơi
cụ ơi nhưng nghe bảo vô lăng mimi hình như không được ăn lắm phải k ạ :((
Cái này em chưa thử nên ko bít, nhưng cụ ko phải lo vụ này đâu. Theo kinh nguyệt của em thì tất cả các dòng xe mà có hiện tượng này phải đạt v=90km\h trở lên mới có hiện tượng này...ko phải nghĩ cụ nhé

BMW_X7

Xe điện
phom em này xấu từ trong ra ngoài, có thể thẩm mỹ của em thế, nhưng em không thẩm du được phom em nó, chắc bán chậm cũng là vì vậy, em này với em nhà TOY
lại còn sau này tỉnh thanh khoản nữa

phuocson425

Xe đạp
phom em này xấu từ trong ra ngoài, có thể thẩm mỹ của em thế, nhưng em không thẩm du được phom em nó, chắc bán chậm cũng là vì vậy, em này với em nhà TOY
lại còn sau này tỉnh thanh khoản nữa
phía sau hơi xấu thôi chứ trước cũng không đến nổi =)), còn bên trong thì với em ưa sự đơn giản nên như vậy là được rồi ạ, với em thì thích kiểu bền hơn nên em rất kết em này :))

Thịnh Spark

Xe tải
Em mua phục vụ nhu cầu gia đình, đi loanh quanh trong thành phố, đưa đón con đi học thôi, em ở tỉnh nên đường sá cũng đang rộng chứ ở HN hay HCM chắc em để tiền đi taxi hay grap thôi chứ cũng k cố mua làm gì :((
Vậy cụ nên chọn Attrage có cốp riêng, xe rộng hơn, đỡ ồn hơn vì bánh sau cách thân xe cái cốp. Máy móc thì attrage vs mirage dùng chung. Nội thành HN SG thì Mirage tiện hơn attrage khoản quay đầu, đậu đỗ. Nhưng ngoại thành thì attrage hơn mirage nhiều. Em đang đi attrage cvt đây. Ngon phết