[Funland] Có bác nào mua xe xong bị đen như em không ạ?

caytretramdot

Xe đạp
Giá thì thỏa thuận hoặc mang ra gara sửa chốt giá. Chả ai muốn tự nhiên hét giá đi sửa xe đâu, cái này do cụ húc vào người ta nên cụ nhịn và đền bù như vậy được rồi. Còn giá nó vô vàn nhất là kiểu báo giá sau khi đã xong. Ko so sánh được.
sau khi va chạm em đưa ra 2 phương án:
1 là em vs cụ ý đi sửa, hết bao nhiêu em thanh toán tại hãng
2 là gọi cứu hộ đưa xe cụ ấy về hãng để sửa rồi hôm sau trả lại nguyên trạng

nhưng cụ ý đều gạt đi và yêu cầu em đền bù 5tr, em cảm thấy hơi ấm ức 1 chút nhưng thôi, lỗi do mình mình nhận vậy.

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Chả là em mới lấy con lux A cho tiện công việc đi lại
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,
gặp các anh công an cũng không hỏi

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((
Xe mới là hay thế đấy cụ, lúc nó mới thì mình hay chú ý, càng nắn nót càng va quệt, đến lúc chán chẳng buồn để ý nữa thì cả năm chẳng sao. Không biết giải thích thế nào, nên em chán chẳng thiết đổi xe mới mệt người.

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em có lần quẹt vào cột điện xước hết dọc thân xe, đi sơn sửa mất mấy ngày.
Sơn xong thợ hẹn em 10h sáng qua lấy, em đi nhậu đến tận 3h chiều mới qua. Đến nơi thì vừa kịp 1 ông bán tải lùi vào đầu xe em --> thợ lại tháo ra gò sửa lại tiếp :))

caytretramdot

Xe đạp
Em có lần quẹt vào cột điện xước hết dọc thân xe, đi sơn sửa mất mấy ngày.
Sơn xong thợ hẹn em 10h sáng qua lấy, em đi nhậu đến tận 3h chiều mới qua. Đến nơi thì vừa kịp 1 ông bán tải lùi vào đầu xe em --> thợ lại tháo ra gò sửa lại tiếp :))
niềm vui nhân đôi rồi cụ :))

em cũng thấy việc va chạm là ko tránh khỏi, qua em còn buồn tý, nay thấy mọi thứ bình thường rồi,
cảm ơn các cụ otofun nhiều lắm

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
đợi tin giảm thuế trước bạ 50% rồi mới đi đăng ký, nên mấy ngày nay chạy quanh nhà ko có biển,

Cuối tuần trước đỗ xe trước cửa nhà, có bà đi đường đi xe đạp điện tông thẳng vào đuôi xe em, bà ý nhìn thấy xe em 200m trước đó rồi rồi, mà kêu xe mất phanh,
vào hãng sơn lại phần đuôi, phần đèn sau bị nứt nhưng chưa phải thay, thiệt hại hơn triệu tý. Em ko bắt đền bà ý.

Em gửi xe ở cơ quan họ, qua e lấy xe, ko để ý đằng sau có con accent 2018, e lùi vào, lúc ý cảm biến tít tít rồi phát hiện ra thì đã quá muộn.
Ông kia bắt đền em 5tr, lúc ý vì lỗi của mình, nên em có chuyển khoản cho ông ý. Mà lúc sau e mới biết hãng họ sửa chỉ khoảng 1tr5-2tr là xong rồi, biết mình bị bắt chẹt, bị ngu, bị nó ăn vạ rồi.

Xe em cũng bị xước rồi mang vào hãng sơn lại, lần thứ 2. Chiều nay lại lấy xe về, và lại đợi giảm thuế trước bạ để đi bấm biển :((

----------
đi ô tô thì việc va quệt là khó tránh khỏi, em rút kinh nghiệm làm mọi thứ phải thật cẩn thận
cảm ơn các cụ nhiều nhiều
Ơ...thế cảm biến nó phẽo nhỉ? Thường em thấy các xe có cảm biến nó kêu từ khoảng cách 70cm và kêu nhanh dần mà.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Đổi xe đi thôi

Húp sụp sụp

Xe điện
Đa phần mới mua xe lần đầu chạy được vài vòng là "roạc roạc" :)

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Thế là cụ bị các cụ anh phụ trách rồi . Đấy là các cụ nhắc nhẹ . Nếu có cơ hội nâng cấp lên bỉm hay mẹ cụ nhớ làm thủ tục sớm nhé. =))

Leanh65

Xe container
Chắc cụ là lái mới? Nếu thế nên đi xe nhỏ một thời gian rồi hãy đi xe to thì đỡ va quệt an toàn hơn.
Chả phải thế. Em lấy bằng xong hơn 1 năm chả đi xe nào khác múc luôn con crv. Đánh thẳng từ GL về HL, vào luôn nhà. Đk xong là ngày quất 90 km cả đi lẫn về, đường CP hồi ấy đang sửa nhốn nháo tắc kinh hoàng mà chả làm sao. Dưng cái hôm quay đầu trong sân hướng mũi ra ngõ để cúng đầu xe theo yc của gầu thì lại dí đít vào cột lõm mất tý nhưng không xước sơn do nó cao không vào tầm camera và con gấu sinhan nó chỉ nhìn bánh chứ không nhìn trên đít cứ vẫy lùi nữa.🤣

ubisapro

Xe trâu
Em đây cũng có pha gần giống cụ cẩm ly e mới mua đc 2 tuần để xe ở bãi xe cty chiều đi làm về đánh vào gara xong ra khỏi xe thì phát hiện một vết xước bằng bàn tay ở góc đuôi xe mà k biết xe nào quệt vào điên hết cả ng.
E đi Suv, còn bị nguyên 1 vết lằn khá sâu chỗ mặt trên bệ cốp (chỗ mà nhiều cụ hay ốp inox để bê đồ xuống cho đỡ xước đó), phần mặt đuôi hướng ra sau chả có vết gì. Thế mới tài :))

ngu ngơ

Xe điện
niềm vui nhân đôi rồi cụ :))

em cũng thấy việc va chạm là ko tránh khỏi, qua em còn buồn tý, nay thấy mọi thứ bình thường rồi,
cảm ơn các cụ otofun nhiều lắm
Em 4 lần vào xưởng: 1 lần do không gửi ở bãi bị gạch bằng chìa khoá, 1 lần về làng đỗ bị xe đạp trong ngõ đi ra quệt, 1 để hầm siêu thị bị xe đẩy làm xước, 1 đỗ trong bãi bị xe 16 chỗ quay đầu làm vỡ đèn. Đấy mới gọi là đen. Như cụ vẫn còn được cầm tay lái, đâm vào xe khác mà đền bù như thế là quá đỏ, đen thì còn nặng nữa :D

ngu ngơ

Xe điện
E đi Suv, còn bị nguyên 1 vết lằn khá sâu chỗ mặt trên bệ cốp (chỗ mà nhiều cụ hay ốp inox để bê đồ xuống cho đỡ xước đó), phần mặt đuôi hướng ra sau chả có vết gì. Thế mới tài :))
Tài bình thường :)) Mấy ông bê vật nặng toàn nghĩ chỗ đấy là thép, nặng quá ghé vào tí cho đỡ mỏi.

Pixel3XL

Xe tải
E trc khi lấy xe có vc cũng ra ngoài thuê phi ầm ầm, trộm vía lúc lấy xe đi tự tin hơn hẳn. Cụ chủ xe mới nên xót xe ấy mà

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Ơ...thế cảm biến nó phẽo nhỉ? Thường em thấy các xe có cảm biến nó kêu từ khoảng cách 70cm và kêu nhanh dần mà.
Riêng cảm biến xe này có vẻ không chính xác lắm , trong box xe Vin có cụ cũng kêu rồi ( gần đụng rồi mới kêu ) , cả cảm biến nhiệt nữa ( điều hòa phải để 20 độ mới lạnh tương đương 24 độ xe khác ) .Mà tầm xe Lux này lẽ ra phải có hỗ trợ phanh chủ động chứ cụ nhể ?

Chỉnh sửa cuối:

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Riêng cảm biến xe này có vẻ không chính xác lắm , trong box xe Vin có cụ cũng kêu rồi ( gần đụng rồi mới kêu ) , cả cảm biến nhiệt nữa ( điều hòa phải để 20 độ mới lạnh tương đương 24 độ xe khác ) .Mà tầm xe Lux này lễ ra phải có hỗ trợ phanh chủ động chứ cụ nhể ?
Em đâu đủ đẳng cấp đi xe tinh hoa đâu. Em đi xe khác thấy tầm 70cm nó kêu loạn lên rồi. Nhiều khi đỗ đèn mà ông nào gí mít em tầm 7,80cm là nó cũng kêu đau hết tai.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Em đâu đủ đẳng cấp đi xe tinh hoa đâu. Em đi xe khác thấy tầm 70cm nó kêu loạn lên rồi. Nhiều khi đỗ đèn mà ông nào gí mít em tầm 7,80cm là nó cũng kêu đau hết tai.
Cái này thì xe nào lắp cảm biến đều thế hết mà . Xe mình trước chạy cứ tít tiếng đầu tiên , phanh lại xuống đo là chuẩn đét 80 cm . Mà nó nhạy lắm , có lần thấy kêu mà nhìn màn chả thấy gì , xuống xem thì ra có 1 cành cây bé tí có vài cái lá nó đổ ngang xuống ...

Chỉnh sửa cuối:

xetaudoidau

Xe tăng
lúc ý em mải quan sát gương bên trái, do em đỗ xe bánh trái gần cái rãnh thoát nước,
do ko chú ý ban đầu chiếc xe họ đỗ bên dưới, ko căn chuẩn nên lùi phải đuôi xe họ

em ko đổ tại số hay gì, mà do em ko cẩn thận
đen ở đây của em là gặp chuyện không may, do bản thân mình ko cẩn thận mà ra
mua đc cái xe cũng vui mà bị va quệt thì ít ra cũng ảnh hưởng tới tâm trạng chứ các cụ
Đung cay nhất là hàng xóm, ae bạn bè bảo có xe mới mà đi dốt. Nhìn mấy vết xước là ngứa mắt lắm, nhưng theo duy tâm thì cụ nên để vết bé bé lại vì xe càng làm lại hoàn hảo, bóng đẹp thì lần sau càng xước nặng hơn.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì xe nào lắp cảm biến đều thế hết mà . Xe mình trước chạy cứ tít tiếng đầu tiên , phanh lại xuống đo là chuẩn đét 60 cm . Mà nó nhạy lắm , có lần thấy kêu mà nhìn màn chả thấy gì , xuống xem thì ra có 1 cành cây bé tí có vài cái lá nó đổ ngang xuống ...
Thế mà xe này phệt lõm thủ xe sau nó mới kêu nhỉ! Vậy nhà sx phải xem lại rồi.

Giohanoi

Xe buýt
lỗi em sai em nhận, em ngu em nhận, em đền bủ thoả đáng cho người ta rồi

em cảm ơn các cụ đã động viên em, em sẽ cố gắng điều khiển xe an toàn, cẩn thận
còn các cụ trù ẻo em thì em cũng cảm ơn ạ
Cụ rất nền tính thế là rất tốt.5tr hay 10 tr hết mình sẽ làm ra . Nhưng nóng tính khi va chạm dễ gây những hậu quả lớn. 30 năm lái xe, kinh nghiệm lớn nhất là nhường nhịn cụ ạ. Xe mới nên mua bảo hiểm thân vỏ 2 năm đầu. Cứ cuối năm vào hãng tút tát lại ngon lành thôi ....

BDS68

Xe cút kít
Người OF

----------
đi ô tô thì việc va quệt là khó tránh khỏi, em rút kinh nghiệm làm mọi thứ phải thật cẩn thận
cảm ơn các cụ nhiều nhiều
Xe cộ đi lại có tý va quệt, xước bẹp là bình thường cụ ah. Mấy đời xe em đều bị thế, có lúc đang đi tự nhiên có ông xe máy húc vào mít bẹp dúm, xuống thấy 2 cháu choai ngã vật ra mình còn phải nâng nó lên rồi nhắc nhỏ nhẹ các cháu nó thôi vì chúng không sao đã là may rồi. Đi đường gặp nhiều ông xe máy chở hàng tạt đầu, lượn mít quẹt suốt mới bực.

Mà cụ cẩn thận thế, em cứ kệ 2-3 năm sơn lại tổng thể và 5 năm là đổi xe mới cho nó có tý cảm giác ~o)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: