Có bác nào trên này từng như e chưa?

sontraha

Xe máy
hix, mà e không khoái đi xe xấu quá cụ ạ, vợ e nó cũng thế? e vẫn đang nghĩ và tìm dần. Vì vẫn đang học lái mà tận tháng 2 mới thì.

Tks cụ, cụ không phải xoắn làm gì? sông có khúc người có lúc, năm e 28 tuổi vẫn còn bị thất nghiệp ở nhà nửa năm chơi dài đấy, chỗ này kiểm 1 năm thôi.
Chúc cụ sớm phát.

E thấy cụ làm con spak mới giống e đi hehe 430 t tất cả đi cũng ngon Tiền còn lại gửi tiết kiệm mà làm cái khác

tranhoangminh

Xe container
Theo em thì 800 củ cũng khó mà mua đất như ý, mua xe cũng chỉ được sedan hạng thường là cùng nếu là xe mới, xe cũ thì nếu mới lái không nên mua. Bác cứ tính thế này cho em, hiện giờ lãi suất NH 14% cũng không phải là thấp, bác cứ gửi tháng một (hình như cũng vẫn là lãi suất 14%) tính sơ sơ lãi sau 1 năm cộng thêm tiền kiếm được của bác (4 năm 800 củ thì em tính trung bình 1 năm 200 củ :P) có thể bác cũng sẽ có đủ tích lũy mua hẳn CRV cho vợ bác đấy. Đừng lo về mấy vụ tăng thuế năm sau vì kinh tế còn khó khăn hơn nhiều, xe ế dài dài. Hơn nữa nhu cầu của bác cũng ít nên theo em bác trích mỗi tháng một vài triệu thuê xe tự lái cuối tuần cũng được, sau một năm bác lái quen rồi thì lúc đó mua xe cũ hay mới cũng đều có trải nghiệm đầy đủ. Mà 1 năm nữa thì tầm đó em tính bác mua đất hay mua xe cũng đều đẹp cả đấy :).
vâng, ý kiến cụ rất hay, nhưng e chưa nghĩ và chắc không bao giờ vứt 800 củ gửi tk làm gì đâu, mua gì đó đầu tư, không mua tạm vàng thôi. Có lẽ thuê xe để bổ túc cũng hay, cám ơn cụ tư vấn
E thấy cụ làm con spak mới giống e đi hehe 430 t tất cả đi cũng ngon Tiền còn lại gửi tiết kiệm mà làm cái khác
vợ e nó không thích mấy dòng đó, kể cả cũ mới cụ ạ. Mà e cũng thế:P

MsLove

Xe tăng
Trước mắt cụ cứ tập trung học tốt, lái ngon, lấy bằng đã nhé :D

Nếu cụ là tuýp người ngại dịch chuyển thì mua đất. Cụ thích đi chơi (giống em :P) thì mua xe.

Xe riêng nó khác taxi nhiều lắm cụ ời. Mặc dù em có rất nhiều thẻ của các hãng taxi khác nhau, trừ khi đi nhậu chứ đi đâu em cũng tự lái.
Đưa Gấu + F đi loanh quanh thì taxi cũng được, nhưng cuối tuần bọn nó thích đi xa xa đổi gió như Thiên Đường (hay Địa Ngục) Bảo Sơn, đi Hòa Bình, đi Sơn Tây... chẳng hạn thì taxi ngại lắm :P
Mùa hè cả nhà rong ruổi đi biển gần biển xa, lên núi xuống đèo... Hứng lên vợ chồng rủ nhau đi Xiên Vịt ... chả nhẽ lại gọi taxi :(

Về công việc, nhiều người mua xe mở rộng thêm được mối quan hệ, thêm được nhiều việc (em thì chưa =)) toàn nhậu không à )

bachkhoak40

Xe điện
Em cũng khuyên cụ không nên mua nếu nhu cầu chỉ có vậy, chuẩn bị tới đây chi phí để nuôi 4b cũng tốn kha khá đấy.

tranhoangminh

Xe container
Trước mắt cụ cứ tập trung học tốt, lái ngon, lấy bằng đã nhé :D

Nếu cụ là tuýp người ngại dịch chuyển thì mua đất. Cụ thích đi chơi (giống em :P) thì mua xe.

Xe riêng nó khác taxi nhiều lắm cụ ời. Mặc dù em có rất nhiều thẻ của các hãng taxi khác nhau, trừ khi đi nhậu chứ đi đâu em cũng tự lái.
Đưa Gấu + F đi loanh quanh thì taxi cũng được, nhưng cuối tuần bọn nó thích đi xa xa đổi gió như Thiên Đường (hay Địa Ngục) Bảo Sơn, đi Hòa Bình, đi Sơn Tây... chẳng hạn thì taxi ngại lắm :P
Mùa hè cả nhà rong ruổi đi biển gần biển xa, lên núi xuống đèo... Hứng lên vợ chồng rủ nhau đi Xiên Vịt ... chả nhẽ lại gọi taxi :(

Về công việc, nhiều người mua xe mở rộng thêm được mối quan hệ, thêm được nhiều việc (em thì chưa =)) toàn nhậu không à )
e cũng khoái xe lắm, dù không đi đâu nhiều, nhưng những lúc đi xa tí thấy xe lợi thiệt, đi xe máy đèo vợ với F1 mà ngại quá, nhưng bỏ khoản tiền vậy thấy vẫn phải nghĩ, với lại e cũng chưa có bằng nên đang suy nghĩ thêm.
Em cũng khuyên cụ không nên mua nếu nhu cầu chỉ có vậy, chuẩn bị tới đây chi phí để nuôi 4b cũng tốn kha khá đấy.
hix, nghe đồn phí sân bãi, gửi xe, lưu hành mà cũng sợ thật cụ nhỉ?

anh.dt72

Xe tải
Nhu cầu của chủ thớt chỉ có vậy thì không nên mua xe. Mua xe chỉ để đi cuối tuần... Hàng ngày xe để ở bãi vẫn mất tiền, mưa nắng hao mòn xe... Mà từng ý tiền không sinh lời, bán thì lỗ. Đầu tư mua đất đi bác, cho dù thị trường bất động sản đang xuống, nhưng mua là được, mua đất mà có nhà luôn thì cho thuê, hàng tháng vẫn có tiền tiêu. Túm lại đừng mua xe nếu bác không có nhu cầu đi hàng ngày.
Nói như cụ này thì con người hưởng thụ làm gì, xây nhà xây bé thôi nhiều tầng phí, đi xe đạp thôi tiền mua xe máy cho vay lãi, không ăn chơi bia rượu tiệc tùng gì cả...... Tóm lại đừng mua bán gì cả có tiền cứ cho vay và thuê thì nhanh giầu lắm.
Trước mắt cụ cứ tập trung học tốt, lái ngon, lấy bằng đã nhé

Nếu cụ là tuýp người ngại dịch chuyển thì mua đất. Cụ thích đi chơi (giống em ) thì mua xe.

Đưa Gấu + F đi loanh quanh thì taxi cũng được, nhưng cuối tuần bọn nó thích đi xa xa đổi gió như Thiên Đường (hay Địa Ngục) Bảo Sơn, đi Hòa Bình, đi Sơn Tây... chẳng hạn thì taxi ngại lắm
Mùa hè cả nhà rong ruổi đi biển gần biển xa, lên núi xuống đèo... Hứng lên vợ chồng rủ nhau đi Xiên Vịt ... chả nhẽ lại gọi taxi

Về công việc, nhiều người mua xe mở rộng thêm được mối quan hệ, thêm được nhiều việc (em thì chưa toàn nhậu không à )
Bác chỉ được cái giống em thôi.

Chỉnh sửa cuối:

s0_kh4nh

Xe tăng
theo em cụ chủ làm con ltz nhập đi cho máu nếu không cụ cố lên 100 nữa em bán cho con sonata ạ

gmvietauto

Xe tải
Chào cả nhà OF!

E lính mới, đang học lái, cảm giác sướng quá, lại có tối đa 800c đổ lại, mà giờ đang phân vân xem nên mua xe phục vụ vợ con sang nhà ngoại cuối tuần hay đầu tư mua mảnh đất nhỏ.
Nhu cầu e là đưa vợ con sang ngoại vào cuối tuần,khoảng 14km/lượt
Còn đi làm thì e đi xe máy nhanh hơn ạ, quãng đường cũng chỉ gần 7km/l
Em đang lăn tăn quá, gấu nhà e thì thế nào cũng ok.
Vợ chồng e ở hn ạ, nhà cửa có rùi, chỉ có tích góp thôi
Mà lấy nhau 4 năm rùi mới cóp được chỗ đó, hix. Băn khoăn quá.
Bác nào như e chưa?
E thì đang kết e Kia FT hoặc LTZ1.8 quá.
E 30T ạ.
Cụ làm em LTZ mà đi

RAVA

Xe ba gác
-Ở trên này toàn các bác thích xe, nhiều bác bán đất, nhà, vàng, đô...để mua xe và khi kiếm được thêm 1 tí là nâng cấp xe chứ ít bác làm ngược lại lắm. Bác đã có bằng rồi thì máu mua xe là phải rồi, theo em bác mới lái cứ làm 1 em xe cũ be bé, bé cả tiền nữa mà đi lại cho nó quen tay lái và quen với việc phải tiêu tiền vì xe đi, sau đó rồi bác mới có kinh nghiệm để thấy là mình có cần và đủ sức nuôi em nó ko?:-"

Chỉnh sửa cuối:

chebonmua

Xe buýt
Khuyên cụ không nên mua Lac CDX hay Cruze nhé, ăn uống phè phỡn lắm mặc dù máy có 1.6 hay 1.8 nhưng ăn hơn cả Ỉn 2.0 nhà em ấy chứ. Hôm rồi đổi cho ông hàng xóm lấy con Lac CDX nhập 1.6 của lão ấy chạy. Lão ấy đi Ninh Bình chán chê xe em mấy ngày về đổ xăng hết có 750k trong khi em đi Nam Định về đổ hết 500k lận :(
Cụ có nhầm không ạ .

Trumsanga

Xe buýt
e đang hỏi cácc cụ trên này đã ai vào hoàn cảnh e chưa? nếu có trong tay số tiền đó và nhu cầu vậy thì các cụ thích xe hay đất?
Thì cũng lung tung cụ ạ! Vừa thích đất, vừa thích xe...
Như em, làm nhà thì em chỉ làm 1/2 dự toán ban đầu, còn lại mua xe (vì máu quá!) Bây giờ nhà vẫn 1/2 căn... Thế cụ cầm tiền hay gấu nhà cụ cầm tiền? Gấu nhà em cầm tiền chứ em được cầm chắc giờ không có nhà đâu ợ...^#(^

tranhoangminh

Xe container
-Ở trên này toàn các bác thích xe, nhiều bác bán đất, nhà, vàng, đô...để mua xe và khi kiếm được thêm 1 tí là nâng cấp xe chứ ít bác làm ngược lại lắm. Bác đã có bằng rồi thì máu mua xe là phải rồi, theo em bác mới lái cứ làm 1 em xe cũ be bé, bé cả tiền nữa mà đi lại cho nó quen tay lái và quen với việc phải tiêu tiền vì xe đi, sau đó rồi bác mới có kinh nghiệm để thấy là mình có cần và đủ sức nuôi em nó ko?:-"
hix, nhưng mà thật sự là ngồi vào mấy e get hay kia e không thấy khoái tí nào, thà e chạy 2B thôi, đi mấy e đó vào đỗ trong công ty ngại lắm, toàn sedan mà m lại tọt e này vào.
Thì cũng lung tung cụ ạ! Vừa thích đất, vừa thích xe...
Như em, làm nhà thì em chỉ làm 1/2 dự toán ban đầu, còn lại mua xe (vì máu quá!) Bây giờ nhà vẫn 1/2 căn... Thế cụ cầm tiền hay gấu nhà cụ cầm tiền? Gấu nhà em cầm tiền chứ em được cầm chắc giờ không có nhà đâu ợ...^#(^
dạ, e cầm tiền, gấu nhà e chẳng để ý chuyện tiền đâu, đưa bao nhiêu thì đưa?gấu nhà e thuộc tip người không bon chen, đi làm về với F1, bảo làm thêm kiếm tiền là chuyện hoang đường, thế nên e phải trong ngoài, vì thế mà e cũng giữ khoản tiền to luôn ạ.
Cụ có nhầm không ạ .
thế bao lít /100km hả cụ?

manutd_bk

Xe tải
hix, nhưng mà thật sự là ngồi vào mấy e get hay kia e không thấy khoái tí nào, thà e chạy 2B thôi, đi mấy e đó vào đỗ trong công ty ngại lắm, toàn sedan mà m lại tọt e này vào.
kia hay get là ước mơ của nhìu người đấy cụ ợ, trời mưa, lạnh, cụ ngồi 2b hay ngồi kia thik hơn hả cụ.:-?

tranhoangminh

Xe container
kia hay get là ước mơ của nhìu người đấy cụ ợ, trời mưa, lạnh, cụ ngồi 2b hay ngồi kia thik hơn hả cụ.:-?
e nó thật là những lúc trời mưa thì e nhìn con matit cũng ước có đi luôn, nhưng thật sự là ngày thường đi mấy e đó vào đỗ ngại lắm cụ ạ. Cty e toàn xe khá, tổng có khoảng 30 xe thì chỉ có 1 e kiamoring với 1 e get còn lại thi....

nam_ttc

Xe máy
Hix, cụ quy ra vàng cất đi. Cụ giỏi giang thế tương lai sẽ có thằng mang xe hịn biếu không cho cụ đới ợ. 800c chưa lên được hàng đẳng cấp đâu. MÀ TƯỚNG CỤ PHẢI LÁI SIÊU XE MỚI HỢP!

vietran

Xe ba gác
Không tiêu pha kiểu tây: nhà đi thuê, xe trả góp, tiêu thẻ tín dụng
K tiêu kiểu ta cũ: dành tiền mua nhà, xong lại đất, xong lại nhà, rồi vàng, tk trong khi đi xe máy rét mướt nắng nôi bụi bặm nguy hiểm tính mạng
Có nhà rồi thì nên mua xe đi cho sướng, sao người ta gọi là văn minh xe hơi, khi nào cụ sở hữu nó mới thấy rõ.
Em sỡ hữu xe hơn chục năm và thấy mình bỏ tiền ra mua là quá đúng đắn, dù lúc ấy nếu mua thêm cái nhà nữa thì giờ bán đi sẽ mua dc nhiều cái 4 bánh
Nhưng quan điểm của em là: tài sản của mình là những cái mình đã trải qua chứ k phải những cái mình đang và sẽ sở hữu

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Còn với khả năng tài chính của cụ chủ với nhu cầu đi lại như thế em nghĩ cụ làm con i 20 là hợp lý
Theo em thì đi xe bé hay to phần nhiều do nhu cầu chứ k hẳn là đẳng cấp
Nhà người ta gần và chỉ loanh quanh nội thành thì matit, morning lại tiện dù họ thừa tiền mua mẹc s bim 7
Còn cụ cứ nhìn lên trên mãi thế sẽ mệt mỏi vì sức ép vì đua với đời mệt lắm

yamaki

Xe buýt
cụ này nói đúng đấy, bỏ 500 củ ra mua đc 1 con xe lướt ko ngon rồi, 300 củ để đầu tư cái khác. Khi sử dụng rồi mới biet nuôi nó tốn thế nào, tiếp tục sử dụng hay đủn nó đi là do cụ cả.

ko trải nghiệm ko biết đc đâu, nhưng cũng ko nên phi hết cả 800t đi.

Maserati

Xe hơi
Chào cả nhà OF!

E lính mới, đang học lái, cảm giác sướng quá, lại có tối đa 800c đổ lại, mà giờ đang phân vân xem nên mua xe phục vụ vợ con sang nhà ngoại cuối tuần hay đầu tư mua mảnh đất nhỏ.
Nhu cầu e là đưa vợ con sang ngoại vào cuối tuần,khoảng 14km/lượt
Còn đi làm thì e đi xe máy nhanh hơn ạ, quãng đường cũng chỉ gần 7km/l
Em đang lăn tăn quá, gấu nhà e thì thế nào cũng ok.
Vợ chồng e ở hn ạ, nhà cửa có rùi, chỉ có tích góp thôi
Mà lấy nhau 4 năm rùi mới cóp được chỗ đó, hix. Băn khoăn quá.
Bác nào như e chưa?
E thì đang kết e Kia FT hoặc LTZ1.8 quá.
E 30T ạ.
Trên này có ai như bác chưa thì em không rõ lắm chứ những người mơ ước đc như bác thì nhiều lắm ạ zzz

tranhoangminh

Xe container
Hix, cụ quy ra vàng cất đi. Cụ giỏi giang thế tương lai sẽ có thằng mang xe hịn biếu không cho cụ đới ợ. 800c chưa lên được hàng đẳng cấp đâu. MÀ TƯỚNG CỤ PHẢI LÁI SIÊU XE MỚI HỢP!
cụ tỉa e rùi, e rất thường trong công ty thôi.
Không tiêu pha kiểu tây: nhà đi thuê, xe trả góp, tiêu thẻ tín dụng
K tiêu kiểu ta cũ: dành tiền mua nhà, xong lại đất, xong lại nhà, rồi vàng, tk trong khi đi xe máy rét mướt nắng nôi bụi bặm nguy hiểm tính mạng
Có nhà rồi thì nên mua xe đi cho sướng, sao người ta gọi là văn minh xe hơi, khi nào cụ sở hữu nó mới thấy rõ.
Em sỡ hữu xe hơn chục năm và thấy mình bỏ tiền ra mua là quá đúng đắn, dù lúc ấy nếu mua thêm cái nhà nữa thì giờ bán đi sẽ mua dc nhiều cái 4 bánh
Nhưng quan điểm của em là: tài sản của mình là những cái mình đã trải qua chứ k phải những cái mình đang và sẽ sở hữu
tks cụ, e cũng qđ là khi nào có bằng sẽ tính bỏ tiền mua xe thôi. Kể ra nếu cụ ngồi với mấy lão e làm cùng, nó hơn e đứt về tiền, chẳng thấy mua, đi xe máy,hix
Còn với khả năng tài chính của cụ chủ với nhu cầu đi lại như thế em nghĩ cụ làm con i 20 là hợp lý
Theo em thì đi xe bé hay to phần nhiều do nhu cầu chứ k hẳn là đẳng cấp
Nhà người ta gần và chỉ loanh quanh nội thành thì matit, morning lại tiện dù họ thừa tiền mua mẹc s bim 7
Còn cụ cứ nhìn lên trên mãi thế sẽ mệt mỏi vì sức ép vì đua với đời mệt lắm
vâng, cám ơn cụ, e cũng qđ mua xe, giờ chỉ còn chờ thi lấy bằng thôi
cụ này nói đúng đấy, bỏ 500 củ ra mua đc 1 con xe lướt ko ngon rồi, 300 củ để đầu tư cái khác. Khi sử dụng rồi mới biet nuôi nó tốn thế nào, tiếp tục sử dụng hay đủn nó đi là do cụ cả.

ko trải nghiệm ko biết đc đâu, nhưng cũng ko nên phi hết cả 800t đi.
tks cụ, e xin tiếp thu ý kiến cụ ạ.
Trên này có ai như bác chưa thì em không rõ lắm chứ những người mơ ước đc như bác thì nhiều lắm ạ zzz
tks cụ, không đến vậy đâu cụ, các cụ đã đk vào đây thì hầu hết đều đam mê xe và nhòm ngó mua xe, cách đây 3 tháng e ngồi chém gió với bạn, nó nc về 4r otofun e biết nó là cái gì mà chẳng thèm quan tâm, vì lúc đó e không thấy có nhu cầu, từ đó e suy ra các cụ đây chắc 90% là vậy rùi, cụ nào cũng phải có ạ.