Cơ bản về chức năng Vote của diễn đàn

nmd

Xe đạp
cuonghanoi nói:
em có xin mấy ngu ý kiến thế này
1/ nếu ái đó vote thì nên trừ bớt 1 phần nhỏ số km của người đó
ví dụ 1 lần vote bị trừ mất khoảng 10% số điểm cho người kia, vì như vậy khi mất tiền thì người ta sẽ nghiêm túc hơn trong việc vote
như em sài tiền chùa ngày nào cũng bắn hết cả băng luôn
2/ nên chăng có 1 cái thông báo trong hồ sơ cá nhân xem mình đã bắn hết mấy viên trong hộp rồi
nhiều lúc em bắn hăng quá đến nỗi khi muốn vote 1 bài hay thì lại hết đạn, đành để sau 24h thì lại quên mất
Em thì nghĩ không vấn đề gì cả, cho đời thêm vui ấy mà :) . Giống như mấy sư phụ thiếu lâm truyền công lực cho nhau í. (y) ...có phải vậy hôn thầy Sáu và bác Giao Thông Công Chánh :D

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Mấy cái loại vốt viết này cho đời thêm fun thôi mà, nếu mà thích thì chơi luôn cả kiểu trong 1 thời gian nhất định nếu không post bài có chất lượng thì bị trừ đi 100km, như vậy nhiều đến đâu mà không cố gắng phấn đấu một thời gian sau lại về mo.

Nếu làm được như thế thì số km của em xin dành toàn bộ để đi theo 2 bác cuonghanoi và nmd, mỗi ngày các bác có bài viết hay thì em sẽ vote cộng, km từ em chuyển sang 2 bác ấy, ngày nào mà 2 bác ấy không viết bài hoặc viết bài không hay, em vốt trừ, cả em và các bác ấy cùng mất km. Em chắc chưa đầy 2 tuần là em lại trắng tay ngay.

Bác Admin cho em hỏi tý: tối qua em bắn 1 lúc thì máy báo "trong 24h qua bác bắn hơn chục phát rồi", thế là em cất súng đi ngủ, vừa rồi vác súng ra mới bắn được có 1 phát (thành công) lại bị báo câu trên, chẳng nhẽ súng em ... kẹt đạn ? :) Bác xem lại giúp em phát. Mẹc xi bác trước

mltr6 nói:
Bác Admin cho em hỏi tý: tối qua em bắn 1 lúc thì máy báo "trong 24h qua bác bắn hơn chục phát rồi", thế là em cất súng đi ngủ, vừa rồi vác súng ra mới bắn được có 1 phát (thành công) lại bị báo câu trên, chẳng nhẽ súng em ... kẹt đạn ? :) Bác xem lại giúp em phát. Mẹc xi bác trước
Súng bác em đoán còn ngon (có không ngon em cũng chẳng dám nói ra, sợ bà chị ở nhà đọc được kiếm em xin tý... huyết :P :P ).
Vấn đề là, cái 4r nó cho phép mỗi người được vote 10 phát trong mỗi khoảng thời gian 24 giờ bất kỳ nào đó (chứ không phải mỗi một ngày đêm ví dụ từ 12h đêm nay đên 12h đêm mai). Thế vậy nên, ví dụ theo cái tình huống sau:
1. Vote 1: 6h00 ngày hôm qua
2. Vote 2: 8h00 ngày hôm qua
...
10. Vote 10: 6h00 ngày hôm nay
thì:
nếu vote 11 ở trong khoảng 6-8h ngày hôm nay thì bác bị báo lỗi, phải sau 8h nó mới cho bác vote thêm 1 phát thứ 11. Phát thứ 12 lại phải tùy thuộc vào phát thứ 3 bác vote lúc nào.
Nghe kiểu này không hay lắm bác nhỉ?

Dở òm thì bác nói đại cho roài :) Vbulletin này ki bo kiệt xỉ tính toán quá ! :) Cảm ơn bác, em không vote cho bác được chính là vì nó đấy ! :P

@Chậm: em phát hiện ra bác là người đầu tiên trên OF chạy động cơ OF-2 rồi ! Hay là bác test, bứm thử cho em 1 cái xem nó có lên 2 hạt không nào ? :))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
mltr6 nói:
@Chậm: em phát hiện ra bác là người đầu tiên trên OF chạy động cơ OF-2 rồi ! Hay là bác test, bứm thử cho em 1 cái xem nó có lên 2 hạt không nào ? :))
Dạ thì... đúng là em là người đầu tiên chạy động cơ OF-2... cơ mà chắc là bứm cộng thì sẽ được 2 hạt (và trừ thì cũng sẽ trừ 2 hạt :D :D :D :D ), nếu không thì hoá ra 4r lỗi à... he he he he :)) :))

Patriot

Xe tải
Thế là bây giờ làm ăn với nhà Chậm là có lãi à :)). Thử phát xem có lỗi không nào.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Em hỏi tí các bá ơi,
Sau khi em vote+ cho 1 bác kia, rồi bác đấy đăng bài í ẹ quá em lại vote-, rồi liền sau đấy bác ấy lại có bài hay hay em vote+ lại, liên tục như thế thì có được không, liệu có bị "Oái, sao bác để ý đến bác kia nhiều thế... không hay là phải vote 20 bài mới vote+ lại? em nghĩ là đã + rồi - thì là huề rồi, vote+ tiếp chắc được chứ nhỉ, hỏ trước thế để biết nếu không - rồi + không được thì tội người ta :D:D:D

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Không được bác ạ. Vì vậy nên trong thông báo mới nói: "Sao chú ý..." chứ không nói là sao cộng hay trừ điểm! Và như vậy để mình khi vote cũng cân nhắc...

Bác Lượn lờ ui, 2 cái hạt ngọc trai xanh xanh chỉ thể hiện số reputation (km) thôi nhể, không liên quan gì đến đến số hiệu động cơ (bao gồm cả số bài post và "thâm niên") bác nhể ? Chứ nếu không thì như bác Chậm ở trên, động cơ OF-3 nó rơi đi đâu 1 hạt ? :) :) :)

mltr6 nói:
Bác Lượn lờ ui, 2 cái hạt ngọc trai xanh xanh chỉ thể hiện số reputation (km) thôi nhể, không liên quan gì đến đến số hiệu động cơ (bao gồm cả số bài post và "thâm niên") bác nhể ? Chứ nếu không thì như bác Chậm ở trên, động cơ OF-3 nó rơi đi đâu 1 hạt ? :) :) :)
Đúng thế đấy bác ạ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em phát hiện ra là nếu mình được vote trong một bài nào đó nhưng bài đó bị xóa thì toàn bộ vote của mình cũng ra đi không bao giờ trở lại. Mặc dù vậy nếu mình vote cho bác ABC nào đó trong bài bị xóa thì hệ thống vẫn nhớ dai là mình vừa vote cho bác ấy rồi, phải vote đủ 10 người khác mới vote tiếp được.

PS. Hôm qua em bị mất gần 1K km, chán quá :(

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Số bài còn bị giảm nữa là vote! :D:D
Hệ thống vote được set trên cơ sở "Cho điểm bài hay" chứ không set trên "cho điểm người hay" :)):)):))
vì vậy nên các bác hay câu bài cũng không mấy được thoải mái, thỉnh thoảng có ông Thanh tra lượn qua, cầm mấy bài, "xoẹt" 1 phát là xong!

Em mới học được 1 chiêu là ko vốt cho những bài Chúc mừng các loại, chat chit lung tung bởi vì những bài đấy sẽ ko sớm thì muộn sẽ bị ra đi, người nhận được vốt sẽ tự nhiên ko biết tại sao công lực của mình giảm đi

Raubac

Xe tăng
Sao hôm nay em bắn 4 phát đã "hết đạn" nhỉ?:^) *-)

raubac nói:
Sao hôm nay em bắn 4 phát đã "hết đạn" nhỉ?:^) *-)
"Máy" nó không đến theo từng ngày mà đến theo mỗi 24 giờ đồng hồ bác ạ. Kể từ lúc 4.18 chiều qua đến giwof bác đã bắn 10 phát, như vậy bác phải chờ qua 4.18 chiều này để bắn thêm phát nữa đấy bác ạ! :)