[Thảo luận] Có bao nhiêu kụ học lái xe xong dám lái xe ra đường

Leonff

Xe buýt
Em học 10 ngày vác xe ra chạy lun. Đến bây h e vẫn chưa có bằng hix

Ha Cong Anh

Xe điện
Tình hình là công ty em mới phổ cập bằng lái xe cho mọi người , nhưng thất vọng quá các kụ ơi , xe có, bằng lái rất xịn , nhưng chả ông nào dám trèo lên để lái cả , đi chơi hay đi đâu xa
em nhờ chả ai dám cầm lái , ở trong phố thì lại càng sợ , em đang tự hỏi 1 khóa ra trường của các trung tâm có bao nhiêu ông dám cầm lái ra đường nhỉ các Kụ:">
Em chạy loăng quăng chán rồi mới lấy bằng, nuôi côn-ga, treo xe (đề pa không phanh tay) quanh khu Âu Cơ - Nghi Tàm xong ung dung đi thi.

lamly

Xe tải
cụ liều quá. vừa học 3 buổi đã lái xe về quê 100km.
Em cũng thừa nhận là liều, và không chấp hành pháp luật. Nhưng về kỹ thuật, em tự thấy có tố chất lai xe, và lái cũng cẩn thận...Phù. Nghĩ lại vẫn hơi ghê, có xảy ra gì thì dở hơi.

anhthanh86

Xe đạp
:D đọc cmt các cụ thấy đỡ tủi

Phương 77

Xe hơi
Khiếp các cụ chưa bằng ra đường. Mình chạy tử tế nhưng nhỡ thằng khác chạy ẩu thì to chuyện. Như xe máy say rượu lao vào mình rồi nghẻo thì cũng khối xiền chạy án :(

Traubotube

Xe điện
Em có cái kinh nghiệm là đi xe máy số AT, thì cứ giảm ga thì nhấc chân phải sang trái, tăng ga thì nhấc sang phải. Sau chuyển lên ô tô em thấy dễ hơn hẳn. Tất nhiên là đi đường phải tập trung để luyện thì khi lên ngồi ô tô mới thành phản xạ được. Với lại em thấy đi oto cũng phải liều tí mới được chứ cứ sợ thì chắc cũng khó đi. Em nhấn mạnh là tí thôi nhá. Liều quá là nguy hiểm đới!
Liều là ý chỉ gan lớn thôi cụ. Chứ quan trọng lúc giật mình tài phản xạ gấp đạp chân ga (vì chân đang để trên bàn đạp ga). Cái này là do phản xạ kinh nghiệm chứ liều k phải là mấu chốt.
Em thấy đúng là đi số sàn ít bị hơn. Do chân côn đạp xuống rồi ga nữa cũng vậy thôi