[Funland] Cò BĐS Times city

cadan

Xe container
Thị trường qua tay cò làm giá thì cả phía bán và phía mua đều thiệt. Nền giá thì cao hơn bất thường so với chung cư khác nên khó bán, mà bán thì bị cò nó ăn chặn giá. Ông anh em vừa dính 1 vụ bán đất bị cò nó chăn ăn chênh 7 giá. 1 vùng như Times mà có cả đàn cò nó đã chăn thì nó o ép để chủ sở hữu khó tự tìm được khách mà phải qua tay cò.
Em mua bán xưa nay cực nhanh nhưng vẫn dính một phát vì cò mà kéo ngót nửa năm

Ai đời mình rao 3 tỷ 3 là happy rồi

cò nhất quyêt phát giá 3 tỷ 6

Cuối cùng chính cò đấy cũng chả bán đuọc

Mà sau rốt mình bán cho ng dùng cuối cùng ko mất xu cò nào mà lại thấy mừng cho ng ta có tổ ấm

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
cũng tùy cụ ơi, đầu năm trc bạn em nhờ qua môi giới mua đc nhà
vừa mua xong sau vài tháng chính môi giới đấy hỏi bạn e có định bán nhà ko vì có khách hỏi tìm khu vực đấy

bạn e khi mua tất tật là 16ty5 mua về sửa chữa cách thứ vào thêm hơn tỷ, báo môi giới 18ty5 thì mới bán.

môi giới kiếm báo khách lên tận hơn 19 đấy kênh thêm hơn 500
Cụ báo 18.5 rồi mg báo khách 18.5 thì cụ bán 18.5 vào mắt. Khách mua tầm 18,19 bao giờ cũng mặc cả 500tr -700tr cụ ơi.

freethinker

Xe tăng
THời buổi này các cụ cần mua, bán cứ lên BĐS và một vài trang web đăng làm việc trực tiếp với nhau cần gì qua cò mất tiền lại bực mình.

Sơn thật thà

Xe buýt
Em mới bán vài căn nhà và cũng tham.gia đầu tư vài dự án Bđs và theo cò rạc cả cẳng bác à.. Với e thì cò hoặc gọi chính sác là SALE . đây là 1 nghề . họ kết nối giữa người mua và kẻ bán . em.luôn tôn trọng họ . khi làm việc với họ e luôn coi họ là chủ đất . thế thôi. Còn cái gọi là hđ môi giới như bác nói ... E chưa bao giờ thấy cả
Bác có hiểu đánh sóng bđs là gì kg ? Và lướt sóng là gì kg ? Tạo sóng và hạ sóng là gì kg đã
Bác lên nhớ làm hì cũng có luật ngầm của nó . nói lời mà nuốt lời là kg trôi đâu
Giọng cò chính hiệu.
Không trôi thì sao? Ăn thịt họ à? Cái trò kênh giá thật đáng khinh, cò đấy chính gây ra khó khăn cho chủ nhà khi bán, sau họ tự bán được thì lẵng nhẵng xin hoa hồng, chả có niêm xỉ gì.

Sơn thật thà

Xe buýt
Rât có thể cụ chính là cò là sale hay moigioi

nghe giọng cụ thấy lạ lắm ấy ( chủ nhà hay khách mua nhà chả ai dùng cụm từ “lật lọng thì không xong đâu”)

ban đầu cụ còn gọi sale là “chủ đất”

em đến ngất

rồi đến đoạn thoả thuận miệng

Xin thưa, cò chắc lắm, bắt chủ nhà ký cam kết bán cái giá cò đưa ra ấy

chả có miệng đâu

mà chỉ có cò mới nghĩ rằng
người làm ăn hàng tiền tỷ lại lật lọng như cò
(Nên mới có nhg thái độ nhằng nhãng đòi tiền cò)

cái ăn trên tiền mồ hôi của ngmua chính là cái tiền chênh đó

Sóng sánh bđs có thổi ngày càng đắt lên cũng một phần vì nhg con cò kê giá, thay vì chơi theo luật hoa hồng trên thị trường

mà đã ăn phần kê kích, thì cò có nhân cách cũng ko bao giờ dám xin hoa hồng 1% nữa, đó cũng là luật đấy

ăn gì ăn dày thế ạ?

là ng mua nhà, cũng từng là ng bán nhà ko chie một hai lần, chưa lần nào em thấy nguòi bán đuọc nhà mà tôn trọng dạng cò kê giá ấy (họ phải im lặng ko cho ng mua biết, cũng từ cái giao kèo ko bằng miệng kia)

Điển hình là ko ai gọi lại đội cò đó nữa

ng cólương tâm, thì chủ nhà sẽ xót thay cho túi tiền của ng mua nhà của mình, vậy thôi

ngay cả khi có được việc
Cụ nói thế này thì cò nào phản biện được. Vote cụ

Sơn thật thà

Xe buýt

boy_spott

Xe điện
Cụ nào tóm tắt em cái hic

vharc

Xe tăng
Có môi giới nhà bác em đòi 50tr.Bác quát 1 phát,thụt xuống còn 15tr.kinh nhở😆
Vào đây đọc e mới biết, ông bạn e bán lô đất 12 tỉ gọi môi giới vào nó đòi 3%, cả 2 ae mù tịt nên đồng ý mà gần 2 năm nó có bán dc đâu sau bạn e tự bán dc cho hàng xóm gần đấy.

Halinh07

Xe tăng
Em mua bán nhiều và chủ yếu qua MG. Thực sự cũng tôn trọng các bạn ấy nhưng xin lỗi là đúng luật,đúng thỏa thuận thì em cho không thì thôi. Nói rõ ràng từ lúc chưa gặp chủ hoặc khách,riêng sổ đỏ thì phải nhờ chỗ quen chứ chả ai giao giấy tờ cho người lạ.. Hồ sơ nộp xong là cầm giấy hẹn luôn. Người như cụ chủ nói ở trên là do ít kinh nghiệm mua bán và thủ tục sang tên. Cụ mà biết việc thì Cò nói chuyện với Cụ 5 phút là tắt điện. Em gặp MG là nói 5 phút thôi rõ hết vấn đề. Ưng theo cách của em thì làm ( mà là chuẩn ) còn không thì lượn. Các bạn MG giờ toàn tuổi cháu nên kinh nghiệm sống ít. Nhiều bạn gặp ai cũng chém gió thành thần

Cò Times nhiều mánh khoé thế này thật phản cảm, đã ăn % rồi còn kê chênh giá.

ttah

Xe máy
Em mua bán nhiều và chủ yếu qua MG. Thực sự cũng tôn trọng các bạn ấy nhưng xin lỗi là đúng luật,đúng thỏa thuận thì em cho không thì thôi. Nói rõ ràng từ lúc chưa gặp chủ hoặc khách,riêng sổ đỏ thì phải nhờ chỗ quen chứ chả ai giao giấy tờ cho người lạ.. Hồ sơ nộp xong là cầm giấy hẹn luôn. Người như cụ chủ nói ở trên là do ít kinh nghiệm mua bán và thủ tục sang tên. Cụ mà biết việc thì Cò nói chuyện với Cụ 5 phút là tắt điện. Em gặp MG là nói 5 phút thôi rõ hết vấn đề. Ưng theo cách của em thì làm ( mà là chuẩn ) còn không thì lượn. Các bạn MG giờ toàn tuổi cháu nên kinh nghiệm sống ít. Nhiều bạn gặp ai cũng chém gió thành thần
Có người thông cảm như cụ làm cò vạc như e cũng an ủi. Nhưng e bên cò thổ cư.