[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

QUANG1970

Tháo bánh
Thôi, mợ xác định sống chung với lũ thì cố nhìn mặt tích cực cho nhẹ lòng. Ví dụ ck mợ ko rượu chè cờ bạc, bóng bánh lô đề hay bạo hành vợ con, vẫn có thu nhập tự lo cho bản thân, ... Chứ mang lên đây, còm qua còm lại mợ còn bực mình hơn. Còn xác định dứt khoát thì chắc mợ cũng đủ lực để lo cho bản thân và các con.

Em hoàn toàn đồng ý với bác Nov ! =D>

Đàn ông nhất là đàn ông bắc kỳ rất sĩ diện, một khi người vợ đã "truy bức" họ để lòi ra cái hạn chế của họ thì hạnh phúc gia đình khó mà bền vững! :((
Đó cũng là lý do mà ví sao các cụ dạy rằng "Phu thê như tân", nghĩa là trong quan hệ vợ chồng, muốn hạnh phúc dài lâu thì phải đối đãi với nhau khách! Nhưng thử hỏi, có mấy người làm được điều này? :-?
Nên thôi thì "chín bỏ làm mười" cứ nhìn cái tốt của nhau mà sống cho được lâu dài. Còn không thì hãy làm "cách mạng" (ly hôn) coi ntn. :))

Những bác nào còn lấn cấn về hai chữ hạnh phúc hoặc từ "cởi lòng lòng ra với nhau" là ntn, và "cởi ra sao" thì hãy tìm đọc truyện "The skeleton in the cupboard" (tạm dich: Bộ xương khô trong tủ đựng quần áo") sẽ hiểu được điều em vừa nêu. :D

Con người ta ai cũng có những cái mà tụi tây nó gọi là "Jardin secret" (vườn bí mật) Jardin Secret, cũng là tên một bài nhạc nổi tiếng mà nhiều người thích nghe nhưng ít người (nhất là châu Á hay chưa biết rõ hoặc dịch kiểu "nửa vời") hiểu được đúng và hết ý nghĩa của hai từ "Jardin secret" này! :-/;);;)

Cũng như nó bảo rằng "Every family has a skeleton in the cupboard " nên xét cho cùng, chuyện mà bác chủ thớt Giodong2 nêu, chỉ là "cái bèo cái bọ" so với cái "bộ xương khô" này! :))

Nên xin đừng ai xâm phạm vào cái gọi là "Jardin secret" này ngay cả người đó là cha mẹ, hay người vợ hoặc bạn thân nhất (trừ khi kẻ đó có một trái tim vô cùng nhân hậu và lòng bao dung vô cùng bao la) thì khi "đụng đến" rồi ,mới có thể dễ dàng sống chung, hay hòa hợp với nhau! :x

Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

z0z0z0

Xe điện
Bản năng cảnh giác và tự bảo vệ mình thôi. Không tự bảo vệ được mình thì sao bảo vệ được gia đình :D

mrducpru88

Xe buýt
Em là em hay trêu vợ em thế này nhắm ;))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Có biến chồng mợ chủ chạy trước thì mợ đỡ phải cứu, tốt quá còn gì, nghĩ vậy cho nó thoáng =))
Mà mợ lấy được ông chồng khác biệt đám offer coi như trúng số rồi còn gì.

Chỉnh sửa cuối:

Xechaybangcom

Xe điện
Thôi mợ nghĩ thoang thoáng đi. Tôi biết một ông rất sợ ma, lấy vợ về hai vợ chồng nằm cùng giường, ổng đẩy vợ nằm bên ngoài, ổng nằm trong vì ổng sợ, nếu ma có tới thì phải bước qua xác vợ ổng. Vậy mà 2 vợ chồng ổng cũng sống với nhau được mười mấy năm rồi.
Thằng cu con nhà tôi hồi bé ngủ với bố mẹ, nó đòi nằm giữa. Hỏi sao nó không nằm sang 1 bên, nó kêu con nằm giữa, nếu có ma tới ăn thịt thì ăn thịt bố mẹ 😂

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em thế bỏ lâu rồi :)

xukthal

Xe lăn
Em thì ko bh thế mợ nhá ;)

Theo em mợ cứ nghĩ theo hướng tích cực cho nó mái thoải , trường hợp 1 ít nhất ck mợ còn biết chạy còn hơn mợ tay ôm con lưng cõng chồng mà chạy.
Trường hợp 2 ít ra sau 10 phút ck còn chạy xuống hỏi còn hơn là không hỏi câu nào.
Đôi người đàn ông vô tâm vô tính thế đấy những người như thế thường ít xét nét vợ con mợ ạ.

Chembao

Xe container
Như mợ kể thì mất điểm cho ck của mợ rồi, nhưng nhiều điểm khác như mức độ đẹp giai, tài tiền, khoai củ.....chưa rõ nên tư vấn là khó :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Như mợ kể thì mất điểm cho ck của mợ rồi, nhưng nhiều điểm khác như mức độ đẹp giai, tài tiền, khoai củ.....chưa rõ nên tư vấn là khó :D
Cái "Gan" nó là bẩm sinh, và một phần cũng do rèn luyện.
Mình không nói trước được gì cả :D
Em gặp 1 vài người kiểu chém ác liệt lắm, chơi anh này anh nọ, kể lúc nhỏ cũng gấu ...etc. Nhưng khi có biến mặt cắt không ra giọt máu, người run rẩy, chạy còn chả nhấc chân đc :))
Hay như thằng bạn em, không sợ ma, nhưng thấy máu là muốn xỉu :))
Gặp hoàn cảnh thì mới lộ ra được, nó là bản năng được lập trình trong bộ não rồi.
Vấn đề là nên xem có ưu điểm gì không? Có những thứ gì để yêu không? Nếu không có gì nên buông bỏ, ở trong cái ngục với 1 người mà mình không một chút tôn trọng thì quá khổ.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em ntn thì có thể là tự em biết. :P

Nhưng bác đang "bỏ bóng đá người" thì ai cũng thấy trừ khi cố tình không muốn thấy! :))
Cụ ngoài đời thực, không biết có chơi bóng tốt không ?
Em thấy Cụ có một đặc điểm của cầu thủ, là hay la đối phương tội bỏ bóng đánh người :))

RuaHN

Xe tăng
Website
www.kansaiwindow.com
Chồng nó nhát thế thì mới bắt nó rúc váy mình được chứ, chúc mừng mợ!

phụ nữ lái xe

Xe đạp
Đọc mà thấy buồn. Thực chất đó là bản năng, những lúc như thế mới thể hiện đúng bản chất con người.
Khi chưa xẩy ra chuyện, ngồi chém gió thì ai cũng nói hay được n phải vào tình huống cụ thể mới rõ.
Trong hoàn cảnh của chủ thớt, phải nói là buồn thực sự, họ k vì mình thì ít ra cũng vì con chứ nhỉ.

Ps: Sau rất nhiều chuyện thương tâm xẩy ra như thuyền chìm, cháy nhà... mà e được biết thì đa phần khi tìm thấy thi thể nạn nhân đều là mẹ đang ôm con trong lòng. Đấy là sự thật.

Grand 2016

Xe tăng
Giống quá😂, like cụ. Thật ra thì tiện thằng nào thằng nấy nên bảo vệ thằng kia, nói gì nói trong case chó dữ mình cũng sợ bỏ m e ra ý. Giờ em kinh nghiệm dồi, giữ chặt lại ngay, cùng chiến cùng chết✌.
Nói gở nó cắn cho tàn phế nằm chỗ phần đời còn lại thì tính sao, được vài ba cái tiếng khen hão ôi anh ý dũng cảm lắm chỉ chỏ thẳng ck nằm giường u ơ.... thồi chịu😂.
Sắp đi ngủ, đọc comment của cụ em cười như ma làm 😁

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Sau rất nhiều chuyện thương tâm xẩy ra như thuyền chìm, cháy nhà... mà e được biết thì đa phần khi tìm thấy thi thể nạn nhân đều là mẹ đang ôm con trong lòng. Đấy là sự thật.
Không phủ nhận sự thiêng liêng của tình mẫu tử nhưng em nghĩ mô tả hình ảnh ấy mới lấy được cảm xúc độc giả mợ ơi. Còn người đàn ông có khi đến chết vẫn cuồng loạn đập phá giật cửa tìm đường thoát cho vợ con nhưng không ai biết hoặc không ai cần tả.:))

Chỉnh sửa cuối: