[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

chaytim

Xe điện
Mình cũng đã trải qua tình hình y mợ chủ thớt. Hồi 2009 -2010 có đợt HN bị động đất khá mạnh, cả nhà mình đang ở trong nhà trong khu chung cư. Phát hiện động đất cái là lão chồng mình và thằng con lớn lúc đó khoảng 7-8 tuổi co giò chạy trước để mặc mình loay hoay với thằng con bé chạy sau. Loáng cái chẳng thấy 2 bố con nó đâu.
Sau mình vặn vẹo thì lão lấy lí do là chạy đuổi theo thằng lớn sợ nó lạc mà thực ra lúc đó mình thấy bố con nó mỗi thằng chạy 1 đường.
Em cũng đã biết kết thúc của nhà chị,
Mong sao mợ thớt ko phải số thứ tự số 3, :(

tuananh072012

Xe điện
Em k hiểu cụ nói cái gì. Nhưng em coi đó là sự xúc phạm :-L
Mợ cứ mong manh dễ vỡ thế chết , e cũng chỉ mong mợ tìm đc bờ vai rộng rãi chứ ko lìu tìu như lão kia , mợ cứ vào Ôf mà xõa mợ sẽ đc toại nguyện- e thật

Dangminhquan

Xe điện
Sáng ngày ra đã được nghe chuyện tiếu lâm rồi.

Giodong2

Xe buýt
Mợ cứ mong manh dễ vỡ thế chết , e cũng chỉ mong mợ tìm đc bờ vai rộng rãi chứ ko lìu tìu như lão kia , mợ cứ vào Ôf mà xõa mợ sẽ đc toại nguyện- e thật
Em ko có nhu cầu này đâu ạ.
Chẳng dại mà đeo gông vào cổ lần 2.

vieteuro

Xe container
Nhát gan thôi
E đi xe máy với ông anh lính đặc công võ thuật đầy mình mà va chạm xe mặt đã tái mét rồi :)) :))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Ở ta, người ta gọi là " Khoảng trời riêng"
Nhưng khá/rất nhiều người không hiểu/không biết ý nghĩa/khai niệm này.

Thậm chí những người coi trọng "khoảng trời riêng" của người khác còn được cho là người vô tâm.

Còn như tui, tui nghĩ mỗi người sẽ có 2 điều mà mình nên tôn trọng đó là "Khoảng trời riêng" và "Góc khuất" của họ. Hai điều này cũng có thể gọi chung một tên là "Vườn bí mật" được.

..
Con người ta ai cũng có những cái mà tụi tây nó gọi là "Jardin secret" (vườn bí mật) Jardin Secret, cũng là tên một bài nhạc nổi tiếng mà nhiều người thích nghe nhưng ít người (nhất là châu Á hay chưa biết rõ hoặc dịch kiểu "nửa vời") hiểu được đúng và hết ý nghĩa của hai từ "Jardin secret" này! :-/;);;)

Cũng như nó bảo rằng "Every family has a skeleton in the cupboard " nên xét cho cùng, chuyện mà bác chủ thớt Giodong2 nêu, chỉ là "cái bèo cái bọ" so với cái "bộ xương khô" này! :))

Nên xin đừng ai xâm phạm vào cái gọi là "Jardin secret" này ngay cả người đó là cha mẹ, hay người vợ hoặc bạn thân nhất (trừ khi kẻ đó có một trái tim vô cùng nhân hậu và lòng bao dung vô cùng bao la) thì khi "đụng đến" rồi ,mới có thể dễ dàng sống chung, hay hòa hợp với nhau! :x

Chuotluoi

Xe tải
Đọc mà thấy buồn. Thực chất đó là bản năng, những lúc như thế mới thể hiện đúng bản chất con người.
Khi chưa xẩy ra chuyện, ngồi chém gió thì ai cũng nói hay được n phải vào tình huống cụ thể mới rõ.
Trong hoàn cảnh của chủ thớt, phải nói là buồn thực sự, họ k vì mình thì ít ra cũng vì con chứ nhỉ.

Ps: Sau rất nhiều chuyện thương tâm xẩy ra như thuyền chìm, cháy nhà... mà e được biết thì đa phần khi tìm thấy thi thể nạn nhân đều là mẹ đang ôm con trong lòng. Đấy là sự thật.
Cái này thì sai rồi mợ! Trong lúc cả nhà cùng gặp nạn, bản năng của đàn ông là tìm lối thoát an toàn cho gia đình, bản năng của phụ nữ là che chở cho các con.
Vậy nên trong các đám cháy, thường bao giờ cũng là hình ảnh thi thể người bố gần cửa ra vào, người mẹ ôm con vào lòng.
Nhưng ông chồng mợ chủ thớt thì khác. Chạy một mình không đoái hoài gì đến vợ con luôn. Ca này nói chung hiếm.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Mợ nằm kêu á á ối ối ... a ơi rồi lại á á ối ối ... xem lão có chạy xuống k; k xuống nữa thì mợ lượn :)):)):))
Phải rên kiểu đang mèo mỡ đó cụ, để xem ông ấy còn tiếc mình không chứ :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Haha. Chuyện chủ thớt em nghĩ bịa ra cho vui thử ae ọp phơ thoai.
Đời sống chết có số rồi, ông có chạy trc thì ra hiên nhà nó sập phát thì xong phim.
Em đc học khi đi sỹ quan dự bị ở Sao đỏ năm 2000 là: không đc từ bỏ vị trí chiến đấu trong bất cứ hoàn cảnh gì. Chạy lùi bước là kẻ hèn nhát cần bắn bỏ.

Mountain Men

Xe buýt
Em thấy 2 tình huống ông chồng chả vấn đề gì cả, các bà vợ vẫn kiểu chuyện bé xé ra to :D

Long Vehicle.

Xe tải
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Em bầy mợ cách chữa. Mợ đi kiếm bãi mứt để trước của nhà đóng cửa vào. Xong vào bếp lúi húi gì đó rồi hô to Cháy, Cháy...
Thằng kia thế nào cũng mở của chạy. Dẫm vào bãi đó xong có thể nó tẽn tò mà hồi tâm chuyển giới.

0981634906

Xe đạp
chắc chỉ có chồng mợ như thế thôi..

Giodong2

Xe buýt
Haha. Chuyện chủ thớt em nghĩ bịa ra cho vui thử ae ọp phơ thoai.
Đời sống chết có số rồi, ông có chạy trc thì ra hiên nhà nó sập phát thì xong phim.
Cụ ko đọc các còm em rồi nên mới nghĩ chuyện bịa. E k rảnh vậy ạ. Mảng em làm k liên quan báo chí hay câu view.

chắc chỉ có chồng mợ như thế thôi..
Vâng, em cũng tưởng vậy cho đến khi đọc hết còm trên này.

billyjone

Xe tăng
Cái "Gan" nó là bẩm sinh, và một phần cũng do rèn luyện.
Mình không nói trước được gì cả :D
Em gặp 1 vài người kiểu chém ác liệt lắm, chơi anh này anh nọ, kể lúc nhỏ cũng gấu ...etc. Nhưng khi có biến mặt cắt không ra giọt máu, người run rẩy, chạy còn chả nhấc chân đc :))
Hay như thằng bạn em, không sợ ma, nhưng thấy máu là muốn xỉu :))
Gặp hoàn cảnh thì mới lộ ra được, nó là bản năng được lập trình trong bộ não rồi.
Vấn đề là nên xem có ưu điểm gì không? Có những thứ gì để yêu không? Nếu không có gì nên buông bỏ, ở trong cái ngục với 1 người mà mình không một chút tôn trọng thì quá khổ.
các bác đang nhìn một chiều
Chiều ngược lại, vợ kiếp trước là tướng tài của hai bà trưng đã từng có thành tích chém mấy trăm ngàn quân tàu, giờ đầu thai kiếp này ma nhìn thấy chạy bán sống bán chết, ra đường lừ mắt đám xăm trổ vằn vện khép hết cả chân lại.....ví dụ thế

Quy luật tự nhiên là bù trừ nhá bác. Nêu phải xem chiều ngược lại

TraiKhongSo

Xe tăng
Thím cứ cho số
mấy vụ kiểu chuột rút thím alo phút mốt là có ng tới..nắn bóp cho thím ngay !

xukute

Xe tăng
Hài quá, mợ gặp phải ông chồng nhát gan, lo cho bản thân trước rồi. Vậy ra mợ là trụ cột gia đình.
Thân làm đàn ông thì phải gánh vác và che chở cho vợ con.

Bản thân em, người nhỏ con, chẳng đánh đấm được ai. Nhưng va chạm gì thì cũng là người đứng ra che chắn cho vợ con dù biết là bị ăn đòn. Như thế thì vợ con nó mới an tâm được. Có lần 2 vc đi dạo ở vườn hoa, gặp thằng say nó va chạm với vợ em trong lúc em chạy bộ 1 mình, lúc quay lại nó xông vào dọa đánh vợ, em đứng chắn trước mặt bảo mày muốn đánh thì gặp tao. Nó lại chùn với nhiều người can, nhưng đánh nhau thật thì mình thua chắc :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
các bác đang nhìn một chiều
Chiều ngược lại, vợ kiếp trước là tướng tài của hai bà trưng đã từng có thành tích chém mấy trăm ngàn quân tàu, giờ đầu thai kiếp này ma nhìn thấy chạy bán sống bán chết, ra đường lừ mắt đám xăm trổ vằn vện khép hết cả chân lại.....ví dụ thế

Quy luật tự nhiên là bù trừ nhá bác. Nêu phải xem chiều ngược lại
Em nói chung chung thôi.
Khi có "hoàn cảnh" cái gan lớn bé nó mới thể hiện, độ lỳ mới thể hiện đc bác ạ :D

Tìm Trẻ Lạc

Xe tải
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Chạnh lòng giề, bỏ ngay không nói nhiều.