[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
"Ái anh ơi anh ơi giúp em..."
Các mợ là chúa phiền phức.
Dặn bao nhiêu lần rồi là khi có việc khẩn cấp, gọi không được là cứ vớ đồ dễ vỡ mà ném, đừng tiếc vì đó là tiếng cảnh báo và cầu cứu tốt nhất.
Lần sau gần cốc mợ ném cốc, gần đĩa mợ ném đĩa... tiếng đổ vỡ gắn liền với cảnh báo nguy hiểm, nên phản xạ 100% người đứng quanh đó là chạy lại gần chỗ phát ra âm thanh đó.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Chủ top xem phim Hàn, đọc truyện ngôn tình nhiều quá nên nhiễm thôi.
Chứ nhà có trộm thì rình rình xem nó định làm gì, có vũ khí ko, có bụp được nó ko...rồi tính chứ điên mà thò mặt ra cho nó xiên.
Tóm lại ko ưa dưa có dòi 😁 chuyện từ đời tám hoánh nào nay đào mộ lên buồn thì tức là chán chồng lắm rồi.
Vâng Cụ, em thì có hai hộ vệ đi cùng nên cũng đỡ sợ hơn, mỗi tội khó bịt mồm 2 con kia lại để rình trộm lắm. :D

Gặp phải cô vợ nó ghét sẵn, nó lại bẩu ngủ thì chọn chỗ gần cửa cho dễ chạy thoát, bỏ lại mẹ con nó chạy sau thì bỏ bu. =))

Homo Deus

Xe tăng
Người OF
Nghe giọng điệu coi thường đàn bà kiểu này thì đích thị chỉ có kiểu đàn ông cực đoan bảo thủ - tự cho mình quyền soi xét phỉ báng người ta.

Còm kiểu này lần sau em miễn trả lời. Cụ thô thì qua chỗ khác chơi đi ạ, em chỉ tiếp chuyện người có ý tốt thật sự.
Nick pain này thi mợ kệ đi, nếu mợ chơi trên này đủ lâu sẽ thấy đây là 1 nick chuyên lên gân tỏ vẻ, phốt cũng ko thiếu đâu, nghĩ tội cho gấu nhà cụ ý

gadi2banh

Xe điện
sợ nhất mưa ko biết chạy, nắng ko biết tránh. Thế là tốt rồi

spartacus88

Xe tăng
chúc mừng mợ. Mợ lấy được ô chồng quái thai quá =))

hairyscary

Xe điện
Không liên quan đến thớt, chỉ là cụ nói làm em nhớ đến nữ tướng Phật Nguyệt của Hai Bà Trưng. Vùng nam Trung Quốc vẫn còn lưu truyền truyền thuyết này:
« Ngày xưa, Ngọc-hoàng Thượng-đế ngự trên điện Linh-tiêu, có hai công chúa đứng hầụVì sơ ý hai công chúa đánh vỡ chén ngọc. Ngọc-hoàng Thượng-đế nổi giận đầy hai công chúa xuống hạ giớị Hai công chúa đi đầu thai được mấy ngày thì Tiên-lại giữ sổ tiên-giới tâu rằng có 162 tiên đầu thai xuống theo hai công chúa. Ngọc-hoàng Thượng-đế sợ công chúa làm loạn ở hạ giới, ngài mới truyền Thanh-y đồng tử đầu thai để theo dẹp loạn. Thanh-y đồng tử sợ địch không lại hai công chúa, có ý ngần ngừ không dám đị Ngọc-hoàng Thượng-đế truyền Nhị thập bát tú đầu thai theo.

Thanh-y đồng tử sau là vua Quang Vũ nhà Hán. Nhị thập bát tú đầu thai thành hai mươi tám vị văn thần võ tướng đời Ðông-Hán.

Còn hai công chúa đầu thai xuống quận Giao-chỉ, vào nhà họ Trưng. Chị là Trắc, em là Nhị. Lúc Trưng Trắc sinh ra có hương thơm đầy nhà, thông minh quán chúng, có sức mạnh bạt sơn cử đỉnh, được gả cho Ðặng Thi-Sách.

Thi-Sách làm phản, bị Thái-thú Tô Ðịnh giết chết. Trưng Trắc cùng em là Trưng Nhị phất cờ khởi nghĩa, được 162 anh hùng các nơi nổi lên giúp sức, nên chỉ trong một tháng chiếm hết sáu quận của Trung-quốc ở phía Nam sông Trường-giang: Cửu-chân, Nhật-nam, Giao-chỉ, Quế-lâm, Tượng-quận, Nam-hảị Chư tướng tôn Trưng Trắc lên làm vua, thường gọi là vua Bà.

Quang-Vũ nhà Hán sai Phục-ba tướng quân Tân-tức hầu Mã Viện. Long-nhương tướng quân Thận-hầu Lưu Long đem quân dẹp giặc. Vua Bà sai nữ tướng Phật Nguyệt tổng trấn hồ Ðộng-đình. Mã Viện, Lưu Long bị bạịVua Quang Vũ truyền Nhị thập bát tú nghênh chiến, cũng bị bại. Nữ vương Phật Nguyệt phép tắc vô cùng, một tay nhổ núi Nga-mi, một tay nhổ núi Thái-sơn, đánh quân Hán chết, xác lấp sông Trường-giang, hồ Ðộng-đình, oán khí bốc lên tới trời.

Ngọc-hoàng Thượng-đế sai thiên-binh, thiên-tướng trợ chiến cũng bị bạị Ngài phải sai thần Du Liệt sang Tây phương cầu cứu Phật Như Lai. Ðức Phật sai mười tám vị Kim-cương, ba ngàn La-hán trợ chiến cũng bị bạị Cuối cùng ngài truyền Quán Thế Âm bồ tát tham chiến. Nữ vương Phật-Nguyệt với Quan-Âm đấu phép ba ngày ba đêm, bất phân thắng bại. Sau Quán Thế Âm thuyết pháp nữ vương Phật Nguyệt giác ngộ, bỏ đi tu.
"
Truyện tào lao. Thế del nào mà Hai Bà thành ra bị đi đày còn bọn đi ăn cướp lại là thuận ý trời.

vankhuonthep

Xe tăng
Chuyện mợ kể cười rách mồm. Còm các cụ mợ đọc càng ngoác mồm hơn.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Truyện tào lao. Thế del nào mà Hai Bà thành ra bị đi đày còn bọn đi ăn cướp lại là thuận ý trời.
Cụ tào lao. Ý trời hay không thì nó cũng đã 2000 năm rồi. Đã là truyền thuyết của Khựa thì kệ nó. Cụ bóc tách được gì trong truyền thuyết đó mới là vấn đề.
Em hỏi thật, cụ tiếp nhận được gì trong truyền thuyết đó?
Em vodka cụ mặc dù cụ vang em vì cụ là người yêu nước

billyjone

Xe tăng
Nghe giọng điệu coi thường đàn bà kiểu này thì đích thị chỉ có kiểu đàn ông cực đoan bảo thủ - tự cho mình quyền soi xét phỉ báng người ta.

Còm kiểu này lần sau em miễn trả lời. Cụ thô thì qua chỗ khác chơi đi ạ, em chỉ tiếp chuyện người có ý tốt thật sự.
lão nhà mợ có sợ ma không? em hỏi thật, kiểu như dạng yếu bóng vía ấy

Cuccung_20

Xe tải
Ở trên thì phải chạy trc chứ, k mợ chạy sao đc :D:D:D

QUANG1970

Tháo bánh
Không liên quan đến thớt, chỉ là cụ nói làm em nhớ đến nữ tướng Phật Nguyệt của Hai Bà Trưng. Vùng nam Trung Quốc vẫn còn lưu truyền truyền thuyết này:
« Ngày xưa, Ngọc-hoàng Thượng-đế ngự trên điện Linh-tiêu, có hai công chúa đứng hầụVì sơ ý hai công chúa đánh vỡ chén ngọc. Ngọc-hoàng Thượng-đế nổi giận đầy hai công chúa xuống hạ giớị Hai công chúa đi đầu thai được mấy ngày thì Tiên-lại giữ sổ tiên-giới tâu rằng có 162 tiên đầu thai xuống theo hai công chúa. Ngọc-hoàng Thượng-đế sợ công chúa làm loạn ở hạ giới, ngài mới truyền Thanh-y đồng tử đầu thai để theo dẹp loạn. Thanh-y đồng tử sợ địch không lại hai công chúa, có ý ngần ngừ không dám đị Ngọc-hoàng Thượng-đế truyền Nhị thập bát tú đầu thai theo.

Thanh-y đồng tử sau là vua Quang Vũ nhà Hán. Nhị thập bát tú đầu thai thành hai mươi tám vị văn thần võ tướng đời Ðông-Hán.

Còn hai công chúa đầu thai xuống quận Giao-chỉ, vào nhà họ Trưng. Chị là Trắc, em là Nhị. Lúc Trưng Trắc sinh ra có hương thơm đầy nhà, thông minh quán chúng, có sức mạnh bạt sơn cử đỉnh, được gả cho Ðặng Thi-Sách.

Thi-Sách làm phản, bị Thái-thú Tô Ðịnh giết chết. Trưng Trắc cùng em là Trưng Nhị phất cờ khởi nghĩa, được 162 anh hùng các nơi nổi lên giúp sức, nên chỉ trong một tháng chiếm hết sáu quận của Trung-quốc ở phía Nam sông Trường-giang: Cửu-chân, Nhật-nam, Giao-chỉ, Quế-lâm, Tượng-quận, Nam-hảị Chư tướng tôn Trưng Trắc lên làm vua, thường gọi là vua Bà.

Quang-Vũ nhà Hán sai Phục-ba tướng quân Tân-tức hầu Mã Viện. Long-nhương tướng quân Thận-hầu Lưu Long đem quân dẹp giặc. Vua Bà sai nữ tướng Phật Nguyệt tổng trấn hồ Ðộng-đình. Mã Viện, Lưu Long bị bạịVua Quang Vũ truyền Nhị thập bát tú nghênh chiến, cũng bị bại. Nữ vương Phật Nguyệt phép tắc vô cùng, một tay nhổ núi Nga-mi, một tay nhổ núi Thái-sơn, đánh quân Hán chết, xác lấp sông Trường-giang, hồ Ðộng-đình, oán khí bốc lên tới trời.

Ngọc-hoàng Thượng-đế sai thiên-binh, thiên-tướng trợ chiến cũng bị bạị Ngài phải sai thần Du Liệt sang Tây phương cầu cứu Phật Như Lai. Ðức Phật sai mười tám vị Kim-cương, ba ngàn La-hán trợ chiến cũng bị bạị Cuối cùng ngài truyền Quán Thế Âm bồ tát tham chiến. Nữ vương Phật-Nguyệt với Quan-Âm đấu phép ba ngày ba đêm, bất phân thắng bại. Sau Quán Thế Âm thuyết pháp nữ vương Phật Nguyệt giác ngộ, bỏ đi tu.
"
Cụ tào lao. Ý trời hay không thì nó cũng đã 2000 năm rồi. Đã là truyền thuyết của Khựa thì kệ nó. Cụ bóc tách được gì trong truyền thuyết đó mới là vấn đề.
Em hỏi thật, cụ tiếp nhận được gì trong truyền thuyết đó?
Em vodka cụ mặc dù cụ vang em vì cụ là người yêu nước

Một khi đã là truyền thuyết, thì đa phần chỉ là những giả thuyết được truyền miệng, nên sẽ sặc mùi hoang tưởng lẫn vô lý!
Thường thì trong truyền thuyết sẽ có những chi tiết hết sức phi lý, chí thậm chí bậy bạ.
Khi phân tích cụ thể, sẽ thấy người viết hay người kể, chỉ vì yêu quá hay ghét quá mà "điểm hồng hay bôi đen" nhưng do trình độ kiến thức và khả năng còn hạn chế, nên với những chi tiết vô lý thì người viết hay kể thường "mượn" những cái như phép thuật, hay "quyền năng vô hạn" để giải thích cắt nghĩa nhưng dưới cái nhìn của khoa học những chuyện đó nghe thật là ......................

Và, khi viết hãy kể truyền thuyết người ta cũng thường viết hay kể theo kiểu "Chẳng ưa thì dưa hóa dòi" nên sẽ họ lược bỏ những cái chi tiết không có lợi và tưởng tượng ra những cái có lợi.

Trong câu chuyện truyền thuyết trên em chỉ thắc mắc một điều là theo, và cũng là truyền thuyết, hay nói chính xác là ngoại sử, thì khi chiến đấu với hai bà Trưng, Mã Viện đã dùng xảo thuật là kêu quân lính ở truồng "khoe chày" khiến quân lính của hai bà mắc cỡ mà bỏ chạy, vì đa số lính của hai bà là nữ bình.

Đây cũng là một truyền thuyết ngoại Sử để cắt nghĩa cho việc thất bại (bại trận) của hai bà Trưng nghe thật vừa tức cười lại gây hồ nghi nhưng vẫn logic hơn là những cái truyền thuyết bậy bạ vớ vẩn khác!

canavaro88

Xe tải
Cá nhân em thì không vậy. Có thể ích kỷ, nghĩ cho mình với ai chứ với con, với vợ là em ghét và quá coi thường...

Anhphairadi

Xe máy
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Chồng mợ không phải là người xấu, nhưng hơi hèn. Em kể chuyện hơi liên quan là em làm ở tòa Keagnam, thỉnh thoảng đi bộ qua đường vì quá đông xe nên cũng hơi run, chỉ mong có đấng nam nhi nào cùng sang để nương vào cho đỡ sợ, vậy mà không ít lần các thanh niên trẻ khỏe to cao đi lùi lại nép sau em, trong khi nếu em đi gặp mấy anh người Hàn thì nó lao thẳng xuống đường đi trước phăm phăm, em vốn chả ưa mấy anh Hàn nhưng riêng chuyện này em nghĩ do tố chất :D

taplai2012

Xe ngựa
Chồng mợ không phải là người xấu, nhưng hơi hèn. Em kể chuyện hơi liên quan là em làm ở tòa Keagnam, thỉnh thoảng đi bộ qua đường vì quá đông xe nên cũng hơi run, chỉ mong có đấng nam nhi nào cùng sang để nương vào cho đỡ sợ, vậy mà không ít lần các thanh niên trẻ khỏe to cao đi lùi lại nép sau em, trong khi nếu em đi gặp mấy anh người Hàn thì nó lao thẳng xuống đường đi trước phăm phăm, em vốn chả ưa mấy anh Hàn nhưng riêng chuyện này em nghĩ do tố chất :D
Hai việc đó khác nhau mợ ạ. Mà thường đàn ông không theo phụ nữ khi tham gia giao thông đâu, họ đi theo ngưỡng an toàn của họ. Hàn xẻng đi phăm phăm cũng không phải vì muốn che chở phụ nữ mà vì họ muốn qua đg nhanh. Cơ bản cũng ko tin tưởng khả năng quan sát của dân Hàn.

tienaka

Xe điện
lần sau mợ la kiểu khác xem, em ví dụ như ú ớ ớ ớ.....ớ :D

Chembao

Xe container
Có vk hay để ý vặt như thớt thì khó sống lắm, thoang thoảng thơm lâu đi mợ :D

xecub49

Xe điện
Cảm ơn cụ. Chuyện đã lâu em cũng bỏ qua lâu rồi. Như từ đầu em đã nói chuyện nhà em đang cám cảnh, nhiều cụ mợ trước đó đã khuyên rồi nhưng em vẫn cố vớt vát ngoài những lúc chủ ý thì bản năng như vậy có bình thường theo đại đa số hay ko thôi . Còn bản thân em đã có đáp án cho mình rồi.
Mợ nên bỏ qua những suy nghĩ xấu về ck nếu còn muốn vớt vát. Nên hít thở sâu 1 vài lần để qua những lúc như thế sẽ tốt hơn

xukthal

Xe lăn

harman_kardon

Xe điện
Cũng nên có sự chuẩn bị cụ ạ. Dậm chân chạy thính thịch tại chỗ cho nó sợ, hô hào trước và quan trọng nhất trong phòng luôn trang bị vũ khí phòng thân. Như em để cây kiếm tàu trong nhà, tuy ko sắc nhưng chém cũng gãy chân đối thủ dc :))
Em ko nghĩ có chuyện gì lúc đó , bởi Cty khóa cửa ngoài. Thằng bệnh đó nó đứng trc cửa móc hàng :)). Em chỉ nghĩ bị điện đóm nguy hiểm tính mạng thôi nên phải vọt ngay. 2 bậc thang 1 bước cụ ạ. Trượt chân là đi bộ gặm :)).