[Funland] Có biến là chồng chạy trước. Các cụ mợ nghĩ sao ạ?

Giodong2

Xe buýt
Mợ nên bỏ qua những suy nghĩ xấu về ck nếu còn muốn vớt vát. Nên hít thở sâu 1 vài lần để qua những lúc như thế sẽ tốt hơn
Vâng. Chuyện lâu rồi ạ. Nhưng đúng là qua vụ thứ 2 em cũng chẳng còn tin tưởng có nguy biến sẽ nhờ vả được vào ck.
Cũng như bước đường dài ko hi vọng sẽ nương tựa được khi già yếu ốm đau.

xukthal

Xe lăn

skype0211

Xe tăng
Lại nhớ chuyện nhà cháu đi ăn với nhà mấy cô bạn, hôm í đi ăn lẩu, bếp gas du lịch. Tự dưng lửa nó bùng lên trùm ra cả cái bình gas, cả hội hốt hoảng đứng dậy, ông nào bế con ông í chạy, riêng một nhà chồng ngồi ngoài, vợ ngồi kẹt bên trong góc, ông í chạy ra ngõ xong mới ớ ra là vợ con vẫn bị kẹt trong đó (1 đống ghế do chạy nên nó đổ tứ tung, cô này hoảng quá nên cũng đơ luôn ko chạy nổi). Chết cười :D
Vậy là ko ai xử lý cái bình ga ạ, cái đó mới là gốc rễ. Gặp em thì 5giây là xong, không ai phải chạy hết, kinh nghiệm cỡ gần 8 năm dùng bếp ga mini hồi ở trọ cấp 3 và ĐH, bao lần bùng.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Thế là chuẩn chồng đó có biến phải chạy đi để báo công an, phòng cháy, bác sỹ tìm người đến giúp chứ ko có nghề là chết cả nút.

just for fun

Xe lăn
Vậy là ko ai xử lý cái bình ga ạ, cái đó mới là gốc rễ. Gặp em thì 5giây là xong, không ai phải chạy hết, kinh nghiệm cỡ gần 8 năm dùng bếp ga mini hồi ở trọ cấp 3 và ĐH, bao lần bùng.
À đội phục vụ xử lý ah. Giật mình thôi mà :D

Ranfer

Xe buýt
chắc ck mợ chủ thớt hơn nhiều tuổi nên "bình tĩnh". Cũng là 1 phẩm chất tốt 🤪!

kduc

Xe container
Chồng mợ không phải là người xấu, nhưng hơi hèn. Em kể chuyện hơi liên quan là em làm ở tòa Keagnam, thỉnh thoảng đi bộ qua đường vì quá đông xe nên cũng hơi run, chỉ mong có đấng nam nhi nào cùng sang để nương vào cho đỡ sợ, vậy mà không ít lần các thanh niên trẻ khỏe to cao đi lùi lại nép sau em, trong khi nếu em đi gặp mấy anh người Hàn thì nó lao thẳng xuống đường đi trước phăm phăm, em vốn chả ưa mấy anh Hàn nhưng riêng chuyện này em nghĩ do tố chất :D
Em dắt gia đình (hoặc bạn) qua đường thì bên nửa đường này e đi chiều xe đến, qua vạch phân cách em lại đổi bên, trong lúc sang đường e luôn lắc đầu quan sát hai bên. Được ko mợ :D

toyota219

Xe điện
Cực kỳ thông cảm với chủ thớt.
Cha, chồng, anh, đội trưởng, người cùng chiến hào chiến tuyến mà thế này cũng bùn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Cứ phải cố

Xe buýt
Ý thức đc nguy hiểm là có khả năng vượt trội sinh tồn của cá thể động vật. Trong trường hợp này thì còn thêm suy nghĩ thấu đáo để là người nhang khói nếu có biến 😂

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ nói đúng nhưng cũng không dễ thực hiện được mợ ạ!
Vầng,nên e cũng bảo mợ thớt nếu mợ ý có đức hy sinh nhiều thì chấp nhận hiện tại và tiếp tục sống thôi ak

Gacon2012

Xe buýt
ít nhất là ko có ai hoàn hảo, có người này người kia. Ông nhát gan, ông gia trưởng, ông nhiều dục vọng( rượu chè hay đam mê gì đó), ông ba phải ai nói cũng nghe, ông thì hổ báo.... Đàn bà cũng thế, đầy loại
Nói chung khi tán tỉnh yêu đương thì ko thấy, chứ sống với nhau một time, sex chán rồi bắt đầu lòi ra. Người nắm thượng phong trong gd sẽ phát sinh những yêu cầu cao hơn cho bạn đời.
Kiểu người như mợ chủ thì lấy chồng nào cũng thế thôi, e đoán mợ tự chủ tài chính, năng động. mợ có ông chồng nhát gan, bg nên chia tay kiếm ông nào hổ báo gia trưởng đi mợ.

Anhphairadi

Xe máy
Em dắt gia đình (hoặc bạn) qua đường thì bên nửa đường này e đi chiều xe đến, qua vạch phân cách em lại đổi bên, trong lúc sang đường e luôn lắc đầu quan sát hai bên. Được ko mợ :D
Cụ quá chuẩn men rồi. Với những người đi bộ qua đường cùng với mình, em hiểu là ai cũng muốn an toàn cho bản thân và họ chả quen biết mình để mà có nhu cầu che chở cho mình, nhưng vài ông khi có nguy hiểm họ như kiểu bị lộ bản năng, họ núp sau mình để qua đường cho yên tâm thì mới buồn cười

Anhphairadi

Xe máy
Nghe giọng điệu coi thường đàn bà kiểu này thì đích thị chỉ có kiểu đàn ông cực đoan bảo thủ - tự cho mình quyền soi xét phỉ báng người ta.

Còm kiểu này lần sau em miễn trả lời. Cụ thô thì qua chỗ khác chơi đi ạ, em chỉ tiếp chuyện người có ý tốt thật sự.
Mợ kệ đi mợ, cuộc sống của mình mà. Em hoàn toàn đồng cảm với mợ, em cũng nhịn sống nhịn chết bao năm chỉ vì cái định kiến "đàn bà lỡ dở là đàn bà thất bại" xong rồi bị mọi người lại mắng cho là hèn nên không bao giờ có được hạnh phúc cho mình. Đúng là miệng lưỡi thế gian, kiểu gì cũng nói được

kduc

Xe container
Cụ quá chuẩn men rồi. Với những người đi bộ qua đường cùng với mình, em hiểu là ai cũng muốn an toàn cho bản thân và họ chả quen biết mình để mà có nhu cầu che chở cho mình, nhưng vài ông khi có nguy hiểm họ như kiểu bị lộ bản năng, họ núp sau mình để qua đường cho yên tâm thì mới buồn cười
Từ ngàn xưa nhiệm vụ của con đực là săn bắt, con cái thì chăm con, hái lượm. Việc nặng nhọc nguy hiểm con đực ko làm thì nhờ đực bên cạnh ah :)). Em được dạy từ bé là khi đi vs phụ nữ đặc biệt là vs vợ con mình thì thằng liền ông là phải xách đồ, cầm ô,... nói chung e thấy làm những cái đó ko thiệt tý nào :))

vietbamboo

Xe điện
Trong lúc đang cám cảnh gia đình, em bồi hồi ngồi nhớ lại:
- 1 lần đang ngồi, chợt có tiếng rầm to dội lại, cả nhà hoảng vùng đứng dậy, thấy chồng co chân đượm thoát chạy trước ( đã được vài bước - vợ & 2 con gái còn hoang mang ở phía sau, em vùng dậy tay dắt 2 con).
- 1lần, em ngủ cùng 2 con gái nhỏ ở lầu dưới (nhà 2 tầng chồng ko ưa chật chội nên lên phòng lầu trên nằm 1 mình). Nửa đêm em co chân bị chuột rút, đau quá em kêu "Ái anh ơi anh ơi giúp em..." mãi mấy tiếng ko thấy ông trả lời. Nghĩ ông ngủ say ko nghe, em tự xoay chân đau đớn bóp cơ 1 mình. Mãi 10p sau tự dưng nghe ông nằm vọng xuống "Sao vậy em?" Em hỏi sao nghe em kêu mà giờ ông mới trả lời. Ông bảo nghe kêu mà biết đâu có ăn trộm gì thì sao, ông phải nằm yên nghe ngóng động tịnh thế nào đã. Các cụ có nghĩ cư xử vậy ko? Chứ đợi 10p sau thì vợ con bị đâm chết miẹ rồi còn gì.

Em hỏi với tâm lý của các cụ đờn ông ạ. Các mợ liệu có chạnh lòng như em ko.
Hơn ai hết mợ hiểu chồng mợ thế nào. Chứ 2 sự việc mợ kể chưa nói lên điều gì, và có thể nó méo mó đi nếu mợ có định kiến trong đầu rồi.
ví dụ chuyện 1 của mợ đôi khi nó là 1 thứ phản xạ tức thời, phản xạ đó ở mỗi con người khác nhau, có người sợ đến mức chôn chân luôn... và có khi sau sự việc lại được phong danh hiệu về lòng dũng cảm chứ thực ra sợ quá không chạy được.
chuyện 2: cũng tùy vào cách diễn đạt của chồng mợ, ông ấy đùa hay thật và cũng có những người đàn ông nhát hơn cả đàn bà nhiều nhiều lần... có thể ông nghĩ mợ ngủ mơ, có thể chính ông ấy cũng đang mơ màng...

Cháu chỉ thấy 1 sự thật là nếu mợ kể thật với tâm trạng cám cảnh thì mợ đang chán quá rồi.

Giodong2

Xe buýt
Hơn ai hết mợ hiểu chồng mợ thế nào. Chứ 2 sự việc mợ kể chưa nói lên điều gì, và có thể nó méo mó đi nếu mợ có định kiến trong đầu rồi.
ví dụ chuyện 1 của mợ đôi khi nó là 1 thứ phản xạ tức thời, phản xạ đó ở mỗi con người khác nhau, có người sợ đến mức chôn chân luôn... và có khi sau sự việc lại được phong danh hiệu về lòng dũng cảm chứ thực ra sợ quá không chạy được.
chuyện 2: cũng tùy vào cách diễn đạt của chồng mợ, ông ấy đùa hay thật và cũng có những người đàn ông nhát hơn cả đàn bà nhiều nhiều lần... có thể ông nghĩ mợ ngủ mơ, có thể chính ông ấy cũng đang mơ màng...

Cháu chỉ thấy 1 sự thật là nếu mợ kể thật với tâm trạng cám cảnh thì mợ đang chán quá rồi.
Em nói rồi. Sống hơn mười mấy năm em thừa hiểu tính người như nào. Vô số cái đời sống thường ngày em bỏ qua, chỉ là em muốn biết khi bản năng nhất con người thể hiện như vậy là có phải bình thường như ông nói ko.
Bao nhiêu cái phân tích kiểu này & em tặc lưỡi bỏ qua nhiều lắm rồi cụ ạ. Ko phải 1-2 việc như này.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Vụ 1 thì bản năng bộc phát ko quá đáng trách, nhưng vụ 2 thì chuối quá, có bình tĩnh cũng phải lặng lẽ xuống nghe ngóng thăm dò chứ còn ngồi trên đó mà hỏi vọng xuống, bó tay.
Có lẽ mợ cũng nên nói chuyện phân tích bảo lần sau phải thế như thế này thế này... chứ để tự rút kinh nghiệm chắc ko tự được đâu.

Tuy nhiên cũng không cần nghĩ nhiều về những việc này, mấy chuyện này nhiều năm mới xảy ra một lần chả đáng để tâm mợ ạ. Cũng tập xác định mình phải tự bảo vệ mình thôi không trông chờ gì mấy ông này đâu. Cứ nghĩ nhiều chỉ tổ làm mình thấy ghét bọn chúng thêm thôi