Có cách nào để nhận biết xe của mình đang đi trên đường có hạn chế tốc độ

xe than

Xe tăng
Lương cứng cũng đã nhiều người mơ ước rồi.
Nhưng họ phải chạy đôn chạy đáo quỳ lạy ông nọ bà kia thì mới có chân đứng đường chứ,cũng chẳng sung sướng gì đâu,bị dân chửi,nổ ra thì về chăn vịt vì chẳng biết nghề ngỗng gì khác,túm lại thì không nên cho con cháu chúng ta làm cái nghề buộc phải thất đức này,cơ chế nó buộc phải thế,không cống nên trên thì có mà chết.

Các cụ đang lạc đề quá ạ, tự nhiên lôi lương xxx vào đây làm gì.
Em thấy đi chỗ nào cứ 2 bên đường có nhà dân là chú ý, vừa tốt cho mình ko quá tốc độ, vừa là để an toàn phản ứng với các tình huống bất ngờ.

Rượu Ngô

Xe tải
Có lẽ trường hợp này phải nhờ nhiều vào kinh nghiệm, như trường hợp của em hay về Phố Cà, từ cao tốc rẽ xuống đoạn Liêm Tuyền đi đến chỗ rẽ trái ra quốc lộ 1 hướng đi Ninh Bình, chẳng có biển báo gì sất nên em cứ 50 cho chắc, đi lần 2 có kinh nghiệm rồi thì em cứ 80, nói chung đường lạ cứ cẩn thận cho chắc cụ ạ, 30km/h đối với đoạn đường vài Km cũng chẳng nhanh hơn là mấy đâu.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Cụ ơi lương XXX là cao nhất trong hàng công chức đó ạ. Trung úy đã 6.0 rồi. Em đi làm nhà nước 20 năm nữa may ra mới được 6.0 ạ. Chưa kế phụ cấp ngành của các đồng chí cũng chót vót. Thu nhập cứng của xxx là mơ ước của nhiều người đấy ạ.
Còn nữa: con của sĩ quan công an/CS đi học được miễn học phí, mà ngành này cứ 10 người thì 9,5 người là sĩ quan (thiếu úy trở lên). Nhưng các cụ phải thông cảm, các chi phí để xxx vào trường, chi phí trong quá trình học (tôi có ông bạn dạy tin ở trường xxxx chỗ Cổ Nhuế kể về ông ấy nhận phong bì), chi phí được nhận việc, khi có việc rồi vẫn phải chi, nếu không chi sẽ bị sếp cho đứng ở chỗ cả ngày chỉ có vài bà nông dân đi xe đạp bán rau lang. Tóm lại tổng chi phí nó lớn hơn lương của cụ đi làm nhà nước 200 (hai trăm) năm nữa.

boychinakm

Xe buýt
Em cũng xin lót dép ngồi hóng các cụ phán ạ.

vinhnt3838

[Tịch thu bằng lái]
thế lúc cụ chui vào chỗ đôn dân cư đấy băng đường nào vào. có đi qua cái biển báo không

sontung227

Xe tải
nói chung cãi khỏe thì thắng thôi cụ, còn ko thì phải mời anh xơi thôi :D

cua dong

Xe buýt
Nhớ lại cái hồi mới có tuyến quốc lộ vòng tránh thị xã, thành phố. Đường rộng, mới, vắng nhưng vẫn thuộc nội thị.

Đã có lần em chứng kiến gần như toàn bộ các xe đi qua đều quá tốc độ. Vô một cái đám cưới ở tp TH mà có 8/9 xe trong bãi bị dính tốc độ ở cùng một chỗ :D.

Có hôm thừa hơi, ngồi đúng cái quán chỗ các chú sử dụng xúng, ngồi có 15 phút kể từ lúc các chú ý bắt đầu bóp cò mà nghe thấy đàm từ điểm xử lý gọi lên, mày ơi, từ từ thôi, lập biên bản không kịp :D.

Giải pháp hợp lý nhất cho khu vực nội thị là dùng màu cho vạch kẻ đường thôi nhỉ.
Đó cũng là 1 ý kiến để đóng góp cho bên giao thông. Nhưng vạch thì quốc tế cũng chỉ có vạch vàng và vạch trắng, không lẽ lại thêm cả dùng vạch xanh + vạch đỏ.
Đã có lần em có ý kiến với bác Khuu trên này là dùng biển có ký hiệu đặc biệt cho đường ngoài đô thị, vì biển ở ngoài khu đô thị ít hơn, nhưng chắc bác ấy cũng quên mất rồi

suzu37

Xe container
Đó cũng là 1 ý kiến để đóng góp cho bên giao thông. Nhưng vạch thì quốc tế cũng chỉ có vạch vàng và vạch trắng, không lẽ lại thêm cả dùng vạch xanh + vạch đỏ.
Đã có lần em có ý kiến với bác Khuu trên này là dùng biển có ký hiệu đặc biệt cho đường ngoài đô thị, vì biển ở ngoài khu đô thị ít hơn, nhưng chắc bác ấy cũng quên mất rồi
Nhân cái vụ vạch mới kẻ lại trên đường PVĐ thì em thấy là vạch màu vàng kẻ trong nội thị (kẻ trên mặt đường) cũng không ổn cụ ợ. Nhất là trên tuyến đường đông xe. Vết phanh và bụi bẩn sẽ làm mờ cái màu vàng đó đi rất nhanh và ban đêm thì không thể phân biệt được vàng hay trắng.

Sau đó thì em nghĩ vẩn nghĩ vơ, hay là cứ nửa cây số lại có một vòng tròn ở vạch giữa đường? Vạch này đường kính khoảng 40 cm, bề dày 10 cm. Hoặc không thì dùng hình thoi màu trắng thay cho hình tròn này.

Chaukga

Xe container
Chạy thì phải nhìn biển, không có biển mà đông dân cư thì vẫn đóng được hơn 50 nếu an toàn. Bắt thì nói tôi đi từ đây ra, không có biển thì biết cấm cái gì? Chả bao giờ phạt được em.
Nói như mấy cụ ở đây thấy đông đông nhà là đi dưới 50 cho chắc thì em chả tin. Đi từ sáng đến tối cũng chả đến nơi, có đường là có nhà bám luôn.

QAZ

Xe container

Vấn đề là nếu GTCC vì dân thì có 1tỷ cách để thông báo, còn nếu để lừa và bẫy thì con mồi chỉ có từ chết tới bị thương.

qchien14

Xe đạp
Đoạn Nhổn - Cầu Giấy có hạn chế tốc độ không hả các cụ, e đi chả thấy biển hạn chế hay biển khu dân cư nào cả

mopmi

Xe tăng
Đoạn Nhổn - Cầu Giấy có hạn chế tốc độ không hả các cụ, e đi chả thấy biển hạn chế hay biển khu dân cư nào cả
Đường đi từ Nhổn lên Hoài Đức+ Đan phượng thì có biển 420, ngược lại đi từ Hoài đức về Hà NỘI thì ko có biển hạn chế cụ ah.

qchien14

Xe đạp
Đường đi từ Nhổn lên Hoài Đức+ Đan phượng thì có biển 420, ngược lại đi từ Hoài đức về Hà NỘI thì ko có biển hạn chế cụ ah.
Thế có thể đi với tốc độ như ngoài khu đông dân cư không cụ. Em thấy chỗ nhổn đường tương đôú rộng rãi

jafwm

Xe điện
Nhà cháu chay xe kiếm cơm, nếu mà đi tỉnh sơ sểnh dính cái lỗi tốc độ thì coi như ngày đó đi làm đã không công còn mất thêm nữa!!! Nếu đường không thuộc thì cố mà quan sát biển, nếu đi từ lối rẽ nào ra thì nên để ý xem cái ngõ đấy nó có rễ coi là ngã tam được không, chứ đi từ đường 3m rẽ ra đường 8m thì khó nói chuyện với xxx lắm... Còn không chắc thì chấp nhận bò 50 vậy, nhà cháu chưa thấy đoạn nào đi đến 30 cây chuối rồi mà không gặp cái biển hay cái ngã nào... Đây là cách cá nhân nhà cháu làm, có gì các kụ cứ gạch, đá cũng được nhưng nhè nhẹ thui nhé...!

suzu37

Xe container
Nhà cháu chay xe kiếm cơm, nếu mà đi tỉnh sơ sểnh dính cái lỗi tốc độ thì coi như ngày đó đi làm đã không công còn mất thêm nữa!!! Nếu đường không thuộc thì cố mà quan sát biển, nếu đi từ lối rẽ nào ra thì nên để ý xem cái ngõ đấy nó có rễ coi là ngã tam được không, chứ đi từ đường 3m rẽ ra đường 8m thì khó nói chuyện với xxx lắm... Còn không chắc thì chấp nhận bò 50 vậy, nhà cháu chưa thấy đoạn nào đi đến 30 cây chuối rồi mà không gặp cái biển hay cái ngã nào... Đây là cách cá nhân nhà cháu làm, có gì các kụ cứ gạch, đá cũng được nhưng nhè nhẹ thui nhé...!
Chạy 30 cây chuối mà chưa gặp biển khu đông dân cư hoặc hết khu đông dân cư? Hôm nào rảnh cụ từ Thái Nguyên về thăm Hà nội bằng quốc lộ 3 cũ cụ nhé.

vip tien sinh

Xe ngựa
Chạy 30 cây chuối mà chưa gặp biển khu đông dân cư hoặc hết khu đông dân cư? Hôm nào rảnh cụ từ Thái Nguyên về thăm Hà nội bằng quốc lộ 3 cũ cụ nhé.
Thế hử cụ, lạ nhỉ?

sathach2010

[Tịch thu bằng lái]
Theo kinh ngiệm của em
- Đường cong,đường vòng, tránh, hẹp
- Lên cầu vượt, các chân cầu phải đi vòng
- Nhất là thấy Nhà Dân sát hai bên đường mà mật độ tham gia đông.
Em lái xe khách được 7year rồi.. đa số đúc kết được điều này các cụ ạh!

cua dong

Xe buýt
Em đi từ Sơn Tây về Hà Nội. Bắt đầu và khi qua ngã tư Trạm Trôi thấy có biển này:

và biển này:

Nhưng từ Trạm Trôi vào trung tâm Hà Nội, không thấy cái biển này nữa:

Chả nhẽ Hà Nội ko phải là khu đông dân cư?