[Funland] Có cách nào làm sach phổi ko các cụ

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Cái việc cỏn con mà cung lên đây hỏi. Tốn time của các cao nhân.
Đơn giản nhất ngày chịch 2 lần mỗi lần 15 phút.
Không tin à. Cứ hự hự, phì phì, thì cái gì trong phổi cũng bong ra hết. Sạch boong
Cụ nào có bồ thì trưa tăng bo thêm hiệp nữa.
HẾT NGAY.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

drquangminh

Xe đạp
hiccc, chiềU nay bên phòng khám e ít bệnh nên gõ mấy chữ tư vấn online cho các bác
về mặt y khoa chỉ có rửa phổi cho bệnh nhân là công nhân thợ mỏ thôi, vì hít bụi than nên được rửa phổi 1 năm 2 lần, cái này là đặc thù nghành than, họ mê nội phế quản xong rửa từng bên phổi làm sạch bụi than
còn bệnh nhân hút thuốc lá thì không thể rửa được, vì là chẳng có đọng cái gì trong phổi đâu mà rửa, tổn thương trong trường hợp này là phá hủy nhung mao niêm mạc phế quản, do đó làm mất chất năng của phổi, lâu dần gây nên bệnh COPD, tức là hít khí vào phổi mà nó không có chức năng hấp thu cái khí oxy nên gây khó thở
bác quan tâm thì tìm hiểu Cơ chế sinh lý bệnh COPD nhé

legend_mazda

Xe hơi
Em nghĩ chỉ có reset mới sạch được, miếng thịt xông khói bác muốn làm thành miếng thịt sống hơi khó, nó chín rồi.

Xe bọ xít

Xe container
hiccc, chiềU nay bên phòng khám e ít bệnh nên gõ mấy chữ tư vấn online cho các bác
về mặt y khoa chỉ có rửa phổi cho bệnh nhân là công nhân thợ mỏ thôi, vì hít bụi than nên được rửa phổi 1 năm 2 lần, cái này là đặc thù nghành than, họ mê nội phế quản xong rửa từng bên phổi làm sạch bụi than
còn bệnh nhân hút thuốc lá thì không thể rửa được, vì là chẳng có đọng cái gì trong phổi đâu mà rửa, tổn thương trong trường hợp này là phá hủy nhung mao niêm mạc phế quản, do đó làm mất chất năng của phổi, lâu dần gây nên bệnh COPD, tức là hít khí vào phổi mà nó không có chức năng hấp thu cái khí oxy nên gây khó thở
bác quan tâm thì tìm hiểu Cơ chế sinh lý bệnh COPD nhé
Có lẽ Cụ là bác sĩ. Cụ cho E hỏi, ko hút thuốc lá bình thường mà chuyển sang thuốc là điện tử, cũng có thuốc và đốt bằng nhiệt của tẩu điện tử thì có hại hay vấn đề gì như thuốc lá thông thường ko ạ

cun01

Xe container
Em nói đùa làm gì. Phổi đi chụp chiếu về có vết đen, uống nước dừa tươi liên tục 1 tuần là hết. Nước dừa có tác dụng rất tốt đối với việc thanh lọc phổi, lại không có tác dụng phụ.
Mợ là giáo sư chuyên ngành Hô hấp ah ???
Vãi =))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

tellme

Xe tăng
Đù.......làm em sặc cmn roài!
Nói chung thuốc lá khó bỏ, còn hại thờ đương nhiên!
Em giờ ngày đôi,ba điếu,nhưng bỏ hẳn éo đc. Người như ngáo,em hơn 10 năm nay rồi,hút thuốc ngoại,cũng chọn,thử mãi....cuối cùng hút loại mà mình ít đờm dãi,sáng dậy sảng khoái không khó thở là dc.
( thuốc ngoại nhé) thuốc nội dù có loại đắt nhất giờ hút 1 hơi là ho rũ rượi.
Căn bản thuốc nội mình tạp nham,không sạch,giấy quấn cũng đểu.
Thuốc ok là thuốc mà cháy từ đầu đến cuối,tàn màu sáng,nhẹ,đều màu,không có than đọng trong tàn. Đó là thuốc sạch,giấy cháy không bị ám,quanh đầu điếu thuốc cháy không có vầng thẫm màu...
Em chỉ tìm hiểu,đúc rút sau 30 niên hút thuốc đc có vậy.
Cụ đang hút loại gì thế?

BAYFUN

Xe tăng
Kính các cụ ! : Bệnh viện Than-Khoáng sản Việt Nam, đc : số 1 Phan Đình Giót , q. Thanh Xuân Hn .Bv có dịch vụ rửa phổi ( rửa mất khoảng 2-3 h, nằm viện 1 tuần, chi phí dv tùy theo quan hệ, ảnh hưởng...nếu có q.hệ tốt với Bộ CT, tập đoàn TKV hoặc cb trong nghành có khi miễn phí nha...
Cụ cho em hỏi 1 lần rửa như vậy cải thiện đc khoảng bao nhiêu % ạ ?

drquangminh

Xe đạp
Có lẽ Cụ là bác sĩ. Cụ cho E hỏi, ko hút thuốc lá bình thường mà chuyển sang thuốc là điện tử, cũng có thuốc và đốt bằng nhiệt của tẩu điện tử thì có hại hay vấn đề gì như thuốc lá thông thường ko ạ
Hút cái nào cũng gây hại hết bác ạ, nó cũng đều là cơ chế chuyển hóa dạng vật chất nào đó thành khói để vào phổi, người hút VAPE thì càng khó cai thuốc hơn, vì mùi nó thơm và lúc nào cũng có sẵn trong túi, khói nhiều, hút càng sướng cái mồm thì càng khó bỏ

sonthytb

Xe buýt
Sau khi bỏ thuốc được 20 năm thì các nguy cơ ung thư, bệnh tim mạch ... liên quan đến hút thuốc lá trở về mức như người không hút thuốc cụ ạ

drquangminh

Xe đạp
Thực ra ngoài thuốc lá thì còn có nhiều vấn đề khác gây tổn thương tế bào gây dị sản tạo tế bào ung thư lắm, 1 trong các loại cực độc là xăng - dầu - nhớt, phun hóa chất trừ sâu, diệt cỏ, hóa chất tẩy nhuộm, thuộc da, hóa chất tạo độ cứng cao su........ so bia rượu thuốc lá thì mấy cái món trên phải được gọi là sư tổ các bác ạ

npc

Xe hơi
Cái việc cỏn con mà cung lên đây hỏi. Tốn time của các cao nhân.
Đơn giản nhất ngày chịch 2 lần mỗi lần 15 phút.
Không tin à. Cứ hự hự, phì phì, thì cái gì trong phổi cũng bong ra hết. Sạch boong
Cụ nào có bồ thì trưa tăng bo thêm hiệp nữa.
HẾT NGAY.
Cụ thử chưa?... đc thời gian e nghĩ xẹp phổi ạ hihihi

kaka0511

Xe tải
Chuyển sang hút thuốc Lào có hơn không ạ.

Toilaai08

Xe tăng
Phổi chỉ có càng ngày càng tệ đi chứ không phục hồi đc đâu cụ nhé.

Chắc chịu khó sặc nước nó vào phổi dần rồi cũng sạch, nhớ pha thêm ít muối cho nhanh :D
định comment mà cụ comment mất rồi, :D. Cứ pha 1 chậu nước omo loại giặt cửa ngang, rồi hục mặt vào và hít mạnh bằng mũi. làm như thế 10 lần cụ nhỉ? :D

peace_park

Xe buýt
Công nhận nhiều người hút thuốc mà phổi vẫn rất đẹp. Ông cậu em đã hút thuốc suốt 30 niên, tầm chục năn gần đây còn tăng liều lên ngày 2 bao.

Năm ngoái ông cậu em ho dai dẳng em đưa đi chụp phổi, khám dịch vụ và e có nhờ bác sĩ chụp kỹ kỹ chút. Khám xong ông cậu e còn ko dám chờ lấy kq mà bắt taxi về nhà trc rồi bảo e ở lại lấy kq.

Kết quả phổi bình thường, ông cậu em ho do viêm họng thôi. Em vẫn phải nói dối ông cậu là phổi có chút vấn đề do hút thuốc nhiều.