[Funland] Có cách nào xem TV miễn phí như thời analog không nhỉ các cụ các mợ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Về nguyên lý, tv trước 2014 hoặc không có dvbt2 thì mua anten tích hợp, giá từ 300-600k tùy loại, có thể rẻ hơn, đặt tv trên nóc nhà chỗ không có gì che chắc trong khoảng vài trăm mét là tốt nhất, không thì hai ba chục mét cũng được, rồi quay chỉnh loạn xạ nhưng anten ngày xưa là kiểu gì cũng có hướng bắt được cả loạt. Kênh vtv còn là hd, xem thậm chí nét hơn xem qua mạng. Không bắt được là trình chỉnh hướng chưa đủ thôi (ngày xưa cungc có ông chỉnh được, có ông bị bảo mày tụt xuống để tao lên chỉnh cho đấy thôi). Một số khu vực hoặc nhà phố thoáng đãng thì anten vứt trong nhà cũng bắt được. Chung cư thì vứt ra ngoài cửa sổ/ban công là bắt ngon.
Tv đời sau có dvbt2 rồi thì mua cái anten 70k thôi, làm như trên.
Vẫn đảm bảo xem vtv các kênh hd nét hơn qua mạng, thật hơn qua mạng, real time hơn qua mạng.

Tất nhiên, khi cài đặt tv phải đặt ở chế độ digital rồi. Nhiều người không để ý đặt ở chế độ analog thì mọi kiểu anten đều chào thua

maitung

Xe buýt
Tivi gì mà không tải được app nhỉ?
Em thấy một vài tv LG, Samsung dùng HDH riêng nhưng vẫn có store để tải mấy app hay dùng mà?
chắc ss hoặc lg. mấy app iptv chỉ chuyên hỗ trợ androidtv thôi cụ ạ. mấy em hàn xẻng chơi 1 mình nên ko dùng đc

chắc ss hoặc lg. mấy app iptv chỉ chuyên hỗ trợ androidtv thôi cụ ạ. mấy em hàn xẻng chơi 1 mình nên ko dùng đc
Em dùng LG download app M3U IPTV vẫn add được các kênh bình thường.
Mà bác chủ chỉ cần xem mấy kênh VTV thì LG vẫn tải FPTPlay hoặc VTVGo được.

Cap Còm

Xe tăng
à tv nhà em nó dùng hệ điều hành gì lạ, ko phải android nên cài đc app nào cụ ạ.
Em mua TV về đều thấy nó cài sẵn mấy app rồi mà, cứ thế xem có phải cài gì đâu (e chỉ xem VTV 1&3)

maitung

Xe buýt
Em dùng LG download app M3U IPTV vẫn add được các kênh bình thường.
Mà bác chủ chỉ cần xem mấy kênh VTV thì LG vẫn tải FPTPlay hoặc VTVGo được.
vâng. cụ chủ cũng nói là dùng mytv thấy hơi phí nên tìm giải pháp xem free mà cụ :)

meomuop2990

Xe tải
Như nào chứ , nhà e vẫn anten râu để tầng 1 , vẫn bắt các kênh vtv cơ bản

NNS

Xe ngựa
nếu có smart tv hay adroid tv thì đầy các app truyền hình trả tiền nhưng nó vẫn phát free phần lớn các kênh phổ thông đại trà ý mà, sao mà phải ước như fpt, vtvcab on, tv360, Vieon vvv
giờ nhiều app quá, chi phí rẻ, chất lượng cao, kho phim phong phú, đa dạng, miễn là có mạng, chứ xưa xài TH cáp như kẹc mà đắt bcm, dây dợ lằng nhằng mà chất lượng hình ảnh phập phù

Mc Bia

Xì hơi lốp
Mi Stick + cài vtvgo. Hoặc Mi TV ạ.

hmkh7

Xe hơi
Về nguyên lý, tv trước 2014 hoặc không có dvbt2 thì mua anten tích hợp, giá từ 300-600k tùy loại, có thể rẻ hơn, đặt tv trên nóc nhà chỗ không có gì che chắc trong khoảng vài trăm mét là tốt nhất, không thì hai ba chục mét cũng được, rồi quay chỉnh loạn xạ nhưng anten ngày xưa là kiểu gì cũng có hướng bắt được cả loạt. Kênh vtv còn là hd, xem thậm chí nét hơn xem qua mạng. Không bắt được là trình chỉnh hướng chưa đủ thôi (ngày xưa cungc có ông chỉnh được, có ông bị bảo mày tụt xuống để tao lên chỉnh cho đấy thôi). Một số khu vực hoặc nhà phố thoáng đãng thì anten vứt trong nhà cũng bắt được. Chung cư thì vứt ra ngoài cửa sổ/ban công là bắt ngon.
Tv đời sau có dvbt2 rồi thì mua cái anten 70k thôi, làm như trên.
Vẫn đảm bảo xem vtv các kênh hd nét hơn qua mạng, thật hơn qua mạng, real time hơn qua mạng.

Tất nhiên, khi cài đặt tv phải đặt ở chế độ digital rồi. Nhiều người không để ý đặt ở chế độ analog thì mọi kiểu anten đều chào thua
cảm ơn cụ, em sẽ lưu ý cái này

Ca phê thôi

Xe tăng
Nhà có Internet quang vt, thấy ktv nối vào tv xem hơn 60 kênh hd nét căng, VTV đầy đủ, có cả hbo … và nhiều kênh thể thao

vâng. cụ chủ cũng nói là dùng mytv thấy hơi phí nên tìm giải pháp xem free mà cụ :)
Các phần mềm trên em kể đều xem miễn phí mấy kênh VTV mà cụ. Nhưng cụ chủ bảo dùng TV Sharp em ko rõ có store hay không thôi.

Chỉnh sửa cuối:
à em dùng TV sharp cụ ạ, đợt ấy họ chưa có android tv
À chắc TV nhà cụ là Internet TV cơ bản, vẫn kết nối mạng nhưng chỉ có một vài app có sẵn (Youtube, Zing,...) mà không cài thêm được app.
Giờ thì hầu hết là Smart TV có HDH riêng, có store để tải app.

Toietmoi

Xe điện
Nhà em mua cái antena 80k treo ngoài ban công, chỉ xem truyền hình số mặt đất. Ngoài ra tv kết nối wifi để thỉnh thoảng xem giải trí trên Youtube, chỉ đơn giản vậy thôi.

PhongFood

Xe điện
Em nhớ sau thời kỳ analog kết thúc, mỗi nhà đc phát một đầu DVB T2 để chuyển đổi số. Khs nhà em xoay angten 4 phương 8 hướng ko ra đc kênh nào. Đến thời sau mua cả TV tích hợp mà ko ăn thua. Nhà em đang dùng Mytv mà thấy hơi thừa quá, vì chủ yếu xem VTV nên nhiều kênh ko đụng đến. Ko biết có cách nào xem TV miễn phí như thời analog không ạ?
TV nhà em mang tiếng smart tv mà nó dùng hđh gì ấy, ko tải đc các app ạ.

Cụ biết dùng đến myTV mà vẫn hỏi thế này thì chết. Tivi sau năm 2014 SX tại VN bắt buộc phải tích hợp truyền hình số mặt đất. Cụ mua cái angten mà tự dò tín hiệu.
Cái này rất tiện các cụ nhiều tuổi. Vì đk TV nó đơn giản. :)

nguyen_tranhn

Xe tải
Khuyên cụ lắp internet thằng nào thì chơi luôn internet tv thằng đấy cho nhẹ đầu giá lắp combo cũng bằng lắp internet thôi. Iptv chắc tầm chục năm nữa sẽ thay thế hết các loại cáp truyền thống. Nhà e vừa cắt K+ và Vtvcab lắp internet tv luôn cho nhẹ nhàng đỡ dây nhợ loằng ngoằng

Lavande

Xe điện
Làm cái android box có mấy trăm k cho nhanh đi cụ thớt.