[Thảo luận] Có chứng cứ xxx sai phạm, đi kiện ở đâu????

domino_js

Xe tăng
Em thấy nhiều thớt nói về cái sai, cái bựa của xxx nhưng mà toàn thấy đưa lên đây hoặc cùng lắm là mấy bài báo. Em chưa thấy có thớt nào chỉ rõ trình tự khiếu kiện như thế nào và ở đâu.
Giả sử trong trường hợp bị hội đồng và ép phạt :
+ có camera hành trình ghi lại được xxx sai, mình đúng.
+ có file ghi âm cách ăn nói hành sử của xxx sai
+ có biên bản phạt và có ghi ý kiến của mình là đúng nhưng vẫn bị phạt.
Vậy có thể mang những thứ này đến đâu để khiếu kiện??
Quy trình sử lý như nào?
Chế tài phạt xxx như nào?
Có cụ nào rõ về vấn đề này đưa lên cho anh em tham khảo ạ. Chứ giờ em thấy toàn...dân sai thì ăn phạt còn xxx sai thì xoa tay vỗ vai....cho đi. Nó phải có cái giá nào đó chứ ạ???
Phương châm hành động : Cùng giúp nhau đoàn kết chống lại cái sai trong khuôn khổ pháp luật.
Sau thời gian mày mò, em đưa ra vài kiến cò như sau, tất nhiên rất cần có những đóng góp của các cụ để đưa ra được phương án tối ưu (em sẽ chăm sóc thớt và cập nhật những ý kiến em thấy là khả thi và tích cực lên bài đầu này ạ):
Kế số 1 : Lấy thịt đè người
+ Thành lập các quy định chung với các mem. Luôn luôn thủ trong xe cái biển "Cần giúp đỡ + Logo OF". Đi đường mà bị xxx vít láo và xác định là mình không sai hay ít ra là có cơ thắng thì treo cái biển đó lên xe, cụ nào trong diễn đàn đi qua mà không quá vội, hiểu lỗi hay bắt tại khu đó thì tấp vào hội đồng. quay phim chụp ảnh tẹt, xông vào cãi lý trong khôn khổ pháp luật và lấy số đông áp đảo xxx. Em nghĩ chỉ có cách đấy mới kíu đc luôn và ngay - Điều này là hợp pháp và em nghĩ không khó.
+ Đồng thời thành lập các chi hội tại các vùng quận, huyện, tỉnh....chuyên hỗ trợ anh em, có số hoặc mem phóng tinh viên càng tốt....cứ bắt sai làm láo là anh em đồng lòng giúp đỡ nhau. Tất nhiên, cụ được giải thoát cần phải có tí "cảm ơn" để gây quỹ cho các hội địa phương có kinh phí hoạt động (chi phí xăng xe, hay làm quà cho các thành viên vào lễ tết). Việc này nên công khai và minh bạch.
Tiền có thể tính như sau : giả sử lỗi xxx bắt sẽ mất từ a$ đến b$. xxx thường sẽ lấy (a+b)/2 là ra tiền ăn bửn. Vậy các nạn nhân sẽ nộp ủng hộ các chi hôi (a+b)/4 để làm kinh phí duy trì hoạt động.
- Các cụ đừng nói là "cái gì cũng tiền tiền...." nhưng phải xòng phẳng mới chơi lâu dài được. Không ai có động lực để giúp không ai mãi được. Và nếu đằng nào cũng mất thì sẽ chọn phương án thấp nhất và thà tặng cho đồng minh còn hơn mất cho xxx.
Có cụ nào có cao kiến thì đóng góp thêm ạ.
Kế số 2 : Giao lưu phối kết hợp.
+ Kế này các tài xe khách đã thực hiện lâu rồi và rất hiệu quả nhưng xe con thì chưa : Nếu có bộ logo hay cách nào nhận diện các thành viên (dán logo ở mông và thêm 1 cái toto phía trước mũi xe hoặc kính lái để biết là cùng team. Dán thêm số đt ở thân xe bên lái càng tốt để call trực tiếp hỏi nhau) hoặc là không cần biết ai là ai....Đại thể là có quy định chung về tín hiệu còi, đèn : Gặp xe ngược chiều thì nháy đèn,còi hỏi nhau xem phía trước có xxx không, bắt lỗi gì để mà né.
- Việc này cần cụ nào có chiên môn lập ra 1 bảng mã đơn giản với còi đèn là ngon nhất.

Chỉnh sửa cuối:

học lái

Xe điện
Hay đấy, ủn lên để biết

tienpham1102

Xe tăng
kiện cáo thì nguyên tắc là không được vượt cấp (cho nên các cụ đừng có nghe mấy anh BT kêu gào có bằng chứng thì cứ gửi tôi - không bao giờ gửi được đau) vì vậy cụ cứ làm cái đơn kèm theo chứng cứ (bản sao) gửi về đơn vị của trước tiên...có thể cc thêm mấy cái anh báo chí, phường xã cho oách....

dongkijote

Xe điện
Cụ nghiên cứu 3 văn bản qui phạm pháp luật này sẽ có qui định rõ cho cụ:
1- Luật xử lý VPHC: Có hiệu lực từ 01/07/2013 (Hiện đang áp dụng Pháp lệnh xử lý VPHC).
2- Luật Khiếu nại, tố cáo.
3- Luật Tố tụng hành chính.

_Boeing_

Xe buýt
Ở vn làm gì có quyền dân kiện quan,các cụ đưa lên chém gió giết thời gian thôi,
of có 2 vụ nhưng có đi đến đâu đâu,muốn chống lại chúng nó thì phải đoàn kết,
nhưng dân ta thì có cho kẹo cũng ko dám nên chỉ ngồi trong phòng kín kêu trời thôi,

domino_js

Xe tăng
Cụ HaVu đâu rồi. Vào tư vấn cho anh em đi nào
Vâng, em cũng đang hóng đây ạ.
kiện cáo thì nguyên tắc là không được vượt cấp (cho nên các cụ đừng có nghe mấy anh BT kêu gào có bằng chứng thì cứ gửi tôi - không bao giờ gửi được đau) vì vậy cụ cứ làm cái đơn kèm theo chứng cứ (bản sao) gửi về đơn vị của trước tiên...có thể cc thêm mấy cái anh báo chí, phường xã cho oách....
Vì chúng nó ban hành ra luật nên chắc chắn sẽ làm khó cho dân. Nhưng thực sự có những chứng cớ lẽ phải thuộc về mình, em nghĩ chắc phải có đường đi nước bước để úp lại chúng nó chứ cứ suốt ngày nhịn nhục mãi nó....nhục lắm
1- Luật xử lý VPHC: Có hiệu lực từ 01/07/2013 (Hiện đang áp dụng Pháp lệnh xử lý VPHC).
Vâng, chiều có time em sẽ châm kíu
Ở vn làm gì có quyền dân kiện quan,các cụ đưa lên chém gió giết thời gian thôi,
of có 2 vụ nhưng có đi đến đâu đâu,muốn chống lại chúng nó thì phải đoàn kết,
nhưng dân ta thì có cho kẹo cũng ko dám nên chỉ ngồi trong phòng kín kêu trời thôi,
Luật sinh ra là để lách và chúng nó lách được thì mình cũng phải toán cách để lách chứ cụ. Em thấy thái độ của dân mình là chán nhất, không đoàn kết, ăn mảnh và chủ nghĩa cá nhân cực cao...cực nguy hiểm.

xetainamdinh

Xe hơi
Viết tờ sớ rùi thắp hương rùi đốt. Bên ngoài ghi dòng chữ GỬI ÔNG TRỜI

vietran

Xe ba gác
Đến hỏi cụ này
Dưng cụ này bị thua kiện

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

747

Xe tăng
Đến hỏi cụ này
Dưng cụ này bị thua kiện
Hê cụ Đông thua kiện là phải rồi. Ai bẩu đến phòng xử án còn vác ai pát 2 ra soi giữa mặt quan tòa chụp choạch. :)). Nói thì noí vậy. Ai cũng sẵn sàng và có gan kiện lại quan, em dự là có ngày quan cũng phải sợ và bớt lộng quyền hơn.

unknown.king

Xe tăng
em cứ thấy kiện mà đúng thì em ủn ngay :D

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Em thấy nhiều thớt nói về cái sai, cái bựa của xxx nhưng mà toàn thấy đưa lên đây hoặc cùng lắm là mấy bài báo. Em chưa thấy có thớt nào chỉ rõ trình tự khiếu kiện như thế nào và ở đâu.
Giả sử trong trường hợp bị hội đồng và ép phạt :
+ có camera hành trình ghi lại được xxx sai, mình đúng.
+ có file ghi âm cách ăn nói hành sử của xxx sai
+ có biên bản phạt và có ghi ý kiến của mình là đúng nhưng vẫn bị phạt.
Vậy có thể mang những thứ này đến đâu để khiếu kiện??
Quy trình sử lý như nào?
Chế tài phạt xxx như nào?
Có cụ nào rõ về vấn đề này đưa lên cho anh em tham khảo ạ. Chứ giờ em thấy toàn...dân sai thì ăn phạt còn xxx sai thì xoa tay vỗ vai....cho đi. Nó phải có cái giá nào đó chứ ạ???
Cụ chủ muốn noi gương Đoàn Văn Vươn phỏng???
http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/vu-dam-ong-vuon-truy-to-tat-ca-bi-can-c46a511973.html
http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/truy-to-ong-doan-van-vuon-toi-giet-nguoi-c46a511272.html

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungTB

Xe điện
bác lên CA tỉnh (nơi khiếu kiện )vào phòng tiếp dân ,yêu cầu gặp phòng Thanh Tra CA Tỉnh ,lý do khiếu kiện xxxx ,(trong lúc làm việc ở đây ,bác lên có nhân chứng ,hoặc ghi âm ,phòng tránh việc bao che .)

nguyenviquynh

Xe tải
ở chế độ này thì có mà con kiến kiện con Voi cụ ạ =))