[Funland] Có cụ/mợ nào có con học ở trường Alaska - Thọ Tháp, Cầu giấy ko ạ ?

Loi_dang_ky

Xe tải
Cu con nhà em mới qua vòng tuyển chọn vào lớp 1 của trường Alaska Academy. Nhà em cũng có tìm hiểu qua về trường, thấy có vẻ cũng ok, chỉ có điều là học phí khá cao. Trên này có cụ/mợ nào có con học ở Alaska cho em xin ít review về chất lượng giáo dục, chương trình học, đội ngũ giáo viên,.... Em cũng muốn biết thêm các đánh giá thực tế, để có quyết định có cho con theo học ở trường ko. Em cảm ơn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cu con nhà em mới qua vòng tuyển chọn vào lớp 1 của trường Alaska Academy. Nhà em cũng có tìm hiểu qua về trường, thấy có vẻ cũng ok, chỉ có điều là học phí khá cao. Trên này có cụ/mợ nào có con học ở Alaska cho em xin ít review về chất lượng giáo dục, chương trình học, đội ngũ giáo viên,.... Em cũng muốn biết thêm các đánh giá thực tế, để có quyết định có cho con theo học ở trường ko. Em cảm ơn.
Cụ cho sang Ces đi, con e học Ces, trc có học mầm non Alaska một thời gian. Ces học khá ổn, nếu con cụ có tố chất thì vào đó có đất dụng võ đấy, học hành khá ok, thầy cô cũng nhiẹt tình, quan tromg học phi rẻ hơn Alaska (khoảng 6-7tr thôi) , ah cơ sở vật chất thì k bằng Alaska cụ ạ

Loi_dang_ky

Xe tải
Cụ cho sang Ces đi, con e học Ces, trc có học mầm non Alaska một thời gian. Ces học khá ổn, nếu con cụ có tố chất thì vào đó có đất dụng võ đấy, học hành khá ok, thầy cô cũng nhiẹt tình, quan tromg học phi rẻ hơn Alaska (khoảng 6-7tr thôi) , ah cơ sở vật chất thì k bằng Alaska cụ ạ
Em cảm ơn mợ. Mợ cho em xin địa chỉ trường hoặc website đc ko ? Để nhà em tham khảo thêm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Em cảm ơn mợ. Mợ cho em xin địa chỉ trường hoặc website đc ko ? Để nhà em tham khảo thêm.
Con e đang lớp 1, e biết mỗi cái này thôi có số cô, cụ alo nhé, học sách Mỹ theo giáo trình y Alaska nhé. Con cụ đỗ Alaska là e nghĩ tố chất ổn đó cụ, bên này thì k lớn nhưng mà cấp 1 chọn cô nên e thấy khá hài lòng, nhất là ngon bô rẻ

Loi_dang_ky

Xe tải
Cảm ơn mợ, trường này ở Đội Cấn, nên hơi xa chỗ em 1 chút. Nhà em muốn tìm trường khu vực cầu giấy để tiện đưa đón.

Thanh fotuner

Xe tải
Trường Alaska Thọ Tháp:
Chương trình: nửa ngày học giáo trình của Mỹ 3 môn: Language Art, Science và Maths. Em đánh giá cao giáo trình LA và Science. Maths hơi dễ so với toán VN.
Giáo viên người nước ngoài toàn người định cư lâu năm ở VN nên rất ổn định. Họ dạy giáo trình này 5 khóa rồi nên rất hiểu giáo trình.
Thế mạnh của trường là tiếng Anh. Lớp 2 các con đã nghe giảng hoàn toàn 3 môn bằng tiếng Anh, không cần đến cô trợ giảng.
Nhưng để thi lớp 6 CLC vẫn phải đi học thêm ngữ pháp. Trường đã rút kinh nghiệm đưa thêm tuần 1 tiết ngữ pháp vào chương trình cho các khóa sau. Tính ra 1 tuần các con có 26 tiết TA. Nhiều nhất trong các trường tiểu học em biết.
Chương trình VN học cơ bản theo bộ. Văn theo chương trình ngôn ngữ EQ của cô Diêu Lan Phương. Toán có sách bài tập nhà trường soạn riêng. Nâng cao hơn sgk nhưng không bằng toán bên Archimede.
Ăn uống: ăn ngon, sạch. Thực phẩm organic nên tiền ăn khá đắt 70k/ngày. Sữa của Úc. Các phụ huynh có lịch giám sát nhận thực phẩm và kiểm tra bếp theo lớp hàng ngày. Tủ lạnh rất to chỉ để lưu mẫu thực phẩm, không có thức ăn thừa lưu qua đêm.
Giáo viên VN: các cô trẻ và nhiệt tình. Phần lớn gv là người tuyển từ bên Archimede sang. Ví dụ như cô Củng Hà, phụ trách toán tiểu học Arch bây giờ sang làm hiệu phó Alaska.
Ngoại khóa: 1 tháng 1 buổi đi dã ngoại. Các hoạt động Noel, thi tài năng, ....
Nhược điểm:
- Học Science ít được thực hành.
- Học nặng nên lớp 1 cần bố mẹ đồng hành để con vào nếp học. Lên lớp 2 đỡ hơn.
- Muốn thi công lập chất lượng cao, chuyên chọn vẫn phải học thêm.
Nếu các con định hướng học các chương trình quốc tế thì rất OK. Vừa rồi lớp 5 Alaska có 6 bạn đỗ hệ DGS, Đoàn Thị Điểm.
Tạm thời tôi mới nhớ ra thế. Cụ cần gì hỏi tôi thông tin tiếp.

Dobian

Xe buýt
Giờ nhiều trường tên hay nhỉ ! Lần đầu tiên em nghe tên trường này. :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Giờ nhiều trường tên hay nhỉ ! Lần đầu tiên em nghe tên trường này. :))
Trường này khá hot thời gian gàn đây, e đánh giá là hay hơn Arch hay Nguyễn Siêu cụ ạ. Con e chọn trường kia vì học phí rẻ hơn, còn giáo trình và phương pháp học y vậy. Nếu cụ chủ k lăn tăn học phí thì cứ học thôi, Cầu giấy k có trường nào ok hơn đâu.

Trailer

Xe buýt
Trường này khá hot thời gian gàn đây, e đánh giá là hay hơn Arch hay Nguyễn Siêu cụ ạ. Con e chọn trường kia vì học phí rẻ hơn, còn giáo trình và phương pháp học y vậy. Nếu cụ chủ k lăn tăn học phí thì cứ học thôi, Cầu giấy k có trường nào ok hơn đâu.
Cháu em thi trượt lớp 1 cả Marie Curie và Nguyễn Siêu nhưng lại đỗ loại xuất sắc trường này. Bố mẹ nó đến giờ vẫn cay ko hiểu sao lại trượt 2 trường kia vì đi thi nghe kể chỉ ăn, ngủ, đi vệ sinh... cô quan sát và chấm điểm. Còn thi Alaska thì làm toán, tiếng việt, tiếng Anh mấy trang giấy hết cả buổi sáng.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cháu em thi trượt lớp 1 cả Marie Curie và Nguyễn Siêu nhưng lại đỗ loại xuất sắc trường này. Bố mẹ nó đến giờ vẫn cay ko hiểu sao lại trượt 2 trường kia vì đi thi nghe kể chỉ ăn, ngủ, đi vệ sinh... cô quan sát và chấm điểm. Còn thi Alaska thì làm toán, tiếng việt, tiếng Anh mấy trang giấy hết cả buổi sáng.
Bọn trẻ nhiều khi nó hứng nó làm ấy cụ ạ, nên test cũng tương đối thôi :D . Nhà e thì k cho test nhiều vì năm ngoái dính đúng Covid

Loi_dang_ky

Xe tải
Trường Alaska Thọ Tháp:
Chương trình: nửa ngày học giáo trình của Mỹ 3 môn: Language Art, Science và Maths. Em đánh giá cao giáo trình LA và Science. Maths hơi dễ so với toán VN.
Giáo viên người nước ngoài toàn người định cư lâu năm ở VN nên rất ổn định. Họ dạy giáo trình này 5 khóa rồi nên rất hiểu giáo trình.
Thế mạnh của trường là tiếng Anh. Lớp 2 các con đã nghe giảng hoàn toàn 3 môn bằng tiếng Anh, không cần đến cô trợ giảng.
Nhưng để thi lớp 6 CLC vẫn phải đi học thêm ngữ pháp. Trường đã rút kinh nghiệm đưa thêm tuần 1 tiết ngữ pháp vào chương trình cho các khóa sau. Tính ra 1 tuần các con có 26 tiết TA. Nhiều nhất trong các trường tiểu học em biết.
Chương trình VN học cơ bản theo bộ. Văn theo chương trình ngôn ngữ EQ của cô Diêu Lan Phương. Toán có sách bài tập nhà trường soạn riêng. Nâng cao hơn sgk nhưng không bằng toán bên Archimede.
Ăn uống: ăn ngon, sạch. Thực phẩm organic nên tiền ăn khá đắt 70k/ngày. Sữa của Úc. Các phụ huynh có lịch giám sát nhận thực phẩm và kiểm tra bếp theo lớp hàng ngày. Tủ lạnh rất to chỉ để lưu mẫu thực phẩm, không có thức ăn thừa lưu qua đêm.
Giáo viên VN: các cô trẻ và nhiệt tình. Phần lớn gv là người tuyển từ bên Archimede sang. Ví dụ như cô Củng Hà, phụ trách toán tiểu học Arch bây giờ sang làm hiệu phó Alaska.
Ngoại khóa: 1 tháng 1 buổi đi dã ngoại. Các hoạt động Noel, thi tài năng, ....
Nhược điểm:
- Học Science ít được thực hành.
- Học nặng nên lớp 1 cần bố mẹ đồng hành để con vào nếp học. Lên lớp 2 đỡ hơn.
- Muốn thi công lập chất lượng cao, chuyên chọn vẫn phải học thêm.
Nếu các con định hướng học các chương trình quốc tế thì rất OK. Vừa rồi lớp 5 Alaska có 6 bạn đỗ hệ DGS, Đoàn Thị Điểm.
Tạm thời tôi mới nhớ ra thế. Cụ cần gì hỏi tôi thông tin tiếp.
Em cảm ơn thông tin của cụ. Nhà cụ cũng có con học ở đấy ah ?

Loi_dang_ky

Xe tải
Thực ra em cũng hơi lăn tăn về học phí, nó khá là cao. Tuy nhiên được cái gần nhà, đi lại đưa đón thuận tiện và chương trình học nó cũng phù hợp với mong muốn của gia đình.

vinnocauno

Xe tải
gateway hơn nhiều cụ ơi

nga87

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986

Mợ ơi, cho em hỏi chút ạ. Bé nhà mợ test bên CES có khó không? và học bên CES thì mợ cho em xin chút đánh giá về trường với ạ?

- Con đi học có vui không?
- Học có bị nặng không?
- Các môn ngoài tiếng anh như toán, tiếng việt có bị nhẹ quá không?
- Bé nhà mợ năm nay lớp mấy rồi ạ? Bé học có oki không ạ?

Em cũng đang tham khảo trường tiểu học cho con.

Tks mợ trước nhé!

chievo

Xe tăng
con nhà em năm lớp 1 học Newton, từ năm 2 học Alaska. nay cháu học lớp 4 rùi. Gia đình đánh giá ổn, đặc biệt tiếng anh. các cô giáo tâm huyết, đồng hành với con cái. Lớp tầm 22-23 học sinh

Forester_11

Đi bộ
Ủn topic này lên ạ, em cũng cbi cho con vào lớp 1 ở Alaska nên muốn xin ít review ạ.
Và thi thố vào Alaska thì thi những gì vậy ạ CCCM?
Em cảm ơn ạ