[Funland] Có Cụ Mợ nào đã mua laptop ở Trần Anh computer chưa?

Sơn Xuân Mai

Xe máy
Tháng 11 năm 2013 em mua 1 lap vostro 3560 core i3 màn 15'6 ở Pico nguyễn trãi giá 13tr, dùng đến giờ vẫn chạy tốt, tuy nhiên đã phải thay màn và bàn phím, pin thì chai mấy năm nay rồi. Có lần thằng cu lớn nhà em nó chơi game khuy quá, em cầm cái lap ném ra phòng khách mà không vấn đề gì, vỏ nó là nhôm nên khá cứng, cũng ngạc nhiên về độ chịu va đập và chống shock của nó. Dell dùng cũng được, giá so với cấu hình thì không phải là cao.

An Nguyen 1

Xe tăng
Máy cũ nó cũng hên xui, vớ phải con lỗi suốt ngày đi sửa cũng mệt:D
Chọn shop bảo hành 12 tháng cụ, mấy con bussiness chạy thử 1-2 tuần mà không lỗi thì khó mà hỏng. Còn mấy con 7-8 tr mới thì chỉ để lướt web, mà nó lỗi thì chỉ có vứt.

Gcar

Xe container
Dell dùng cũng được, giá so với cấu hình thì không phải là cao.
Dell giá không cao, nhưng đó là loại Vostro giá rẻ, dùng màn hình tối thui. Loại ngon như XPS thì đắt lòi. Đặt biệt các loại bán nhiều cho doanh nghiệp như Dell, HP.. hãng phân phối cố tình nhập cấu hình lệch thiếu Ram để giảm giá.

tung.npvh

Xe tăng
Em nhớ mười mấy năm trước 4 thằng trọ với nhau. Em và 1 thằng nữa mua bộ PC của Trần Anh, 1 thằng mua của BenQ, 1 thằng mua của Phúc Anh ( hay gì đó). Em vs thằng kia suốt ngày đi bảo hành =))
Đồ dựng nhìn chung là giống nhau, cái này phụ thuộc nhiều vào ý chí người tư vấn và túi tiền người mua. VD chọn mua Main Giga hay Intel chất nó khác hẳn Asrock hay Alround (giá nó cũng chênh 10 - 15$). Tư vấn nó lên cấu hình xong là ra tiền, chủ ví lại muốn giảm giá thì nó lại phải sân siu cho bớt tiền.

Vo_thuong

Xe điện
Chọn shop bảo hành 12 tháng cụ, mấy con bussiness chạy thử 1-2 tuần mà không lỗi thì khó mà hỏng. Còn mấy con 7-8 tr mới thì chỉ để lướt web, mà nó lỗi thì chỉ có vứt.
Cứ mua của các cụ kinh doanh trên này là ổn, dù sao thì uy tín của các cụ ấy cũng đã được kiểm nghiệm => không sợ máy dựng. Mà máy Business khi đã được kiểm tra bởi các cụ có chuyên môn rồi thì khó mà nhanh hỏng được.
Dùng những con như Dell XPS, ThinkPad ... nhiều khi mười mấy năm còn chẳng hỏng, còn máy rẻ tiền qua 5-6 năm thì rất chán, thậm chí 1-2 năm đã hỏng (hiện tại nhà em có 1 con HP của cơ quan trang bị, cũng core i7 mà đang chết nguồn chưa đi sửa được đây ... haiz).

Ken 17 cm

Xe hơi
Không biết gì,ko có chuyên môn thì cụ cứ ra fpt mà mua,đắt hơn chút nhưng được việc.

Red2010

Xe điện
Đồ dựng nhìn chung là giống nhau, cái này phụ thuộc nhiều vào ý chí người tư vấn và túi tiền người mua. VD chọn mua Main Giga hay Intel chất nó khác hẳn Asrock hay Alround (giá nó cũng chênh 10 - 15$). Tư vấn nó lên cấu hình xong là ra tiền, chủ ví lại muốn giảm giá thì nó lại phải sân siu cho bớt tiền.
Bọn e dân kiến trúc nên PC lên cấu hình cao chứ ko ráp sẵn. Ko rõ hồi đó nguồn hàng của Trần Anh thế nào mà đa số mua máy ở đó hay phải đi BH. Và khu BH của nó lúc nào cũng đông nghẹt

winnghiepdu

Xe điện
E dùng Asus lại thấy tốt ổn định chẳng hiểu thế nào =P~
Asus thì linh kiện của nó rất tốt, main Asus bao giờ cũng đắt, nếu mua linh kiện rời lập PC thì Asus là số 1.
Máy xách tay thì em chưa chơi Asus toàn mua dell,

tung.npvh

Xe tăng
Bọn e dân kiến trúc nên PC lên cấu hình cao chứ ko ráp sẵn. Ko rõ hồi đó nguồn hàng của Trần Anh thế nào mà đa số mua máy ở đó hay phải đi BH. Và khu BH của nó lúc nào cũng đông nghẹt
Em đang đề cập vụ lên cấu hình đấy ạ -gọi chung là tự dựng. Chắc cụ đen nên phải đi BH nhiều thôi. Em tự dựng 1 bộ dùng mãi đến lúc thải (mấy lần cài lại ko tính). TA họ cũng chỉ nhận BH rồi lại trung chuyển về các NPP. Trước em làm bên PP Asus nên khá rành vụ này. Còn phòng BH đông thì tức là doanh số tốt, giai đoạn những năm 200x doanh số họ tốt thật - cả chục phòng bán hàng, mỗi 1 phòng BH thì nó luôn trong tình trạng quá tải.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Để học online thì cụ mua cái HP hoặc dell cũ tầm 3tr học thoải mái rồi , đôi ba năm hết online thì nâng cấp máy xịn hẳn luôn cho bõ .Chứ giờ cụ mua máy mới tầm 7-8tr cứ dở dở ương ương xịn ko ra xịn mà lởm ko ra lởm !

Dh639010

Xe tải
Năm ngoái cũng tầm này em phải mua laptop cho cu con nhà em học online. Sau khi nghiên cứu các thương hiệu thì em qđ chọn Asus vì thấy nó BH 2 năm trong khi các loại kia chỉ 1 năm. Em mua cái Asus VivoBook 15inch giá gần 14 củ và cho đến giờ thấy mọi thứ vẫn ổn.

67ChùaLáng

Xe máy
Trần Anh bán thương hiệu rồi mà nhỉ,cụ chủ hỏi chỗ mua này và thông tin máy vậy chắc là cửa hàng lấy tên giống ăn theo chứ không phải trung tâm Trần Anh trước.

Vo_thuong

Xe điện
Để học online thì cụ mua cái HP hoặc dell cũ tầm 3tr học thoải mái rồi , đôi ba năm hết online thì nâng cấp máy xịn hẳn luôn cho bõ .Chứ giờ cụ mua máy mới tầm 7-8tr cứ dở dở ương ương xịn ko ra xịn mà lởm ko ra lởm !
Đây cũng là lựa chọn tốt - nếu nhà cụ có chỗ để máy tính bàn thì mua một bộ máy cũ, nâng cấp ổ cứng SSD + thêm ram thì chạy sướng hơn máy xách tay và quan trọng là tốt hơn cho mắt của trẻ con.
Nhà em có mấy Laptop nhưng em vẫn thích dùng máy để bàn hơn mặc dù con để bàn chỉ là Core(TM) i5-3570 CPU từ đời tống (+ 16G Ram và màn 21-24 inch là ổn). Tổng chi phí cho máy để bàn cũ chắc trong vòng 4 củ cả màn hình.

hahuy89

Xe hơi
Cứ mua của các cụ kinh doanh trên này là ổn, dù sao thì uy tín của các cụ ấy cũng đã được kiểm nghiệm => không sợ máy dựng. Mà máy Business khi đã được kiểm tra bởi các cụ có chuyên môn rồi thì khó mà nhanh hỏng được.
Dùng những con như Dell XPS, ThinkPad ... nhiều khi mười mấy năm còn chẳng hỏng, còn máy rẻ tiền qua 5-6 năm thì rất chán, thậm chí 1-2 năm đã hỏng (hiện tại nhà em có 1 con HP của cơ quan trang bị, cũng core i7 mà đang chết nguồn chưa đi sửa được đây ... haiz).
.
Chuẩn đấy bác, e dùng Thinkpad rồi chả muốn dùng máy khác nữa, vừa trâu bò, gõ lại sướng

hahuy89

Xe hơi
Dịch dã kéo dài, 2 F1 học online nên cần thêm laptop. Nay em vào TA computer tìm hiểu mấy mẫu lap bình dân 7-8 tr của HP và Asus mà thấy ghi xuất xứ Nhật bản. Theo em Asus là của Đài loan. Em định mua online nên cũng hơi lăn tăn. Có cụ mợ nào đã mua lap của TA computer cho em xin chút review chất lượng sp cũng như dịch vụ ạ.
Em đang có con máy Lenovo Thinkpad X260 máy Nhật đẹp, loa, cam, mic nghe to rõ ràng, pin lại mới thay nên còn 100% luôn, cực kỳ trâu bò, từ lúc dùng đến h mới thay mỗi pin, máy nguyên zin, đảm bảo về chất lượng, i5-6200u/8g/ssd 180gb intel/12.5"HD, con này cho trẻ nhỏ học ol thì khỏi phải bàn ạ, bác cần e bán lại cho bác giá 6t7 thôi, em ở HN bác nhé, sđt của e 0824.23.11.89.

Binbi

Xe điện
Em vote 1 phiếu cho Phúc Anh, giá cả hợp lý hơn mấy thằng khác.

Tutuchien

Xe tải
Sắp vào năm học + Dịch các cháu học onl nhiều => nhu cầu tăng. Giờ giá máy Latop cao hơn trước dịch 30-40% _ Máy cũ cũng tăng giá theo nên 3tr ko dùng được đâu rẻ nhất 7-10tr mới dùng được.
Nếu biết về máy thì mua máy cũ còn không cứ mới mà mua vừa có bảo hành mà giá không đội hơn nhiều.