[Funland] Có cụ mợ nào thi trượt B2 hai lần như em không?

hoviethung

Xe lăn
Chào CCCM!
Tình hình là sau khi trượt sa hình ở sân Đình Xuyên, hôm nay em thi lại ở sân Sài Đồng. Em lại trượt do lỗi chết máy xe ở depa, em chán quá. Lúc tập thì k bị lỗi này lần nào, mà 3 hôm tập thì mỗi hôm 1 xe,. Có cụ, mợ nào từng như em chia sẻ và cho em ít kinh nghiệm với ạ. Em cảm ơn CCCM!
Mình thi lại lần 2, lý thuyết đều đạt điểm tối đa, thi sa hình bị trừ điểm rất nhiều do đậu non. Ông anh mình thi lần thứ 7 mới đậu. Mặc dầu em mình là thầy dạy lái, kèm đi đường rất nhiều. Thi trượt mình nghĩ chủ yếu do tâm lý, một phần do thầy. Mình đậu non thầy kèm mình đều nói dựa vào mốc cố định bên ngoài nhưng mình không khắc phục được sau đó mình hỏi thầy khác thầy bày cho cách nhìn đáy gương chiếu hậu thẳng vạch dừng là chuẩn, Mình làm theo thì khắc phục được...

anhthu20

Xe tải
Mình thi không cần phanh tay, xe mới khỏe nên cứ thế côn lên là qua depa. Kinh nghiệm là trước khi thi sa hình thì học xe chip 2 buổi bảo thầy chỉ cẩn thận, với tâm lý chắc già rồi nên tập xe nó vững hơn các bạn trẻ

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]

M.Duy Nguyễn

Xe máy
nhiều người thi tới lần thứ 3 mới đậu mà cụ ;))
có người lái chán ở ngoài mới đi thi và vẫn trượt

vandatAT

Xe container
Cái sân Đình Xuyên vẫn chạy con xe lacetti ghẻ, nát bét, mỗi con côn số 1 kiểu, có trượt nhiều cũng ko lạ

Marie Lee

Xe buýt
Ga to lên một tý chỉ bị trừ điểm thôi không đến nỗi trượt ngay.
E tửong chỗ depart đó mà ga to quá vạch là tạch luôn ấy chứ. Hồi em đi học thầy bảo dừng non thì bị trừ điểm, còn quá vạch thì tạch luôn, nên luôn nhắc bọn em rón rén ga thôi.

provtc

Xe container
Em thi lần đầu 1 phát 100 điểm ngọt như mía, lái xe nó cực dễ mà nhiều cụ kém thế nhỉ

formula_one

Xe tăng
Các cụ trượt do phần lớn ở tâm lý, khắc phục được điểm yếu tâm lý, coi như đỗ chắc 95%. Em thi B2 cách đây gần chục niên thầy dắt 6 thằng đi thì chỉ có mỗi mình em đỗ, 5 ông tạch ông thì lười học lý thuyết, ông thì run quá... Hoặc đến như năm ngoái em thi bằng A2 xe moto, các cụ bảo dễ như thế vì chạy xe máy chán chê rồi nhưng buổi thi cũng tạch gần nửa. Vào thi tâm lý nó khác nên tự tin thì pass thôi :D

Filip Nam

Xe tải
Xe đi xa hình lởm lắm. Cụ nên đến trước hôm thi để lái vài con xong con nào ga to côn khỏe thì cụ gi nhớ vào bảo lão dạy mai thi book cho con ý mất vài lít ý. Chứ ko lúc thi random chi vào xe ga nó yếu lúc đề pa nhả côn giật cục cái là dễ chết máy lắm. Vì là mới lái nên chưa cảm nhận đc chân côn nên cứ kiếm con nào máy khỏe để đề pa cho mượt. Phần lớn phụ thuộc vào xe cụ ạ. Chúc cụ may mắn lần sau

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Mang xe ra dôc đề pa, cứ không dùng chân phanh, chỉ côn với ga mà xe không bị chết máy hay tụt là đỗ có gì đâu.

BKG

Xe tăng
Nghe cụ nói em mừng quá, hóa ra thi cử cũng nghiên túc nhỉ. E là nữa, truoc học chuẩn chỉ bao nhiêu buổi liền theo chuong trình C500. Thi phát pass luôn. Cụ cố nhên!

formula_one

Xe tăng
Xe đi xa hình lởm lắm. Cụ nên đến trước hôm thi để lái vài con xong con nào ga to côn khỏe thì cụ gi nhớ vào bảo lão dạy mai thi book cho con ý mất vài lít ý. Chứ ko lúc thi random chi vào xe ga nó yếu lúc đề pa nhả côn giật cục cái là dễ chết máy lắm. Vì là mới lái nên chưa cảm nhận đc chân côn nên cứ kiếm con nào máy khỏe để đề pa cho mượt. Phần lớn phụ thuộc vào xe cụ ạ. Chúc cụ may mắn lần sau
Vì cái trò tâm lý xe ngon xe dở nên tạch đó. Cứ tự tin xe nào cũng chiến hết, chả ngại bố con thằng nào thì ngon ngay.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nói em mới nhớ là em cũng mới thi bằng xe máy hồi cuối năm ngoài. Các con dzời thi cũng trượt nhiều. Em thi ở C500 Thanh Xuân. Cơ bản cũng nghiêm túc và nhanh chóng. Sáng đến mất 20K đi 2 vòng thử xe chip, xong vào thi đến 8.30 là về rồi.
Các cụ trượt do phần lớn ở tâm lý, khắc phục được điểm yếu tâm lý, coi như đỗ chắc 95%. Em thi B2 cách đây gần chục niên thầy dắt 6 thằng đi thì chỉ có mỗi mình em đỗ, 5 ông tạch ông thì lười học lý thuyết, ông thì run quá... Hoặc đến như năm ngoái em thi bằng A2 xe moto, các cụ bảo dễ như thế vì chạy xe máy chán chê rồi nhưng buổi thi cũng tạch gần nửa. Vào thi tâm lý nó khác nên tự tin thì pass thôi :D

toimuondie

Xe container
E tửong chỗ depart đó mà ga to quá vạch là tạch luôn ấy chứ. Hồi em đi học thầy bảo dừng non thì bị trừ điểm, còn quá vạch thì tạch luôn, nên luôn nhắc bọn em rón rén ga thôi.
Đúng là đỗ non bị trừ điểm, quá vạch là tạch.
Nhưng ga to ở đâu là chân ga.
Lúc đạp phanh, dừng xe, kéo phanh tay, rời chân phanh, đạp ga để vòng tour lên 3500.
Chân trái nhả côn từ từ đến khi vòng tour tầm 1500 đến 1800. Nhả phanh tay từ từ là vọt thôi.
Lưu ý qua dốc 1 cái là phải nhả bớt chân ga luôn.

formula_one

Xe tăng
Cụ này nói em mới nhớ là em cũng mới thi bằng xe máy hồi cuối năm ngoài. Các con dzời thi cũng trượt nhiều. Em thi ở C500 Thanh Xuân. Cơ bản cũng nghiêm túc và nhanh chóng. Sáng đến mất 20K đi 2 vòng thử xe chip, xong vào thi đến 8.30 là về rồi.
Em thi Sài đồng, có 2 con xe thi thì 1 con lởm 1 con tàm tạm. Em chạy thử cứ nhè con lởm em phang 2-3 vòng, con tàm tạm 1 vòng chủ yếu quen xe. Xong vào thi tự tin lên đúng con lởm, pass nhẹ nhàng.

Mr.Alo

Xe lăn
Lại có khá mà ko chịu thuê xe chạy 1-3h xa hình thì 80% là tèo . Còn gà biết lái chút chịu chạy quen xa hình vẫn qua hết :))

DonaldTrump79

Xe buýt
Vì cái trò tâm lý xe ngon xe dở nên tạch đó. Cứ tự tin xe nào cũng chiến hết, chả ngại bố con thằng nào thì ngon ngay.
Đúng là các cụ ấy bị lùa cái trò tâm lý 500k mà, em thi ở sân Đức Thịnh đông anh cũng thế.
Hôm đi tập xe chip ông quản lý con xe chip đấy cứ nhắc đi nhắc lại là phải chọn xe mất 500k cho chắc nên em cũng vâng dạ với tán thành.
Hôm sau em không chọn các cụ xếp ngay vào con xe bị hóc số, 3,4 ông thi trước đi con đấy đều tạch nhưng mà em đang rảnh nên xác định trượt thì thi lại cuối cùng lại 90 điểm qua bình thường chẳng sao cả ;))