[Funland] Có Cụ nào bị Shopee chiếm đoạt tiền không ạ??

dongnat123

Xe container
Vụ này có cụ cảnh báo mấy hôm trước rồi. Riêng em đơn đã hủy là không giao dịch nữa, kể cả em chưa mua vì khi xảy ra việc Shopee không có cơ sở để xử lý vì họ đã có thông báo đơn hàng bị hủy rồi. Em dự chiêu trò này của mấy ông shop vớ vẩn ít giao dịch hoặc sắp giải tán, làm ăn đàng hoàng không shop nào làm vậy

lum_dong_tien

Xe tăng
Em cũng vừa bị như cụ. Báo hủy là ung dung chờ hoàn tiền mà ko để ý shop nó hủy lệnh hủy của mình, vẫn tiếp tục giao hàng. Đơn 0 đồng nên ship tự nhét vào nhà. Trả lại thì mãi ko thấy shopee qua lấy hàng, thế là quá thời gian hoàn trả. Lần sau mua món nào từ 500k e cứ tiền trao cháo múc cho lành.🙂

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em cũng vừa bị như cụ. Báo hủy là ung dung chờ hoàn tiền mà ko để ý shop nó hủy lệnh hủy của mình, vẫn tiếp tục giao hàng. Đơn 0 đồng nên ship tự nhét vào nhà. Trả lại thì mãi ko thấy shopee qua lấy hàng, thế là quá thời gian hoàn trả. Lần sau mua món nào từ 500k e cứ tiền trao cháo múc cho lành.🙂
COD thì càng dễ bị lừa hơn .
Cụ lệnh hủy nhưng đơn hàng đã giao cho đơn vị vc nên shop ko thể hủy được , chứ shop có dở đâu mà giao tiếp để mất công hoàn về có khi còn hỏng hàng .

Go on

Xe điện
Do shop họ đóng gói để trong hàng trăm đơn hàng, cho bao tải rồi mà hủy thì họ cũng ngại và rất khó tìm. Nhất là sát giờ gửi hàng. Chứ họ cũng chả dại gì thấy khách hủy mà vẫn cố gửi đi, hoặc là ăn bom hàng về nát be bét hoặc là bị trả hàng hoàn tiền (shop sẽ bị mất phí chứ không như đơn giao hàng không thành công). Nên lần sau cụ cứ cân nhắc kỹ nhu cầu rồi đặt, hoặc muốn hủy thì hủy trong vòng 1H từ khi đặt thì shop chưa đóng gói họ đồng ý ngay.
Cụ mà thanh toán COD thì xác suất ăn quả đắng nhiều hơn. Ví dụ cụ mua sữa, mỹ phẩm nó cho hàng giả. Có đồng kiểm thì cũng là nhìn bao bì sản phẩm chứ không ai cho bóc ra xem. Đồ điện tử thì nó cho hàng fake, hỏng, lỗi. Khi bật lên test mới biết. Nhưng đơn COD nó lừa giao ngoài không phải qua shopee thì không trả hàng hoàn tiền được.

Huthasa

Xe container
Làm gì có chuyện bấm trả hàng hoàn tiền mà không đc. Bấm xong phải theo dõi quá trình trả hàng hoàn tiền chứ. Thấy bất thường mail phát tổng đài nó gọi lại ngay.
Có lần em mua cái dây cao áp máy rửa xe. Nhận ok đến lúc lắp vào máy gioăng cao su nó kém nên rò nước. Bấm trả hàng sjop nó ko nhận. E quay video khiếu nại lên Shopee. Cuối cùng shop kia nó phải trả tiền nhận hàng đó. Shopee nó xử thằng kia phải nhận hàng về.
Nói chung phần lớn các th tranh chấp giữa người mua và bán, nếu có chứng cớ đầy đủ Shopee nó sẽ bảo vệ ng mua.

Go on

Xe điện
Làm gì có chuyện bấm trả hàng hoàn tiền mà không đc. Bấm xong phải theo dõi quá trình trả hàng hoàn tiền chứ. Thấy bất thường mail phát tổng đài nó gọi lại ngay.
Có lần em mua cái dây cao áp máy rửa xe. Nhận ok đến lúc lắp vào máy gioăng cao su nó kém nên rò nước. Bấm trả hàng sjop nó ko nhận. E quay video khiếu nại lên Shopee. Cuối cùng shop kia nó phải trả tiền nhận hàng đó. Shopee nó xử thằng kia phải nhận hàng về.
Nói chung phần lớn các th tranh chấp giữa người mua và bán, nếu có chứng cớ đầy đủ Shopee nó sẽ bảo vệ ng mua.
Chuẩn rồi cụ, cứ có bằng chứng chuẩn thì 100% được hoàn hàng trả tiền. Trừ khách nào shopee thấy lịch sử hoàn tiền trả hàng có nhiều điểm vô lý: thích thì đặt, xong hoàn mà chả có lý do chính đáng; tráo hàng... trong quá khứ mới xử thua

bearbie

Xe điện
Chiêu này cụ nhà e cũng bị 1 lần rồi, cũng ngồi nghĩ mãi nó lừa kiểu gì vì đúng là ông ship quen bên shopee ship chứ không phải ship ngoài. Xong rồi cuối cùng cũng nghĩ ra là nó dùng 1 tk ảo, tự đặt đơn hàng giống vậy sau đó ship về địa chỉ với sđt của mình. Nếu mình nhận hàng mà không check, shipper báo đã ship hàng thì tk ảo kia sẽ xác nhận là đã nhận hàng, thế là xong đơn đó đã hoàn thành.
Đơn hàng thứ 2 hiện trong thông báo của app bác chủ, nên không thể là tk khác đặt hộ được.

lum_dong_tien

Xe tăng
COD thì càng dễ bị lừa hơn .
Cụ lệnh hủy nhưng đơn hàng đã giao cho đơn vị vc nên shop ko thể hủy được , chứ shop có dở đâu mà giao tiếp để mất công hoàn về có khi còn hỏng hàng .
Nó cố tình đấy cụ. E hủy lúc trạng thái shop đang chuẩn bị hàng. Nhưng vì đơn 0đ, với lại lúc đấy nhiều đơn ko để ý ship vứt cái j vào nhà cũng nhận. Thấy ghét e còn bấm hoàn trả mà mãi ship ko đến lấy nên bị quá thời gian.

tuanmanh11

Xe buýt

tuanmanh11

Xe buýt
Vừa rồi có tình trạng bên vận chuyển làm lộ đơn hàng của khách, nên bị bọn lừa đảo bên ngoài tự đóng hàng lởm và giao hàng rồi thu tiền(không phải đơn hàng của shop TMĐT), chủ yếu là của đơn vị vận chuyển BEST thì phải. Cccm cẩn thận và check
Kỹ khi nhận hàng.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nó cố tình đấy cụ. E hủy lúc trạng thái shop đang chuẩn bị hàng. Nhưng vì đơn 0đ, với lại lúc đấy nhiều đơn ko để ý ship vứt cái j vào nhà cũng nhận. Thấy ghét e còn bấm hoàn trả mà mãi ship ko đến lấy nên bị quá thời gian.
Trạng thái là vậy nhưng đơn hàng ko còn ở shop nữa , hàng đã được đvvc lấy rồi cụ .

roboss07

Xe buýt
toàn mấy ng rừng có kinh nghiệm mua cả trăm đơn . :D

meavionah

Xe hơi
Cái này là cụ bị shop nó lừa chứ shopee nó ko biết đâu cụ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Mua và bán lâu trên sàn , shop nó nhờn thì cho nó nếm mùi . Em mới mua cái vòi nước về mới vặn 2 vòng đã gãy . Nhắn tin và ảnh 2 hôm nó ko trả lời , tức mình bấm nhận hàng xong đánh 1 sao và 30"' sau shop nó nhắn tin lại tức thì . Nhờn à

tlgod

Xe buýt
Theo dõi từ đầu đến giờ, e thấy thông tin được chủ topic cố ý đăng không đầy đủ, mập mờ một cách có chủ đích, e đoán cụ này lập topic để làm trò gây áp lực o ép shopee =))

Giangkpi

Xe buýt
em chỉ mua thanh toán trước qua shopeepay kể cả giá có ngang cod. Shop thì chọn shop bán chạy, giá cả và đọc đánh giá 1-3*. Nói chung rất OK, không gặp vấn đề gì kể cả trả hàng hoàn tiền. Em thấy dạo này trên Of rất nhiều thớt kêu bị lừa trên shopee và 100% là cod đồng thời không để ý tình trạng đơn hàng. Sử dụng công nghệ thì hãy bớt chút thời gian tìm hiểu. Vì thiếu hiểu biết mà kêu Shopee hay Lazada nọ kia em thấy không khách quan chút nào, coi như đó là bài học để trở nên thông thái hơn

Giangkpi

Xe buýt
cái này em check với shop nhiều rồi, đơn hàng shop đã giao nhưng bên giao hàng chưa cập nhật, cụ nên hủy sớm khi không có ý định mua nữa, đây cũng 1 phần lỗi người mua.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Với bất kỳ sơ xuất nào nếu đã có của shoppee hay các trang TMĐT khác thì việc mua, bán online sẽ trở thành thông dụng vì sự tiện lợi và đơn giản; giống như gọi xe công nghệ; bây giờ và gọi taxi cách đây khoảng chục năm;
Mọi mua bán, đi lại hàng ngày càng giản đơn và thuận tiện;