[Funland] Có cụ nào bị tóc bạc sớm như em ko?

RosemaryCherry

Xe container
Em cũng quan tâm, vì em bị bạc moottj góc, em cần cải thiện
Chị ơi xem còm phía dưới của em áp dụng xem sao ạ. Đợt trước em thử thuốc nhuộm Thái Dương nghe nói thảo dược ko độc hại nhưng sau đọc lại thành phần cũng toàn hoá chất, thêm nữa thuốc ko bám tóc, chỉ phủ được 1 phần mà sau 15 ngày lại bạc như cũ. Em cũng ko bị bạc nhiều nhưng vẫn nhuộm màu đỏ ánh tím của Bigen cho nó chói loá.

Cụ tư vấn thuốc Bigen là chuẩn ạ. Em dùng từ nhuộm tóc của Loreal, đến Thái Dương rồi vài loại khác nữa nhưng rất nhanh phai màu và ko phủ bạc được.
Em xấu máu nên từ hồi lớp 7 đã có 1 vài sợi bạc, uống hà thủ ô vài năm đắng ngắt mà ko ăn thua nên giờ em cứ nhuộm màu đỏ cho nó chói loá :D :D :D
Lọ hơn dao động từ 145k-235k tuỳ màu mua ở Aeon, khi trộn 2 loại thuốc với nhau tốt nhất bác để 40phút để nó lên màu, dùng gang tay và chải lên tóc rồi ủ 60phút nữa, đảm bảo 2,3 tháng sau mới phải muộn lại.

trungduong2211

Xe điện
Chào các cụ,
Em bị tóc bạc sớm mà chủ yếu là ở hai bên mái; tóc bạc rất nhiều.
Hiện cứ một tháng cắt tóc ở tiệm thì em nhuộm đen 1 lần nhưng e thấy làm như vậy vừa tốn kém mà lại sử dụng hoá chất không an toàn về lâu dài.
Có cụ mợ nào biết có loại dầu gội thảo dược hàng ngày nào an toàn cho sức khoẻ mà gội phát đen ngay và duy trì được đều đặn ko ạ? Hoặc có giải pháp nào để tóc đen triệt để hơn ko? ( phương pháp uống hà thủ ô em đã từng thử nghiệm nhưng hình như với em nó ko có hiệu quả).
Hồi 89 năm nhất đại học tóc 2 bên thái dương bỗng bạc trắng. Một lần ra hồ Giảng Võ chơi đi qua vỉa hè bách hóa Giảng Võ gặp mấy người dân tộc trải ni lông bán thuốc dạo, nhìn thấy em 1 người kéo vào chào mời mua thuốc về sắc uống hết bạc tóc. Lúc đó k tin tưởng lắm n cũng tặc lưỡi mua mấy thang. Ấy thế mà đen nhánh lại cụ ạ. Cho tới giờ 5 xịch rồi mà vẫn chỉ vài sợi trắng kiểu như tóc sâu thôi, trong khi bạn bè cùng lứa bạc cả râu rồi. Chịu k biết họ dùng thảo dược gì nữa. Thêm nữa nghe đồn bảo ăn phao câu gà cả hoi sẽ bóng tóc. Nên hồi đó ăn phở gà e chuyên gọi phao câu. Giờ vẫn thích ăn lưng phao câu n bỏ hoi.

Future 141.48

Xe buýt
Em cũng bị, trước mỗi tháng ra quán nhuộm đôi lần, sau thấy bảo nhuộm k tốt nên giờ em cứ để kệ :)

Vị Biển

Xe buýt
Tuần xúc than có 3 lần đã kêu, ngày em xúc than 3 lần vẫn ok, 40 mùa thua rồi nhé!
Đợt vừa rồi mắc làm không có thời gian để đi hớt tóc chứ đừng nói nhuộm, trắng xoá hết cả mái đầu. Con vợ bảo nếu ngày xưa mà ông như thế tôi chả thèm lấy, sợ quá mới chạy ra tiệm hớt nhuộm gội mất hơn hai tiếng, hỏi bao nhiêu nói 50k. Sao rẻ thế bo thêm 50k nữa về vợ khen tuần này bắt xúc than ba lần oải hết cả người.
[/QUOTE

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chị ơi xem còm phía dưới của em áp dụng xem sao ạ. Đợt trước em thử thuốc nhuộm Thái Dương nghe nói thảo dược ko độc hại nhưng sau đọc lại thành phần cũng toàn hoá chất, thêm nữa thuốc ko bám tóc, chỉ phủ được 1 phần mà sau 15 ngày lại bạc như cũ. Em cũng ko bị bạc nhiều nhưng vẫn nhuộm màu đỏ ánh tím của Bigen cho nó chói loá.
em chỉ để tóc đen, nên ko thể light được hixx

hanoikhongvoi

Xe tải
Chào các cụ,
Hiện cứ một tháng cắt tóc ở tiệm thì em nhuộm đen 1 lần nhưng e thấy làm như vậy vừa tốn kém mà lại sử dụng hoá chất không an toàn về lâu dài.
Có cụ mợ nào biết có loại dầu gội thảo dược hàng ngày nào an toàn cho sức khoẻ mà gội phát đen ngay và duy trì được đều đặn ko ạ? Hoặc có giải pháp nào để tóc đen triệt để hơn ko? ( phương pháp uống hà thủ ô em đã từng thử nghiệm nhưng hình như với em nó ko có hiệu quả).
Đầu bị bạc vậy thì dưới có bạc trắng ko nhỉ? E dự là dờ sêm

RosemaryCherry

Xe container
em chỉ để tóc đen, nên ko thể light được hixx
Có nhiều màu từ đen, đến nâu hạt dẻ, nâu sáng, đỏ tím, đỏ... mà chị. Chị có thể chọn bất kì màu gì phù hợp với mình ạ.

DurexXL

Xe lăn
Chào các cụ,
Cạo trọc luôn đi Cụ

heroesdaubu

Xe điện
Có vàng trong mồm, có bạc trên đầu và có bất động sản trong quần, nỗi niềm ko của riêng em :)

tinhoc6a

Xe tải
Cụ chủ bao tuổi, em còn hói chả có tóc mà bạc 😸

ok2000

Xe hơi
mưu hèn kế bẩn ý thì đỡ cụ à? kiểu như chơi Chắn thì cụ ít xé cạ oánh đì, tá lả thì cụ ít oánh cả đôi đi ợ

Chè mợ Su

Xe buýt
Úi zơi, có em đây , em nghĩ là em sắp trắng đầu rồi , gen của ông cụ thân sinh trội quá .

Hoàng_Phú Thọ

Xe container

sunny_smile

Xe tải
Nhà em mới mua thử gói lá henna (lá móng) và lá chàm, nghĩ tới các loại lá của người dân tộc này có vẻ cũng thấy yên tâm. Nhuộm xong rất bám màu các cụ ah.

Vang999

Xe buýt
Tóc em vẫn đen nhưng râu có dấu hiệu bạc :D Mọc dài cứ đỏ đỏ vàng vàng