[Funland] Có cụ nào bị tóc bạc sớm như em ko?

Chembao

Xe container
Chào các cụ,
Em bị tóc bạc sớm mà chủ yếu là ở hai bên mái; tóc bạc rất nhiều.
Hiện cứ một tháng cắt tóc ở tiệm thì em nhuộm đen 1 lần nhưng e thấy làm như vậy vừa tốn kém mà lại sử dụng hoá chất không an toàn về lâu dài.
Có cụ mợ nào biết có loại dầu gội thảo dược hàng ngày nào an toàn cho sức khoẻ mà gội phát đen ngay và duy trì được đều đặn ko ạ? Hoặc có giải pháp nào để tóc đen triệt để hơn ko? ( phương pháp uống hà thủ ô em đã từng thử nghiệm nhưng hình như với em nó ko có hiệu quả).
E cũng bị tóc bạc, nhưng ko sớm lắm, giờ cũng trắng nhiều hơn đen rồi, đi mái bay mấy e tiếp viên lúc thì gọi a lúc thì gọi chú nghĩ cũng buồn :D

bimbim71

Xe điện
Em 5x mà tóc cỡ trăm sợi bạc.Nhưng râu và lông mũi lại trắng 1/3!

trungpham666

Xe tải
Em 34 tuổi mà bắt đầu lốm đốm rồi. Em cắt gọn lên cho ít tóc thì nhìn thấy ít hơn.

tnu

Xe máy
Có màu nâu kg cụ ơi ?
Em mỗi lần uốn với nhuộm tóc rụng như trút, xót xa.
Có thằng em làm tóc nó bảo thuốc nhuộm có thành phần khiến tóc bạc mọc thêm.
Mọi người nhuộm thì chẳng sao , em giống cụ . Mỗi lần nhuộm , tóc rụng trắng hếu cả da đầu . Hic

jinmenghan

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,
Hiện cứ một tháng cắt tóc ở tiệm thì em nhuộm đen 1 lần nhưng e thấy làm như vậy vừa tốn kém mà lại sử dụng hoá chất không an toàn về lâu dài.
Có cụ mợ nào biết có loại dầu gội thảo dược hàng ngày nào an toàn cho sức khoẻ mà gội phát đen ngay và duy trì được đều đặn ko ạ? Hoặc có giải pháp nào để tóc đen triệt để hơn ko? ( phương pháp uống hà thủ ô em đã từng thử nghiệm nhưng hình như với em nó ko có hiệu quả).
Chả có cái nào thảo dược đâu cụ. Em cũng thèm tóc đen lắm, vào đọc thành phần của thuốc nhuộm cụ nói rồi ra gg thì cũng oàn hóa chất gây hại cho sk cả cụ ạ :( .

Vào đây mới thấy em cũng giống Rất nhiều cụ, toàn nói đùa là "cún đốm" :)) . Thôi kệ.
Em vào gg tìm thuốc nhuộm tóc, tí fb nó hiện ngay cái đàu gội phủ bạc KOMI gì đấy. Gội có 5 phút, xem quảng cáo thì thấy rất tiện. Có cụ nào dùng chưa , cho em xin ít nhận xét ạ?
E năm nay tóc bạc lốm đốm rõ hơn 2 bên thái dương, cũng nghe người quen gt mua thử lọ KOMI của Nhật, dạng shampoo phủ bạc.
Quảng cáo thì là thảo dược thiên nhiên 100% (dĩ nhiên e ko tin).

E mới dùng thử 1 lần thì có nhận xét:
- Gội xong thì có đen tóc (có chỗ ko đen hẳn, nhưng có lẽ do e để có 10 phút, rồi xả nước rất kỹ), ko đen da đầu.
- Tuy nhiên chắc chắn trong thành phần vẫn có thuốc nhuộm tóc vì e thấy có mùi thuốc nhuộm thoang thoảng nồng nồng. Nếu bôi ra da, hoặc giấy trắng thì vẫn có chất nhuộm đen phải chùi kỹ mới hết (dĩ nhiên nếu ko thế thì sao phủ được tóc bạc).
- Túm lại sau 1 lần dùng thử e quyết định: chỉ dùng trước khi có việc cần xuất hiện chỗ đông người, show up, trong sự kiện gì đó (ví dụ cỗ bàn, đám cưới hỏi, hội nghị, v.v....), còn lại tháng 2 lần chăm chỉ ra tiệm hớt ngắn tóc, ko dùng dầu gội phủ bạc cho đỡ hại.
Cụ nào có ý kiến gì khác về vụ dầu gội phủ bạc này ko ạ? (e chỉ lăn tăn vấn đề hại tóc, nhuộm thường xuyên tháng 1 lần liệu có gây rụng tóc, bạc nhiều thêm ko?)

Loe_hờ lú

Xe điện
Em mới có Băm hai mà tóc cũng bạc nhiều quá
Nguyên nhân do gen các cụ ạ. Ông cụ nhà em 70 tóc bạc trắng như cụ Tổng rồi

jany

Xe tăng
Chào các cụ,
Có nhuộm tóc dược liệu Thái Dương đó cụ. Nhưng dược liệu trời gì cũng vẫn cứ phải có hóa chất.

lamhoangvan87

Xe container
Chào các cụ,
Em mua lọ phủ bạc 200k về tự làm 30 phút là xong.
Mỗi lần cũng được 1 tháng.
Lọ đó e dùng cả năm.ko hết

qazwsxedc

Xe tăng
E đánh dấu, e cũng bạc hết mái nhưng từ trước cũng aq kệ b nó. Hóng xem có cách nào hay ko chứ nhuộm là em ngại

leo86vn

Xe tăng
Nhà e 3 đời tóc đều bạc sớm, tầm 30t là hoa râm rồi. Ô a trai em hồi 20t đã bạc nửa đầu, may quá e lại bị mỗi 1 chòm sau gáy, đến 15 năm nay vẫn y vậy :D

Chang

Xe tải
Có dịch vụ nhổ tóc bạc không các cụ? Em bạc sợi ngắn nên chưa đến nỗi phải nhuộm nhưng nà lật tóc ra nhìn ngứa mắt lắm. Nhà ko có ai nhổ cho, tự nhổ muốn gãy tay :(

happyhn

Xe container
Có dịch vụ nhổ tóc bạc không các cụ? Em bạc sợi ngắn nên chưa đến nỗi phải nhuộm nhưng nà lật tóc ra nhìn ngứa mắt lắm. Nhà ko có ai nhổ cho, tự nhổ muốn gãy tay :(
Trước có quán gội đàu dổ tóc bạc ở Lê Ngọc Hân. Giờ 0 biết còn 0. Tuy nhiên quán này nv ăn mặc kín mít nên em 0 vào. Trước có mấy quán gội đàu dổ tóc = dăng em hay tạt té.

Fantomu82

Xe buýt
em cũng 4 sọi rồi tóc bạc cũng nhiều. toàn nhờ F1 nó nhổ cho. nhổ nhiều thì tóc thưa nhìn như hói nên thôi kệ. chả sao cụ ah.