Có cụ nào biết rõ về chương trình đổi cũ lấy mới của Vìnast chưa?

Trạng thái
Thớt đang đóng

TuNam

Xe tải
Sắt vụn thì 4-5 năm nữa cũng ko lo. E là e chỉ lo anh V tự nhiên bảo chán ko làm xe nữa rùi rao bán mới sợ. Như CooBay ý, pr rõ hoành tráng, các cụ thấy ngon đổ hết tiền túi vào. Đùng cái e tèo làm các thượng đế điêu đứng
Đúng đấy bác. Thực ra tôi thấy Lux sedan cũng là cái xe thường, không quá kỳ vọng về độ nội ngoại thất, gầm bệ động cơ thì tôi cảm nhận hơn kỳ vọng :), hãng có chiêu mua bán đổi xe nhanh gọn, thế là chơi thôi. Sợ nhất là ông Vin ông ý bỏ cuộc, không làm ô tô nữa thì mệt. Trộm vía nếu có vậy thì cứ đi cho đến khi hỏng thì về quê dọn góc vườn đặt con sedan vào, coi như đồ trang trí thay cây cảnh với hòn non bộ :-D Còn nếu Vin thành công, sau lại đổi xe Vin tiếp

datto70

Xe điện
Tất cả các thủ tục nhì nhằng em đều ko quan trọng
Câu hỏi đặt ra là - Liệu đổi sang xe vinfast có trở thành nô lệ cho chiếc xe ko ?
Nó chưa phục vụ mình mà mình lại phục vụ nó ngược lại thì sung sướng , hạnh phúc ở cái chỗ nào
Mà xe Vin chất lượng chưa được thẩm định thì liệu sau 2 năm có trở thành ,,,, mang ra hàng sắt vụn ko cũng chưa ai dám nói ,
Chắc ăn cứ chờ xem cái đã
Cụ cầu toàn thì: (1), yêu Vin thì chờ 3-5 năm nữa; (2), cứ Bim, Mec, To, Hu, Ki, Fo, Hon mà mua.
Tôi nghĩ hiện Vn cũng có > 10000 người chắc làm no le cho xe vin roi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cầu toàn thì: (1), yêu Vin thì chờ 3-5 năm nữa; (2), cứ Bim, Mec, To, Hu, Ki, Fo, Hon mà mua.
Tôi nghĩ hiện Vn cũng có > 10000 người chắc làm no le cho xe vin roi.
Liệu ước mơ Vinfast đưa thông số cho VAMA có còn hiện thực không cụ? Hay hứa xuông, chỉ vào để tham dự Triển lãm ô tô Việt Nam 2019 rồi xù luôn?
:D

barminhtri

Xe tải
Đúng đấy bác. Thực ra tôi thấy Lux sedan cũng là cái xe thường, không quá kỳ vọng về độ nội ngoại thất, gầm bệ động cơ thì tôi cảm nhận hơn kỳ vọng :), hãng có chiêu mua bán đổi xe nhanh gọn, thế là chơi thôi. Sợ nhất là ông Vin ông ý bỏ cuộc, không làm ô tô nữa thì mệt. Trộm vía nếu có vậy thì cứ đi cho đến khi hỏng thì về quê dọn góc vườn đặt con sedan vào, coi như đồ trang trí thay cây cảnh với hòn non bộ :-D Còn nếu Vin thành công, sau lại đổi xe Vin tiếp
Hi, e thì e vẫn đặt niềm tin vào những tập đoàn toàn cầu thui. Cơ bản e cũng chưa đi và chưa xác định đi xe nào quá 3 năm nên e thích những hãng tên tuổi, dễ thanh khoản. Hiện tại đang rất thích Subaru nhập khẩu mới về giá rất hợp lý

nissantiida

Xe điện
Hi cụ cũng phải thông cảm vì công ty SS mới thành lập nên chưa được chuẩn chỉ lắm. Ai mới mà chả bỡ ngỡ. Số lượng người làm cũng ít trong khi 1 ngày có cả nghìn xe trên cả nước gửi thẩm định online. Thẩm định online cũng chỉ là xem qua ảnh. Người ta ước áng chừng thôi
Nếu nhiều người quá thì nên có lịch hẹn đến xem book trước. Chứ cứ đến xếp hàng thi gan ai rảnh hơn thì bảo sao nền kinh tế năng suất thấp.

datto70

Xe điện
Khách gửi online từ các showroom. Khách tự đến thẩm định cũng rất đông dẫn đến bị quá tải. Em cũng nghĩ nên ưu tiên những khách có hợp đồng cọc xe mới Vìnasft trước rồi mới đến khách vãng lai
Nếu nhiều người quá thì nên có lịch hẹn đến xem book trước. Chứ cứ đến xếp hàng thi gan ai rảnh hơn thì bảo sao nền kinh tế năng suất thấp.
Hi cụ cũng phải thông cảm vì công ty SS mới thành lập nên chưa được chuẩn chỉ lắm. Ai mới mà chả bỡ ngỡ. Số lượng người làm cũng ít trong khi 1 ngày có cả nghìn xe trên cả nước gửi thẩm định online. Thẩm định online cũng chỉ là xem qua ảnh. Người ta ước áng chừng thôi
Đông khách thế em mừng cho Vin, bán ế quá, em sợ anh V bỏ cuộc chơi thì gay, xe em sau này hỏng kg biết sửa ở đâu.
Em vào chỗ xưởng dịch vụ của Vin ở VIncom cũng vậy, đánh giá tổng thể đạt điểm 2/10 so với toyota, nhưng em vẫn thông cảm cho hãng xe của anh V, hy vọng họ hoàn thiện dần.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Liệu ước mơ Vinfast đưa thông số cho VAMA có còn hiện thực không cụ? Hay hứa xuông, chỉ vào để tham dự Triển lãm ô tô Việt Nam 2019 rồi xù luôn?
Ước mơ làm gì chuyện đó. VAMA là dạng hiệp hội, ai muốn tham gia thì tham, không thì thôi, con số khai báo lên cũng chẳng có kiểm chứng, không biết có đúng hay không.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ước mơ làm gì chuyện đó. VAMA là dạng hiệp hội, ai muốn tham gia thì tham, không thì thôi, con số khai báo lên cũng chẳng có kiểm chứng, không biết có đúng hay không.
Không phải thế đâu cụ ạ.

botom

Xe tăng
Đợt đầu đổi xe cũ lấy xe mới, các bác thẩm định xe của Vin cho giá hời, để anh em lao vào đổi thôi. Chứ bây giờ các bác đi thẩm định xe cũ, em đố bác nào bán xe cũ được giá cho Vin đấy :). Bãi xe cũ của Vin đầy rồi, và tương đối đủ doanh số bán ra rồi, nên giờ Vin dìm giá xe cũ khiếp lắm các cụ ạ.

Khanh.Uticom

Xe hơi
Sau khi mua xe cũ thì Vin bán ở đâu nhỉ?
Em muốn tìm hiểu để làm 1 em.

rock4ever

Xe tải
Phải đến tận nơi để xem à cụ? không có danh sách xe trên wed để xem cho tiện nhỉ?
Qua trực tiếp thì mất thời gian quá.
Cụ mua xe cũ qua web, thanh toán online ko cần xem thì e cũng nể cụ nhiều phần

Khanh.Uticom

Xe hơi
Cụ mua xe cũ qua web, thanh toán online ko cần xem thì e cũng nể cụ nhiều phần
Cụ chưa hiểu ý em.
Giả sử có 100 xe trên wed có hình ảnh, giá rổ trên đó để mình xem. Kết xe nào thì mới đến xem thực tế;
Có phải nhanh hơn là chạy ra bãi 100 xe để ngó nhỡ mà không ưng cái nào lại mất công về ạ?

nissantiida

Xe điện
Cụ chưa hiểu ý em.
Giả sử có 100 xe trên wed có hình ảnh, giá rổ trên đó để mình xem. Kết xe nào thì mới đến xem thực tế;
Có phải nhanh hơn là chạy ra bãi 100 xe để ngó nhỡ mà không ưng cái nào lại mất công về ạ?
Như này là hợp lý. Nếu quá đông khách thì đến xem/bán xe cũng phải book lịch trước trên web hoặc qua điện thoại. Làm cái lịch hẹn qua web cũng dễ và nhanh. Quy trình thể hiện vị thế.

Chỉnh sửa cuối:

rock4ever

Xe tải
Cụ chưa hiểu ý em.
Cụ cứ alô hỏi xe cần tìm và khoảng giá rồi ra xem cho nhanh. Kiểu gì mua xe cũ cũng phải đến tận nơi xem mà.

Khanh.Uticom

Xe hơi
Cụ cứ alô hỏi xe cần tìm và khoảng giá rồi ra xem cho nhanh. Kiểu gì mua xe cũ cũng phải đến tận nơi xem mà.
Em nghĩ với khả năng và tiềm lực của Vin thì họ đang làm wed để chào bán xe cũ trong kho. Sớm muộn sẽ ra thôi;
Chứ thời đại 4.0 rồi mà mua bán như cụ thì em thấy không tương ứng với đẳng cấp của 1 tập đoàn như Vin;

Trạng thái
Thớt đang đóng