[Funland] Có cụ nào biết về CFD không ạ?

Huy_metal

Xe tải
Em có người (lạ) mời và hướng dẫn chơi (đầu tư) cái gọi là cổ phần hay cổ phiếu gì đó là một dạng chứng khoán thì phải, qua CFD. Nói chuyện qua điện thoại và lập tài khoản rồi hướng dẫn cả tối mà em vẫn chưa hiểu gì hết. Cụ nào chơi rồi cho em một lời khuyên với ạ. Em ở tỉnh lẻ nên hơi tối dạ, mong các cụ thông cảm mà đừng ném đá em.

VCHDHN

Xe container
Người lạ là người nước lạ ah=))=))=))

xuantien_mobis

Xe lăn
Lại 1 người định mang tiền của mình cho người khác tiêu vì dc hứa lợi nhuận khủng. Té đi Cụ

Taxoakuta

Xe tải
Món cổ phiếu quốc tế thôi, như ông nào mua Tesla giữa năm ngoái hay cuối năm thì nhân mấy tk rồi, còn bọn gọi cho cụ là đám rác chắc nó bảo cụ ăn cổ tức, bảo nó là anh với chú góp 7/3 chú cọc 3 đây anh múc hết chia nhau xem nó còn ý ới không.

Huy_metal

Xe tải
Người lạ là người em chưa gặp chưa quen bao giờ. Là 1 cô gái trẻ khá xinh và hiểu biết. Nhưng nghe xong mà ung hết đầu, chả hiểu gì cả. Em chẳng giám thả gả ra đuổi lên em hỏi xưm có cụ nào chơi rồi không? Vì đúng là nghe như đang bị lừa vậy.

SafetyDriving

Xe hơi
CFD - Contract For Difference / Cốt lõi là một loại dạng đầu tư đánh cược giữa người chơi với người nhận cược dựa trên dữ liệu nửa thật, nửa mô phỏng của thị trường.

Thông thường, thị trường tài chính trên thế giới có một phân khúc cho người ít hiểu biết và kinh nghiệm không có khả năng để tìm ra được đúng kênh đầu tư thật. Vì bản chất nó không phải thị trường thật nên nguồn tiên không lưu thông từ thị trường qua cộng đồng đầu tư; mà chỉ là một nơi đứng ra nhận đánh cược. Ngay trong bản chất, nó đã chứa đựng "Conflict Interests" - Mâu thuẫn lợi ích giữa 2 bên.

CFD tồn tại phổ biến ở một số các nước dân trí thấp và lân cận khu vực vùng Đông Nam Á, Tây Á, Đông Âu. Ở UK,chỉ một số được cấp phép và phải có cơ quan giám sát, vì ở UK đánh cược là hợp pháp. Ở Mỹ, CFD bị cấm.

Cụ thể: Gọi là Đầu tư Mua Cổ phiếu. Nhưng thực chất là: Bên A đặt cược tiền với bên B. Bên A thắng thi bên B thua nhưng bên B cầm tiền. Nếu bên A thắng quá lớn thì bên B sẽ không trả tiền bằng đủ chiêu trò.

Ở VN, phổ biến có 2 loại:

1) Introducing Brokers: Môi giới trung gian có nhiệm vụ tìm kiếm, mồi chài khách hàng đầu tư và ăn theo % doanh số. Họ chọn ra khoảng 80 Cổ phiếu của các công ty lớn của Mỹ cố số lượng phát hành cực lớn để nhằm chậm thời gian biến đổi. Vì cành mạnh biến đổi càng không có lợi cho họ.

2) Brokers đểu: Tự nhận là công ty đầu tư quốc tế, rồi kêu gọi khách hàng mở Account. 99% các Brokers đang hoạt động ở VN đều là rởm.

Lời khuyên: Đừng bao giờ đầu tư qua CFD theo lời bất cứ ai. Cần gì cứ lên đây hỏi.

Chỉnh sửa cuối:

missto

Xe buýt
Em có người (lạ) mời và hướng dẫn chơi (đầu tư) cái gọi là cổ phần hay cổ phiếu gì đó là một dạng chứng khoán thì phải, qua CFD. Nói chuyện qua điện thoại và lập tài khoản rồi hướng dẫn cả tối mà em vẫn chưa hiểu gì hết. Cụ nào chơi rồi cho em một lời khuyên với ạ. Em ở tỉnh lẻ nên hơi tối dạ, mong các cụ thông cảm mà đừng ném đá em.
Té đi cụ, gì ngon chả bao giờ tới lượt mình đâu. Sáng hôm qua có cuộc gọi, em bốc máy thì đầu bên kia: " Có 3t đang chuẩn bị chuyển vào tk bạn, vui lòng truy cập fecredit.com để nhạn tiền, tút tút". Đấy có nhõm 3t mà cũng gọi điện nài

tranchibang

Xe tải
tóm gọn lại là bịp bợm, đừng tham gia cụ ạ

Huy_metal

Xe tải
CFD - Contract For Difference / Cốt lõi là một loại dạng đầu tư đánh cược giữa người chơi với người nhận cược dựa trên dữ liệu nửa thật, nửa mô phỏng của thị trường.

Thông thường, thị trường tài chính trên thế giới có một phân khúc cho người ít hiểu biết và kinh nghiệm không có khả năng để tìm ra được đúng kênh đầu tư thật. Vì bản chất nó không phải thị trường thật nên nguồn tiên không lưu thông từ thị trường qua cộng đồng đầu tư; mà chỉ là một nơi đứng ra nhận đánh cược. Ngay trong bản chất, nó đã chứa đựng "Conflict Interests" - Mâu thuẫn lợi ích giữa 2 bên.

CFD tồn tại phổ biến ở một số các nước dân trí thấp và lân cận khu vực vùng Đông Nam Á, Tây Á, Đông Âu. Ở UK, thì phải có cơ quan giám sát. Ở Mỹ, CFD bị cấm.

Cụ thể: Gọi là Đầu tư Mua Cổ phiếu. Nhưng thực chất là: Bên A đặt cược tiền với bên B. Bên A thắng thi bên B thua nhưng bên B cầm tiền. Nếu bên A thắng quá lớn thì bên B sẽ không trả tiền bằng đủ chiêu trò.

Ở VN, phổ biến có 2 loại:
1) Introducing Brokers: Môi giới trung gian có nhiệm vụ tìm kiếm, mồi chài khách hàng đầu tư và ăn theo % doanh số. Họ chọn ra khoảng 80 Cổ phiếu của các công ty lớn của Mỹ cố số lượng phát hành cực lớn để nhằm chậm thời gian biến đổi. Vì cành mạnh biến đổi càng không có lợi cho họ.
2) Brokers đểu: Tự nhận là công ty đầu tư quốc tế, rồi kêu gọi khách hàng mở Account. 99% các Brokers đang hoạt động ở VN đều là rởm.

Lời khuyên: Đừng bao giờ đầu tư qua CFD theo lời bất cứ ai. Cần gì cứ lên đây hỏi.
Em cảm ơn các cụ đã phân tích, chỉ giáo và cho em lời khuyên xác đáng. Thật đúng là không có gì qua được mắt các cụ of nhà mình.

Duatythoi

Xe tải
Động tới tiền cái gì mình ko am hiểu tốt nhất là té khẩn trương, cái gì mà dễ ăn thì họ hàng hang hốc người ta hốt hết rồi