Thảo luận có cụ nào còn chơi Mekong k cứu em với

xe mekong

Xe đạp
e mới lần đầu mua xe, mua mekong chạy vì xe rẻ máy dầu còn 7 chổ nên phù hợp với túi tiền và nhu cầu công việc. hiện tại xe em có 1 số vấn đề như thế này kính mong các cụ cứu giúp: về máy móc :" bị chảy nhớt phốt đầu máy, cái này thay phốt là được, e muốn hỏi các cụ mình tự thay đc k ạ? ý là chỉ cần tháo két nước với mặt galăng ra rồi tháo bu li và thay hay phải hạ máy xuống mới thay đc? xe e đời 96 máy mec. e tìm hiểu trên mạng thấy tiền thay phốt hết 1triệu. thứ2 là cục dyamo phát điện:" chạy ban ngày thì đèn báo sạc sáng mờ mờ rồi tắt, đêm bật đèn thì nó cũng sáng trưng luôn. e thử tháo cọc bình lúc xe đang nổ thì xe vẫn nổ bt. e có tự thay tiết chế mới nhưng k hết. Thứ 3 bốt lái:" bị rơ, e lắc lê ốc lại rồi nhưng k đc. cái này phải thay mới hay khắc phục đc ạ? thứ 4 là 2 cái cửa bên phụ. mở ra rất khó do bị kẹt khoá. khoá này mình mua có k ta. Vì mê xe nhưng k có tiền nên e mong các cụ chỉ giáo để e tự làm bớt ra gara cho đở tốn kém ạ. Em cảm ơn các cụ nhiều

xe mekong

Xe đạp
mấy cụ chơi mekong chắc yên nghỉ hết rồi huhu

ANHDONGDUC

Xe hơi
Sao phải khổ thế bác, qua xưởng họ làm cho có phải nhàn hơn ko. Nếu bác thích tự làm cũng dc qua e 11 Nguyễn Hoàng Tôn e hướng dẫn cho

xe mekong

Xe đạp
Sao phải khổ thế bác, qua xưởng họ làm cho có phải nhàn hơn ko. Nếu bác thích tự làm cũng dc qua e 11 Nguyễn Hoàng Tôn e hướng dẫn cho
tiếc cái e ở xa bác quá. nơi e ở toàn rừng là rừng tìm 1 chổ bơm bánh xe đả khó nói gì tới gara😂😂. Hổm rày tự mày mò cũng làm lại đc dàn rotuyn lái với thay phốt đầu máy + diamo rồi bác. tạm thời là còn cái bốt lái nó hơi rơ rơ thôi. vài hôm e lột sàn + mở táp lô ra kiểm tra dây nhợ nữa là xong.

drbacgms

Xe tăng
Nếu ở rừng thì cứ tháo tung ra sửa như máy xúc thôi bro! Xe ấy đơn giản mà!

ANHDONGDUC

Xe hơi
tiếc cái e ở xa bác quá. nơi e ở toàn rừng là rừng tìm 1 chổ bơm bánh xe đả khó nói gì tới gara😂😂. Hổm rày tự mày mò cũng làm lại đc dàn rotuyn lái với thay phốt đầu máy + diamo rồi bác. tạm thời là còn cái bốt lái nó hơi rơ rơ thôi. vài hôm e lột sàn + mở táp lô ra kiểm tra dây nhợ nữa là xong.ch
Chúc mừng bác đã đặt những bước đầu tiên lên con đường của dầu mỡ lấm lem.