[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

chikien2811

Xe hơi
có cụ mợ nào biết vụ sn chủ tịch/ e gái chủ tịch... rồi lđ cấp cao của vin ntn ko kể em hóng với.

Bung To

Xe điện
Bác mà mang được đậu tương CNC về VN trồng để đậu tương trồng ở VN cạnh tranh đánh bạt hết đậu tương nhập khẩu thì không chỉ nông dân VN sẽ tạc tượng bác!
Còn ngô, muốn năng suất cao bằng được ngô nông dân mấy nước mà VN đang phải nhập khẩu về thì còn phải phấn đấu rất lâu nữa (mà người ta cũng chẳng đứng yên chờ)!
Còn công nghệ cao hay thấp em chỉ nhìn vào cái thực tế, nếu kỹ thuật cao hơn hiện tại để mang được năng suất, chất lượng cao hơn, giá thành thấp hơn để nó sống được là CNC rồi. Còn mang mấy cái phần mềm, mấy cái chíp điện tử,... chẳng để giải quyết được gì, nông dân VN không cần những thứ đó!
Hiện tại nhiều thứ ở VN có thể nuôi-trồng thì nông dân VN cũng đã bắt chúng đạt năng suất (và cả chất lượng) chẳng những chẳng kém, mà có khi còn hơn ở mấy nước kia. Nhưng thế cũng chưa đủ để nông dân VN cạnh tranh với họ!
Làm Nông nghiệp mà bị giới hạn đất không quá 5ha và đất đai luôn có thể bị thu hồi để làm các dự án khác thì khó làm lắm cụ ạ !

banmotnucuoi

Xe lăn
Làm NN CNC thì chỉ phù hợp được khi làm rau quả trái mùa, chú e thấy vào chính vụ rau thì đến 2/3 lượng rau sạch phải mang đi chôn lấp, ủ để làm phân. Nhất là hệ thống của vin.
Còn thực chất các nhà sản xuất đang làm trò, à không, bán rẻ quá thì dân ko tin nó là sạch. Bán đắt lượng người mua ít

Lệ Cẩm

Xe điện
Em đã từng đầu quân cho Vin và em thấy mỗi ngày trôi qua là 1 ngày dài. Kết thúc mỗi ngày, nghĩ đến ngày mai phải đi làm tiếp là thấy mệt mỏi

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Anh Vượng mới nhảy sang cả Nghệ Thuật đấy.
VCCA.
Mới triển lãm Nghệ thuật đương đại - Mùa 1 - Mang tên TỎA.

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cái Trung tâm thương mại của anh V giờ vắng như chùa bà đanh. Cuối tuần em cho F1 lượn qua mà cứ nghĩ mình vào nhầm, các shop, quán ăn đóng cửa gần hết. Anh V bán
xong hết căn hộ rồi, nên cụ xin làm quản lý TTTM có khi lại ngon, chẳng mấy việc làm, lương lại ngon. Hehehe...
Em là Anh Vượng.
Em mở thêm mảng Vintravel.
Sẵn khách sạn đó
Săn TTTM
Sẵn cả vườn thú
Sẵn cả Vinmart.

Du lịch trong nước
Đưa khách đi quá chuẩn.
Thâu tóm hết khách nước ngoài đến VN.
Đưa họ vào đó.

Mảng du lịch nước ngoài
Dựa vào thương hiệu của Vin đi tour tin tưởng hơn.

Chỉnh sửa cuối:
Làm quen cf trà đá thì em sẵn sàng thôi
nhưng mà trong công việc thì em không mong gặp cụ lắm :))
tại vì bên em cấp vật tư nên chỉ hay gặp ban quản lý, ban đấu thầu các thứ khi đang thi công :)
chứ cụ là quản lý TTTM thì là sau khi đã đi vào hoạt động rồi cụ mới về đó làm việc, mà nếu em hay gặp cụ thì chỉ có bảo hành, cái đó em không khoái lắm =))=))=))
Bác nói rất hay.Mong bác tư vấn giúp em.em làm bên kinh doanh chuyên cung cấp vật tư cho dự án chủ yếu là Sàn Gỗ, Tủ Bếp, Cửa Gỗ công nghiệp, vật liệu hoàn thiện nội thất.em đang muốn thử đánh vào nhà của ông Vượng vì ông ấy đang có nhiều dự án triển khai.nhưng thực sự em chưa biết đường đi nước bước ntn.em cũng đang còn trẻ nên cũng chưa có nhiều kinh nghiệm trong nghề.rất mong đc Bác giúp đỡ.SĐT của em là: 01669068302. Nếu đc Bác có thể cho e SĐT của Bác em sẽ trực tiếp gọi điện cho Bác.em làm ngoài Hà nội,mùa Đông cũng đến rồi nếu a e mình hợp nhau có thể mời bác vài Chén trao đổi thêm kinh nghiệm.em rất thích kinh doanh nên đã chọn nó.Mong sớm nhận đc tin nhắn phản hồi của Bác.

Giohoangproutc

Xe đạp
Có ai biết thông tin gì về làm mảng quản lý xây dựng bên vin ko à, chả là e đang có ý định vào vin làm bên mảng xây dựng tuy e lại là kỹ sư cầu đường (có người giới thiệu e vào). Tuy nhiên e hơi quan ngại khi vào vin làm???

Giohoangproutc

Xe đạp
Bác cho e hỏi làm bên quản lý dự án của vin lương bn? Làm từ mấy giờ đến mấy giờ nghỉ? Thưởng lễ tết như nào? Có thu nhập thêm ko ạ? Có hỗ trợ chỗ ở ko hay tự thuê nhà ở? Vì e đã làm quản lý dự án đc 4 năm rồi, đang có người giới thiệu e vào vin làm, tuy nhiên e hơi băn khoăn vì thấy ô ý bảo làm cũng hơi vất vả, nhanh trưởng thành.

Giohoangproutc

Xe đạp
Ở Vin không có gì là vô thời hạn cả, có thể vô hạn cũng có thể chết bất thình lình :))
Thật ra khi nó đã đuổi cụ thì không có cái gì là vô lý cả, nó đã đuổi được cụ thì ít nhất cái đầu nó cũng nhiều sỏi hơn cụ ít nhất là trong cái môi trường đó
Hơn nữa trong HĐLĐ của Vin hay bất cứ các cty nào khác tại VN hiện tại thì cái điều khoản đền bù nếu vi phạm HĐ nó chỉ là một cái gì đó thí dụ thôi, cụ không làm gì được nó đâu.
Và kể cả có điều khoản đi nữa thì cũng không thiếu cách để cụ phải tự nghỉ (cái này không riêng gì Vin)
Vấn đề tùy thuộc cụ mong muốn cviec như nào thôi, cụ nên cân nhắc giữa cơ hôi, tính bền vững cviec, và "quan hệ" :))
Bác cho e hỏi làm bên quản lý dự án của vin lương bn? Làm từ mấy giờ đến mấy giờ nghỉ? Thưởng lễ tết như nào? Có thu nhập thêm ko ạ? Có hỗ trợ chỗ ở ko hay tự thuê nhà ở? Vì e đã làm quản lý dự án đc 4 năm rồi, đang có người giới thiệu e vào vin làm, tuy nhiên e hơi băn khoăn vì thấy ô ý bảo làm cũng hơi vất vả, nhanh trưởng thành

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Bác cho e hỏi làm bên quản lý dự án của vin lương bn? Làm từ mấy giờ đến mấy giờ nghỉ? Thưởng lễ tết như nào? Có thu nhập thêm ko ạ? Có hỗ trợ chỗ ở ko hay tự thuê nhà ở? Vì e đã làm quản lý dự án đc 4 năm rồi, đang có người giới thiệu e vào vin làm, tuy nhiên e hơi băn khoăn vì thấy ô ý bảo làm cũng hơi vất vả, nhanh trưởng thành.
bà bán nước thì bảo : con vào vin làm con khẳng định sẽ đem lại đc bao nhiêu cho ô chủ ? nếu con khẳng định và cống hiến như làm cho mình thì bà tin là vượt điều con mong muốn.
thế là e nộp hồ sơ xin làm bảo vệ dưới tầng hầm xin lao động chân tay, để học và xem phương thức đào tạo dạy dỗ của họ, rồi e tư bỏ việc k lương ( e làm có 10 ca thôi ạ hồi ở Royal ạ ) .
thế là về e tìm thuê đất e làm bãi trông xe ạ éo đi làm thuê nữa , lâu dần mấy ô có ô tô xe máy và các ô bảo vệ các ô ý góp tiền thuê nhà cho e, góp tiền ăn cho e, góp tiền cho e để e mua phương tiện đi lại ạ. còn thời gian đi làm và nghỉ thì e éo dc ai chấm công cho ạ.

lamhaha191

Xe tăng
bà bán nước thì bảo : con vào vin làm con khẳng định sẽ đem lại đc bao nhiêu cho ô chủ ? nếu con khẳng định và cống hiến như làm cho mình thì bà tin là vượt điều con mong muốn.
thế là e nộp hồ sơ xin làm bảo vệ dưới tầng hầm xin lao động chân tay, để học và xem phương thức đào tạo dạy dỗ của họ, rồi e tư bỏ việc k lương ( e làm có 10 ca thôi ạ hồi ở Royal ạ ) .
thế là về e tìm thuê đất e làm bãi trông xe ạ éo đi làm thuê nữa , lâu dần mấy ô có ô tô xe máy và các ô bảo vệ các ô ý góp tiền thuê nhà cho e, góp tiền ăn cho e, góp tiền cho e để e mua phương tiện đi lại ạ. còn thời gian đi làm và nghỉ thì e éo dc ai chấm công cho ạ.
Phiếm vãi cụ

Bang Phó

Xe hơi
Em hóng xin chân bảo vệ

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com

tungkt

Xe tải
Xin lỗi nếu tôi biết chính xác cậu là ai thì cậu đừng phí thời gian làm hồ sơ nữa. Trân trọng

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Xin lỗi nếu tôi biết chính xác cậu là ai thì cậu đừng phí thời gian làm hồ sơ nữa. Trân trọng
cụ nói thế e dỗi e éo làm nữa
e ủn để cccm tìm kiếm lẫn nhau và e học hỏi ạ

gameover1107

Xe tăng
Làm hết vc thì về. Thưởng tết t13 thôi. Màu mè k khéo trên 2tr la nó gửi hồ sơ cho công an luôn. Ở timés royal đều cho căn hộ cho nvien ở nếu đi công tác trên 30 ngày. Áp lực deadline khunge khiếp. Chậm là ăn phạt luôn khỏi nói nhiều, k kiểu kiêng nể nhau mà bỏ qua.
Lương bh k vống lên trời như trước nữa đâu. Trụ dc ở đây 2 năm tương đương 5 năm cty khác

Giohoangproutc

Xe đạp
Làm hết vc thì về. Thưởng tết t13 thôi. Màu mè k khéo trên 2tr la nó gửi hồ sơ cho công an luôn. Ở timés royal đều cho căn hộ cho nvien ở nếu đi công tác trên 30 ngày. Áp
lực deadline khunge khiếp. Chậm là ăn phạt luôn khỏi nói nhiều, k kiểu kiêng nể nhau mà bỏ qua.
Lương bh k vống lên trời như trước nữa đâu. Trụ dc ở đây 2 năm tương đương 5 năm cty khác
Bác cho e hỏi hình như lương qlda ở vin gần 30 củ phải ko? Mà hình như bên vin toàn tuyển người có chứng chỉ tvgs để kiêm luôn vị trí đó ko mất thêm gói thầu tvgs nữa đúng k?

Giohoangproutc

Xe đạp
Bác tào lao quá e đang hỏi nghiêm túc vấn đề này vì đây là việc quyets định số phận con người