[Funland] Có cụ nào đã/đang làm ở Vingroup/Vincom không ạ?

godman4778

Xe tải
Em thì suýt vào làm và cũng có người nhà đang cùng làm mảng của cụ.
Em cũng chia sẻ lại với cụ một số thông tin cụ nắm được:

1. Lương, cao so với mặt bằng chung ở VN một chút nhưng xét về tổng thu nhập thì bình thường, có khi còn thấp. Vì cụ vào chỉ có lương và tháng 13. Hết
2. Môi trường làm việc đòi hỏi năng lực thực sự, áp lực công việc rất cao và có thể bị đuổi bất kỳ lúc nào nếu cụ không đáp ứng được yêu cầu công việc. Đại khái là không tồn tại tình cảm ở đây :)
3. Nội quy làm việc thì tương đối khắt khe. Luôn có đội ngũ sắp bờ soi và nếu cụ vi phạm sẽ bị phạt thẳng tay. (nội quy về giờ giấc, ăn mặc, email trao đổi công việc và thái độ làm việc trong giờ làm việc, ...). Tuy nhiên, có phạt thì cũng có thưởng, thưởng phạt phân minh. Ví dụ cả tháng cụ không vi phạm lỗi gì thì sẽ được thưởng :)
4. Cơ hội thăng tiến cao. Vì thằng nào ko làm được bị đuổi hết rồi, nên nếu cụ có năng lực thì khả năng leo lên cao khá nhanh :D

Đây là vài thông tin em có được chia sẻ cùng cụ. Chúc cụ đưa ra lựa chọn sáng suốt :D
Cám ơn cụ. Lương chỉ có tháng 13 thế các dịp lễ tết ko có thêm gì à cụ, thưởng ko vi phạm là hiện kim hay hiện vật ạ? :D
Môi trường lv ko tồn tại tình cảm, tình đồng nghiệp thì nghe có vẻ chán nhỉ. Em luôn quan niệm cty là ngôi nhà thứ 2 của mình, có cảm tình thì mới gắn bó lâu đc.
Người nhà cụ làm đã lâu chưa ạ? Làm ở đây có cân bằng được giữa công viêc -gia đình ko cụ?

chutieund

Xe hơi
Cám ơn cụ. Lương chỉ có tháng 13 thế các dịp lễ tết ko có thêm gì à cụ, thưởng ko vi phạm là hiện kim hay hiện vật ạ? :D
Môi trường lv ko tồn tại tình cảm, tình đồng nghiệp thì nghe có vẻ chán nhỉ. Em luôn quan niệm cty là ngôi nhà thứ 2 của mình, có cảm tình thì mới gắn bó lâu đc.
Người nhà cụ làm đã lâu chưa ạ? Làm ở đây có cân bằng được giữa công viêc -gia đình ko cụ?
Người nhà em làm ở đây hơn 1 năm rồi. Trước làm bên Ocean Mart rồi bị mua lại chứ không phải apply vào.
Mấy ngày lễ tết đc mấy trăm k, đủ để các cụ góp vào nhậu với nhau 1 bữa
Thưởng vì không vi phạm nội quy thì chỉ bằng 1 lần cụ bị phạt thôi ah :D

Chỉnh sửa cuối:

godman4778

Xe tải
Người nhà em làm ở đây hơn 1 năm rồi. Trước làm bên Ocean Mart rồi bị mua lại chứ không phải apply vào.
Mấy ngày lễ tết đc mấy trăm k đủ để các cụ góp vào nhậu với nhau 1 bữa
Thưởng vì không vi phạm nội quy thì chỉ bằng 1 lần cụ bị phạt thôi ah :D
Cân bằng đc công việc và cuộc sống ko cụ, áp lực nhiều nhưng về nhà xong là xả hết hay phải mang việc về nhà ạ? E

rebels

Xe điện
Một cụ từng làm ở Vin cho hay:
- Áp lực cao, đặc biệt là tiến độ, lương có thể xếp vào loại khá ở VN:-w.
- Kỷ luật khắt khe đến mức nhiều khi nhân viên cảm thấy hơi mất quyền tự do dân chủ:-t.
- Vẫn bị chi phối bởi quan hệ với các tầng lớp sếp kiểu công ty gia đình (không hẳn có năng lực là leo cao) :P.
- Nhiều lý do để phạt, thưởng không nhiều cơ hội bằng phạt, có bộ phận thanh tra luôn săm soi từng sai phạm :D.
- Được cái trang phục, tác phong nhân viên được rèn luyện chỉn chu kiểu giống như đa cấp :))

godman4778

Xe tải
Một cụ từng làm ở Vin cho hay:
- Áp lực cao, đặc biệt là tiến độ, lương có thể xếp vào loại khá ở VN:-w.
- Kỷ luật khắt khe đến mức nhiều khi nhân viên cảm thấy hơi mất quyền tự do dân chủ:-t.
- Vẫn bị chi phối bởi quan hệ với các tầng lớp sếp kiểu công ty gia đình (không hẳn có năng lực là leo cao) :P.
- Nhiều lý do để phạt, thưởng không nhiều cơ hội bằng phạt, có bộ phận thanh tra luôn săm soi từng sai phạm :D.
- Được cái trang phục, tác phong nhân viên được rèn luyện chỉn chu kiểu giống như đa cấp :))
Cụ ấy làm cho vin nào hả cụ? Vincom của em có 2 mảng là Trung tâm thương mại và xây dựng.
Nhưng các ý cụ nói hầu như đúng cả :D

baolongbalo

Đi bộ
em sắp đi phỏng vấn bên vincomerce đây các bác ợ
bác nào cho em hỏi về chính sách lương thưởng này nọ với, môi trường thì em có thấy mấy bác chia sẻ nhiều trên kia rồi :D
à còn cái là có được về đúng h không nhầy :3

Artemis

Xe hơi
Cụ muốn về đúng giờ thì Cụ nên xin vào UB phường,,,, 8h tối vẫn họp bình thường

baolongbalo

Đi bộ
ồi cái này có thấy các cụ kia nhắc đến, chả nhẽ ngày nào cũng họp à :v

thachnhung

Xe container
Nói thế nào nhỉ! Giống như đi WC vậy, người ngoài muốn vào mà người trong lại muốn ra! Nếu cụ cảm thấy đủ tự tin thì đó là môi trường tốt để trải nghiệm!

xuanlucvks

Xe tải
Hôm nay em biết được 1 vụ, có bà vừa xuống tiền (cọc 1 tỉ) mua penhouse ở dự án Vinhome chỗ Liễu Giai, nghe đâu tổng giá trị trên 60 tỷ.
Bà chị môi giới được vụ này bỏ túi phải gần tỉ bạc

duongph

Xe tăng
Website
www.quatangnamviet.com.vn
Cụ godman4778 vẫn làm ở Vin hay đi đâu rồi? Cụ về Times hay BT hay NCT vậy ah?
Cụ ấy làm cho vin nào hả cụ? Vincom của em có 2 mảng là Trung tâm thương mại và xây dựng.
Nhưng các ý cụ nói hầu như đúng cả :D

anhmt

Xe buýt
Có cụ mợ nào làm ở Vinlinks chưa ạ. Cho e xin cái review ạ

Phaodung

Xe tăng
Cứ nhìn kết quả là biết cách làm có đúng hay ko.
Vin nó phát xít nhưng công việc nó chạy thế là tốt rồi.
Chỉ sợ là đang up trend thì nói gì cũng đúng, đến khi down trend thì làm gì cũng thành sai.

Bong05

Đi bộ
Theo quan điểm của em chủ thớt đi " bán muối" hơn là đi đầu quân cho Vin tại thời điểm này ạ.

dunght92

Xe hơi

Tép diu

Xe hơi
Tình hình cụ chủ top sao rồi? em hóng.
Hay cụ vào Vin rồi chả tham gia OF nữa vậy?
Em thấy các cụ comment ở thớt này toàn nghe kể lại và nghe nói, hoặc có người quen thì biết vậy v.v... chứ không có trực tiếp làm đang làm ở đó. Thế nghĩa là các cụ làm ở Vin thì làm sao mà chém gió OF được nữa he he.... phỏng các cụ?

trungkk

Xe máy
cho em hóng mức lương với :))

trungkk

Xe máy
Anh Vượng sa thải liên tục, em có anh bạn làm giám sát bên công trình chia sẻ vậy, anh bạn bị điều từ HN đi SG, rồi SG bị áp lực nên anh tự phải nộp đơn mà xin nghỉ ( không xin nghỉ thì cũng bị đuổi)
Sao anh ý dã man vậy cụ