Thảo luận Có cụ nào đã đi đường đèo dốc bằng Honda CRV 1.5 ?

emyeumazda

Xe buýt
Em đang chuẩn bị lấy Honda CRV bản L, còn chút lăn tăn là khả năng leo đèo dốc của em nó ,
Em chủ yếu đi trong phố vào cao tốc, tuy nhiên một năm cũng có vài lần đi lên tây bắc du lịch, các cụ cho em xin ít chia sẻ với ạ !

Em cảm ơn !

thuysinh.tl

Xe container
Em thấy một cụ CRV chạy Hà Giang, Y Tý ầm ầm. Chả vấn đề gì.
Em đang chuẩn bị lấy Honda CRV bản L, còn chút lăn tăn là khả năng leo đèo dốc của em nó ,
Em chủ yếu đi trong phố vào cao tốc, tuy nhiên một năm cũng có vài lần đi lên tây bắc du lịch, các cụ cho em xin ít chia sẻ với ạ !

Em cảm ơn !

thuyphongthanh

Xe lăn
Matiz còn đi đèo dôc ầm ầm nên cụ lo cho CRV làm gì.

caisua

Xe lăn
Em thấy một cụ CRV chạy Hà Giang, Y Tý ầm ầm. Chả vấn đề gì.
đi thì xe gì cũng đi được nhưng đi như nào cơ, em sợ cụ chủ nên tham khảo kỹ hơn vì em nghe nói lắc đuôi kể cả chạy cao tốc

thuysinh.tl

Xe container
Chưa bao giờ nghe thấy vụ này.
đi thì xe gì cũng đi được nhưng đi như nào cơ, em sợ cụ chủ nên tham khảo kỹ hơn vì em nghe nói lắc đuôi kể cả chạy cao tốc

Lacet_ti

Xe container
Hộp số Cvt leo đèo ít ko sao, nhiều thì ko thể bền bằng hs thường được.

VascoReborn

[Tịch thu bằng lái]
xe 1 tỷ mà chán thế ạ

RAVA

Xe ba gác

Em cảm ơn !
-Bác cứ chạy thoải mái đi, e cho nó leo trèo 3/4 tứ đại đèo rồi, từ Ô Quy Hồ, Khau Phạ cho tới Mã Pí Lèng, kể cả phi xuống dưới đập thuỷ điện trên sông Nho Quế (chỗ con Uoat hôm rồi lộn cổ ấy), chở 5ng và 1 mớ đồ nữa. Chỉ lưu ý là con này gầm hơi thấp nên nếu đi qua chỗ nào đg sống trâu thì đuổi hết ng xuống và ngó kỹ dưới gầm cho nó cẩn thận. Dù sao thì e nó cũng chỉ là dòng cuv và 2WD thôi nên ko thể leo trèo giỏi như xe suv 4WD đc.

Chỉnh sửa cuối:

Xuanvietus

Xe đạp
Đi đèo bình thường B ơi cả 7 người ra cao tốc đi bt , chả lắc đuôi gì nhá bác

neomatrix

[Tịch thu bằng lái]
Em đi Nhật, leo đèo dốc bằng Kei car Suzuki Wagon R, đời tống 2006, full tải 3 người lớn và 1 ông nhõi 5 tuổi! đi 3 ngày 2 đêm toàn đường đèo! ì ạch thì có nhưng chả sao cả!

Huyson1521987

Xe hơi
Em đi Nhật, leo đèo dốc bằng Kei car Suzuki Wagon R, đời tống 2006, full tải 3 người lớn và 1 ông nhõi 5 tuổi! đi 3 ngày 2 đêm toàn đường đèo! ì ạch thì có nhưng chả sao cả!
Con matiz 0.8 của em còn leo được tận cột cờ lũng cú nhưng mà toàn phải đi số 1 với 2 và nghe tiếng máy xót hết cả ruột nên chỉ nói leo được thì xe nào cũng leo được :D

anhtuan11705

Xe máy
Êm ru luôn, xe 1.5 tubo công suất 188 mã lực thì đèo nào cũng leo hết, động cơ 2.4 đời cũ còn kém nó trong nhiều bài test. Con CRV 2020 của em chạy bét nhè cao tốc rồi, rất ổn, hài lòng về độ vọt và sức mạnh. Con Civic 2.0 AT của em đã leo mọi loại đèo dốc từ Hà Nội vào Đà Nẵng, quốc lộ 4D Lào Cai - Lai Châu nhưng sang CRV 1.5 Tubo thấy động cơ mạnh mẽ hơn nhiều.

RAVA

Xe ba gác
Con matiz 0.8 của em còn leo được tận cột cờ lũng cú nhưng mà toàn phải đi số 1 với 2 và nghe tiếng máy xót hết cả ruột nên chỉ nói leo được thì xe nào cũng leo được :D
-Nhiều ng rất hay lầm lẫn khái niệm thế nào là “chạy đc” và “chạy sướng” hay “chạy tốt”? Nói chung là chạy đg đèo dốc sướng phải là mấy con xe Đức có ht dẫn động cầu sau và AWD như X3, GLC trở lên. Chạy mấy con đấy vào cua ở tốc độ cao hay tăng tốc đột ngột...nó ko bị trượt bánh, quăng đuôi, ko bị đuối, lúc nào hứng lên chuyển sang chế độ sport bao phê luôn? :-"

anhtuan11705

Xe máy
-Nhiều ng rất hay lầm lẫn khái niệm thế nào là “chạy đc” và “chạy sướng” hay “chạy tốt”? Nói chung là chạy đg đèo dốc sướng phải là mấy con xe Đức có ht dẫn động cầu sau và AWD như X3, GLC trở lên. Chạy mấy con đấy vào cua ở tốc độ cao hay tăng tốc đột ngột...nó ko bị trượt bánh, quăng đuôi, ko bị đuối, lúc nào hứng lên chuyển sang chế độ sport bao phê luôn? :-"
Đường đèo Việt Nam giờ đẹp, toàn atphan tới tận răng đi dễ, xe tầm 1 tỷ trở lên giờ hệ thống phanh ABS và cân bằng điện tử tốt thì không nhất thiết phải dẫn động 2 cầu đi đèo vẫn dễ như ăn kẹo. Dẫn động 4 bánh chủ yếu đi trên đường địa hình cực khó, hay bị sa lầy, vào thôn bản vùng sâu, đường mòn. Nói về sướng thì Mec GLC đi đèo hay địa hình cực xấu thì cũng thua xa thằng Landcruzer 4500 bánh béo, em trước có thời làm xây dựng, mỗi tháng đi tầm 6000 km khắp miền bắc, miền trung, Công ty em có 8 con xe cả Mec nhưng đi đèo, đường địa hình cực xấu, vào công trường chưa có đường tốt không con nào lại được con Land bánh béo.

bixenon

Xe buýt
Đường đèo Việt Nam giờ đẹp, toàn atphan tới tận răng đi dễ, xe tầm 1 tỷ trở lên giờ hệ thống phanh ABS và cân bằng điện tử tốt thì không nhất thiết phải dẫn động 2 cầu đi đèo vẫn dễ như ăn kẹo. Dẫn động 4 bánh chủ yếu đi trên đường địa hình cực khó, hay bị sa lầy, vào thôn bản vùng sâu, đường mòn. Nói về sướng thì Mec GLC đi đèo hay địa hình cực xấu thì cũng thua xa thằng Landcruzer 4500 bánh béo, em trước có thời làm xây dựng, mỗi tháng đi tầm 6000 km khắp miền bắc, miền trung, Công ty em có 8 con xe cả Mec nhưng đi đèo, đường địa hình cực xấu, vào công trường chưa có đường tốt không con nào lại được con Land bánh béo.
Vâng cụ nhưng đi cái xe Nhật hay Hàn vào cua trên đèo nó lắc lư như tàu biển , còn xe Đức thì không phải bàn . Cụ Rava nói chuẩn ,đi sướng nó khác với đi được

dungbacauto

Xe tăng
Lo gì cụ, maztit còn lên được lo gì CRV cụ

anhtuan11705

Xe máy
Vâng cụ nhưng đi cái xe Nhật hay Hàn vào cua trên đèo nó lắc lư như tàu biển , còn xe Đức thì không phải bàn . Cụ Rava nói chuẩn ,đi sướng nó khác với đi được
Chắc cụ chưa đi Land Cruzer bánh béo rồi, vào cua, đi đèo dốc vững như ngồi tầu hỏa, xe này chuyên đi sa mạc mà bọn quân sự mỹ hay UN hay đi, nó đi địa hình vô đối về sức mạnh, độ ổn định và bền bỉ, Mec chắc phải loại chục tỷ mới so được, thằng Land công suất mạnh như xe tải nên mỗi cái dở là uống xăng thôi. Nói chung, rất ít người kể cả đại giai mua Mec đi địa hình. Em cũng từng lái xe Đức nhiều nhưng về độ hầm hố, đi địa hình em chưa thấy con nào ăn được Land tầm giá dưới 4 tỷ vì thằng Land nó thiết kế chuyên đi đường địa hình.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Chắc cụ chưa đi Land Cruzer bánh béo rồi, vào cua, đi đèo dốc vững như ngồi tầu hỏa, xe này chuyên đi sa mạc mà bọn quân sự mỹ hay UN hay đi, nó đi địa hình vô đối về sức mạnh, độ ổn định và bền bỉ, Mec chắc phải loại chục tỷ mới so được, thằng Land công suất mạnh như xe tải nên mỗi cái dở là uống xăng thôi. Nói chung, rất ít người kể cả đại giai mua Mec đi địa hình. Em cũng từng lái xe Đức nhiều nhưng về độ hầm hố, đi địa hình em chưa thấy con nào ăn được Land tầm giá dưới 4 tỷ vì thằng Land nó thiết kế chuyên đi đường địa hình.
-Có lẽ bác nhầm chủ đề rồi? Ở đây đang bàn vv chạy xe trên đg đèo dốc, mà đg đèo dốc ở VN bây giờ thì phần lớn là đg đẹp chứ ko phải là đg địa hình hay offroad. Mà chạy đg đèo dốc đẹp thì chỉ nên chạy mấy con cuv Đức, Anh hay Ý là chuẩn nhất chứ chạy mấy con suv khung gầm rời, cầu cứng phía sau như Land hay Prado thì ko sướng lắm đâu vì trọng tâm nó cao lênh khênh, chạy nhanh vào cua gấp hơi hãi? E chơi Land 4500 mới tinh từ những năm 2000, tức là cách đây hơn 20 năm và từ đó đến nay chỉ toàn chơi xe gầm cao nên ko lạ gì mấy cái lũ ấy đâu? :-"

keomutvuive

Xe điện
Crv mới e thấy tăng tốc gắt lut ga ko mạnh bang cx5 2.0.dc cái mượt mà,máy rú hơi to

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun