[Funland] Có cụ nào đã từng bị bệnh trĩ?

tykeo0914

Xe tải
bẩn các cụ. em cũng loay hoay đủ trò, thò lò đủ kiểu. và cuối cùng mất 700k đi tiêm phát vào chỗ hiểm thế là xong. em theo chuẩn đoán là c3-4 nội ngoại. trước em cung thử đủ bài thuốc lá .. uống... đắp...ngâm...xông... hôm về giỗ cụ quá chén + ngồi trên xe 200km hôm sau ăn đòn luôn, bực mình em đi tiêm + thuốc uống 1tuần tổng thiệt hại mất 700k. 2 tháng nay thấy bình thường, mỗi ngày vẫn 1 chai bia đều vào bữa tối

Tuấn Auto

Xe điện
bẩn các cụ. em cũng loay hoay đủ trò, thò lò đủ kiểu. và cuối cùng mất 700k đi tiêm phát vào chỗ hiểm thế là xong. em theo chuẩn đoán là c3-4 nội ngoại. trước em cung thử đủ bài thuốc lá .. uống... đắp...ngâm...xông... hôm về giỗ cụ quá chén + ngồi trên xe 200km hôm sau ăn đòn luôn, bực mình em đi tiêm + thuốc uống 1tuần tổng thiệt hại mất 700k. 2 tháng nay thấy bình thường, mỗi ngày vẫn 1 chai bia đều vào bữa tối
cụ tiêm ở đâu vậy? c3,4 em tưởng đi cắt chứ cụ

tykeo0914

Xe tải
em tiêm của 1 cụ làm ở bv tỉnh. ong ấy làm thêm ở ngoài địa chỉ em chỉ nhớ đường vào thôi chứ k nhớ rõ nắm. nếu cụ cần để tối về em bới giấy tờ úp nên các cụ Thưởng lãm :D

Xe0bien

Xe tải
em tiêm của 1 cụ làm ở bv tỉnh. ong ấy làm thêm ở ngoài địa chỉ em chỉ nhớ đường vào thôi chứ k nhớ rõ nắm. nếu cụ cần để tối về em bới giấy tờ úp nên các cụ Thưởng lãm :D
Cụ cho ae xin thông tin đi. Chứ em mua thuốc lá uống chưa biết có tiệt nọc ko mà đã 900k rồi

Tuấn Auto

Xe điện
vâng cụ có thông tin thì cụ chia sẻ lên đây cho em và còn nhiều cụ khác cũng có nhu cầu

xedithue

Xe tăng
Mịa, em cũng nghe 1 cụ tư vấn trên OF này là uống thuốc đông ý của thầy lang nào đó, nó hiệu quả đến nỗi tí nữa thì co cả chym. Gọi sdt đấy thì ông thầy lang ở QNinh, thầy bảo chuyển tiền đi, có triệu rưởi thôi. Thế là tha lôi 1 bao về, lại phải tốn thêm 100k tiền cho shiper, uống mãi chả khỏi. Rau diếp cá, lá chè khô, thảo dược, lang băm đủ cả mà vẫn như đi ị ra giun :)
Hôm lâu nhờ ông bạn mách, làm 200k tiền taxi sang Lâm Gia Trang, tiêm 1 mũi 500k, giờ có vẻ ngon rồi các cụ ạ.

sevens

Xe buýt
Mới bị thì chữa thế nào các cụ.
Búi chưa lòi ra ngoài ấy.

Tuấn Auto

Xe điện
Mịa, em cũng nghe 1 cụ tư vấn trên OF này là uống thuốc đông ý của thầy lang nào đó, nó hiệu quả đến nỗi tí nữa thì co cả chym. Gọi sdt đấy thì ông thầy lang ở QNinh, thầy bảo chuyển tiền đi, có triệu rưởi thôi. Thế là tha lôi 1 bao về, lại phải tốn thêm 100k tiền cho shiper, uống mãi chả khỏi. Rau diếp cá, lá chè khô, thảo dược, lang băm đủ cả mà vẫn như đi ị ra giun :)
Hôm lâu nhờ ông bạn mách, làm 200k tiền taxi sang Lâm Gia Trang, tiêm 1 mũi 500k, giờ có vẻ ngon rồi các cụ ạ.
tiêm vào luôn mít à cụ

Tuấn Auto

Xe điện

antidau

Tháo bánh
Cụ nào bị nhẹ thì ngày squat (đứng lên ngồi xuống) tầm 30 cái là không bị

bth108

Xe hơi
Hóng kinh nghiệm câc cụ

antidau

Tháo bánh
Trĩ nội tập đứng lên ngồi xuống như vậy đc ko cụ
Cháu trĩ nội mà, có vài hôm vào WC như chị em đến tháng [-O<
Squat thường xuyên hình như là ruột làm ăn hiệu quả hơn nên cít lỏng hơn không bị đau mít nữa cụ ạ /:)

Tuấn Auto

Xe điện
Squat thường xuyên hình như là ruột làm ăn hiệu quả hơn nên cít lỏng hơn không bị đau mít nữa cụ ạ /:)
Trĩ nội tập đứng lên ngồi xuống như vậy đc ko cụ
Hóng kinh nghiệm câc cụ
chịu khó ăn rau diếp cá vào cụ nhé, hiệu quả lắm đấy

bth108

Xe hơi
Cám ơn kinh nghiêm cua cu
E sẽ tâp luon

tho7782

Xe hơi
Người bị bệnh trĩ nên ăn những gì?

Căn cứ vào đặc điểm của bệnh, nên tuân theo nguyên tắc:
  • Ăn các chất thanh đạm, giàu dinh dưỡng.
  • Sau phẫu thuật ăn các chất nhỏ, mềm, ít bã.
  • Thường xuyên ăn các thức ăn nhuận tràng thông tiện.
  • Người thiếu máu lâu dài nên bổ sung các chất prôtêin, sắt. Thức ăn chính: gạo, mì, đậu, khoai, chế biến nhỏ, mềm, dễ tiêu hóa. Như cháo đậu xanh, cháo đậu đỏ, thịt nạc, trứng, sữa,… Giai đoạn chưa phát, ăn nhiều rau quả tươi, rau chứa nhiều chất xơ, có lợi cho đại tiện. Đặc biệt là rau sam, rau lang, bí đỏ, mướp… Nếu bí tiện thì dùng rau cần, mật ong. Cũng có thể ăn các thức ăn chứa dầu mỡ, nhân hạt thông, hạt dưa, nhân hạnh đào… có tác dụng nhuận tràng thông tiện. Đại tiện ra máu, gây thiếu máu, nên ăn các chất chứa nhiều sắt như rau cần, gan lợn, mộc nhĩ đen, táo đỏ, cùi nhãn, vừng…
Người bệnh trĩ kiêng ăn gì?

Người bệnh trĩ kiêng ăn
các chất kích thích, cay, nóng như ớt, gừng, hồ tiêu, tỏi, hành, uống rượu lâu dài có thể kích thích dính màng trực tràng, dẫn đến xuất huyết trực tràng, làm bệnh nặng thêm. Người bệnh trĩ cũng nên kiêng sử dụng nhiều cà phê hay trà đặc có thể làm tăng bài tiết đường tiểu gây mất nước và dẫn đến táo bón, khó đi đại tiện. Sau phẫu thuật, không nên ăn các chất có chứa nhiều bã và tương đối cứng, khó tiêu như ăn sống, quả khô, dầu ép, để tránh cọ xát cơ giới vết mổ. Không ăn thịt thủ lợn, thịt gà trống, thịt dê, tôm, cua… Những thức ăn này tỷ suất gây phản ứng nhạy cảm tương đối cao.