Có cụ nào đã từng đầu tư CHCC của Vingroup ?

Anhtuyen2016

Xe hơi
Em có mua đây cụ ạ nhưng em mua đầu tư xong bây giờ em thấy vô cùng hối hận vì e sử dụng cả dịch vụ vay của bên cđt hỗ trợ tính ra giá nhà lên đến 42tr/m2 :(
E cũng tương tự cụ. :P E mua bên A1 nên còn tạm chấp nhận được.

newone

Xe tải
Đầu tư chung cư bây giờ thì cccm phải mua cc xã hội ở ngõ 622 MK cạnh Times, giá rẻ (14,850 củ/m2) thì sau này mới có lãi đc, vid nó đã thông đg sang Times.

kimthanh_jsc

Xe tăng
Khổ Cụ nhiều tiền như vậy mà cũng bị Vượng nó lừa à.
- Giá quá cao so với giá trị thật của tài sản, đặc biệt là vị trí.
- Vượng làm trò thêm thật nhiều tiện ích để tăng giá bán.
- Mô típ xây những khu Royal và Times phù hợp với dân mình cách đây vài năm, đặc biệt là dân các tỉnh lên Hà Nội mua nhà. (Thích ồn ào náo nhiệt, thích đủ các loại TT Thương Mại phía dưới...). Nhưng nó đã là Mô típ bỏ đi của những nước phát triển, bây giờ các khu đô thị hiện đại và văn minh sẽ tách rời khu để ở và Thương mại riêng biệt.
- Do dân mình trải qua một cú lừa của thị trường 2008-2009 nên khi thấy Vượng xây nhanh, cam kết... nên rất sướng mà lao vào để cho Vượng tha hồ mà chém.
Vin nó lừa các cụ a, đầu tiên nó quảng cáo xây các trung tâm thương mại dưới đế các tòa nhà như royal, sau một thời gian bán hết nhà, trung tâm thương mại nó đóng cửa hết, cảnh quan như thác nước ở royal cũng biến mất thay bằng văn phòng, giờ vào royal buồn chán lắm vì các trung tâm thương mại nó thu nhỏ lại, các tiện ích cũng dần biến mất.

yourdalink

Xe container
Vin nó lừa các cụ a, đầu tiên nó quảng cáo xây các trung tâm thương mại dưới đế các tòa nhà như royal, sau một thời gian bán hết nhà, trung tâm thương mại nó đóng cửa hết, cảnh quan như thác nước ở royal cũng biến mất thay bằng văn phòng, giờ vào royal buồn chán lắm vì các trung tâm thương mại nó thu nhỏ lại, các tiện ích cũng dần biến mất.
Trung tâm thương mại to thế thực sự cũng khó gọi là tiện ích :D.

hainguyenhanoi

Xe buýt
Chốt lại đầu tư cc thì cứ Vin là né hở

seaniceBr

Xe đạp
Các cụ mua cho thuê lưu ý lường rủi ro nhé: Khi có 100 căn cho thuê, giá sẽ là 15tr/căn; Khi có 300 căn cho thuê, giá là 10tr/căn; khi có 5000 căn cho thuê, giá là
7,5tr/căn (cho thuê được 1000 căn và dư 4000 căn) .
cảm ơn cụ e ghi nhớ.

tranhien1979

Xe tăng
Các cụ mua chung cư sữn tttm như times, royal hay nct,... thì bao nhiêu cụ chi tiêu thường xuyên ở hầm nhà các cụ đấy đủ cho chủ hàng duy trì. Anh VV cho thuê chỗ bán hàng chứ có tài trợ họ đâu, mà các cụ ở đấy cũng không đủ ủng hộ họ thì họ chẳng bỏ đấy mà chạy. Họ đâu cần cccm vào xem, họ cần trả nhiều tiền mua hàng

riverpink

Xe máy
Không biết ở đây đã có cụ nào đầu tư và muốn cắt lỗ Vin Gardenia Cầu Diễn chưa ạ. hihi. Khoảng 2000 căn ra cùng lúc mà các cụ sales toàn nói là mua nhanh kẻo hết, căn đẹp bị mua hết rồi.

nguyenthu689bds

Xe hơi
Các cụ đi trước tư vấn giùm 3tỏi nên đầu từ vào chung cư nào?
Cụ đầu tư vào Vinhomes Skylake Phạm Hùng, bên e hỗ trợ tìm nguồn khách nước ngoài cho thuê nhé, giá cho thuê dự kiến tương đương Indochina Plaza, chính sách bán hàng cũng rất tốt cụ ạ.

muanhamuaxe

Đi bộ
Website
www.ngotuananhland.com
Không biết ở đây đã có cụ nào đầu tư và muốn cắt lỗ Vin Gardenia Cầu Diễn chưa ạ. hihi. Khoảng 2000 căn ra cùng lúc mà các cụ sales toàn nói là mua nhanh kẻo hết, căn đẹp bị mua hết rồi.
Mua đầu tư thì chung cư 885 Tam Trinh Gelexia Riverside hoặc là dòng mường thành shophouse thì khỏi nói bác ạ :D

thangdc

Xe buýt
Đầu tư chung cư cho thuê thì cụ làm 1 sàn SOHO ở Vin D'Capitale cho e. 1 sàn 2 mấy căn tha hồ mà cho thuê.

Giá bây h cũng rẻ rồi căn rẻ nhất có hơn tỷ rưỡi tý.

trantuan1101

Xe tăng
Em mở thớt này chia sẻ với các cụ về vấn đề đầu tư CHCC Vinhomes của tập đoàn Vingroup...
Các đây vài năm em có nghe "cò" rót mật vào tai và đã dại dột đầu tư 1 căn CC Royal city...và em đã sống dở chết dở với nó...mãi năm ngoái (2015) em mới bán "cắt lỗ" được...Kết quả: sau 4 năm đầu tư gần 5 tỷ, ban cắt lỗ bị lỗ 1 tỷ...hic...may mà tiền nhàn rỗi của nhà không phải vay NH chứ mà vay NH thì còn tệ hơn...hic...Với số tiền gần 5 tỷ mà hồi đó ( năm 2011) em đem gửi NH, 4 năm thì có khi hôm nay em có 1 con Mazda CX-5 để đi rồi...huhu...:D
Gần đây lại thấy các em "cò" gọi điện, nhắn tin, gửi e-mail...các kiểu...hót như rót mật vào tai: nào là cơ hội sinh lời với CH KS 5* Condotel Nha Trang, Đà Nẵng...Cơ hội đầu tư hấp dẫn với CH đẳng cấp 5* Vinhomes Liễu Giai, Vinhomes Mỹ Đình, Biệt thự Vinhomes Thăng Long...bla, bla, blo...
Theo các cụ thì có nên đầu tư không ? Đầu tư mua CH Vinhomes bây giờ liệu 3-4 năm nữa em có phải bán cắt lỗ không....?????????????
Em đang phân vân quá: cái vòng luẩn quẩn do ham kiếm tiền ( lướt sóng BĐS), Đầu tư - Chờ đợi - Cắt lỗ , rồi lại tiếp tục dự án mới, lại Đầu tư - Chờ Đợi - Cắt lỗ...Chắc 5 tỏi của em cũng đầu tư và cắt lỗ được vài lần nữa các cụ nhể...!!!!
:D :D :D
với CC của Vin,em là sale chuyên hàng Vin nhưng em cũng ko khuyên KH kiểu đầu tư xong đợi vài ba năm bán lại có giá vì :
- giá của CDT đã cơ bản kịch trần,rất khó lên nữa
- khu đô thị của Vin cơ bản là khá nhiều căn hộ,nhiều sự lựa chọn,nên có nhiều sự lựa chọn cho KH mua sau( trừ khi căn phải vị trí đẹp,số lượng ít)
- giá của Vin khá cao nên lượng KH có thể sở hữu sẽ không nhiều như CC giá vừa
với CC của Vin thì mua để đầu tư lướt sóng những căn đẹp,mua để giữ tiền bằng cách cho thuê,mua để ở sẽ là sự lựa chọn tốt hơn

doquocan

Xe hơi
Em có bạn làm sale nó chẳng bao giờ dám nói câu lướt cc của vin cả. Cứ nghe sale nào bảo lướt hàng vin em đã thấy không ổn lắm rồi. Vin chỉ hợp cho lâu dài chứ không nhanh được đâu @@

trantuan1101

Xe tăng
Em có bạn làm sale nó chẳng bao giờ dám nói câu lướt cc của vin cả. Cứ nghe sale nào bảo lướt hàng vin em đã thấy không ổn lắm rồi. Vin chỉ hợp cho lâu dài chứ không nhanh được đâu @@
Lướt là lướt ngay khi cọc đó cụ,phải chọn căn siêu đẹp số lượng có hạn chứ ko phải chọn bừa

doquocan

Xe hơi
Lướt là lướt ngay khi cọc đó cụ,phải chọn căn siêu đẹp số lượng có hạn chứ ko phải chọn bừa
Úi giời cụ làm như em không biết, cụ làm skylake thì tư vấn hộ em cái căn nào để lướt coi? Em là em thấy các cụ sales cứ bôi đỏ cái bảng hàng dọa nạt nhau chứ có gì hot đâu

Alexandre

Xe tải
Còn em còn cụ, hệ thống tttm và chơi bời gì đó dưới hầm royal city rồi sẽ vỡ trận, đóng cửa. Thời gian đầu dân ta còn lạ, đến xem, mua sắm ăn uống. Nhưng với giá ăn uống đắt, tiện dụng kém, xe cộ lằng nhằng, dịch vụ ko đổi mới,...thì sẽ lỗ đến nơi. Bài học pảkson thôi

Alexandre

Xe tải
Khổ Cụ nhiều tiền như vậy mà cũng bị Vượng nó lừa à.
- Giá quá cao so với giá trị thật của tài sản, đặc biệt là vị trí.
- Vượng làm trò thêm thật nhiều tiện ích để tăng giá bán.
- Mô típ xây những khu Royal và Times phù hợp với dân mình cách đây vài năm, đặc biệt là dân các tỉnh lên Hà Nội mua nhà. (Thích ồn ào náo nhiệt, thích đủ các loại TT Thương Mại phía dưới...). Nhưng nó đã là Mô típ bỏ đi của những nước phát triển, bây giờ các khu đô thị hiện đại và văn minh sẽ tách rời khu để ở và Thương mại riêng biệt.
- Do dân mình trải qua một cú lừa của thị trường 2008-2009 nên khi thấy Vượng xây nhanh, cam kết... nên rất sướng mà lao vào để cho Vượng tha hồ mà chém.
Xã hội nào rồi cũng đến lúc văn minh, đúng như cụ nói, ở ra ở chứ k nhộm nhoạm đc. Dân ta hám lạ thời gian đầu thôi, chán nhanh lắm