Thảo luận Có cụ nào đi lái thử xe VF8 chưa cho em xin cảm nhận

Rockport Avior

Xe tăng
Đó ko phải là tranh luận, cố nói với mấy thành phần chống phá làm gì, nó cần gì biết đúng sai đâu mà mấy Anh Em cứ cố 🤣
Lại ngụy biện rẻ tiền!
Gia cảnh nhà ông Vượng là cái gì mà người ta phải chống phá??? Anh thì đang lỗ sấp mặt, em thì ngồi tù!
Nói khéo khơi lòng thương hại của mọi người thì tốt hơn.

secrets

Xe tăng
Em cũng lái thử về, đạp cũng thấy hơi ì ạch (em không đạp lút cán). Tuy nhiên cũng không phải là nhược điểm gì to tát.
cái em cảm nhận được là ngồi sau rất mệt vì xe cứ ngớt ga là người lại nhao về phía trước. Chẳng biết có phải do chế độ thu hồi năng lượng không?
Thêm tải vào là gần 3 tấn thì khó mà thanh thoát được, ì ạch là có thật, chưa kể gián tiếp gây ra ồn do áp lực lốp lên mặt đường lớn, độ bền của hệ thống treo, dàn gầm, xung lực lên hệ thống treo này là cực kỳ lớn.
Vấn đề về việc khật khừ do thu hồi năng lượng thì có lẽ phải chấp nhận do bản chất xe điện khi chạy ở mức thu hồi cao, một phần gây ra mệt do tiếng i i tần số cao của motor điện, nhất là băng ghế sau tiếng này càng rõ (bản chất sinh học của con người là dễ dàng hấp thụ âm thanh tần số thấp-trung trong khoảng tần số giọng nói)

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Thêm tải vào là gần 3 tấn thì khó mà thanh thoát được, ì ạch là có thật, chưa kể gián tiếp gây ra ồn do áp lực lốp lên mặt đường lớn, độ bền của hệ thống treo, dàn gầm, xung lực lên hệ thống treo này là cực kỳ lớn.
Vấn đề về việc khật khừ do thu hồi năng lượng thì có lẽ phải chấp nhận do bản chất xe điện khi chạy ở mức thu hồi cao, một phần gây ra mệt do tiếng i i tần số cao của motor điện, nhất là băng ghế sau tiếng này càng rõ (bản chất sinh học của con người là dễ dàng hấp thụ âm thanh tần số thấp-trung trong khoảng tần số giọng nói)
Thêm tải vào thì chắc chắn bộ lốp sẽ nhanh mòn nhanh hỏng hơn ...

Changtct

Xe máy
Thêm tải vào là gần 3 tấn thì...
(Ngoài lề) Bác Secret khổ vl. Bác không thích Vinfast, không muốn mua Vinfast thì bác tránh xa ra chứ cứ vào tranh luận làm gì nhỉ? Mình ghét cái gì thì mình phải dẹp nó đi cho đỡ mệt đầu chứ? Tôi bình luận vài cái đã thấy chán mà bác cứ tranh luận từ ngày này sang ngày khác mà không mệt. Công nhận bác rảnh dỗi thật :))
Yêu thì yêu, không yêu thì để người ta yêu người khác chứ người gì mà cứ đi nói xấu :))
Tôi không thích mà cũng ko ghét vf nên bác đừng nghĩ là tôi bênh hoặc là fan Vin.

namphong12

Xe container
(Ngoài lề) Bác Secret khổ vl. Bác không thích Vinfast, không muốn mua Vinfast thì bác tránh xa ra chứ cứ vào tranh luận làm gì nhỉ? Mình ghét cái gì thì mình phải dẹp nó đi cho đỡ mệt đầu chứ? Tôi bình luận vài cái đã thấy chán mà bác cứ tranh luận từ ngày này sang ngày khác mà không mệt. Công nhận bác rảnh dỗi thật :))
Yêu thì yêu, không yêu thì để người ta yêu người khác chứ người gì mà cứ đi nói xấu :))
Tôi không thích mà cũng ko ghét vf nên bác đừng nghĩ là tôi bênh hoặc là fan Vin.
Không chửi thì chết đói à.

sorciere_vn

Xe buýt
Bác lại nhầm rồi, Cụ Secret đang sướng mới đúng, vì tích cực phản hồi cho sản phẩm của Việt Nam mình, dù hơi pha ke và mập mờ tí thôi.

Chứ còn bơ đi như bác thì dễ quá =)), rõ ràng là không có tâm huyết gì cả

secrets

Xe tăng
Như một còm trước đó với NAE nào đó, tôi cược 50tr cho bất kỳ chứng minh nào tôi có liên quan đến VF hay có lợi ích đối lập với lợi ích VF.
Lý do duy nhất và xuyên suốt: ghét đội bâng ti, ghét cách lập lờ về nguồn gốc, quảng cáo không đúng sự thật, nổ quá đà...khách phản ánh lỗi trên mxh thì xua quân cắ...n xé...

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vì ghét đám bângti
Cho nên không thể mũ ni trùm đầu
Mà cụ ấy ( secrets ) có chửi đâu
Văn minh lịch sự , toàn câu nhẹ nhàng
Bóc phốt chuẩn , chẳng nể nang
Bóc đâu trúng đấy , rõ ràng văn minh
Bâng ti dù rất bực mình
Cũng không cãi nổi , bởi trình kém xa
Lần nào chính cũng thắng tà
Như lần biển Tạm trưng ra định lòe...kkk

Bopbun

Xe điện
Đời này không có gì là hoàn hảo. Đã bán hàng thì có fan, có anti. Nhưng fan chân chính thì cũng phải nhìn được nhược điểm, anti chân chính thì vẫn phải nhìn được ưu điểm. Nghe fan chỉ có tung hô thì bán nhà, nghe anti chỉ có chê bai thì cũng mốc mép, mút mùa chả mua nổi con xe nào.

hungpham.tqng

Xe đạp
Thật ra đâu có cần lần nào cũng phải sạc đầy, giống như đổ xăng đâu có phải đổ đầy bình.
Nếu cắm trụ sạc nhanh 30kW thì cắm khoảng 1h có thể đi được hơn 100km rồi còn nếu muốn ngủ qua đêm thì cắm trụ 11kW thôi, dự là cục pin của VF8 phải cỡ 70-80kW, cắm 7 tiếng mới đầy. tối 11h xuống cắm rồi sáng hôm sau 6h dậy rút

làm gì có trụ 150kW cụ nhỉ, em thấy chỉ có trụ siêu nhanh khẩn cấp 250kW mà nghe nói chỉ có trên cao tốc hoặc 1 vài điểm tại các thành phố lớn để dùng cho các trường hợp phải cần sạc nhanh và di xa. Ở các trung tâm thương mại thì có trụ 30, 60kW, 60KW sạc là ổn rồi cắm 1h đi thoải mái. Còn ở chung cư thì đa phần là 11kW và bố trí nhiều trụ để các cụ có thể cắm qua đêm 6-7h
Ở VinMega Mall Tây Mỗ thấy 10 trụ 150kW. Nhà mình cách đó 2km

hungpham.tqng

Xe đạp
Ioniq bản AWD 77.4kWh nặng 2100kg (là biến thể nặng nhất, nhẹ nhất có 1800kg)
VF8 82kWh nặng 2600kg, cắt giảm từng gram khối lượng là mục tiêu của tất cả các hãng xe, xe điện lại càng quan trọng, xe anh của e nặng hơn hẳn nửa tấn cho khác biệt ;;) !!!
Có thể là pin LFP nên nặng hơn đó cụ, ngoài ra dung lượng pin VF8 cũng cao hơn Ioniq5 nữa. Pin LFP có yếu điểm là mật độ năng lượng thấp nên khối lượng nặng hơn pin NMC nhưng lại an toàn hơn, rẻ hơn, số vòng sạc nhiều hơn, chịu nhiệt tốt hơn và được dán nhãn an toàn tuyệt đối. Hy vọng trong vài năm tới VF nâng cấp lên pin thể rắn thì ngon luôn.

hungpham.tqng

Xe đạp
Cụ đang tính cái gì đấy, 350kw / 80kwh = 4.4/h ??? dòng xả của pin đâu tính như vậy.
mới hay không thì e không biết, chứ nặng hơn đến nửa tấn e đồ rằng khéo toàn đồ khảo cổ ấy chứ (giống cách làm với mấy con Lux)
Cụ nói cọn VF8 nặng quá em công nhận chứ con Lux đi ngon bỏ mịa, cụ xem tầm giá nó có con nào ngon hơn ko, mình ko nói giá lúc áp 3VC nhé vì chả có mấy người mua được. Tiếc là méo có bản nâng cấp thôi.

Easy girl

Xe tăng
ngon thì ngon, hưng sao lại phải bán ngang giá vios nhỉ. Hay do vía =))
Cụ nói cọn VF8 nặng quá em công nhận chứ con Lux đi ngon bỏ mịa, cụ xem tầm giá nó có con nào ngon hơn ko, mình ko nói giá lúc áp 3VC nhé vì chả có mấy người mua được. Tiếc là méo có bản nâng cấp thôi.

hoangthaimpc

Xe tải
Ra 1 bản đã chết rồi nâng cấp bán cho ai...

datto70

Xe điện
vf8 tôi chưa lái, nhưng IQ5 tôi đã lái, lái IQ5 về lái xe xăng chán òm