[Funland] Có cụ nào gặp tình huống này chưa? Em xin cao kiến với!

Công nông htx

Xe tải
Em lại moi cái hội này lên vì mới được bạn em gieo duyên, mời đi lĩnh hội tri thức!

songtran

Xe đạp
Em lại moi cái hội này lên vì mới được bạn em gieo duyên, mời đi lĩnh hội tri thức!
Lĩnh hội TRÍ TUỆ. :)
Bọn này bắt chữ ghê lắm. Kiến thức- tri thức- kinh nghiệm- Trí tuệ. Mỗi chung nó mới phân biệt được thôi.

songtran

Xe đạp
Cụ giới thiệu e với, e đang muốn đi xem chúng nó giảng giải thế nào
Phải quen trên 6 tháng. Tin tưởng tuyệt đối. May mắn lắm mới được chọn đấy cụ ạ.
Vậy là cụ chưa có PHÚC nên chưa có PHẦN rồi. Xin chia vui cùng cụ.

Kangkyo

Xe đạp
kính cccm mấy "chiêu" trong Giáo trình gieo duyên của CLB TÌNH NGƯỜI.
Full giáo trình ở Fb: bóc phốt clb Tình người ạ!
đứa nào cũng 1 giọng như nhau, từ 1 lò luyện ra cả!

songtran

Xe đạp
CẬP NHẬT T12/2020
Hội này đã chuyển sang địa điểm mới rồi các cụ nhé từ tháng 11/2020.
tầng 3 tòa nhà CIC số 2 Ngõ 219 Trung Kính

Các cụ cận thận nhé.

billbill

Xe buýt
CẬP NHẬT T12/2020
Hội này đã chuyển sang địa điểm mới rồi các cụ nhé từ tháng 11/2020.
tầng 3 tòa nhà CIC số 2 Ngõ 219 Trung Kính

Các cụ cận thận nhé.
Bọn chúng bỏ chỗ cũ ra chỗ to hơn rộng hơn à cụ.

hieupro0169

Xe hơi
Nhiều khi đọc nhiều sách, học theo nhiều tư tưởng mới nên càng ngày càng tự mâu thuẫn trong chính bản thân mình

theman90

Xe máy
Vợ cu theo học đa cấp chắc rồi, rút ngay không có ngày ra dg với không còn ae bạn bè gì nữa đâu

MrTyphn

Xe tải
Chúc mừng cụ vì có vợ giỏi, chả mấy mà thành chồng của triệu phú đô la.
Nhưng, em thì nghĩ cụ đang tìm đường vào chợ. Sao cụ ko đăng ký kdcn vs Mod ý cho nó nhanh!?
Tôi cũng ít khi muốn quất còm kiểu này nhưng tôi cứ nghĩ không hiểu sao có vài cụ luôn tỏ ra mình là ma cũ ở cõi này. Không có mới thì lấy đâu ra cũ

BiimBiim

Xe đạp
Không biết vợ bác chủ kinh doanh cái gì nhỉ

eparch

Xe buýt
Phải cảm ơn bác nào đã kỳ công tổng hợp nên những tài liệu này. Nếu có dịp mà gặp được phải mời bác cốc cafe đã cho e sáng mắt ra.
=============================================================
Hôm nay chia sẻ 1 số thông tin để các bác hiểu thêm

Phần 1: Dành cho những ai chưa tìm hiểu kỹ về hội này
1. Việc ngăn cấm là phản tác dụng.
- Trên clb đã dặn trước, mình có phước báu mới biết những điều này nên về nhà chắc chắn bị người nhà phản đối vì chưa hiểu. Nên càng phản đối thì bọn nó nói càng chuẩn.
- Gieo niềm tin thời này là thời mạt, vong lên trần nhiều, nhập vào người thân mình để phá pháp. Nên học càng nhiều thì càng bị phá. Càng phá lại có cơ hội để cũng cố niềm tin
2. Tại sao nhiều người tin
Bề nổi hội cũng thực hiện rất nhiều chương trình hoành tráng. Ngày buổi đầu đã nhấn mạnh là phải tuyệt đối tuân thủ pháp luật., mỗi ngày làm 10 điều tốt, làm việc thiện với những hoàn cảnh khó khăn, vô danh vô lợi.
Nên những ai mà nghi ngờ quá lại dễ dính bẫy vì mọi thứ được bố trí rất tinh vi.
3. Tại sao có nhiều vấn đề vậy mà không bị cơ quan chức năng kiểm tra
- Nội quy cấm không được quay video nên ko có bằng chứng
- Tất cả những người giảng đều đổi tên nên không làm gì được
- Không tàng trữ tài liệu. Chỉ những ai đã mời được người vào mới được tặng PHÁP BẢO luôn mang theo bên mình ( Sách không tên, không lý lịch )
- Đổi tên các buổi sinh hoạt là buổi chia sẻ thì sẽ không bị quy là có tổ chức
- Địa điểm sinh hoạt để ở nơi uy tín ( Tòa báo )
- Chỉ những người quen trên 6 tháng mới được dẫn lên clb
- Khắc phục các vấn đề của các hội tôn giáo khác ( Không phá bàn thờ , mà lại thờ CHA THIÊN MẸ ĐỊA. Gọi bố mẹ là ANH SINH CHỊ NỞ. Nên người ngoài nhìn vào lại tưởng là con cháu có hiếu, ngày nào cũng hương khói)
................
Vậy chắc các bác cũng biết nó tinh vi thế nào rồi. :)
Đấy chỉ là 1% những gì bọn nó làm thôi. Chuyện còn dài lắm................

P/s: 0974.168.705 ( Zalo) để nghe chuyện kinh dị dài tập. :)
Giờ gia đình em đang rất " HẠNH PHÚC " nên mới không ngủ để chia sẻ những điều này. Cầu mong cho mọi người đừng có bạn tham gia không thì khó nói trước lắm.
- Bác nào bảo còn lâu mới lừa được tôi.=> Vâng. bác nói quá chuẩn. Trên đó toàn người như thế.
- Bác nào nói phải làm abc...z => Giờ nó khôn rồi. Chỉ dùng ba la mật thôi.
- Bác nào nói làm căng cho sáng mắt ra=> Xin thưa là nó nghĩ nó là người trời rồi, Mình còn mê muôi. Nên chỉ cười nhẹ cái rồi quay đi. Không cận thận mình lại hộc máu ra mà chết vì không có người cãi nhau đấy.
- Bác nào bảo việc ai nấy làm => Xin thưa là sau khi nhìn lên bàn thờ thì bác không nói nổi câu đấy nữa đâu. :(

Tóm lại
- Bác nào chưa có người thân dính thì chúc mừng. Nếu mà nghe đến thì tránh xa ra.
- Bác nào có người thân dính rồi. dành thời gian nghe hết video, đọc hết sách để biết tại sao nó làm thế.
Dù sao mình vẫn phải sống thì cũng phải biết người biết ta để sống cho tốt . Xin cảm ơn.
Bác nêu rất chính xác vấn đề. Nó rất tinh vi nên chúng ta cần lập hiệp hội chứ mình bác với vài ae chống lại hàng nghìn người như thế thì khổ quá

songtran

Xe đạp
Bác nêu rất chính xác vấn đề. Nó rất tinh vi nên chúng ta cần lập hiệp hội chứ mình bác với vài ae chống lại hàng nghìn người như thế thì khổ quá
Mặc dù là chuyện trong nhà nên đóng cửa bảo nhau, nhưng nhìn danh sách DEO DUYÊN của vk dài quá, Toàn là bạn bè thân quen nên phải chia sẻ lên để bạn bè biết mà tránh.

Su.béo

Xe hơi
Website
fb.com
đừng mang tiền nhà đổ đi là ổn cụ ạ

billbill

Xe buýt
Nó mang đi mới chết chứ. Ít nhất mỗi năm cúng vong giai đoạn đầu 1 vong tầm 100k(cho 04 họ nội ngoại, kể tất cả các cụ ít nhất từ"Ông của ông nội"). Cụ thử tính xem là bao nhiêu) cúng hết cho cái bọn này đấy. Còn những vụ khởi tâm khác thì chịu ko biết được.

songtran

Xe đạp
CÂU HỎI VUI ĐỂ CÁC BÁC XOẮN NÃO CHÚT. CÁC BÁC PHẢI TRẢ LỜI CÂU 1 XONG RỒI MỚI LẦN LƯỢT CÁC CÂU SAU NHÉ
1. 1 Năm vk bác cho đi 500 triệu các bác có đồng ý không ( Tiền của vk kiếm được)?
2. Tiền nhà là tiền gì ?
=================
1. Hiện tại vk các bác kiếm được 1 tỉ / năm, sau khi tham gia hội thì kiếm được 2 tỷ/ năm nhưng làm từ thiện 500 triệu thì các bác có VUI không ?
2. Hiện tại vk các bác kiểm được 1 tỉ/ năm nhưng rất vất vả, tham gia vào hội chỉ kiếm được 500 triệu/ 1 năm và sống rất vui vẻ các bác chọn cái nào ?
3. Hiện tại vk các bác vẫn kiếm được 1 tỉ/ năm. dành 200 tr để du lịch mua sắm. Vào hội thì không mua sắm, du lịch nữa mà từ thiện 200 tr ?
Nếu ai có người nhà tham gia thì sẽ hiểu, TIỀN BẠC CHỈ LÀ CHUYỆN NHỎ thôi. Vì những cái nhìn thấy được đều TỐT HƠN Lý do chính mà gây ra bức xúc là chuyện thờ cúng và ma quỷ cơ.
1. Ăn chay là việc rất tốt. Nhưng ăn chay vì sợ ma quỷ thì sao ?
2. Thờ cúng rất tốt . Nhưng ngày nào cũng thắp hương, Ngày nào Thắp đèn dầu 24/24h trên bàn thờ thì sao ?
3. Làm từ thiện rất tốt. Nhưng làm từ thiện để trả nghiệp, tạo phúc thì sao ?
4. Phải chăm chút nơi thờ cúng. Nhưng bắt buộc thay thế đồ thờ từ hình RỒNG thành hình PHƯỢNG thì sao ( Tự ý làm, làm dấu) ?
5. Không ai phủ định không có Vong, ma. Nhưng Tin tuyệt đối, vong còn khôn hơn người 70 lần thì sao ? Không dám ra khỏi nhà sau 9h tối thì sao ?

ĐÚNG/ SAI là quan điểm của từng người, từng gia đình. TỐT/ XẤU là kết quả so với mình mong muốn. Nên NGƯỜI THAM GIA luôn bảo vệ quan điểm cái này RẤT TỐT vì họ nhìn vào kết quả. Còn NGƯỜI NHÀ luôn bảo nó SAI vì mọi thứ không giống bình thường, khác truyền thống. NGƯỜI NGOÀI nhìn vào VẤN ĐỀ. Nhưng cũng 1 SỰ VIỆC vấn đề TO/ NHỎ lại phụ thuộc vào hoàn cảnh.

songtran

Xe đạp
Câu hỏi nhiều người hỏi mình nhất là " Làm thế nào để kéo người nhà trở lại". Theo kinh nghiệm cá nhân của mình, đến giờ phút này mới thử nghiệm được 36+ cách thì chưa có cách nào có thể cứu được cả. Lý do là tuần nào các nhóm cũng họp nhóm, chia sẻ hoàn cảnh từng gia đình để GIẢI CẢNH. Nên kinh nghiệm 10 năm + của những con người ưu tú + Niềm tin tuyệt đối tạo ra sức đề kháng lớn lắm.
Có 1 vài trường hợp quay đầu khi
  1. Không có nhóm để sinh hoạt hàng tuần. Nên người nhà có thể tác động dần ;à được.
  2. Niềm tin không đủ mạnh. Do người dẫn dắt ban đầu không có kinh nghiệm
  3. Không thuộc bài nên không cãi lãi được.
    🙂
Mình không phải nói ra để mọi người nhụt chí mà để
  1. Người trong cuộc đừng nghĩ đơn giản quá, rồi ức chế bỏ cuộc. Phải hiểu mình đang đối đầu với cái gì
  2. Người chưa từng tiếp xúc hãy tìm hiểu đi rồi tư vấn. Chúng tôi cảm ơn sự cảm thông chứ không cần sự thương hại.

Kangkyo

Xe đạp
cccm nào có người thân đi theo CLB TÌNH NGƯỜI, hoặc đã học và bỏ vào đây chia sẻ rộng đường dư luận nhé! Ai cũng là nạn nhân, nạn nhân không lên tiếng thì mn không biết đường tránh!