[Funland] Có cụ nào giật mình với quả đèn đỏ treo quá cao không?

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hôm trước em đi đường từ bigC Nam Định về tp Thái Bình. Có cái đèn tín hiệu treo cao, đi gần tới nơi mới để ý. Giật mình vì đang đèn đỏ. Trong đầu nảy ra 2 tình huống 1 là vượt 2 là dừng, vì đang đi nhanh. Vượt thì vi phạm mà dừng gấp thì nguy hiểm cụ đằng sau.

Cuối cùng em cũng phanh dúi dụi dừng, cụ sau may là lái xe khách 16 tay cứng. Không biết nhưng xe sau có biết đèn đỏ không. Lúc lái tiếp cứ thấy có lỗi quá, có cụ nào giống cảm giác của em không?

Em không cố ý vì nó sảy ra nhanh, ý nghĩ dừng chỉ trong tíc tắc. Mong cccm đừng ném đá em :)) :)). Mấy cụ đi sau chắc đang chưởi em đấy ạ.
Nó cũng khó. Đường này dạng ngoại thành, xe đi tốc độ cao nên treo cao để thấy từ xa.
Treo thấp như ở HN thì xe sedan đi sau xe tải k kịp thấy phi qua ngay.
Thôi có thói quan qua giao lộ chú ý quan sát, giảm tốc thôi.
Mà hình như dưới đất có vạch kẻ báo nút giao. Kiểm tra xem ntn.

sontranvu

Xe điện
Hình nhu2 hay có chốt hay bắt tốc độ sau trạm thu phí.

yeu_vo_2

[Tịch thu bằng lái]
Website
yeuvo2.com
Đường 21 từ Liêm tuyền về Nam Định có biển hạn chế 60km nhưng ko có biển hết hạn chế.. trước đây có nhưng ko hiểu sao lai nhổ đi. đi mà cứ lo ngay ngáy ko biết đâu mà lần

poiuy

Xe cút kít
Còn có kiểu đèn xanh 2 mấy giây đột nhiên sang vàng rồi đỏ. Em mới bị ở nút Mai dịch.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Hồi em mới đi xe mất đúng một kủ vì cái đèn trên cao này đó, đường 21 cũ có cái ngã ba sang đường mới, em về đến đó khoảng chín giờ ngược nắng mặt trời, tự nhiên thấy bù câu trắng bay theo, ngang mũi xịch em lại, còn chưa hiểu tại sao hoá ra cái đèn đó,mấy chú x nói bọn em chỉ làm theo nhiệm vụ, anh vượt đèn đỏ nộp phạt, đèn do giao thông công chính treo.mất tiền đúng tháng cô hồn, phần cũng tại mình chểnh mảng.

Chĩm111

Xe điện
Cứ qua đường giao nhau là vút thôi cụ ơi, em đi nhiều rồi.
Em cũng hay phải đi qua đây, đúng là thấy khó hiểu như nhiều cụ còm ở trên. Đi đũng tốc độ thì các xe sau cứ dúi vào mông, còi inh ỏi, mà lạ cái nữa là chả thấy chú áo vàng nào ở đây để xử lý.
Sau thì đi đúng như cụ nói.

K_Grab

Xe tải
E thì sợ mấy cái đèn ko có số đếm ngược.
Em sợ nhất mấy cái đền đỏ có số đếm lùi, đếm mãi, số về 0 rồi mà đèn vẫn đỏ. Đầy cụ nhao lên rồi lại phanh dúi dụi ngay giữa vạch.

Hieu Altis2011

Xe buýt
Hôm trước em đi đường từ bigC Nam Định về tp Thái Bình. Có cái đèn tín hiệu treo cao, đi gần tới nơi mới để ý. Giật mình vì đang đèn đỏ. Trong đầu nảy ra 2 tình huống 1 là vượt 2 là dừng, vì đang đi nhanh. Vượt thì vi phạm mà dừng gấp thì nguy hiểm cụ đằng sau.

Cuối cùng em cũng phanh dúi dụi dừng, cụ sau may là lái xe khách 16 tay cứng. Không biết nhưng xe sau có biết đèn đỏ không. Lúc lái tiếp cứ thấy có lỗi quá, có cụ nào giống cảm giác của em không?

Em không cố ý vì nó sảy ra nhanh, ý nghĩ dừng chỉ trong tíc tắc. Mong cccm đừng ném đá em :)) :)). Mấy cụ đi sau chắc đang chưởi em đấy ạ.
Ở Nam Định đi hay giật mình lắm cụ, em lần đầu xuống Gôi đi qua giữa cái thị trấn thì không thấy đèn tín hiệu hoạt động, đang bon tầm 50 thì nó lên đèn đỏ, phanh dúi dụi. Hóa ra đèn xanh thì hỏng, đèn đỏ thì nó sáng. Tsb nó, tức mà ko chửi đc vì trên xe chở ô bà bô

Hai Toan

Xe container
Vâng, trc kia em thấy có cắm, giờ bị mất hay họ bỏ đi thì ko rõ. Và có những đoạn ngã 3 giao cắt phía bên kia đường cơ, bên này vẫn bị hạn chế mà ko có biển báo hết ạ.
Địa phận Hà Nam họ tháo mỗi cái biển cất đi thôi,còn cái cột vẫn đứng đó,Hà Nam thì kinh rồi,có cụ nào có nhớ cái biển phụ ngày xưa ở ngã ba Hồng Phú cũ không ạ,Đèn đỏ được rẽ trái,mà nó tồn tại rất lâu.

nunachuoi

Xe tăng
Em sợ nhất mấy cái đền đỏ có số đếm lùi, đếm mãi, số về 0 rồi mà đèn vẫn đỏ. Đầy cụ nhao lên rồi lại phanh dúi dụi ngay giữa vạch.
Chưa kinh bằng đang đếm ngược đèn xanh còn khoảng hơn chục giây nhảy phắt sang đỏ cụ ạ.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Thấy đồn áp dụng kiểu ngoài khu đô thì thì qua điểm giao cắt là biển hết giá trị

Em thì thấy đường 21B này có mấy đoạn hạn chế 60 mà đi qua ko thấy biển báo hết giới hạn đâu nữa. Nếu xxx mà bắn là cũng mệt phết.
Vầng, đi rất khó chịu, từ đợt Tết đến giờ mà vẫn để như thế.
Chả hiểu chúng nó muốn gì, biển báo rất lộn xộn, chỗ có chỗ không, mà cũng ko thấy bắt lỗi.
Cứ qua đường giao nhau là vút thôi cụ ơi, em đi nhiều rồi.
Vâng, trc kia em thấy có cắm, giờ bị mất hay họ bỏ đi thì ko rõ. Và có những đoạn ngã 3 giao cắt phía bên kia đường cơ, bên này vẫn bị hạn chế mà ko có biển báo hết ạ.
Đường 21 từ Liêm tuyền về Nam Định có biển hạn chế 60km nhưng ko có biển hết hạn chế.. trước đây có nhưng ko hiểu sao lai nhổ đi. đi mà cứ lo ngay ngáy ko biết đâu mà lần
Địa phận Hà Nam họ tháo mỗi cái biển cất đi thôi,còn cái cột vẫn đứng đó,Hà Nam thì kinh rồi,có cụ nào có nhớ cái biển phụ ngày xưa ở ngã ba Hồng Phú cũ không ạ,Đèn đỏ được rẽ trái,mà nó tồn tại rất lâu.

Chekmate

Xe điện
đúng rồi em cũng thắc mắc đoạn đường 21B từ Liêm Tuyền về tp Nam Định. trước đây sau mỗi biển giới hạn tốc độ 60km/h là đều có biển hết giới hạn mà bây giờ nhiều chỗ không còn biển hết giới hạn nữa. em vẫn chạy trên 60 sau đó nhưng nếu bị xxx dừng lại cũng chưa hiểu sẽ thế nào.

Việt Kiều Tony A Phủ

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi em cũng thắc mắc đoạn đường 21B từ Liêm Tuyền về tp Nam Định. trước đây sau mỗi biển giới hạn tốc độ 60km/h là đều có biển hết giới hạn mà bây giờ nhiều chỗ không còn biển hết giới hạn nữa. em vẫn chạy trên 60 sau đó nhưng nếu bị xxx dừng lại cũng chưa hiểu sẽ thế nào.
Em đi chỗ này đầu tiên ko có biển hét giới hạn, đi đúng dưới 60 luôn mà thấy các cụ vứ vượt ầm ầm. Sau này em cứ hiểu là biển đó để hạn chế tốc độ lúc tới điểm giao cắt. Qua giao cắt là lại phóng tít. Đi chục lần rồi ko thấy xxx nào cả ???

royalseafood.vn

Xe máy
Em đi chỗ này đầu tiên ko có biển hét giới hạn, đi đúng dưới 60 luôn mà thấy các cụ vứ vượt ầm ầm. Sau này em cứ hiểu là biển đó để hạn chế tốc độ lúc tới điểm giao cắt. Qua giao cắt là lại phóng tít. Đi chục lần rồi ko thấy xxx nào cả ???
Nếu có xxx thì cụ cãi thế nào? Mấy đường đấy e toàn đi <=60. >:)

edc

Xe lăn

Em đi Hải dương, tí dính đòn vì đèn đỏ treo cao :))

royalseafood.vn

Xe máy

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Ám ảnh nhất là các biển có số 50 và 60 khi đi các tỉnh TB, NĐ và HD =)) không biết cụ khác thế nào chứ em là mỏi hết cả chân