[Funland] Có cụ nào hay tê chân như em ko?

Infiniti86

Xe hơi
Cụ cứ đu xà, rồi cứ kéo mông lên, rồi lại thả lỏng xuống, kéo trái, rồi kéo phải. Ngày nào cũng tập cụ ạ. Trước ông anh em bị thoát vị còn không đi lại được ấy, thế mà hắn tập giờ thấy ngon cả rồi

Bồ hóng HN

Xe buýt
Nói chung đi lại thì không sao lắm nhưng cứ ngồi vị trí lại xe là cảm giác tê chân ngay ạ.

playstation_vn

Xe tải
Đúng món em đang bị.
Em xin một chỗ để nhận được tư vấn/ giúp đỡ của các cụ.

Mesocsic

Xe điện
Nếu có đau lưng nhiều thì liên quan thoát vị. Ko thì cần khám kỹ hơn.

Anduchuy

Xe buýt
Cụ nên đi chụp cộng hưởng từ cột sống ngực và cột sống thắt lưng xem có u gì chèn ép tuỷ sống không? Nếu không bị sao thì còn gặp may.

Cách đây 10 năm em chơi tenis bị trượt nên thoát vị địa đệm thể nhẹ (không đứng lâu được, đứng 10' là tê xuống đùi). Em bỉ tenis đi học khiêu vũ, nửa năm sau khỏi được 90%. Cách đây 5 năm chuyển về chung cư nên xa chỗ học khiêu vũ, em chuyển sang chơi bóng bàn (môn này thời làm cty nhà nước em chơi cũng được) và đạp xe. Em thấy môn đạp xe đều đặn - đúng cách là thư giãn nhất, món xxxx lại khoẻ lên.
Em cũng chơi tennis bị đau, nhưng thấy nó nhẩm nhẩm đau nên nghĩ bình thường, mỗi lần đánh em cố khởi động kỹ nhưng vẫn đau.
thời điểm lãnh đạo lại đánh cặp hợp với em, em toàn phải hầu ông ấy đánh độ, đánh giải các kiểu.
em có quả phát bóng Ace liên tục, một lần tung bóng cao nhẩy vươn lên phát bóng bị sập nguồn, nằm tại chỗ vào viện bằng cáng.

nguyenx

Xe điện
Xoa bóp bấm huyệt, bơi lội, đạp xe. Thi thoảng ktsk bằng tớ gai, không ổn hẵng đu xà. Chụp choẹt phí tiền cụ ơi.

Pigwalk

Xe container
Cụ kiể.m tra đường huyết xem sao. Đường huyết cao cũng gây tê bì chân.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Lo quá các cụ ạ. Khoảng một tháng nay em bị triệu chứng tê hết cả hai bàn chân. Lúc đi lại thì không sao nhưng xuất hiện rõ rệt nhất lại là lúc lái xe. Ngu hiểm quá nên mỗi lẫn lái xe là em rất căng thẳng. Cứ dừng đèn đỏ là phải thò tay xoa bóp chân. Em cũng chưa đi khám nhưng cách đây mấy năm đi chụp đã phát hiện bị thoát vị đĩa đệm. Mong các cụ chia sẻ. Em chờ hầu rượu.
Bác tập đi bộ,đạp xe, vài động tác như vươn người,vặn mình buổi sáng,trước khi đi ngủ. Và nên chuyển sang đi giày,dép đế mềm. Và cuối cùng hãy chỉnh ghế lái sau 3 lần lái , 1 lần thay đổi vị trí.... ( thay đổi độ cao ghế,tựa lưng,khoảng cách. ) em từng bị và theo cách trên thì hiện nay em có thể bò liên tục 4 tiếng liền trong nội đô giờ cao điểm cả xe côn và xe tự động không ý nghĩa gì.

Bồ hóng HN

Xe buýt
Bác tập đi bộ,đạp xe, vài động tác như vươn người,vặn mình buổi sáng,trước khi đi ngủ. Và nên chuyển sang đi giày,dép đế mềm. Và cuối cùng hãy chỉnh ghế lái sau 3 lần lái , 1 lần thay đổi vị trí.... ( thay đổi độ cao ghế,tựa lưng,khoảng cách. ) em từng bị và theo cách trên thì hiện nay em có thể bò liên tục 4 tiếng liền trong nội đô giờ cao điểm cả xe côn và xe tự động không ý nghĩa gì.
Lần trước đi khám chụp cộng hưởng từ phát hiện thoát vị đĩa đệm bác sĩ ghi trong sổ khám bệnh là hạn chế đi bộ đấy cụ ạ. Chắc như vậy làm giảm sức ép của cơ thể vào khớp.

sakai_yo

Xe lăn
Em hay bị chuột rút ban đêm, chân phải, có lần vài phút mới hết, mất cả ngủ luôn.

Đúng bệnh do thoát vị đĩa đệm đấy. Cụ chịu khó thể dục thể thao, ưu tiên bơi và treo xà đơn. Ngày xưa em bị còn ko đứng hay đi lại được cơ. Em chịu khó tdtt nên trộm vía giờ tạm ổn.
treo mình lên xà để người thòng xuống, phải không cụ

pham minh

Xe container
Em hay bị chuột rút ban đêm, chân phải, có lần vài phút mới hết, mất cả ngủ luôn.
Chuột rút ban đêm thường là hiện tượng thiếu can xi. Ngày xưa em cũng hay bị , đang đêm phải dậy uống viên can xi sủi tí thì hết

beomap2

Xe container
Bệnh này xác định sống chung và vận động nhẹ nhàng thôi.
Ko điều trị dứt điểm được.
Tước tôi bị 2 năm, đau xuống tận bàn chân, đi bộ không xa được, sau tự hết, giờ đá bóng, bóng bàn, chạy nhảy vô tư. Nhưng chắc tôi chưa bị đến mức độ thoát vị đĩa đệm, mà mới bị chèn dây thần kinh.

OtoArch

[Tịch thu bằng lái]
Chuột rút ban đêm thường là hiện tượng thiếu can xi. Ngày xưa em cũng hay bị , đang đêm phải dậy uống viên can xi sủi tí thì hết
Chuột rút đêm không hẳn do thiếu can xi đâu cụ, mà gân bị khô cứng kiểu ít vận động. Đạp xe đạp thời gian sẽ hết ngay.