[Funland] Có cụ nào hiểu được giáo sư nói gì không ?

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em thấy học trò có chút hói thế kia thì chắc là GS giỏi thật.
Em thì chắc chắn là vịt nghe sấm.

77665508

Xe điện

Tặng cụ, cái này chắc dễ hiểu hơn.

Aziz Nesin

Xe tăng
Vô tình tìm thấy thuốc chữa mất ngủ, xin cảm ơn giáo sư nhiều.

E xem, thực sự giờ mới thấm thía thế nào là vịt nghe sấm
Thuở học ĐH cụ thi môn Hình xạ ảnh được nhiêu điểm? Và khi lập thớt này cụ muốn nói lên điều gì vậy?

KVH

Xe buýt
Những thanh niên trẻ trung nhiệt huyết ngày nào giờ cũng đã già mất rồi.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích của em vui là chính, thực ra đọc các comment phía dưới mới thấy cảm nhận của quần chúng giống mình ghê. Em chả hiểu giáo sư nói gì, vì nó quá tầm hiểu biết của em rất nhiều.

Còn về quan điểm của em là luôn tôn trọng thành quả cống hiến của những người giỏi.
Ví như ai đó nói Einstein đối xử không tốt với gia đình hay Newton cố tình dìm công trình về tích phân vi phân của Leibniz ... thì đó chỉ là câu chuyện ngoài lề và hậu thế vẫn nhớ đến họ như các nhà bác học vĩ đại có nhiều cống hiến cho nhân loại.
Anhxtanh có biết Gravity ở đâu ra đâu bác
Cho là spacetime bị khối lượng uốn cong
Giờ có 100 thuyết khác
Chưa ngã ngũ mà

Chỉnh sửa cuối:

telefunken

Xe tải
-Cccm có hiểu tôi nói gì không ? Giáo sư said
-Thưa , có ạ . Cả lớp đồng thanh
- Xạo vãi , tôi còn không hiểu , nói gì các bạn ;)

Phỗng new

Xe điện
Cụ thớt có theo dõi được hết clip không?

quy la tien

Xe điện
Việc của các giáo sư là nghiên cứu là tìm ra các tính mới để đưa vào áp dụng trong cuộc sống, còn việc của chúng ta là ứng dụng cái đó sao cho tốt nhất. Giờ cụ hỏi giáo sư làm sao để nướng vịt quay cho ngon nhất, chắc gì giáo sư biết, đó là điều hết sức bình thường mà.
Em chào Giáo sư!

phamconghung

Xe tăng
hiểu thế quái nào được, bản thân cái bổ đề mà gs Châu được giải thưởng thì cũng mấy trăm thằng hiểu được thôi.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Toán học thực ra nó khá gần gũi vs cuộc sống, chẳng qua do cách dạy nhà mình : biến những thứ đơn giản thành phức tạp nhằm nâng tầm mình lên là đặc điểm chung của các tiến sĩ gây mê. Vs tâm thế thầy cô là cha là mẹ xưng con, dạy dỗ ban phát nên dạy chán lắm. Ngày trước em nhớ lang thang quanh mấy hiệu sách cũ khu bk, vớ đc cuốn toán học đời sống của Nga ngố viết những năm 5 mấy đã có đoạn nói đến mô hình kinh doanh y hệt đội đa cấp sau này, tấm tắc vỗ đùi khen hay, giá hồi đó chuyển qua thực hành thì giờ là trùm đa cấp rồi, quá tiếc.

langtoilangtoi

Xe điện
Anhxtanh có biết Gravity ở đâu ra đâu bác
Cho là spacetime bị khối lượng uốn cong
Giờ có 100 thuyết khác
Chưa ngã ngũ mà
Đúng rồi cụ. Sau đó cụ gì ấy cho rằng vũ trụ được lấp đầy bởi 1 loại hạt gì đó mà các nhà khoa học xây 1 cái hầm to để chứng mình. Em cho là cụ ấy vẫn lấy tư duy thông thường để giải thích Gravity, tức là có tác dụng lẫn nhau chắc phải có cái móc vào nhau. Giờ có vẻ như tìm ra hạt ấy rồi thì phải.

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Đúng rồi cụ. Sau đó cụ gì ấy cho rằng vũ trụ được lấp đầy bởi 1 loại hạt gì đó mà các nhà khoa học xây 1 cái hầm to để chứng mình. Em cho là cụ ấy vẫn lấy tư duy thông thường để giải thích Gravity, tức là có tác dụng lẫn nhau chắc phải có cái móc vào nhau. Giờ có vẻ như tìm ra hạt ấy rồi thì phải.
Mấy vấn đề này thì anh Gúc thạo lắm
Bản chất cái gì là cái gì chắc vĩnh viễn ko bao giờ tìm ra bác ạ
Còn các thuyết thì có 100, sau này 1000
Cái nào dùng được ở đâu, gần đúng với thực tế nhất thì dùng
Thuyết của Einstein cũng thế thôi

phamconghung

Xe tăng
Toán học thực ra nó khá gần gũi vs cuộc sống, chẳng qua do cách dạy nhà mình : biến những thứ đơn giản thành phức tạp nhằm nâng tầm mình lên là đặc điểm chung của các tiến sĩ gây mê. Vs tâm thế thầy cô là cha là mẹ xưng con, dạy dỗ ban phát nên dạy chán lắm. Ngày trước em nhớ lang thang quanh mấy hiệu sách cũ khu bk, vớ đc cuốn toán học đời sống của Nga ngố viết những năm 5 mấy đã có đoạn nói đến mô hình kinh doanh y hệt đội đa cấp sau này, tấm tắc vỗ đùi khen hay, giá hồi đó chuyển qua thực hành thì giờ là trùm đa cấp rồi, quá tiếc.
chưa muộn cụ ạ, bản chất thế giới này cái gì cũng là đa cấp cả thôi, đến 1 lúc nào đó đều nổ rồi reset lại cả, cụ cứ nghĩ mà xem.