[Funland] Có cụ nào làm bên thuế Hoàng Mai không ạ ?

hamailinhvp2

Xe máy
Bẩm các cụ, năm nay em làm quyết toán thuế TNCN ở Hoàng Mai. Mọi năm thì đơn giản và nhanh, nhưng năm nay chả hiểu sao lại bị kéo dài thời gian và khó hiểu :(. Em thì đang thất nghiệp do dính dịch covid . Giờ một đồng với em rất quý, chỉ mong có tiền hoàn thuế để chi tiêu tháng này. Có cụ nào làm bên thuế giúp em một tí được không ạ ? phí tổn nhỏ nhất có thể ạ :D.

QuangMinhNguyen

Xe máy
Theo đúng quy trình là nộp xong hồ sơ hoàn thuế và Cụ đợi thôi. Hà Nội ko vội dc.😂

hamailinhvp2

Xe máy
Theo đúng quy trình là nộp xong hồ sơ hoàn thuế và Cụ đợi thôi. Hà Nội ko vội dc.😂
Dạ em làm nhiều lần em hiểu quy trình đúng là thế. Nhưng năm nay họ ko chịu nhận hồ sơ, đẩy qua cửa này cửa kia với đủ lý do mà hồ sơ của em thì chả thiếu cái gì :(. Bình thường khi nộp phải có phiếu hẹn , nhưng năm nay chả phiếu gì, họ cứ để ko đấy chả có giấy hẹn hay gì cả :(. Như mọi năm thì tầm 1 tuần là xong. Năm nay thì như này em chả thấy hy vọng gì .... còn vài cái tế nhị khi gặp em ko tiện nói ra

sonphdmg

Xe tải
Cụ chụp cái ảnh cửa cụ nộp thuế rồi đưa lên đây cho cả nhà xem. Em ghét nhất bọn này nhận mà không có giấy hẹn gì cả.

hamailinhvp2

Xe máy
Cụ chụp cái ảnh cửa cụ nộp thuế rồi đưa lên đây cho cả nhà xem. Em ghét nhất bọn này nhận mà không có giấy hẹn gì cả.
Dạ em vào cửa số 5 như mọi năm nộp, thì họ đẩy sang em sang tòa nhà bên cạnh vào trong phòng to gặp 1 người khác. Người ta cầm hồ sơ của em lên rồi xem qua xem lại chả cho em giấy hẹn gì cả :(. Em xin giấy hẹn thì họ đưa muôn vàn lý do, khi về em có nhìn thì thầy hồ sơ em vứt lung tung. Em sợ có khi họ chả giải quyết. Mà thật sự em giai đoạn khó khăn nên rất cần. Tiền thuế em bị truy thu hàng tháng, giờ theo giảm trừ gia cảnh em lấy lại tiền mình để trang trải mà thấy khó khăn quá :(.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Dạ em vào cửa số 5 như mọi năm nộp, thì họ đẩy sang em sang tòa nhà bên cạnh vào trong phòng to gặp 1 người khác. Người ta cầm hồ sơ của em lên rồi xem qua xem lại chả cho em giấy hẹn gì cả :(. Em xin giấy hẹn thì họ đưa muôn vàn lý do, khi về em có nhìn thì thầy hồ sơ em vứt lung tung. Em sợ có khi họ chả giải quyết. Mà thật sự em giai đoạn khó khăn nên rất cần. Tiền thuế em bị truy thu hàng tháng, giờ theo giảm trừ gia cảnh em lấy lại tiền mình để trang trải mà thấy khó khăn quá :(.
Cụ chụp cái hình chỗ bên chi cục là phải hoàn thành lúc nào. Xong lên thẳng chi cục thuế hỏi.

Bên hoàng mai em thấy vẫn là dễ nhất. còn thanh xuân với đống đa thì kinh hồn

hamailinhvp2

Xe máy
Cụ chụp cái hình chỗ bên chi cục là phải hoàn thành lúc nào. Xong lên thẳng chi cục thuế hỏi.
Dạ về hoàn thuế thì mọi năm cứ có tờ quyết toán tncn là em lên em nộp, theo đúng quy định là sau 5 ngày nộp đủ giấy tờ là bên Thuế sẽ giải quyết ra lệnh hoàn thuế. Mọi năm rất thuận lợi đúng quy trình. Năm nay thì chắc do thay đổi cái gì đó , nên em chả có bất kỳ cái hẹn nào, chỉ bảo chờ và họ bảo khi nào có gì họ liên lạc và bảo lưu số của họ ?!?. Với tình hình và cách nói chuyện thì em đoán hồ sơ của em bị ngâm sẽ rất lâu :(.

hamailinhvp2

Xe máy
Em xin phép ủn lên tí hy vọng cụ nào qua ngó giúp em ạ !

hamailinhvp2

Xe máy
Xin phép ủn lên buổi chiều ạ