có cụ nào làm chống ồn trần xe chưa ạ !

jupitercocs

Xe buýt
từ hồi mua xe đến giờ nhà cháu chưa đi dưới mưa rào to bao giờ hay có đi mưa nhưng bật nhạc to nên nghe không rõ . Hôm qua trời mưa nhà cháu ngồi trong xe mới nghe tiếng mưa kêu cũng khá to các cụ ạ .Có cụ nào làm chống ồn và chống nóng trần xe rồi thì cho ae thêm kinh nghiệm với !

F.I.A.T

Xe điện
Đêm hôm khuya vắng mà cụ cóc lại nghĩ ra cái chống ồn, chống nóng trần xe.
Thế cụ thích tự xử hay ra ngoài tiệm, nếu ra ngoài tiệm thì cụ cứ đếm tiền kẹp vào ví là đi thôi, chi phí chắc khoảng 2 củ, chống ồn bằng loại phổ thông damping thôi.
Còn cụ muốn tự xử thì iêm mới có nhiều cái để nói ợ

jupitercocs

Xe buýt
Vợ mình mình tự xử mới khoái chứ cụ , cụ mần rồi thì phọt kinh nghiệm lên cho nhà cháu học tập với .Càng cụ tỉ càng tốt cụ nhé !

MQC

Xe buýt
Trần xe thì làm gì mà đến 2 củ, ngày xưa em làm hết có mấy chim :). Làm thấy đi mưa không có cảm giác ngồi trong mái tôn, khi mưa to nghe lịch bịch thôi. Nếu cụ có time thì tự làm, đơn giản lắm. Gỡ tấm trần ra dán damping loại nhẹ (loại nặng nó không an toàn) là xong. Em nghĩ chi phí có khi chưa đến 1 chim. Làm đê cụ, có gì bảo nhà fiat hướng dẫn cho.

F.I.A.T

Xe điện
2 chim là tính cả chống ồn cho sàn, cánh cửa nữa, chứ làm trần ko thì chưa đến 1 chim

jupitercocs

Xe buýt
nhà cháu chống ồn cho sàn xe , cánh cửa ,dán kính rồi , còn mỗi trần xe nữa thôi cụ ạ !

F.I.A.T

Xe điện
nhà cháu chống ồn cho sàn xe , cánh cửa ,dán kính rồi , còn mỗi trần xe nữa thôi cụ ạ !
Thế thì đơn giản, cụ tự sướng thì chỉ khoảng 3 chim lf nhòe nhoẹt.
Chủ yếu là tìm mua vật tư và cách tháo lắp trần xe

jupitercocs

Xe buýt
cụ có thể hướng dẫn nhà cháu cụ thể 1 chút được không ạ , các công đoạn thế nào để nhà cháu thẩm du 1 lần cho sướng !

panteraxd

Xe hơi
Em đã được xem xe kụ fiat rồi, cách âm trần với đóng cửa nghe sướng lắm, đóng kêu cứ phầm phập!

congnhuanphat

Xe điện
Lại phải hội thảo thoai ~o)

jupitercocs

Xe buýt
Cụ nhận lời giúp cháu nhé , nhà cháu hứa sẽ trả công cụ hậu hĩnh luôn !

Taplai_07

Xe container
Rấu nghề kụ nhé, cụ ăn mảnh nhé k chia sẻ anh em với? Cụ làm đâu em qua đú tí đê.

F.I.A.T

Xe điện
Dạ, đáp lại lừoi đề nghị của cụ cóc, em xin phát biểu ạ. Ảnh thì em lấy tạm ở vụ em làm cho con albea nhá, chứ ảnh làm con siena em mất hết roài, máy PC bị die mất ổ cứng, cụ nào quan tâm thì có thể tìm bên OS nhưng em nghĩ là ko còn vì lâu lắm rồi tầm năm 2007 cơ.
Bước 1: Chuẩn bị đồ nghề thi công.
Nếu cụ chỉ làm trần xe thì chỉ cần: tô vít 4 cạnh, 1 cái kéo, nếu xịn nữa thì có bộ tháo lắp nội thất là pừ rồ, vậy thôi ạ
Bước 2: Chuẩn bị vật tư.
Cụ chỉ làm trần xe thì ra mua đúng 1 tấm chống nóng kích thước khoảng 1,8m x 2m, cái này ở tiệm nó bán sẵn rồi, vừa cho hầu hết các loại xe sedan 5 chỗ, mua về chỉ việc cắt tỉa cho vừa với trần xe, giá cả em mua năm 2009 ở chợ giời là 180k/ 1 tấm (năm 2007 em ko biết mua 1 tấm cắt từ cuộn ra thừa mất hơn 1m2)
Vật liệu mua thì cụ cứ nói là mua tấm chống nóng nó là 1 loại cao su, xốp, 1 mặt có tráng giấy bạc, mặt kia có lớp giấy bảo vệ băng dính.
ở HP cụ có thể hỏi mấy chỗ bán vật liệu thi công xây dựng, hỏi mua tấm chống nóng có khi mua được đấy ạ

Ảnh mô tả thì nó dư lày:

Nó là cái tấm nhỏ ấy ạ, tấm to là cái damping em mua về làm chống ồn

Tiếp theo là công đoạn tháo trần xe

Chỉnh sửa cuối:

doanvieth

Xe hơi
Em cũng kê gạch ngồi hóng chờ ảnh
nếu hay em cũng độn thêm áo cho vợ 2.;))

congnhuanphat

Xe điện
Dạ, đáp lại lừoi đề nghị của cụ cóc, em xin phát biểu ạ. Ảnh thì em lấy tạm ở vụ em làm cho con albea nhá, chứ ảnh làm con siena em mất hết roài, máy PC bị die mất ổ cứng, cụ nào quan tâm thì có thể tìm bên OS nhưng em nghĩ là ko còn vì lâu lắm rồi tầm năm 2007 cơ.
Bước 1: Chuẩn bị đồ nghề thi công.
Nếu cụ chỉ làm trần xe thì chỉ cần: tô vít 4 cạnh, 1 cái kéo, nếu xịn nữa thì có bộ tháo lắp nội thất là pừ rồ, vậy thôi ạ
Bước 2: Chuẩn bị vật tư.
Cụ chỉ làm trần xe thì ra mua đúng 1 tấm chống nóng kích thước khoảng 1,8m x 2m, cái này ở tiệm nó bán sẵn rồi, vừa cho hầu hết các loại xe sedan 5 chỗ, mua về chỉ việc cắt tỉa cho vừa với trần xe, giá cả em mua năm 2009 ở chợ giời là 180k/ 1 tấm (năm 2007 em ko biết mua 1 tấm cắt từ cuộn ra thừa mất hơn 1m2)
Vật liệu mua thì cụ cứ nói là mua tấm chống nóng nó là 1 loại cao su, xốp, 1 mặt có tráng giấy bạc, mặt kia có lớp giấy bảo vệ băng dính.
ở HP cụ có thể hỏi mấy chỗ bán vật liệu thi công xây dựng, hỏi mua tấm chống nóng có khi mua được đấy ạ

Ảnh mô tả thì nó dư lày:

Nó là cái tấm nhỏ ấy ạ, tấm to là cái damping em mua về làm chống ồn

Tiếp theo là công đoạn tháo trần xe
Cái này làm thì quá rễ òi dưng nhà chắu chưa tháo trần bao giờ chỉ sợ tháo gia chống ồn xong không lắp lại được thì chít

Taplai_07

Xe container
Cái này làm thì quá rễ òi dưng nhà chắu chưa tháo trần bao giờ chỉ sợ tháo gia chống ồn xong không lắp lại được thì chít
Không lắp vaò được cụ triển khai luôn vụ cửa nóc nhé