Có cụ nào làm cò đất không ?

gà toy

Xe buýt
cái nghề này đào thải kinh lắm . Ko biết mkt . Ko biết tự đầu tư thì cũng khó giàu . Sale bán mà ko chạy quảng cáo cũng bán dc ít chẳng dc bao tiền . Song cắt máu nhìn thì dc nhiều thực tế thu về chẳng dc bao nhiêu . Nên chỉ có sale biết tích cop biết đầu tư mới giàu dc

kvboto

Xe container
Cái vấn đề nó lằm ở chính bản thân cò, môi giới, tự tạo tiếng nói chung là "xấu" cho nghề và lĩnh cái nghiệp.
1. Cứ trung thực, bán giá tốt để lấy % hoa hồng đúng giá, sòng phẳng,.... thì chắc chắn có tiếng thơm và nhiều giao dịch, nhiều % hoa hồng.
2. Cứ làm trò đăng ảo, kênh, đội giá, câu view, ba hoa bốc phét, ăn 2 đầu của cả bên bán và bên mua,.... thế là lại phải đầu tư cho quảng cáo, tìm gà, nghĩ trò này nọ,... bán lại càng khó, tiếng xấu, giá đội lên,... càng khó bán, càng ít giao dịch,... lại càng làm trò mánh khóe,...

me.cuc.kem

Xe máy
Hôm qua có 1 bạn sale nữ bên công ty bđs nào cũng không nhớ điện thoại bảo : em thấy chị có căn chung cư Home City muốn bán, sáng mai chị qua cho bên em vào chụp ảnh, quay video ô, em dẫn khách xem thì chị không mất phí gì còn giao dịch thành công chị trả phí cho em 2%. Đầu tiên em tưởng mình nghe nhầm :)) Công nhận làm sale BĐS kiếm tiền thích nhỉ biết là các bạn ấy làm cũng phải có công, phải mất tiền quảng cáo nhưng 2% tính ra gần 80tr bằng lương em đi làm 1 năm các cụ ạ =))

thangdc

Xe buýt
3% là giá công ty làm rồi mà phải là công ty lớn, còn 1% là giá chợ dành cho sale riêng lẻ hoặc làm tự do.

Các cụ trên OF này khôn như hoẵng, nhà gửi bán giá toàn cao chót vót, nhưng sale mà đòi cao 1 tý thì đi đủ topic để spam nói đểu. Mình nhà các cụ khôn, nhà khó bán bỏ mẹ giá thì đòi cao chót vót, HH 3% còn là rẻ. Giỏi các cụ tự bán hộ xem gớm lắm nữa.

Mấy cụ inbox cho e nhờ bán nhà, các cụ để giá cao thấp như nào các cụ tự hiểu. Có cụ nhà trong cái ngõ Thịnh Hào 1, đường bé tý 2 tay dang ra là chạm đc vào 2 nhà đối diện nhau, thế mà nhất quyết đòi 200tr/m mới bán. Ko khôn đc thế đâu.

Đi bán đc con nhà còn bao thứ phải lo, bao việc phải tính, bán đc món hàng cả chục tỷ thì ăn HH vài trăm triệu là quá hợp lý rồi.

Cụ nào nghĩ ngon dễ kiếm alo thẳng cho e e bố trí nhà cho mà bán. Toàn mặt phố to, có khi đổi đời đấy. Gớm nữa việc đang làm kiếm đc mười mấy củ/ tháng các cụ còn sợ không dám bỏ đi làm việc khác thì đừng bao giờ nói chuyện kiếm tiền tỷ, chờ phụ huynh chia tài sản thôi cho chắc.

khanhtb

Xì hơi lốp
hội nhập rồi,phải gọi là bên văn phòng

duongquan

[Tịch thu bằng lái]
Website
banquanlyduan.com
Bác cứ mang chứng chỉ bất động sản sang ký hợp đồng môi giới cho chắc, nhưng nó vẫn không tránh được những trường hợp ngoại lệ

_MQ_

Xe tăng
cò hay sale thì cũng là cái nghề. nếu làm tốt, tích cóp thì cũng tạm ổn. nhưng muốn giàu chắc phải lao đi mà đầu tư, ôm lô. nhiều người cứ tưởng bán dễ lắm, đăng tin cái có người đến mua. nên nào là cắt cầu cò , cắt máu sale. Giờ cho ông chủ nhà tự đăng bán, k cần trung gian, xem đến khi nào bán xong.
em làm sale cho cdt, nhiều trường hợp bị khách gạ cắt máu. bực chỉ muốn chửi cho. tôi hít không khí để đi làm chắc. nẫu lắm.
Bực làm gì cho mau già hả cụ :D Mình cứ nói chuyện, chia sẻ với khách thôi, khách không chịu thì thôi, xem như cụ và khách không có duyên :D

Hôm qua có 1 bạn sale nữ bên công ty bđs nào cũng không nhớ điện thoại bảo : em thấy chị có căn chung cư Home City muốn bán, sáng mai chị qua cho bên em vào chụp ảnh, quay video ô, em dẫn khách xem thì chị không mất phí gì còn giao dịch thành công chị trả phí cho em 2%. Đầu tiên em tưởng mình nghe nhầm :)) Công nhận làm sale BĐS kiếm tiền thích nhỉ biết là các bạn ấy làm cũng phải có công, phải mất tiền quảng cáo nhưng 2% tính ra gần 80tr bằng lương em đi làm 1 năm các cụ ạ =))
2% em đoán là cty bán hàng chuyển nhượng nhưng thực tế khi về đến túi môi giới bán cho mợ căn nhà đó thì ko đc bao nhiêu đâu. Có khi chỉ đc 15-20 củ. Vì công ty bỏ tiền ra tìm nguồn nhà, hoa hồng cho chủ nhà, quay phim, chụp ảnh, mkt, thuê văn phòng ...v...v...
Thuận mua vừa bán, mợ có thể deal lại với bạn ấy mà :D

cò hay sale thì cũng là cái nghề. nếu làm tốt, tích cóp thì cũng tạm ổn. nhưng muốn giàu chắc phải lao đi mà đầu tư, ôm lô. nhiều người cứ tưởng bán dễ lắm, đăng tin cái có người đến mua. nên nào là cắt cầu cò , cắt máu sale. Giờ cho ông chủ nhà tự đăng bán, k cần trung gian, xem đến khi nào bán xong.
em làm sale cho cdt, nhiều trường hợp bị khách gạ cắt máu. bực chỉ muốn chửi cho. tôi hít không khí để đi làm chắc. nẫu lắm.
Em bán hàng chung cư chuyển nhượng mấy tuần vừa rồi chưa tìm đc khách dù đăng tin trên facebook liên tục :D
Em có bà chị mua đất ở khu đấu giá Tứ Hiệp, làm sổ đc nhưng bà ý chưa làm nên bán trầy trật mãi chưa được :D Cho các cụ OF bán chắc gì đã trôi nhanh :D

3% là giá công ty làm rồi mà phải là công ty lớn, còn 1% là giá chợ dành cho sale riêng lẻ hoặc làm tự do.

Các cụ trên OF này khôn như hoẵng, nhà gửi bán giá toàn cao chót vót, nhưng sale mà đòi cao 1 tý thì đi đủ topic để spam nói đểu. Mình nhà các cụ khôn, nhà khó bán bỏ mẹ giá thì đòi cao chót vót, HH 3% còn là rẻ. Giỏi các cụ tự bán hộ xem gớm lắm nữa.

Mấy cụ inbox cho e nhờ bán nhà, các cụ để giá cao thấp như nào các cụ tự hiểu. Có cụ nhà trong cái ngõ Thịnh Hào 1, đường bé tý 2 tay dang ra là chạm đc vào 2 nhà đối diện nhau, thế mà nhất quyết đòi 200tr/m mới bán. Ko khôn đc thế đâu.

Đi bán đc con nhà còn bao thứ phải lo, bao việc phải tính, bán đc món hàng cả chục tỷ thì ăn HH vài trăm triệu là quá hợp lý rồi.

Cụ nào nghĩ ngon dễ kiếm alo thẳng cho e e bố trí nhà cho mà bán. Toàn mặt phố to, có khi đổi đời đấy. Gớm nữa việc đang làm kiếm đc mười mấy củ/ tháng các cụ còn sợ không dám bỏ đi làm việc khác thì đừng bao giờ nói chuyện kiếm tiền tỷ, chờ phụ huynh chia tài sản thôi cho chắc.
Cụ này nói chuẩn nè :D Hôm vừa rồi có ông khách gửi bán em căn hộ ở Gold Season, nhà full NT nhưng chưa làm sổ (sổ vĩnh viễn). Để giá 41tr/m trong khi giá ở các dự án quanh đó loanh quanh 30-32tr/m. :D

Các cụ OF nên nhớ thời đại thế giới phẳng rồi, tìm kiếm thông tin về toà chung cư, khu vực dân cư nào đó bh rất dễ. Lên mạng search ra cả đống, thực tế trong OF cũng đầy cụ lập topic tham khảo dân trí, giá chung cư, giá nhà ở khu vực, quận, huyện muốn mua.

chauchet

Xe tải
chỉ muốn giao dịch với chủ thôi chứ ko muốn làm việc với môi giói các cụ ạ. e xl các cụ môi giới nhé e hơi thật

booatoa

Xe tải
Em thấy trên này toàn nhà đầu tư chứ làm gì có cò đâu cụ!

keomutvuive

Xe điện
Cc cứ đọc mấy coment của mấy thằng cò trên này thì biết trình độ và con người của chúng ntn,chúng coi kh là gà,là bọn ngu hết đấy. E xl mấy cụ sale chân chính nhé

thangdc

Xe buýt
chỉ muốn giao dịch với chủ thôi chứ ko muốn làm việc với môi giói các cụ ạ. e xl các cụ môi giới nhé e hơi thật
Rất buồn với cụ là theo tiến trình phát triển của xã hội thì mg sẽ dần dần 100% là người đại diện cho buôn bán bđs. Cụ đi mua nhiều thì ko nói, cụ chưa đi mua nhà bao giờ mà thò ra thị trường đi mua bđs, chạm chủ nhà thì xác suất ăn đòn của cụ cao hơn nhiều so với làm việc qua mg.

chauchet

Xe tải
Rất buồn với cụ là theo tiến trình phát triển của xã hội thì mg sẽ dần dần 100% là người đại diện cho buôn bán bđs. Cụ đi mua nhiều thì ko nói, cụ chưa đi mua nhà bao giờ mà thò ra thị trường đi mua bđs, chạm chủ nhà thì xác suất ăn đòn của cụ cao hơn nhiều so với làm việc qua mg.
e cùng người nhà đi tìm nhà gặp cò thì giá ngất ngưởng trên trời, gặp đúng chủ thì giá rễ thở hơn chút. còn ăn đòn ntn thì e chưa bít cụ ạ

TN Hải

Xe hơi
Em chỉ xin 1% bên bán cụ nhé, bên mua miễn phí hoàn toàn, hđ rõ ràng cụ có nhu cầu cứ ới em nha.
Nhờ cụ đẩy hộ e căn này :)

Linh Danh Thue

Xe tải

bác nói chuẩn

ubisapro

Xe trâu
Chắc kiếm nhiều ấy chứ. Đăng bán nhà thì các cuộc gọi đến hỏi toàn thấy môi giới, hỏi chiết khấu đòi luôn 3% tổng giá bán. Bán đc căn chục tỷ là kiếm đc mấy trăm triệu rồi còn gì
1% là nhiều rồi. Có khi 0,5 thôi :))

tintucvn

Xe tăng
Sao cụ bị tính cao thế , nhà em cò đặt 1-2% thôi . Mà phần lớn 1.5 đổ lại
Có mấy bạn đến gặp em, bạn thì bảo em lấy 290tr, còn lại hô kênh lên. Em vẫn okie nhưng ko thích cách làm ăn thế.
Có mấy bạn thì bảo em dẫn khách đến, anh bán được bao nhiêu thì bao, em hưởng 3%
Bán cái nhà với đất nếu rẻ hoặc có duyên thì tháng là xong, nếu ít kênh thì cả năm.
Em cần tiền nên nghĩ bán rẻ hơn chút, gửi ngân hàng 6 tháng là hoà vốn thôi. Không chịu mất phí có khi cả năm không bán được ấy cụ ạ.
Mảnh nhỏ thì người ít tiền mới chịu tự mày mò, chứ ông lắm tiền mấy khi rảnh mà tìm kiếm. Họ chỉ xem đất, xem thông tin rồi đánh giá thôi.