[Funland] Có cụ nào làm tủ bếp kiểu này không ah?

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Tỷ dụ: Trên thì chặt thịt gà, dưới thì mở nắp máy giặt để lấy uần áo đi phơi... Haizz. Em làm thiết kế nội thất và làm tủ bếp cũng khá nhiều, nhưng em chưa bao giờ tư vấn cho khách thế này cả. Bếp là để nấu nướng và các thiết bị như lò nướng, lò vi sóng, chậu rửa, máy rửa bát, tủ lạnh, giá úp nồi niêu xong chảo, rổ dao thớt... Chỉ chừng đấy thứ cũng đủ chật chội rồi.

butchikim

Xe ba gác
Máy giặt là cháu cứ để ngay chỗ phơi cho tiện.

hatinh5760

Xe điện
Xem trên mấy trang thiết kế tủ bếp cho CC nhỏ, thì rất hay đề xuất đặt máy giặt lồng ngang kiểu này. Không biết thực tế có cụ mợ nào làm chưa? Các cụ đánh giá liệu có ổn không?

P/s: nhà em thì muốn ban công rộng nên đang tính như trên
Căn hộ chung cư ở nc ngoài hay có như vậy.
Đầy đủ, gọ gàng cho ng nước ngoài thuê!

NNS

Xe ngựa
Đặt thế nó quay vắt cứ gọi là rung rầm rầm, bát đĩa cứ gọi là nhảy lưng keng vui đáo để, chưa kể máy giặt thường dày hơn tủ bếp nên thò ra chút, vì nó ko đc thiết kế âm tủ như mây rửa bát, lò nướng. Tốt nhất là cứ thảy nó ra ngoài ban công ý

Pilota

Xe điện
Các bác bảo bên tây hay làm thế dẫn chứng cho em xem phát. Cho mở mang đầu óc.

Nhìn cmn nhầm cái máy rửa bát sang cái máy giặt. Trên này có rất nhiều lão đi tây qua màn hình tivi cụ ah. :))

arch.zung

Xe tăng
E làm 4-5 cái kiểu này rồi, nhưng ko để gần bếp, e hay để dưới tủ kho chứ ko kẹp giũa như hình
Xem trên mấy trang thiết kế tủ bếp cho CC nhỏ, thì rất hay đề xuất đặt máy giặt lồng ngang kiểu này. Không biết thực tế có cụ mợ nào làm chưa? Các cụ đánh giá liệu có ổn không?

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Đặt thế nó quay vắt cứ gọi là rung rầm rầm, bát đĩa cứ gọi là nhảy lưng keng vui đáo để, chưa kể máy giặt thường dày hơn tủ bếp nên thò ra chút, vì nó ko đc thiết kế âm tủ như mây rửa bát, lò nướng. Tốt nhất là cứ thảy nó ra ngoài ban công ý
Cụ này nói chuẩn. Máy giặt độ dày tối thiểu để đặt được máy ~ 70cm trong khi đó tất cả các thiết bị bếp chỉ làm theo tiêu chuẩn dầy 60cm.

Sonduong.BMV

Xe container
MMáy giặt để cùng tủ bếp như mấy kiểu ở trên tôi thấy một số bất lợi:
- ở dưới tủ bếp thường nhiều dán nên máy giặt hay hỏng main.
- Ko thông thoáng, ẩm thấp nhanh hư hỏng.
- rửa rau, vo gạo, nấu nướng ... làm nước bắn ra bề mặt máy giặt nên bẩn và nhanh hư hỏng

supporter

Xe điện
Cụ này nói chuẩn. Máy giặt độ dày tối thiểu để đặt được máy ~ 70cm trong khi đó tất cả các thiết bị bếp chỉ làm theo tiêu chuẩn dầy 60cm.
Máy giặt nhà em sâu 60cm mà nhỉ

supporter

Xe điện
MRB, lò đều đc các hãng nó mần cả loại độc lập và âm tủ, riêng máy giặt ko có bất kì hãng nào thiết kế MG âm tủ thì cụ biết sao ko đặt vô tue bếp rồi đó
Máy giặt có độ rung nên không thể làm âm tủ được, nó phải có khe hở với xung quanh

hoangdunggt

Xe hơi
MMáy giặt để cùng tủ bếp như mấy kiểu ở trên tôi thấy một số bất lợi:
- ở dưới tủ bếp thường nhiều dán nên máy giặt hay hỏng main.
- Ko thông thoáng, ẩm thấp nhanh hư hỏng.
- rửa rau, vo gạo, nấu nướng ... làm nước bắn ra bề mặt máy giặt nên bẩn và nhanh hư hỏng
Bếp nhà cụ thế nào chứ nhà e k có gián.
Nếu e làm cũng sẽ cách hẳn chậu rửa ra
Cụ kê chuẩn khi vắt sẽ ko rung mấy đâu.
Nó lắc chỉ do cụ để cân bằng k chuẩn thôi

mhc2017

Xe hơi

Cụ nên thay vị trí cái máy giặt bằng máy rửa bát âm tủ sẽ chuẩn hơn. Máy giặt nên để ở ngoài ban công, tiện việc phơi q/a!

Bomva

Xe điện
Cho vào chả sao, mỗi tội mặt bếp nó cao ko phù hợp với chiều cao của các mợ á đông và thẩm mỹ hơi xấu. Còn một khi đã máu thì cần đếc gì biết bố cháu là ai

lamhaha191

Xe tăng
Nhà em đặt MG trong bếp nhưng nó không vướng gì, chứ nó vắt rung bần bật

tienaka

Xe điện
E thấy được mà. Ai thấy tiện thì để. Sao một số cụ chưa để mà cứ vào chê ỏng chê eo thế nhỉ và toàn mấy cái lý do vớ vẩn

Hà Tam

Xe điện
Haizaaa, nói mãi không hiểu, mệt quá.
1. Vợ đang nấu cơm thì chồng bê thau áo quần ra bảo xích ra à? Rung thì đầy cụ kêu ca ở đây. Máy giặt vừa giặt vừa nhảy là chuyện có thật.
2. Chứa ở đó vẫn sợ.
3. Thiết kế thì nói làm gì.
4. Đúng vào chỗ gần ống xã cho nó chảy ra ở đó và nó tự trôi xuống.
Cụ không nói đến mùi của chất tẩy rửa dùng cho đồ giặt, nên có nơi đặt riêng rẽ máy giặt, máy sấy, đây là chi tiết không thể bỏ qua, quan trọng đấy, quyết định kiểu mùi quần áo, đồ giặt nhà cụ ưa thích là mùi gì. Nếu để cùng trong phòng bếp thì lẫn lộn mùi thức ăn vào đồ giặt, rồi thì lại trộn lẫn mùi bột giặt đồ đã giặt vào đồ ăn hàng ngày. Đấy là một thực tế mà không tính đến, kể cũng lạ đấy.

Hà Tam

Xe điện
Tỷ dụ: Trên thì chặt thịt gà, dưới thì mở nắp máy giặt để lấy uần áo đi phơi... Haizz. Em làm thiết kế nội thất và làm tủ bếp cũng khá nhiều, nhưng em chưa bao giờ tư vấn cho khách thế này cả. Bếp là để nấu nướng và các thiết bị như lò nướng, lò vi sóng, chậu rửa, máy rửa bát, tủ lạnh, giá úp nồi niêu xong chảo, rổ dao thớt... Chỉ chừng đấy thứ cũng đủ chật chội rồi.
Đúng rồi, để máy giặt trong bếp là thất sách, mùi bột giặt và đồ đã giặt trộn lẫn mùi đồ ăn nấu nướng, ai lại làm thế nhỉ. Tỷ như đồ giặt các nhà xài cho quân áo có mùi nhẹ thường mùi chanh, cam hay oải hương..., mà lại lẫn lộn với mùi nấu ăn ở bếp thì...