[Funland] Có cụ nào như Em.. Ko bỏ thuốc lá ko sao. Bỏ ho thêm 😞

Kyson1

Xe điện
E hút thuốc đến giờ tính thâm niên cũng hàng số má rồi,vừa rồi do tính chất cv nên E cũng quyết tâm cao độ bỏ thuốc lá.
Đến nay cug đc 2 tháng rồi. Nhưng có điều là. Lại ho nhiều quá.nhất là giai đoạn nhạy cảm như này. Ho là ai cug để ý nên ngại quá. ( e cug test check các kiểu rồi , ko có + nhá ) kẻo mấy cụ lại réo e đi test đinh Vít + đi 😃😃😃
Haizaaa.. Có cụ nào bỏ thuốc lá mà ho như em ko vậy ... Chán quá các cụ ợh 😴😴😴
Bình thường mà cụ, em bỏ cũng bị nhưng thường chỉ vớ vẩn như đờm nhiều hơn chứ không đến mức ho ầm ĩ; Có cái mấy cu em cơ quan em bỏ thấy ho hắng kinh lắm.
Em đây. Bỏ 2 hôm, ho rạc người. Hút lại phát thì như giả vờ, tuyệt đối dứt ho.
Dại dek bỏ, tim mạch, mỡ máu, béo phì và nguy cơ dính Covid cao lên. Hút đê các cụ.
Vaccine 3 in1. Covid vaccine+ Alco vaccine+Nico vaccine...
Bỏ làm gì cụ ơi. Ông hàng xóm cùng tuổi với ông nội em, đang hút thì bỏ, 70 tèo. Ông nội e vẫn hút đều sống đến 90 :))
Chuẩn bỏ là ho ạ, hồi xưa bố em đi BV Việt Đức 1 lần, mổ cái thoát vị bẹn, BS bảo cứ hút, không ho bung vết mổ:D
Đang hút thì mọi chỉ số sk bình thường. Ngày vẫn ăn 3 bữa ngon miệng, quần áo mặc không thấy vướng.
Tự nhiên bỏ, khéo sinh bệnh thì hỏng :))
Tất nhiên là như vậy, các chất kích thích sẽ làm hệ thần kinh trung ương mất khả năng sinh ra nội tiết tự nhiên và sẽ bị lệ thuộc hoàn toàn vào chất kích thích. Giờ ko có nữa thì cơ thể sẽ phải "vã" thôi, mà đây mới chỉ là thuốc lá chứ nếu là ma túy thì còn vật hơn nhiều. Bởi vậy cho nên cai nghiện nó mới khó. Nhưng nếu cai được, thì cơ thể sẽ bình thường trở lại, tức là sẽ hết ho.
Em kể lại việc em bỏ thuốc, trước khi bỏ em hút 2-2,5 gói/ngày.

Ngày 6/9/1998 em bỏ. Sau đó là hơn 2 tháng ho và viêm họng. Bsy bảo:
- khi hút thuốc, hệ thống hô hấp nó phải gồng lên để chống đỡ với chất độc từ khói thuốc vào cơ thể, nên khả năng nhiễm khuẩn đường hô hấp do thời tiết, không khó thì chả là gì.
-Khi dừng lại, nó đc nghỉ nên tạm thời yếu đi và dễ bị nhiễm khuẩn.

Cụ nào bỏ đc thì nên bỏ, còn vẫn có sức hút thì cứ hút.
Những cái gì hợp lý thì sẽ tồn tại. Thuốc lá là 1 trong số đó.

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Em bỏ đợt covid vừa rồi, hút 30 năm, gần 2 ngày 1 bao. Bỏ không thấy ho gì.

huynhnv

Xe tải
E hút thuốc đến giờ tính thâm niên cũng hàng số má rồi,vừa rồi do tính chất cv nên E cũng quyết tâm cao độ bỏ thuốc lá.
Đến nay cug đc 2 tháng rồi. Nhưng có điều là. Lại ho nhiều quá.nhất là giai đoạn nhạy cảm như này. Ho là ai cug để ý nên ngại quá. ( e cug test check các kiểu rồi , ko có + nhá ) kẻo mấy cụ lại réo e đi test đinh Vít + đi 😃😃😃
Nên bỏ sớm. Đừng để đến lúc vào viện Phổi mới bỏ như ông bác e. Lúc đầu phổi chỉ có 1 đốm chấm nhỏ

BMW_6688

Xe container
Vâng! Em.cũng hy vọng sớm hết chứ thế này chắc em.hút lại mất. Sáng ra ho đến mức tưởng như ruột chui ra họng luôn ấy cụ. Nhưng bù lại cả ngày lại k ho. Ngoại trừ chiều tối lại có cơn ho như sáng,nhất là đang nắng mà mưa hay t° xuống thấp là biết ngay. Em bỏ được 2 tháng rồi.
Em vs cụ giống nhau đấy . e cug 2 tháng ròi. Và đc cái nữa là. Đỡ và hết hơi Mõm thật luôn cụ ợh

Lam__Phương

Xe điện
E cứ bỏ thuốc lá là ho chảy nước mũi nên lại phải hút tiếp:D

duytrong

Xe lăn
Em chỉ thấy bỏ thuốc lá khó như lên zời ấy, nhớ nhớ là...

duytrong

Xe lăn
Các cụ thử bỏ thuốc một hai tuần xem, mọi thứ thì em không chắc nhưng bỏ thuốc lá súng ống cương cứng tốt hơn khi hút thuốc đấy.

Rong Ruổi

Xe container
Chuyển sang bắn thuốc lào cho hết ho

745Lii

Xe điện
Người OF
Em chẳng dại, mất tiền triệu mới nghiện đc, bỏ là bỏ thế nào?

Lệ Cẩm

Xe điện
Vào đọc em mới biết, hóa ra hút 1 gói/ngày chưa phải là nhiều @@

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Em vs cụ giống nhau đấy . e cug 2 tháng ròi. Và đc cái nữa là. Đỡ và hết hơi Mõm thật luôn cụ ợh
Cái hôi thì em chắc là bản thân k cảm nhận được cụ ạ. Chỉ có quần áo k mùi thuốc thôi. Tuy nhiên em sẽ cố thêm 1 tháng xem sao. Tuy nhiên đây là lần thứ 3 em bỏ rồi. 2 lần trước không ho nhiều như lần này nhưng tăng cân dã man và mệt. Lần này chưa thấy tăng cân,chưa thấy mệt. Chỉ là các trận ho sớm và chiều kinh khủng quá ạ.

Lệ Cẩm

Xe điện

pain

Xe ba gác
Cái hôi thì em chắc là bản thân k cảm nhận được cụ ạ. Chỉ có quần áo k mùi thuốc thôi. Tuy nhiên em sẽ cố thêm 1 tháng xem sao. Tuy nhiên đây là lần thứ 3 em bỏ rồi. 2 lần trước không ho nhiều như lần này nhưng tăng cân dã man và mệt. Lần này chưa thấy tăng cân,chưa thấy mệt. Chỉ là các trận ho sớm và chiều kinh khủng quá ạ.
Mài còn bị nữa... biết điều thì hút lại đi.:))

TÔN

Xe container
Đọc xong bài e quyết định ra hút nốt điếu thuốc rồi đi ngủ,sáng mai ngủ dạy hút tiếp

botom

Xe tăng
Cụ xem mấy cụ chơi mai thuý rồi tìm cách cai, vật lên vật xuống. Không lẽ nhìn thế lại bảo, cai là có hại, không cai nữa hả cụ? :). Nó bị thời gian đầu lúc mới cai thôi, sau cơ thể nó quen dần với việc không có khói và nicotin vào trong phổi rồi, cụ lại thấy bình thường. Bỏ thuốc tốt mà cụ, cố gắng lên cụ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác là hàng Số má thì 2 tháng vẫn thòm thèm, chắc rồi.
Tôi bỏ được gần 4 năm, sau 30 năm nghiện thuốc, độ 1.5 bao/ngày.
Trong độ 3 tháng đầu, thèm dã man, nhất là khi đi cafe.
Thậm chí đến bây giờ, ngồi cafe vẫn có thói quen thò tay ra với bao thuốc và bật lửa.

Cố nhịn đê, bù lại, nó sẽ lên cân, hơi béo phì, và giao hợp thì hung hăng hơn trước, bác ạ.

BMW_6688

Xe container
Bác là hàng Số má thì 2 tháng vẫn thòm thèm, chắc rồi.
Tôi bỏ được gần 4 năm, sau 30 năm nghiện thuốc, độ 1.5 bao/ngày.
Trong độ 3 tháng đầu, thèm dã man, nhất là khi đi cafe.
Thậm chí đến bây giờ, ngồi cafe vẫn có thói quen thò tay ra với bao thuốc và bật lửa.

Cố nhịn đê, bù lại, nó sẽ lên cân, hơi béo phì, và giao hợp thì hung hăng hơn trước, bác ạ.
Thèm thì ko bác ah. Chỉ ho thôi