[Funland] Có cụ nào ở KĐT Pháp vân ko ah.

laclongquan678

Xe tải
E đag hỏi cho đứa e họ mấy cái CC cũ Nơ ở pháp vân ấy ạh.
Trên of có Cụ nào ở đó ko cho e hỏi về chất lượng nhà và sinh hoạt ở đó ra sao ah. Đặc biệt là khoản điện nước ấy ah
Vì ít tiền nên cug chỉ mua ở tầm đó thôi ạh
Thank và Vodka

banmotnucuoi

Xe lăn
Trên of có Cụ nào ở đó ko cho e hỏi về chất lượng nhà và sinh hoạt ở đó ra sao ah. Đặc biệt là khoản điện nước ấy ah
Thank và Vodka
Nó cùng xây với Linh đàm Định công nếu nói về điện nước tương đối ổn, một số tòa trước đây lắp ống kẽm, dân tình cũng đã sửa lại hết rồi.
Do trước đây không có quỹ bảo trì 2% nên giờ các BQT khá vất vả trong kinh phí bảo trì tòa nhà. một số tòa hô hào nhau góp tiền sửa lại các phần chung, nhưng cũng khó khăn. Người việt suốt ngày nghi ngờ lẫn nhau

laclongquan678

Xe tải
Nó cùng xây với Linh đàm Định công nếu nói về điện nước tương đối ổn, một số tòa trước đây lắp ống kẽm, dân tình cũng đã sửa lại hết rồi.
Do trước đây không có quỹ bảo trì 2% nên giờ các BQT khá vất vả trong kinh phí bảo trì tòa nhà. một số tòa hô hào nhau góp tiền sửa lại các phần chung, nhưng cũng khó khăn. Người việt suốt ngày nghi ngờ lẫn nhau
E thấy mấy nhà đang rao 1.8 đến 1.95 tỷ nhà 85m gồm 3pn 2 wc. E thấy cug hợp lý. Tất nhiên nhà ở dạng Nơ cug ko thể đòi hỏi hơn. Nhưng e sợ nhất là nước bẩn vs mất nước

hamcuare!

Xe container
Vãi cả việt nam hoá tiếng anh :))
No. là viết tắt của từ number, đại ý là số thứ tự của toà nhà trong kđt… thế mà bayh cụ chủ cho nó cái định nghĩa mới lạ hoắc :)).
Liền kề hay bệt thự cũng là Nơ đó cụ :).

Abcdefghiklmnkl

Xe tải
No. là viết tắt của từ number, đại ý là số thứ tự của toà nhà trong kđt… thế mà bayh cụ chủ cho nó cái định nghĩa mới lạ hoắc :)).
N Ơ là viết tắt của chữ Nhà ở cụ ạ, lúc đầu em cũng không biết

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
E thấy mấy nhà đang rao 1.8 đến 1.95 tỷ nhà 85m gồm 3pn 2 wc. E thấy cug hợp lý. Tất nhiên nhà ở dạng Nơ cug ko thể đòi hỏi hơn. Nhưng e sợ nhất là nước bẩn vs mất nước
Khu này ở ok. Kém phát triển hơn linh đàm nhưng giờ dịch vụ tiện ích cũng đầy đủ và không lộm nhộm như bên linh đàm.

luyenok

Xe điện
Ko biết gì thì ý kiến ít thôi cụ ạ.
Khu này em có đến chơi vài lần thấy ok, hồi đó nó kiểu như khu mẫu nên khuôn viên xung quanh rất ok, hành lang, sảnh chung của mỗi tầng cực rộng (so với chung cư bây giờ) luôn. Kiểu như mỗi tầng đều có 1 sân chung to tướng vậy. Nói chung đến chơi thì thấy cũng thoải mái, còn ở thực tế có bất tiện gì ko thì ko rõ.

Chỉnh sửa cuối:

luyenok

Xe điện
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 20/7/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hamcuare!

Xe container
Ngôn ngữ không phù hợp - Xúc phạm thành viên khác
Điểm cảnh cáo(Hết hạn 20/7/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

imagine170

Xe tải
Thank và Vodka
Em từng ở đây một thời gian. Em đánh giá là điện nước ổn định. Tuy nhiên cần lưu ý:
- Giống như nhiều khu khác, bị cắt điện luân phiên khi thiếu điện thôi.
- Nước thì nên có máy lọc cụ nhé.
- Chọn nhà NƠ cũ cần lưu ý: có 2 loại=> tránh loại tái định cư. Trong các Nơ ở đây có 2 Nơ chất lượng còn ổn nhất nên giá hai Nơ này cũng cao hơn chút và thanh khoản hơn. => em cụ đi mua thì cần đi tham khảo kỹ tận nơi.

cantona

Xe container
Mấy tòa Nơ đấy xây hơn 20 năm rồi, xây kiểu cũ nên hành lang to uỳnh, cả tầng kéo nhau ra ngồi vẫn rộng rãi thoải mái. Khuôn viên rộng, xe 4b đỗ thoải mái. Anh con bác em mua hồi 200x 700, sau bán đc củ rưỡi. Cụ múc thôi, giờ tầm 100m giá dưới 2 củ là mua tốt.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ sai rồi, ít nhất với khu pháp vân.

Khu đó có biệt thự. Ký hiệu là BT. Còn chung cư thì đặt là Nơ. Thế nên biệt thự hay liền kề không ai gọi là nơ cụ nhé.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Mấy tòa Nơ đấy xây hơn 20 năm rồi, xây kiểu cũ nên hành lang to uỳnh, cả tầng kéo nhau ra ngồi vẫn rộng rãi thoải mái. Khuôn viên rộng, xe 4b đỗ thoải mái. Anh con bác em mua hồi 200x 700, sau bán đc củ rưỡi. Cụ múc thôi, giờ tầm 100m giá dưới 2 củ là mua tốt.
Mật độ thấp cụ ạ, có 10 tầng thôi. Mỗi sàn lại ít căn hộ. Khuôn viên xung quanh rộng rãi thoáng mát nhiều cây xanh. Đố các cụ tìm được khu nào NỘI THÀNH HN lại có mật độ xây dựng thấp như khu PV đấy.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Cụ múc đi, hôm trc lâu lâu e mới đi vào khu này, rất nhiều tiện ích, ô tô đỗ thoải mái, râm mát ,khu này giờ ngon hơn linh đàm chỗ a thản. Chỉ có điều, nước nôi không đc ngon lắm, chịu khó lọc tí là ngon .

tomtomchát

Xe container
Cái này cụ sai rồi, ít nhất với khu pháp vân.

Khu đó có biệt thự. Ký hiệu là BT. Còn chung cư thì đặt là Nơ. Thế nên biệt thự hay liền kề không ai gọi là nơ cụ nhé.
E đuýnh chuýnh thêm là ký hiệu NƠ hay bây giờ là cụm viết tắt NƠXH vẫn xuất hiện trên các báo cáo, đề tài chính thức, còn văn bản chính thống e ko rành, nhường các cụ làm QLNN bên ngành XD. Nhưng ai cũng đọc ra, chứ NOXH thì khó luận.
Xưa vào hỏi nhà trong bán đảo Linh Đàm cứ hỏi nơ mấy nơ mấy nghe cũng lạ tai :) bây giờ Linh đờm chỉ thấy hỏi HH mấy hehe

Chỉnh sửa cuối:

cantona

Xe container
Mật độ thấp cụ ạ, có 10 tầng thôi. Mỗi sàn lại ít căn hộ. Khuôn viên xung quanh rộng rãi thoáng mát nhiều cây xanh. Đố các cụ tìm được khu nào NỘI THÀNH HN lại có mật độ xây dựng thấp như khu PV đấy.
Em cũng thích ở đấy, mỗi tội công việc ko cho phép. Giờ khu đấy lại ko bằng bên Việt Hưng, bên VH xanh đẹp hơn rất nhiều. Mấy cái nhà 6 tầng ko thang máy đền giãn dân chính ra em lại thích. Em bị kiểu già sớm về sở thích hay sao ấy, thích ở kiểu thoáng, êm đềm thoáng đãng, dễ thở, ở cc thôi cũng đủ. 😊

money_talk

Xe tăng
N Ơ là nhà ở, TT là thấp tầng, CT là cao tầng, LK là liền kề, BT là biệt thự... Thông thường ký hiệu là như vậy.
Tôi xin bổ sung thêm HH là chung cư hỗn hợp. VP nhà bao gồm cả văn phòng.

laclongquan678

Xe tải
Cụ múc đi, hôm trc lâu lâu e mới đi vào khu này, rất nhiều tiện ích, ô tô đỗ thoải mái, râm mát ,khu này giờ ngon hơn linh đàm chỗ a thản. Chỉ có điều, nước nôi không đc ngon lắm, chịu khó lọc tí là ngon .
E sợ nhất là vụ nước non.
Tks cụ nha