[Funland] Có cụ nào ở Vinhomes Symphony Riverside cho e xin đánh giá

lanhpham

Xe điện
Bên này thì giá cao nên khách không phải lúc nào cũng nhiều cụ ạ, giá 80-117tr/m mà toàn 150m2 trở lên, giá thấp nhất 1 căn đã là 11 tỷ rồi.
Còn dự án 6 tòa có cầu nối là Sunshine City đã bàn giao gần hết rồi cụ ạ, bên cạnh có 4 dự án thấp tầng shophouse villas chưa triển khai thôi, mới làm hầm. Còn Sunshine Center cạnh bx Mỹ Đình thì bàn giao lâu rồi.
Cái này cơ Cụ

lanhpham

Xe điện
Ah vâng tòa Crystal River này thì chắc cũng lâu mới triển khai cụ ạ, bên em cũng còn chưa có thông tin gì cả.
Còn này e tưởng làm xong hầm rồi cụ, mà sao đợt này chủ đầu tư ko làm trong Sài Gòn nhỉ, làm Sài Gòn bán sẽ tốt hơn, nhanh có vốn để làm dự án khác

xehoidanhtieng

Xe máy
Vin nó ăn hệ sinh thái nữa cụ ạ, nếu mà dự án nào cũng ngon thì Vin smart ko dính nhiều trấu và bị cắt lỗ nhiều đến thế, chưa kể chất lượng kém thì nhiều thớt trong đây cũng có rồi cụ ạ. Còn cắt lỗ, đẩy nhanh thì tùy bên bán thôi, họ bán cắt lỗ so với CĐT chứ ko phải cắt lỗ so với lúc họ mua thì sao cụ biết được, trừ phi cụ mua lúc còn HĐMB. Dự án bên em chuyển nhượng lãi bét nhất 100tr là trôi nhanh lắm, còn lãi cứ 200 hay 250 tr là cứ trôi dần. Giờ hàng chuyển nhượng thì có mà bán luôn.
Trước mắt thì Green Iconic ko mất lãi khi mua tới khi bàn giap, cụ ko thích mua nữa thì trước khi bàn giao được CĐT mua lại và trả lãi, đầu tư vẫn có khả năng thanh khoản, nhưng kém hơn hàng đã lên hình nhà rồi cụ ạ. Green Iconic chờ truyền thông tới cuối năm em dự đoán là bùng nổ vì giờ các dự án cao cấp khu này ko ăn lại nếu CĐT làm đúng như truyền thông.
Vin Smart City và Vin Ocean park chỉ là phân khúc trung cấp của Vin thôi, ko phải phân khúc cao cấp như Symphony hoặc Times city được. Ở Smart city với Oceanpark mật độ đông khủng khiếp, mỗi toà 40 tầng (mỗi tầng lại mấy chục căn hộ nhỏ) lại chỉ có 5 thang máy nên giờ cao điểm đợi thang máy 20 fut là bình thường, đã thế lại ko có chỗ đỗ ô tô mà phải ra nhà nổi đi bộ gần cây số nữa nên khó bán là đúng rồi.

Dzung vu1305

Xe hơi
Vin Smart City và Vin Ocean park chỉ là phân khúc trung cấp của Vin thôi, ko phải phân khúc cao cấp như Symphony hoặc Times city được. Ở Smart city với Oceanpark mật độ đông khủng khiếp, mỗi toà 40 tầng (mỗi tầng lại mấy chục căn hộ nhỏ) lại chỉ có 5 thang máy nên giờ cao điểm đợi thang máy 20 fut là bình thường, đã thế lại ko có chỗ đỗ ô tô mà phải ra nhà nổi đi bộ gần cây số nữa nên khó bán là đúng rồi.
Em đánh giá Sym có thể ko cao cấp nhất nhưng mật độ lý tưởng, không gian xung quanh ăn ké anh Riverside nên khá ok. Chỗ đỗ xe thì thừa luôn. Ai thích yên tĩnh ở đây khá ok.

xehoidanhtieng

Xe máy
Em đánh giá Sym có thể ko cao cấp nhất nhưng mật độ lý tưởng, không gian xung quanh ăn ké anh Riverside nên khá ok. Chỗ đỗ xe thì thừa luôn. Ai thích yên tĩnh ở đây khá ok.
Vâng cụ, Sym thuộc phân khúc cao cấp thôi chứ em cũng ko nhận xét là nhất hay nhì ạ ^^ . Anh Sunshine sắp xây bên cạnh cũng ăn theo mọi tiện ích của Riverside mà giá bán đã hơn 60 tr/m rồi thì e nghĩ sắp tới Symphony cũng phải lên giá đó hoặc hơn, vì dù sao cư dân Vin theo hệ sinh thái của Vinhomes vẫn được ưu tiên (ví dụ như con được học Vinshool ngay Vincom, mà bên ngoài ko phải cư dân Vin thì chịu chết). Đã thế cầu Vĩnh Tuy 2 vài tháng nữa là xong (lại thêm cầu Trần Hưng Đạo nữa) thì lên Bà Triệu, Phố Huế.... trong phút mốt luôn ạ. Khách quan thì nếu đã ở Sym rồi thì ko muốn chuyển sang khu khác đâu ạ hihi..

Hacking

Xe buýt
E đang nghía Ecopark ,con sunshine này giá bao nhiêu tiền cụ
Nếu cụ thoải mái về thời gian thì nên ở Ecopark. Cảm nhận của cháu thiết kế nhà ở Symp băm quá nhỏ + ban công cực bé :). Cháu ưng nhất khoản đi lại bên Symp - rất tiện so với Ecopark.

Dzung vu1305

Xe hơi
Vâng cụ, Sym thuộc phân khúc cao cấp thôi chứ em cũng ko nhận xét là nhất hay nhì ạ ^^ . Anh Sunshine sắp xây bên cạnh cũng ăn theo mọi tiện ích của Riverside mà giá bán đã hơn 60 tr/m rồi thì e nghĩ sắp tới Symphony cũng phải lên giá đó hoặc hơn, vì dù sao cư dân Vin theo hệ sinh thái của Vinhomes vẫn được ưu tiên (ví dụ như con được học Vinshool ngay Vincom, mà bên ngoài ko phải cư dân Vin thì chịu chết). Đã thế cầu Vĩnh Tuy 2 vài tháng nữa là xong (lại thêm cầu Trần Hưng Đạo nữa) thì lên Bà Triệu, Phố Huế.... trong phút mốt luôn ạ. Khách quan thì nếu đã ở Sym rồi thì ko muốn chuyển sang khu khác đâu ạ hihi..
Giá iconic lên 60tr rồi cơ ạ?

bachcao2503

Xe đạp
Chỗ đỗ xe không thừa đâu ạ, chỗ để xe dùng chung cả toà văn phòng, cả xe điện, bí bách lắm ạ

xehoidanhtieng

Xe máy
Chỗ đỗ xe không thừa đâu ạ, chỗ để xe dùng chung cả toà văn phòng, cả xe điện, bí bách lắm ạ
Symphony thoáng và để ô tô thoải mái cả trên lẫn dưới như thế mà bác còn kêu bí bách thì chỉ có về Đông Anh mà ở cho rộng rãi bác ợ, lúc đấy bác đỗ xe tank cũng đc @@

cadan

Xe container
Năm vừa rồi giá nhà bị sale đẩy lên cao vô lý, phần do tiền trong dân nhàn rỗi ko đầu tư được vào các kênh sản xuất kinh doanh, tâm lý mua nhà giữ tiền đẩy giá nhà lên; người to tiền mua nhà đất, ít tiền mua chung cư, sale làm giá tạo mặt giá mới. Giá nhà lên vô lý nhưng giá thuê nhà ko lên, em thì tiền cứ quẳng ngân hàng lấy lãi thuê nhà, thời gian nữa nguồn tiền lại đổ vào sản xuất kinh doanh khan hiếm, dân bán nhà nhiều giá hạ nhiệt mua chưa muộn.
Phân tích ngắn gọn mà rất chuẩn

1. tiền trong dân nhàn rỗi ko đầu tư được vào các kênh sản xuất kinh doanh,
  2. tâm lý mua nhà giữ tiền đẩy giá nhà lên;
  3. Sale làm giá tạo mặt giá mới.

E xin bổ sung thêm cho điểm 1: còn cả lượng tiền dư thừa không ăn chơi mua sắm, du lịch và du học được

Thời hoàng kim hội tụ từng ấy nhân tố kich thích BĐS đó khó trở lại nữa

vuchanphong

Xe tải
ai cũng bảo chung cư tăng giá mà em bán mãi căn góc đối diện riverside ko trôi. hay do tầng thấp ( tâng 3 trên tổng 15 tầng ) :((

bachcao2503

Xe đạp
Symphony thoáng và để ô tô thoải mái cả trên lẫn dưới như thế mà bác còn kêu bí bách thì chỉ có về Đông Anh mà ở cho rộng rãi bác ợ, lúc đấy bác đỗ xe tank cũng đc @@
Em đang ở thì thấy thế bác ạ. Chỗ thì nhiều nhưng lúc nào cũng kín xe , toàn phải vào chuồng, trên đường thì toàn đỗ hàng 2, hàng 3. Ngoài cái đỗ xe thì ở sym cái gì cũng sướng.

hdung87

Xe tải
Phân tích ngắn gọn mà rất chuẩn

1. tiền trong dân nhàn rỗi ko đầu tư được vào các kênh sản xuất kinh doanh,
  2. tâm lý mua nhà giữ tiền đẩy giá nhà lên;
  3. Sale làm giá tạo mặt giá mới.

E xin bổ sung thêm cho điểm 1: còn cả lượng tiền dư thừa không ăn chơi mua sắm, du lịch và du học được

Thời hoàng kim hội tụ từng ấy nhân tố kich thích BĐS đó khó trở lại nữa
Không chỉ BDS, 2 năm vừa rồi các kênh đầu cơ đều hoạt động hết công suất: Chứng, coin,.. nên đợt vừa rồi có các đợt điều chỉnh mạnh theo chính sách của FED và CP VN. Em nghĩ cần ngồi im thở khẽ nghe ngóng chứ không phải lúc hành động đầu tư gì giờ này.

cadan

Xe container
Không chỉ BDS, 2 năm vừa rồi các kênh đầu cơ đều hoạt động hết công suất: Chứng, coin,.. nên đợt vừa rồi có các đợt điều chỉnh mạnh theo chính sách của FED và CP VN. Em nghĩ cần ngồi im thở khẽ nghe ngóng chứ không phải lúc hành động đầu tư gì giờ này.
Nhận định của cụ này hợp lý:

Giá nhà lên vô lý nhưng giá thuê nhà ko lên, em thì tiền cứ quẳng ngân hàng lấy lãi thuê nhà, thời gian nữa nguồn tiền lại đổ vào sản xuất kinh doanh khan hiếm, dân bán nhà nhiều giá hạ nhiệt mua chưa muộn.

Meo may

Xe đạp
Cá nhân em thấy ở Sym cũng ổn, mật độ thưa, không khí trong lành, tiện ích tạm đủ. Tuy nhiên có 2 điểm chưa được ưng là nếu các Cụ hàng ngày vào nội thành làm việc qua 2 cây cầu Vĩnh Tuy và Chương Dương mất trung bình 45p-1h di chuyển và điều nữa là giá dịch vụ khá cao 16k-18k/m2 so với các khu khác có tiện ích tương đương như Park Hill tầm 12k/m2.

Crusaderland

Xe điện
Chung cư Vin Cổ Loa bao giờ khởi công các cụ nhỉ.
Xét vị trí thì chỗ này ổn hơn Sym.

bachcao2503

Xe đạp
Chung cư Vin Cổ Loa bao giờ khởi công các cụ nhỉ.
Xét vị trí thì chỗ này ổn hơn Sym.
Em đi qua thấy mới quây tôn làm hạ tầng thui, mà hình như còn vướng pháp lý với tt triển lãm quốc gia. Nghe cò vạc thì cuối năm mở bán bác ạ

Dzung vu1305

Xe hơi
Em đang ở thì thấy thế bác ạ. Chỗ thì nhiều nhưng lúc nào cũng kín xe , toàn phải vào chuồng, trên đường thì toàn đỗ hàng 2, hàng 3. Ngoài cái đỗ xe thì ở sym cái gì cũng sướng.
Nó làm cái chuồng thông minh để đỗ xe mà bác. Thế em mới nói là thừa chỗ để. Chứ ai cũng muốn để ở sàn thì nó phải làm sáu hầm mới đủ.