[Funland] Có cụ nào thích thiết kế của bác quách thái công không

harman_kardon

Xe điện
Cụ không cãi được với cụ ấy đâu :D
Em nghĩ rất đơn giản chỉ để luận bàn, tìm đc tiếng nói chung, và sự thấu hiểu tôn trọng lẫn nhau. Như em viết ở trên, tuyệt đối ko có ý nghĩ xúc phạm hay bất cứ cái gì xấu cả :D. Mỗi người 1 cách sống, cách nhìn và thẩm Mỹ khác nhau. Em cũng ko thích lạm dụng decor kiểu TC nhưng nhiều luận điểm của TC em rất tán đồng. Như cửa ra vào , phòng tắm, phòng ngủ , phòng khách.... nhưng sẽ dẹp 80% decor, thảm sàn ( nó là ổ rác kính hoàng) tranh tường. Đơn giản chỉ là ko phù hợp với lối sống thôi. Chứ ko chê nó xấu gì ở đây cả.

harman_kardon

Xe điện
Tầng 1 thì hoàn toàn hợp lý cụ ạ, nhưng sẽ tốn diện tích hành lang, chia phòng tầng trên ko được đẹp. Nhà ống có cái hạn chế là như vậy. Nhà em gái em 5x18,5, em cũng lên ý tưởng mất khá khá thời gian và cũng định áp dụng kiểu này mà ko được.
Vâng, có thể nó ko hợp lý với cụ. Nhưng hành làng phía trên đủ đi lại. Ko khác phía dưới đâu cụ. Trên sao thì dưới vậy phòng ngủ của em bé thôi. Với suy nghĩ của em là phòng khách là phòng chính cho sh gđ. Tập chung mọi người sau 1 ngày đi làm vất vả. Còn phòng ngủ chỉ là để ngủ. Nhỏ nhỏ thôi ko cần to. Ko sử dụng hết đc đâu cụ ạ. Dọn mệt lắm.

sonvg

Xe điện
Thấy cụ nào cũng hơn tầm TC. Trc e cũng ghét cha này, nhưng nói chuyện vơi ông anh mới biết, để thiết kế cho căn chung cư tầm 2tr$, thì ông nào đã ở nhà tầm ấy mới thiết kế dc, e méo thèm ghét nữa :))

minhvmu

Xe buýt
Thấy cụ nào cũng hơn tầm TC. Trc e cũng ghét cha này, nhưng nói chuyện vơi ông anh mới biết, để thiết kế cho căn chung cư tầm 2tr$, thì ông nào đã ở nhà tầm ấy mới thiết kế dc, e méo thèm ghét nữa :))
Về cơ bản các cụ ấy đều có suy nghĩ mặc định đội nhà giàu, siêu giàu bây giờ là trọc phú mà cụ. Kiểu như đội đó có tiền(k chối được) nhưng thẩm mỹ không chắc đi kèm(nói cho sướng miệng chứ có chứng minh ra hồn đâu). Tóm lại, TC là dân chỉ thiết kế nội thất cho đội siêu giàu thì cũng kiểu trọc phú như thế thôi, k thể hơn các cụ ở đây được.
Cuộc sống, xã hội có những quan điểm, suy nghĩ như vậy mới muôn màu, muôn vẻ, mới thi vị đúng không cụ?

mr-justin

Xe tải
Bản thân em lại rất thích xem kênh của Thái Công.
Với em đây là 1 người thực sự có tài của Việt Nam, tuy Thái Công chỉ làm các công trình có đầu tư lớn , nhưng nếu xem nhiều thì có thể học hỏi được rất nhiều các ý tưởng thiết kế hay và chuẩn mực

nhuataiche

Xe container
Về cơ bản các cụ ấy đều có suy nghĩ mặc định đội nhà giàu, siêu giàu bây giờ là trọc phú mà cụ. Kiểu như đội đó có tiền(k chối được) nhưng thẩm mỹ không chắc đi kèm(nói cho sướng miệng chứ có chứng minh ra hồn đâu). Tóm lại, TC là dân chỉ thiết kế nội thất cho đội siêu giàu thì cũng kiểu trọc phú như thế thôi, k thể hơn các cụ ở đây được.
Cuộc sống, xã hội có những quan điểm, suy nghĩ như vậy mới muôn màu, muôn vẻ, mới thi vị đúng không cụ?
Vậy bác thử chứng minh có tiền là có óc thẩm mỹ đi !

Nhân tiện bác cũng chứng tỏ cho ofers thấy bác là ai mà có thể đứng từ trên cao hạ cố nhìn xuống mọi người ở đây như vậy ?

minhvmu

Xe buýt
Vậy bác thử chứng minh có tiền là có óc thẩm mỹ đi !

Nhân tiện bác cũng chứng tỏ cho ofers thấy bác là ai mà có thể đứng từ trên cao hạ cố nhìn xuống mọi người ở đây như vậy ?
Em chả nói câu nào về việc có tiền có nghĩa là cũng có óc thẩm mỹ, e chỉ nói nhiều cụ luôn có câu có tiền nhưng không có óc thẩm mỹ.
Em cũng chả có nhu cầu chứng tỏ mình ở đứng ở đâu với các cụ, cũng chẳng tỏ ý phê phán hay đồng tình về nhận định của các cụ về TC. Nhận định của các cụ thế nào em đều tôn trọng. Và chính các luồng ý kiến khác nhau ngay trong thớt này em mới nói xã hội nó muôn màu, muôn vẻ mà.

nhuataiche

Xe container
Em chả nói câu nào về việc có tiền có nghĩa là cũng có óc thẩm mỹ, e chỉ nói nhiều cụ luôn có câu có tiền nhưng không có óc thẩm mỹ.
Em cũng chả có nhu cầu chứng tỏ mình ở đứng ở đâu với các cụ, cũng chẳng tỏ ý phê phán hay đồng tình về nhận định của các cụ về TC. Nhận định của các cụ thế nào em đều tôn trọng. Và chính các luồng ý kiến khác nhau ngay trong thớt này em mới nói xã hội nó muôn màu, muôn vẻ mà.
Bác cứ hình dung là một tay nhân viên địa ốc đi bán nhà, luôn miệng quảng cáo: nhà này cty em xây mới toàn bằng vật liệu ngoại, ko thể sập được đâu ! Anh ta nói có sai ko ? Chắc chắn ko. Có bán được nhà ko ? Có ma nó mua.

Bác nói cũng chưa chắc đã sai, nhưng quả thật là
khiến em phải nhớ lại anh nhân viên địa ốc này.

minhvmu

Xe buýt
Bác cứ hình dung là một tay nhân viên địa ốc đi bán nhà, luôn miệng quảng cáo: nhà này cty em xây mới toàn bằng vật liệu ngoại, ko thể sập được đâu ! Anh ta nói có sai ko ? Chắc chắn ko. Có bán được nhà ko ? Có ma nó mua.

Bác nói cũng chưa chắc đã sai, nhưng quả thật là
khiến em phải nhớ lại anh nhân viên địa ốc này.
Haha, như cụ nói, rõ ràng việc mua hay không là sự tự quyết của khách hàng, chẳng ai chê trách được gì. Như vậy mọi người đều có nhận thức, quyền nhận định khác nhau, đấy chẳng phải điều cần tôn trọng là gì?
Qua cái ví dụ của cụ đưa ra đối với em, em cảm nhận được 1 phần tính cách của cụ. Em tự thấy cá nhân mình chả thích điều đó, và đương nhiên thầm mong mình sẽ k bao giờ là khách hàng của cụ. Chúc cụ có tệp khách hàng dày dặn theo đúng ý cá nhân cụ.

C.k

Xe buýt
Cụ đem so biệt thự với chung cư , em cũng đến ạ cụ luôn rồi. BT này chỉ là cái xác nhà, có thêm cái bếp và phòng tắm bình thường. Nó mà nhét các thương hiệu kia vào thì giá nó phải nhảy lên vài triệu đô nữa đấy ạ.( cái bếp này to rộng nhưng ( rẻ tiền ) cỡ 60k là hết date. Nếu bếp xịn phải x 10>> 15 lên. phòng tắm cũng vậy y chang như nhau. ghạch không phải thứ quá đắt tiền. nhìn sơ đoán giá cỡ 40$/m2.
1 cái đèn phale baccarat vớ vẩn giá khủng lắm đấy ạ. em gửi cụ vài link dưới để cụ tham khảo thêm. Với lại phong cách tối giản nó khác hẳn với phong cách lộng lẫy nhiều. Chị Ly này thẩm mỹ hơn nhiều nhiều người trong số chúng ta. đấy là cái gu của riêng chị ý. ( bản thên em cũng không thích ở căn chung cư này ) Cụ mà nhìn cái BT trong Vinhome riverside của chi ý thì sẽ thấy nó tuyệt như nào. TC làm hết đấy, Nhà em bước vào nhà là có sảnh nhỏ, có WC trc nhà ý chang luôn. Vứt pố cái gọi là phong đòn ghánh đi cho nhẹ nợ. Người ta thì lên sao hỏa, mình còn mang bàn khỉ gì đó xem hướng với xem thầy. Cụ tin là em chẳng cúng kiếng gì khi động thổ không :))
https://www.vessiere-cristaux.fr/en/shop-2/?product_cat=lighting-en-baccarat-en&source_id=211&source_tax=product_cat&filter_type-de-luminaires=chandeliers&query_type_type-de-luminaires=or
Thái công nào làm nhà trong vinhome riverside hả cụ?

comcoi

Xe buýt
Không dành cho dân ít tiền. Khó so sánh vì nó đắt quá. Cho 1 ông kiến trúc sư 1 số tiền như vậy chưa chắc họ đã làm kém hơn. Chị này sắp xếp nội thất gọn gàng. Giờ 5 hòn bi ve xếp ngăn nắp chắc cũng không đẹp bằng 5 vien kim cương đổ bừa lên bàn
Nếu là 5 viên kim cương vứt lung tung thì đó lại là nghệ thuật đặt phỏng cụ.

Susu77

Xe tăng
Gu của em và một số cụ mợ không hâm mộ bác Thái Công lắm vì thấy bác ấy bày quá nhiều đồ, trang trí một số chỗ hơi rối mắt và nặng nề. Phòng bố trí đa số kín phù hợp với xứ lạnh chứ thấy chưa hẳn thích hợp với xứ nóng như VN. Điều này hoàn toàn ko phải vì “cứ thấy người giàu là cho rằng họ thiếu thẩm mỹ” như vài cụ suy diễn.
Em xem trên mạng có cái mẫu này thấy ưng nên copy về. Hy vọng từ giờ đến 80 tuổi em có được căn như này.
Quan điểm của em là trình mình ko đủ thì cứ sao y, chỉnh sửa chút chút cho phù hợp ko gian.
https://tintuconline.com.vn/nha-dep/nhung-de-xuat-tuyet-dep-cho-ban-ngoi-nha-mau-tra-sua-hot-trend-n-469858.html

Chỉnh sửa cuối:

largo_kent

Xe buýt
Cụ Công đang livetream giới thiệu phòng tắm 300% sang trọng kìa, mời các bác xem

harman_kardon

Xe điện
Cụ có mặt bằng tầng 2 của bản vẽ này không?
Em đang tìm cho cụ, nhưng rất dễ thôi. cụ cũng có thể hình dung ra. câu thang như cũ. cụ muốn 2 hay 3 phòng ngủ ? Khu sảnh ra vào phía dưới sẽ là phòng tắm có cửa sổ, khu hanhf lang sẽ là từ 2 bức tường cầu thang , còn lại cụ chia ra 2,,3 phòng ngủ tùy theo ý thích.

Nhimtiu

Xe container
Sản phẩm của TC không dành cho nhà giàu mà chỉ dành cho nhà siêu giàu! Nhưng không phải cứ siêu giàu thì sẽ book được bác ấy :D
Em thấy khác biệt và trong cv gì cũng cần có cái này mới kiếm xiền đc của khách ạ.

Em nghĩ rất đơn giản chỉ để luận bàn, tìm đc tiếng nói chung, và sự thấu hiểu tôn trọng lẫn nhau. Như em viết ở trên, tuyệt đối ko có ý nghĩ xúc phạm hay bất cứ cái gì xấu cả :D. Mỗi người 1 cách sống, cách nhìn và thẩm Mỹ khác nhau. Em cũng ko thích lạm dụng decor kiểu TC nhưng nhiều luận điểm của TC em rất tán đồng. Như cửa ra vào , phòng tắm, phòng ngủ , phòng khách.... nhưng sẽ dẹp 80% decor, thảm sàn ( nó là ổ rác kính hoàng) tranh tường. Đơn giản chỉ là ko phù hợp với lối sống thôi. Chứ ko chê nó xấu gì ở đây cả.
Em làm nội thất đến nay 15 năm rồi. Tây tàu đủ cả. Sang cả Phật Sơn cái ổ sản xuất nội thất cho các hãng Giả cầy Ý. Em chỉ nể thím Công này hắn hót cho các đại gia mình gục hết. Thím ăn bẫm luôn

Anita Emi

Xe điện
Gu của em và một số cụ mợ không hâm mộ bác Thái Công lắm vì thấy bác ấy bày quá nhiều đồ, trang trí một số chỗ hơi rối mắt và nặng nề. Phòng bố trí đa số kín phù hợp với xứ lạnh chứ thấy chưa hẳn thích hợp với xứ nóng như VN. Điều này hoàn toàn ko phải vì “cứ thấy người giàu là cho rằng họ thiếu thẩm mỹ” như vài cụ suy diễn.
Em xem trên mạng có cái mẫu này thấy ưng nên copy về. Hy vọng từ giờ đến 80 tuổi em có được căn như này.
Quan điểm của em là trình mình ko đủ thì cứ sao y, chỉnh sửa chút chút cho phù hợp ko gian.
https://tintuconline.com.vn/nha-dep/nhung-de-xuat-tuyet-dep-cho-ban-ngoi-nha-mau-tra-sua-hot-trend-n-469858.html
Cụ nói đúng.

Ngoài ra, em cho rằng một thiết kế tốt là thiết kế thể hiện được cái phong cách, sở thích của chủ nhà kết hợp với thẩm mỹ, tư duy của nhà thiết kế chứ không phải chủ nhà bị dắt mũi theo các khái niệm hào nhoáng nhà thiết kế đưa ra để mua đồ họ bán ;))

Em cũng đang túc tắc tìm hiểu và ngâm cứu cho cái nhà nghỉ hưu của mình.