Có cụ nào thổ địa ĐÀ Nẵng về ăn uống, du lịch không ạ?

chukienden

Xe buýt
Em cug sắp đi Dn, thông tin rất huwux ích

Bắc Âu

Xe điện
Bài cụ Cuong quá đầy đủ.

Q.T.A

Xe buýt
@ CuongDN2012: 26/4 là em có mặt ở Đà Nẵng rồi. Khách sạn thì Gấu nhà em đã book Mường Thanh từ cách đây 2 tháng. Còn khâu chơi bời, ăn uống, đi lại chắc phải phiền cụ CuongDN nhiều nhiều. Em lưu số của cụ rồi nhé. Nếu được phiền cụ một buổi sáng cafe và tư vấn cho em một vị trí ngon bổ rẻ theo như chữ ký của cụ. Biết đâu sau này may mắn em lại có điều kiện di cư vào đó để thành hàng xóm với cụ ấy chứ. Cảm ơn cụ trước nhé.

CuongDN2012

Xe điện
@ CuongDN2012: 26/4 là em có mặt ở Đà Nẵng rồi. Khách sạn thì Gấu nhà em đã book Mường Thanh từ cách đây 2 tháng. Còn khâu chơi bời, ăn uống, đi lại chắc phải phiền cụ CuongDN nhiều nhiều. Em lưu số của cụ rồi nhé. Nếu được phiền cụ một buổi sáng cafe và tư vấn cho em một vị trí ngon bổ rẻ theo như chữ ký của cụ. Biết đâu sau này may mắn em lại có điều kiện di cư vào đó để thành hàng xóm với cụ ấy chứ. Cảm ơn cụ trước nhé.
Ngày đó là có lễ hội ánh sáng! tha hồ mà chơi nhé! Mường Thanh thì ra biển tầm 1.5km nhưng cũng thuận tiện đi lại! buổi chiều từ Mường Thanh quẹo tay phải đi xuống đường HÀ THỊ THÂN có bánh canh ruộng ngon lắm ạ!
BÁNH CANH RUÔNG là vì ngày xưa xung quanh đây chỉ có quán bánh canh có 2k/tô xung quanh là đồng ruộng, quán ko tên nên đặt luôn là bánh canh ruộng. vậy mà bây h đã là 20-30k/ tô và phố xá mọc lên nhưng đã có thương hiệu BÁNH CANH RUỘNG

Q.T.A

Xe buýt
Ngày đó là có lễ hội ánh sáng! tha hồ mà chơi nhé! Mường Thanh thì ra biển tầm 1.5km nhưng cũng thuận tiện đi lại! buổi chiều từ Mường Thanh quẹo tay phải đi xuống đường HÀ THỊ THÂN có bánh canh ruộng ngon lắm ạ!
BÁNH CANH RUÔNG là vì ngày xưa xung quanh đây chỉ có quán bánh canh có 2k/tô xung quanh là đồng ruộng, quán ko tên nên đặt luôn là bánh canh ruộng. vậy mà bây h đã là 20-30k/ tô và phố xá mọc lên nhưng đã có thương hiệu BÁNH CANH RUỘNG
Vâng. Em cảm ơn cụ. Lần này cháu vào Đà Nẵng là lần thứ 2 ạ. Lần trước cháu vào cách đây 14 năm rồi nên hoài niệm cũng không còn nhiều lắm. Ngày đó em mới ra trường và đi làm đc một thời gian ngắn thì Công ty cho nhân viên vào Đà Nẵng chơi. Ăn uống, chơi bời là theo tập thể hết nên chả có vẹo gì cụ ạ. Em vẫn nhớ bà Trưởng đoàn em cho cả đoàn ra biển ăn uống (hồi đó hàng quán em nhớ là toàn lán với trại như mấy bãi biển hoang sơ khác ngày nay nằm ngay cạnh khu Furama). Bà ấy sợ đắt rẻ nên k dám gọi hải sản mà lại chơi ngay món vịt rang. Ha ha. Cuối cùng vỡ mồm. Nhớ đời. He he. Ấu trĩ đến thế là cùng cụ ạ.

Lần này em vào đó là cho vợ con đi chơi tiện thể xem xem có cái mảnh đất nào phù hợp với túi tiền không thì quyết phát cho nó máu. Đọc bài của cụ thấy cụ quá hiểu biết về quê hương cũng như chu đáo với anh em trên OF nên em rất là cảm phục cụ. Nhìn xuống chữ ký của cụ em lại càng yêu vì có lẽ lần này vào Đà Nẵng em gặp được cụ lại được một công đôi việc. Cảm ơn cụ trước nhé. Vào đến nơi em sẽ chủ động alua cho cụ. Cụ không phiền thì lưu hộ em cái số cầm chân: 01652239868. Em tên Tuấn Anh, 37 tuổi.

tuance66

Xe buýt
Cụ Cường có biết quán thịt choá nào ko?

likeSUV

Xe buýt
Em mới đi ĐN về. Lần đầu tiên đến ĐN rồi tự nhủ mỗi năm sẽ quay lại đây ít nhất 1lần. Em rất ấn tưỢnG Khi chứng kiến trước cửa một quán nhậu ởTp.ĐN,khi một ng bị ngã xe,mọi người (nhân viên,chủ quán) chạy ào ra đỡ người bị ngã,dắt xe hộ,hỏi han ân cần. Cảnh này ở Hà Nội k có,vì e đã từng bị ngã xe rồi :)
Ấn tượng nữa là Ở ĐN k có cảnh xe ôm,taxi,hàng rong chèo kéo khách. Đường phố sạch bong,wifi miễn phí toàn thành phố .
E k tin là vẫn dc uống cafe với giá 4k/ly ( cafe KhoBom,ở phố j e quên mất rồi:D) cafe khá ngon mà chỗ ngồi lại độc đáo nữa.
Đi Hội An thì đến buổi chiều,ở một đêm rồi sáng hôm sau về là đủ. Thuê xe đạp chạy lòng vòng quanh Hội An là hợp lý nhất ạ.
Thích nữa là đến ĐN có rất nhiều chỗ đẹp để chộp ảnh. Có một hẻm núi trên đường lên chùa Linh Ứng,dân tình đổ xô đến đó chụp ảnh cưới.
Nói chung,e đến ĐN một lần và thật sự thích:)
Đọc đến đây em nhớ ra là bộ ảnh cưới của em hồi trước, em cũng dắt Gấu vào ĐN chụp đấy ạ. Cảnh ở ĐN và lân cận thì đi vài ngày chụp cũng ko hết. Đủ cả sông, núi, biển,... Ấy thế mà có 1 vài ae ở ĐN lại đòi em đưa lên Tây Bắc chụp ảnh cưới :))

Nói về ĐN em có nói cả ngày ko hết. Thôi thỉnh thoảng vào chém tí cho đỡ ngứa mồm :D

likeSUV

Xe buýt
Đúng đấy cụ, Đà Nẵng có môi truơng trong lành, khí hậu rất dễ chịu, chi phí mua nhà khá rẻ, chi phí sinh hoạt rẻ. Nhưng nó là thành phố đáng sống với điều kiện cụ có thu nhập khá khá thôi. Chứ luơng trung bình ở Đà Nẵng khá thấp

Em thấy ở Đà Nẵng hay có chuơng trình giảm giá cho ai có CMT Đà Nẵng, Quảng Nam.

Chém gì đâu cụ, em ở Đà Nẵng 3 năm nay có thấy đắt gì đâu.

Ở Đà Nẵng cái gì cũng rẻ, chỉ có 1 cái cực đắt so với HN và HCM thôi.
Cái gì cực đắt thế cụ? Cụ ở 3 năm, em ở 6 năm có khi giúp được cụ đỡ đắt đấy ạ? ;)

CuongDN2012

Xe điện
Vâng. Em cảm ơn cụ. Lần này cháu vào Đà Nẵng là lần thứ 2 ạ. Lần trước cháu vào cách đây 14 năm rồi nên hoài niệm cũng không còn nhiều lắm. Ngày đó em mới ra trường và đi làm đc một thời gian ngắn thì Công ty cho nhân viên vào Đà Nẵng chơi. Ăn uống, chơi bời là theo tập thể hết nên chả có vẹo gì cụ ạ. Em vẫn nhớ bà Trưởng đoàn em cho cả đoàn ra biển ăn uống (hồi đó hàng quán em nhớ là toàn lán với trại như mấy bãi biển hoang sơ khác ngày nay nằm ngay cạnh khu Furama). Bà ấy sợ đắt rẻ nên k dám gọi hải sản mà lại chơi ngay món vịt rang. Ha ha. Cuối cùng vỡ mồm. Nhớ đời. He he. Ấu trĩ đến thế là cùng cụ ạ.

Lần này em vào đó là cho vợ con đi chơi tiện thể xem xem có cái mảnh đất nào phù hợp với túi tiền không thì quyết phát cho nó máu. Đọc bài của cụ thấy cụ quá hiểu biết về quê hương cũng như chu đáo với anh em trên OF nên em rất là cảm phục cụ. Nhìn xuống chữ ký của cụ em lại càng yêu vì có lẽ lần này vào Đà Nẵng em gặp được cụ lại được một công đôi việc. Cảm ơn cụ trước nhé. Vào đến nơi em sẽ chủ động alua cho cụ. Cụ không phiền thì lưu hộ em cái số cầm chân: 01652239868. Em tên Tuấn Anh, 37 tuổi.
- Dạ cái ngày cụ ra trường thì lúc đó em mới tập tành thi đại học ạ! Cái lều láng mà cụ nói thì bây h đã trở thành khu Vila cao cấp của Sungroup sắp khai trương. Hồi đó chắc chỉ mới khánh thành cầu Sông Hàn, thì khi đó đường ngô quyền nhỏ tẹo tẹo. Bây h thì đường rộng thênh thang, thêm nhiều quy chế vào nữa.
Cụ Cường có biết quán thịt choá nào ko?
Em ko ăn thịt chó nhưng quán thịt chó gần chổ em do người NAM ĐỊNH làm chủ cũng đông lắm, em thấy bà con khen ngợi quán đó nhưng em ko ăn thịt chó được ah!

Marie Lee

Xe buýt
Nhà em cũng đi Đà Nẵng từ 1-4/5. Cụ CuongDN cho em hỏi xung quanh khu vực Nguyễn Văn Thoại ấy có những quán ăn nào ngon-bổ-rẻ không ạ.
Thêm nữa về phuơng tiện đi lại không biết nhà em nên thuê xe tự lái hay taxi thì sẽ hợp lý hơn? Nhà em có 11 người, 3 trẻ em, 8 người lớn.

CuongDN2012

Xe điện
Nhà em cũng đi Đà Nẵng từ 1-4/5. Cụ CuongDN cho em hỏi xung quanh khu vực Nguyễn Văn Thoại ấy có những quán ăn nào ngon-bổ-rẻ không ạ.
Thêm nữa về phuơng tiện đi lại không biết nhà em nên thuê xe tự lái hay taxi thì sẽ hợp lý hơn? Nhà em có 11 người, 3 trẻ em, 8 người lớn.
Ko biết cụ đi những đâu, tuy nhiên nếu Đi Cù Lao Chàm thì nên mua tour tầm 500-600k/ người xe đưa đón tận nơi
Ngũ hành Sơn thì nên thuê chiếc taxi đi vì từ Ng văn Thoại đi Ngũ Hành Sơn tầm 80k tiền Taxi/xe 7 chổ
Đi Bà Nà thì nên thuê xe 16 chổ đi về trong ngày tầm 800k rùi vé bà nà nó tính cũng 500k/ người, rồi tiền ăn, nhưng open tour thì 750k - 800k/ người nên cái này cụ xem xét.
Từ Nguyễn văn thoại đi bán đảo Sơn Trà thì nên đi xe điện, vừa được trải nghiệm mới vừa có cảm giác nhẹ nhàng hơn,
Đi Hội An thì nếu ở ks lớn có shutte bus, nếu ks nhỏ thì chắc là taxi, thỏa thuận vô về luôn. hình như giá 500 có chờ luôn đó cụ!
Xung quanh Nguyễn Văn Thoại thì quán ăn vô tư cụ nhé. Từ thượng vàng hạ cám. Có quán CUA ĐỎ của mợ chủ là người HN vào mở quán, được lòng du khách lắm ah!

CuongDN2012

Xe điện
À cụ nhớ ăn thử món Gà lên mâm nữa nhé!

CuongDN2012

Xe điện
Đọc đến đây em nhớ ra là bộ ảnh cưới của em hồi trước, em cũng dắt Gấu vào ĐN chụp đấy ạ. Cảnh ở ĐN và lân cận thì đi vài ngày chụp cũng ko hết. Đủ cả sông, núi, biển,... Ấy thế mà có 1 vài ae ở ĐN lại đòi em đưa lên Tây Bắc chụp ảnh cưới :))

Nói về ĐN em có nói cả ngày ko hết. Thôi thỉnh thoảng vào chém tí cho đỡ ngứa mồm :D
nếu chụp ảnh cưới thì chụp ở Sơn Trà có biển có hồ có núi, ghé qua Hội An, công viên phạm văn Đồng, ghé ngũ hành sơn phía sông có hồ sen con đò đẹp ít ai biết, đi xa xa nữa là ĐÔNG GIANG có đồi chè cực đẹp!

vtbinh

Xe hơi
thớt hay và bổ ích

tamanguyen

Xe điện
em oánh dấu cái, chuẩn bị ôm vô lăng phi vô đó rồi :)

yourdalink

Xe container
Khi nào vào đó em cũng phải gọi cụ nick xám để tư véo hehe.

klt

Xe tải
Ăn uống em ấn tượng nhất quán Bún bò giò heo trên đường Lý Thường Kiệt - Huế (Số 17, 18 gì đó). Ngoài ra thấy tất cả na ná như nhau ạ.
Cảm ơn cụ CuongDN.