[Thảo luận] Có cụ nào trong ngày 2 lần được các XXX đứng đường vẫy chưa?

tacz

Xe máy
Tất nhiên là xxx sẽ ko thích rồi. Nhưng căn bản là chính phủ ép quy định xuống thì xxx làm gì được?

Mình cứ lấy lý do nước ngoài họ làm thế cả, với lại như hiện nay thì hình ảnh xxx dần trở nên quá xấu trong mắt người dân, gián tiếp ảnh hưởng tới hình ảnh của chính phủ. Chính phủ ra quy định trên, đã ko mất gì lại được thì cớ gì chính phủ ko làm.

Hơn nữa đặt biển như em bảo còn có tác dụng "dọa", vì có chỗ có đặt biển nhưng có khi lại ko có xxx kiểm tra thật nhưng các cụ thì đảm bảo đi vào chỗ đó sẽ cẩn thận hơn. Sau đó cứ đoạn nào hay có tai nạn với cả tắc thì em đặt biển, đồng thời em cho triển khai cảnh sát ở 1/2 chỗ đặt biển, sau mỗi ngày lại chuyển sang 1/2 chỗ khác - chuyển ngẫu nhiên. Làm như vậy chính phủ tiết kiệm được 1/2 số lượng xxx, mà tính răn đe lại ko mất.
Bác nhầm rồi, ra qui định trên thì thiệt chứ. Bác hơi bị đơn giản hóa các mối quan hệ rồi. Phạt không phải chỉ là chuyển tiền từ túi bác sang túi xxx đâu, mà một phần trong đấy sang túi sếp của xxx, xong đến sếp của sếp xxx, xong bác biết nó kết thúc ở đâu không...

quanbom

Xe máy
ơ chỗ này nó như thế nào đấy các cụ. Em ít khi đi đường này nên không rõ

Taxi.Driver

Xe tải
hihi, thấy các cụ bàn tán bài của em quá, mỗi cụ một ý, nhưng em đưa bài này ra chỉ muốn các cụ thấy các biển báo của mình quá lộn xộn, như trường hợp của em, từ Kim Ngưu ra trái qua cầu Mai Động sang đường Tam Trinh, rõ ràng k có biển báo cấm oto rẽ trái, nhưng sao xxx vẫn vịn em. Em nói thì lại bảo ở đây chúng em cấm rẽ trái bằng vạch, em chẳng hiểu nối nữa. Còn chuyện trợ giúp người thân thì em chẳng muốn, nhưng với những ông cùn thì mình cũng chẳng còn cách nào khác. Chúc các cụ ngủ ngon
Cái chỗ đỏ kia em không hiểu. Vụ này như thế nào ợ. Làm sao để biết được vạch đó cấm rẽ trái???

Taxi25

Xe buýt
Em thì chưa bị nhưng bạn em thì bị rồi, 2 lần cùng 1 chỗ luôn. Trên đường ra sân bay, đến lần thứ 2 thì:
xxx: vẫn là ông à, sang phạt rồi chưa nhớ à
bạn em: Khổ quá, em nhớ rồi nhưng về đúng đến đoạn này...lại quên
xxx: Thế giờ ông muốn thế nào ?
bạn em: Anh lại cho em nộp phạt tiếp ạ
xxx: Nhanh lên..
bạn em: Lại kẹp vào quyển đăng kiểm 200k (lúc đi là 500k).
Chắc là 2 lần trong ngày nên có khuyến mại

Bắc Âu

Xe điện
ơ chỗ này nó như thế nào đấy các cụ. Em ít khi đi đường này nên không rõ
Ở chỗ này cụ đi từ Kim Ngưu xuống mà muốn rẽ trái sang Tam Trinh thì cụ phải rẽ phải vào Minh Khai rồi quay đầu nhá.
Cái chỗ đi thẳng (có cái phân cách di động ) chỉ dành cho xe buýt & mấy ông 2b cố tình phạm luật thôi. Lưu ý là bây giờ xxx bắt cả 2b nhé.

toanvinh_forever

Xe điện
đời em từ khi lái xe đến giờ mới bị xxx hỏi thăm 2 lần, em đi đứng cẩn thận nên ít bị lắm

baoanhcmc

Xe buýt
Lại bài: Gọi điện thoại cho người thân :21:
Bài : Hỏi ý kiến khán giả OF hay quên quá ! Mà time có 30 giây ! Hơi ít nên phải dùng cách đó thôi !
Cơ mà dân đen, cái kiến thì làm gì có sự trợ giúp này mà gọi ! May cái là em chưa bị xxx HN vịn bao giờ ! Toàn vừa đi vừa run nên đúng luật lắm !

daihatsuvn

Xe điện
Chỗ đó có cái biển zư lày và thêm dòng chữ "xe buýt được hoạt động " mờ bố còn cãi thì cũng đến lạy hồn , xxx cũng ko nói hết tình tiết vi phạm

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Ở chỗ này cụ đi từ Kim Ngưu xuống mà muốn rẽ trái sang Tam Trinh thì cụ phải rẽ phải vào Minh Khai rồi quay đầu nhá.
Cái chỗ đi thẳng (có cái phân cách di động ) chỉ dành cho xe buýt & mấy ông 2b cố tình phạm luật thôi. Lưu ý là bây giờ xxx bắt cả 2b nhé.
Có những biển gì ở đấy hở cụ, nếu có biển cấm oto và chỉ dành cho bus đoạn phân cách cứng thì bác chủ thớt đi sai rồi. Nhưng khổ bác ấy là chưa biết sai như thé nào thôi.

Lete

Xe buýt
Mi.a, em đọc các cụ viết thấy lái xe ở VN căng thẳng thật, như đi đánh trận ấy. XXX thì rình từng lỗi nhỏ 1 của lái xe để phạt, lái xe cũng lại dùng mọi đòn để chống lại.

Nhìn chung em thấy các cụ nên liên hợp lại kiến nghị để hủy bỏ cách anh hùng núp với cả rình bắt này của XXX. XXX mục dích là để đảm bảo giao thông thông suốt và ko có tai nạn xẩy ra chứ ko phải rình phạt kiếm tiền như hiện nay.

Ví dụ như em thấy các cụ có thể kiến nghị yêu cầu dựng biển thông báo "phía trước có cảnh sát GT kiểm tra", hoặc "khu vực bắn tốc độ". Và xxx chỉ được bắt lỗi ở các khu vực này, các khu vực khác trừ phi có đợt kiểm tra hay lập đoàn liên ngành mới được bắt. Cái này nước ngoài họ đều làm cả, mình cứ căn cứ vào đó kiến nghị VN nên làm theo chứ ko em thấy lái xe kiểu này mệt mỏi và nhức đầu lắm. Mà nhà nước thì cũng đâu có hạnh phúc gì, mỗi lần bị xxx vịn, đa phần tiền là từ túi các cụ vào túi xxx, chứ chính phủ có được đồng nào đâu, mà quan trọng nhất là hình ảnh người công an trở lên quá xấu trong con mắt người dân. Và cái đó mới là cái quan trọng.
Chắc cụ ko sống ở VN ?
Nếu đc như cụ nói thì mất tính ưu việt của XHCN mất rồi.
Dân giàu nước mạnh. Công an cũng là dân. Mà các chú đứng đường này còn khuya mới đc xơi tất ạ.
Điểm dừng cuối cùng của những đồng tiền này là túi của các đầy tớ. Cụ thấy ưu việt chưa ạ ?=D>=D>=D>

Vuvit

Xe tăng
Em thì chả có người thân như bác nên cũng chả dám vậy!!! Bít thì cố gắng tránh cho nó lành...

dqavtc

Đi bộ
Em 1 ngày cũng bị 2 phát : 1 phát vượt phải trên Yên phụ lúc 2h30pm. 1 phát ở Quảng ninh bị bắn 120/40 lúc 23h30 . E có mỗi 1 câu : anh đang đi công tác vội quá, các chú thong cảm=))

mcv30

Xe điện
1 ngày hai lần cụ được chào nhé !

hungbm

Xe điện
Các cụ lưu ý bắt đầu từ ngày mai 20/05/2010 XXX phạt gấp đôi so với quy định đó,

convoi

Xe buýt
Cụ chủ thớt đi sai roài. có biển mũi tên xanh chỉ hướng bắt buộc phải đi (xe buýt được đi thẳng). Đúng như cụ Bacau đã viết.

rockman_x100

Xe máy
Đọc mãi vẫn chưa hiểu cụ ý gọi cho ai ??? :-??