Tin tức Có cụ nào trong nhóm Vinfast Lux Owners 🇻🇳?

secrets

Xe tăng
Em mới hỏi cái cách để được duyệt vào nhóm thôi mà nhiều còm men khác nhau quá :D
Em là người dùng, nên chỉ đơn giản là muốn tìm nơi nào chỉ có người dùng ở đó để chia sẻ kinh nghiệm khi chạy Lux A này thôi.
Xe nào cũng có lỗi, cũng có ưu và nhược riêng. Chẳng có cái gì hoàn hảo cả các b ah.
Xe này là xe thứ 4 của em, trước đó là Phò (cũng chẳng có gì pải chê). Xong muốn trải nghiệm xe Việt, với cái mới cho người Việt thì đổi thôi. Đi em nó được 5 tháng rồi, cũng thấy chưa phải chê gì nhiều so với các xe khác, phù hợp với ví tiền mình bỏ ra @ Cảm thấy chấp nhận được, ở thời điểm hiện tại/
Thường thì đang sở hữu xe nào thì người ta có xu hướng nói tốt, nói đẹp về chiếc xe đó, thậm chí AQ (bản thân e cũng vậy) nhưng đọc đoạn này cảm nhận có gì đó "chua cay" ẩn giấu phía sau mà không nói ra được :D

poiuy

Xe cút kít
Em chỉ mới dạo trên otofun gần 1 tháng trong box Vin, em nói thật mấy bác sorciere, hắc hổ hắc mèo, bí mật bí meo gì gì đó...em phát ngán mấy cái luận điệu nhai đi nhai lại cũ rích.

Nếu là bên trung lập k ai lại đi nhai mãi như vậy đâu các bác,mà nếu các bác có làm ngừoi thì cũng k nên thủ cựu và bảo thủ nhu vậy đâu, học triết rùi, tư duy tý đi ạ.

Đây box Vin, ai có xe, quan tâm xe, thắc mắc thì dc trao đổi, chia sẻ và update. Chứ bới móc và mỉa mai làm gì cho nó nặng nề ra.

Bác chủ thread nhắn tin hay gọi thẳng cho bác Admin, và chứng minh giấy tờ xe. Nhiều khi các bác ấy lu bu quá nên chưa duyệt, hôm qua em dc biết sdt, em nhắn cái là vào dc ngay. Trên ấy nhiều thông tin bổ ích hơn trên này. Bác nào thực sự quan tâm và muốn học hỏi thì lên đó, trao đổi ở đây phí time và năng lực

Em chủ xe SA trong SG, đích chủ ngừoi dùng đổi từ Seltos qua. K có gì để chê, chỉ chi là gía cao quá, giảm nữa cho dân chúng dc nhờ.
Mấy người đó cả thanh xuân chỉ đi bôi nhọ Vinfast thôi mà, xem profile là thấy 99% comment là đi bôi nhọ, xúc xiểm. Để ý làm gì mấy loại ấy. Bọn chúng như 1 hội bệnh hoạn nào đó tung hứng nhau thôi chứ làm gì có ai vào diễn đàn chỉ độc quan tâm đến 1 chủ đề duy nhất ngày này qua tháng khác, mà lại đúng thứ bọn chúng ghét. Kiểu như bới cứt ra ngửi thường xuyên ấy.

sorciere_vn

Xe buýt
Mấy người đó cả thanh xuân chỉ đi bôi nhọ Vinfast thôi mà, xem profile là thấy 99% comment là đi bôi nhọ, xúc xiểm. Để ý làm gì mấy loại ấy. Bọn chúng như 1 hội bệnh hoạn nào đó tung hứng nhau thôi chứ làm gì có ai vào diễn đàn chỉ độc quan tâm đến 1 chủ đề duy nhất ngày này qua tháng khác, mà lại đúng thứ bọn chúng ghét. Kiểu như bới cứt ra ngửi thường xuyên ấy.
nói năng như thế này mà cũng có được ở otofun thì đến ạ.

bác nên nói năng chừng mực đi nhé

Arsephan

Xe tăng
H
đúng là đi nua năm ko hỏng cái gì trừ cái lốp to quá nên ồn

h cùng nhàm
Hehe, nói về ồn mặt lốp giữa SA full và A full thì SA full hơn nhiều 🤣. Nhưng mình tráng lốp cái từ hồi mới lấy h vẫn Êm ru. Cụ ko theo phương án này thì 1 là thay lốp mềm hẳn, 2 là thêm mấy lớp chống ồn hốc bánh như trên VLO, 3 là nếu có thể độ thêm hệ thống chống ồn chủ động triệt tiêu sóng âm trục bánh vào khoang lái như mấy con siêu xe là êm ngay 🤣

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thường thì đang sở hữu xe nào thì người ta có xu hướng nói tốt, nói đẹp về chiếc xe đó, thậm chí AQ (bản thân e cũng vậy) nhưng đọc đoạn này cảm nhận có gì đó "chua cay" ẩn giấu phía sau mà không nói ra được :D
Sống đơn giản thôi b, phân tích làm gì cho mệt Thủ @@@

Gừng

Xe container
H

Hehe, nói về ồn mặt lốp giữa SA full và A full thì SA full hơn nhiều 🤣. Nhưng mình tráng lốp cái từ hồi mới lấy h vẫn Êm ru. Cụ ko theo phương án này thì 1 là thay lốp mềm hẳn, 2 là thêm mấy lớp chống ồn hốc bánh như trên VLO, 3 là nếu có thể độ thêm hệ thống chống ồn chủ động triệt tiêu sóng âm trục bánh vào khoang lái như mấy con siêu xe là êm ngay 🤣

e tính heet dàn lốp nayf thi đổi Mit

Arsephan

Xe tăng
e tính heet dàn lốp nayf thi đổi Mit
Yep, chạy Ford mình toàn dùng Mit, mới thay đi rất sướng, mở kính cửa căng tai nghe tiếng lốp 😊
H thì xe nào lốp nào cũng cho đi tráng keo, êm hết

MiniTàu

Xe buýt
Em thì chán VLO rồi, vì cũng chả có gì mới, xe Lux bảo hành 5 năm, có gì cứ ra 3S
Em bầy giờ đang vào nhóm E34, mới cọc 10 củ, nhưng chưa có xe thực tế để chém, toàn ảnh thôi :-? :-? :-? :-?
VLO giờ thi thoảng hóng big off thôi chứ cũng chả có gì mới, xe 18 tháng rồi mà chả có lỗi gì để chia sẻ cả, chán ghê

MiniTàu

Xe buýt
Theo em cụ nên đề nghị Admin nhóm đó, đổi tên Group thành:
Nhóm KHEN Vinfast Lux Owners.
Xong cứ ai vào hỏi càm ràm cái ban luôn.
:))
Anh em vẫn chê đều , cái gì chưa ổn thì feedback để nsx ghi nhận thôi, nhưng mà phải dựa trên quá trình sử dụng thực tế chứ ko phải là đi nghe nói trên mạng rồi bốc phét như chuyên gia

Gừng

Xe container
Lên Bmw 5 đi cụ Gừng. Dùng pha kê chưa chán à?
:D
nói nhiều lần roi

con G30 full lăn bánh giá cũng 3.5 tỷ
mua dc 3.5 con luxA full
nay dùng hàng fake cũng thấy hài lòng, ko có lỗi lầm gì, lên 180km/h trong tichs tắc, đầm chắc

nhwocj điểm là ồn do bộ lốp 19 thôi
4 năm nwax hết BH thì e bán rồi tính G30 sau ậyh, h ko đủ tieenf và hoàn toàn hào longf vowi luxA

CTV

Xe máy
Theo em cụ nên đề nghị Admin nhóm đó, đổi tên Group thành:
Nhóm KHEN Vinfast Lux Owners.
Xong cứ ai vào hỏi càm ràm cái ban luôn.
:))
cụ có Lux không?
Có thì đăng ký vào group đấy xem ng ta toàn khen hay ng ta không? Xem ng ta sinh hoạt nói chuyện như thế nào? rồi cụ kiến nghị admin thoải mái. Mấy cụ đó cũng nhiệt tình trả lời lắm.
còn cụ không có Lux thì cụ quan tâm tên tuổi group đấy làm gì?

Thair9

Xe máy
cụ có Lux không?
Có thì đăng ký vào group đấy xem ng ta toàn khen hay ng ta không? Xem ng ta sinh hoạt nói chuyện như thế nào? rồi cụ kiến nghị admin thoải mái. Mấy cụ đó cũng nhiệt tình trả lời lắm.
Bác chỉ dc nói đúng ka kata

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
cụ có Lux không?
Oh, chính cụ kia nói trong Group có thể có nhiều thành phần Anti giả danh hỏi ngu ngơ còn gì?
Thì là em đề nghị nếu các cụ muốn thủ "râm" không muốn có ý trái chiều thì nên đổi tên Group.
Mà em có tiếp chuyện với cụ đâu nhỉ?
[-(

Serty

[Tịch thu bằng lái]
Oh, chính cụ kia nói trong Group có thể có nhiều thành phần Anti giả danh hỏi ngu ngơ còn gì?
Thì là em đề nghị nếu các cụ muốn thủ "râm" không muốn có ý trái chiều thì nên đổi tên Group.
Mà em có tiếp chuyện với cụ đâu nhỉ?
[-(
thành phần khổ dâm ko đi xe VF mà mỗi ngày vẫn tốn công vào rình mò thì ai cho vào.

Serty

[Tịch thu bằng lái]
hiện tại em đang đi xe của hãng khác, không phải vinfast và em thấy đó là may mắn.

bác cũng có tuổi mà dễ mất bình tĩnh nhỉ ??

lỗi thì đơn giản, bác đừng cường điệu hoá lên làm gì ? bác có hứng thú thì quay video lên, em bắt bệnh luôn cho.
ko đi xe VF cũng rảnh rỗi vào ngày nào cũng vào đây khổ dâm làm gì ? :))

sorciere_vn

Xe buýt
ko đi xe VF cũng rảnh rỗi vào ngày nào cũng vào đây khổ dâm làm gì ? :))
Một người cay cú, khổ sở nên phát ngôn quá đà nên được đi ra đảo về lại phát biểu được vậy cơ à.
Về rồi thì nên nhớ nói năng đúng mực, cẩn thận bác nhé. Đừng có làm cho otofun đi xuống nữa

Toilatoi242

Xe tăng
Cái lạ là đội anti xe Vin khi hỏi đang đi xe gì mà đếk dám nói. Hê.