[Funland] Có cuộc chiến Bphone vs Vsmart?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vsmart cũng thấy nhiều ngươi mua.
Bphone mới không thấy dòng nào nói về cấu hình
Em đang dùng Vsmart. Quanh em cũng tầm 6-7 ông khác mua Vsmart về làm máy phụ, và em cũng đã thấy kha khá nhiều người khác dùng.
Nhưng Bphone thì từ bé đến giờ em mới nhìn thấy 1 con ngoài đời.

uoat_LX

Xe điện
Người VN dùng hàng sản xuất tại Việt Nam , đó là ... Và sắp tới sẽ là .... Đã đảo hàng fake hế hế .

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E ko ném đá nhưng hội người quen e được cho mấy cái mà éo dùng nổi vì quá chán. Chắc cũng tùy quan điểm.
Hình như hàng cho tặng toàn hàng lỗi sao ấy. Em tham gia group Vinsmart thấy nhiều người hàng tặng kêu lắm. Còn hàng mua thấy ít kêu.

bearbie

Xe điện
Em đang dùng Vsmart. Quanh em cũng tầm 6-7 ông khác mua Vsmart về làm máy phụ, và em cũng đã thấy kha khá nhiều người khác dùng.
Nhưng Bphone thì từ bé đến giờ em mới nhìn thấy 1 con ngoài đời.
bác phải người quen tui không, sao thống kê y chang tui vậy, và tui cũng chỉ mới thấy 1 con bphone trong đời :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
bác phải người quen tui không, sao thống kê y chang tui vậy, và tui cũng chỉ mới thấy 1 con bphone trong đời :D
Người yêu em trên Avatar. Nếu bác quen em, chắc chắn quen người iu em :D

Bemagauvn

Xe điện
Em xin có vài ý kiến,
Về Vsmart, em không biết và em cũng lười tìm hiểu :)) . Lý do, trên tay em đang có hai cái điện thoại rồi và em dùng trả vẫn để gì cả, các cụ cũng vậy. Và nghe các cụ bàn nó cũng chả có gì khác biệt ngoài giá rẻ với cấu hình đó !??

Nhưng em tin tiền nào của nấy với em không có thiện cảm với công ty làm bđs nhưng đầu tư làm ô tô, diễn thoại. Nhẽ cứ nhiều tiền thì làm gì cũng được à, máy cái ngành nghề đó không cần quá trình với công nghệ à ====} chất lượng sản phẩm, ít nhất là bây giờ.

Về Bphone, cách đây rất lâu khi BKAV ra điện thoại lần đầu tiên, em có khoe với máy dán anh 7x, đang nghiên cứu sinh ở nước ngoài, họ nói ồi cái thằng Quang nổ ( Em không quan tâm là ghen ghét hay yêu thích ). ===} Đã mất điểm hình ảnh với em, một thằng chưa biết gì.
Rồi buổi lễ ra mắt sản phẩm, em lại để ý, thấy anh ý cũng ăn mặc kiểu xuể xòa như mấy đai ka khác, cũng lạnh lùng đi ra, cũng giơ cái điện thoại lên và nhiều hình ảnh khác, em thấy quen quá, cóp nhặt một cách vụng về khi tầm chưa đạt, -----} hình ảnh lại càng xấu, quay ra nhìn giá cái thôi đi làm việc khác, nhà bao việc. Và từ đó em ko quan tâm đến Bphone nữa bởi sai lầm Bphone đã để anh Quảng làm đại diện :)). Em không có vấn đề gì với anh nhưng gần như mới thông tin em biết được về anh đều bình thường, không có gì đặc sắc, cá biết negative.
Thì trường điện thoại em nghĩ các cụ cũng như em, mong chờ một sự đột phá mạnh, tụii gấu chó, gái ngoan lẫn không ngoan thì phải đẹp đã( trong khi đó máy phone vn trông nhôm nhựa đ tả đc), tụi này nó đổi với đc tặng điện thoại mới nhiều ạ, và chúng nó chỉ cần đẹp, soạng chảnh.

BTW cái giá rẻ thậm chí rất rẻ chưa chắc đã là sự hấp dẫn trong cái thì trường đã có phân khúc và bão hòa này. Chưa kể là một sản phẩm cần đâỳ tính nghệ thuật kết hợp với kỹ thuật và công nghệ.

kienvinh

Tháo bánh
Đang có nhu cầu mua 1 cái smart phone Android chi phí thấp nên tôi tìm hiểu và so sánh vài mẫu giá rẻ của vsmart và xiaomi thì thấy của vsmart rẻ hơn, cấu hình mạnh hơn.

Có điều thắc mắc là vsmart không thấy xuất hiện và được bàn luận tới ở thị trường quốc tế, còn xiaomi thì được bán khắp nơi. Trên xda-developers cũng có Rom cooked.

Hay là vsmart bù lỗ để phục vụ nhân dân thật, không cần bán ra thị trường nước ngoài.

NQHU

Xe điện
BPhone định hướng phát triển chán quá! Đến đời 4 rồi mà vẫn như trên mây trên gió, y nguyên như thủa ban đầu!
Bphone đang đi theo vết xe đổ của Sony, HTC cố nhồi 1 đống tính năng thừa thãi mà hầu hết người dùng chẳng cần, ít sử dụng để kéo máy lên phân khúc giá cao trong khi cái cơ bản lại vừa cũ vừa yếu!

HTC, Sony có "tệp khách hàng" lâu đời còn chết sặc gạch! bây giờ gần như mất dạng trên thị trường; không hiểu 1 ông còn chưa có "tệp khách hàng" như Bphone đi theo hướng này để làm gì?
anh Quảng nên xuống cho người khác thực tế hơn lên nắm mảng phone!

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
BPhone định hướng phát triển chán quá! Đến đời 4 rồi mà vẫn như trên mây trên gió, y nguyên như thủa ban đầu!
Bphone đang đi theo vết xe đổ của Sony, HTC cố nhồi 1 đống tính năng thừa thãi mà hầu hết người dùng chẳng cần, ít sử dụng để kéo máy lên phân khúc giá cao trong khi cái cơ bản lại vừa cũ vừa yếu!

HTC, Sony có "tệp khách hàng" lâu đời còn chết sặc gạch! bây giờ gần như mất dạng trên thị trường; không hiểu 1 ông còn chưa có "tệp khách hàng" như Bphone đi theo hướng này để làm gì?
Anh ấy giờ đang đeo đuổi làm dự án Đô thị thông minh, kết hợp cùng 1 đại gia khác. Khủng hơn BPhone nhiều lần.

hauyenhd

Xe container
E chạ quan tâm mặc dù e dùng qua 2 đời Bphone rồi nhưng đúng là bỏ tiền rước bực vào người ;))

vandatAT

Xe container
Mỗi đời có mỗi 1 sản phẩm. Xong lại định hướng mâm cao.
Nhưng được cái rất kiên trì :D.
Em thì dùng oppo khựa :D. Vừa rẻ vừa pin lâu. Mà cũng chả thấy hỏng hóc j :D

nvht

Xe điện
Mỗi đời có mỗi 1 sản phẩm. Xong lại định hướng mâm cao.
Nhưng được cái rất kiên trì :D.
Em thì dùng oppo khựa :D. Vừa rẻ vừa pin lâu. Mà cũng chả thấy hỏng hóc j :D
anh Q làm điện thoại giống anh V làm ô tô: định giá sản phẩm cao nên không chiếm được thị trường mà cứ vật vờ

anhtuantu

Xe đạp
em vẫn có cảm tình với B phone hơn

ms super

Xe máy
Bphone có ai dùng đâu mà cuộc chiến ạ ? Em thấy như rửa tiền ấy, or nổ quá

Duc Sang

Xe container
Đã quá muộn để cạnh tranh nhau rồi. Miếng bánh đã chia rất kỹ cho các đối thủ khác. Khó len vào lắm.
Cao cấp: IP, SS
Trung: SS, IP Xr, Hàng tàu cận cao cấp, ..
Thấp: Tập cận lọ,
Ngày xưa ai nghĩ SS chen vào được thị trường với Nokia, Motorola, Ericson, Sony...?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]

Em cũng đến thời kỳ thay con phone Samsung s8 rồi mà chưa biết nay lựa anh nào. Có vẻ như hàng anh Quảng chưa xứng tầm?

kgz

Xe máy
2 hướng đi khác nhau hoàn toàn:
- vinsmart theo hướng samsung khi có nhà máy, quản lí từ thiết kế, r&d, gia công, phân phối ( hiện tại a V chưa thiết kế được, r&d mới chập chững, toàn bộ khâu này phải mua bản quyền từ bên khác nên nói chung không có ngôn ngữ thiết kế riêng) đang đánh vào phân khúc dưới 5 củ, vì giá trị thương hiệu dựa trên bản sắc của ngôn ngữ thiết kế, trải nghiệm khác biệt coi như chưa có gì, cạnh tranh về giá bán/ cấu hình.
- Bphone đi theo hướng apple, tự r&d, thiết kế sau đó thuê gia công ( hình như cty gì của Nhật), sau đó phân phối ( chủ yếu bán online, có store chủ yếu để trải nghiệm) , phân khúc từ 5-10 tr, có giá trị thương hiệu vì có ngôn ngữ và bản sắc riêng, tuy chưa cao, hiếm có sản phẩm nào của VN nhận được nhiều quan tâm và cả gạch đá như bphone.
Điện thoại VN mới chập chững có thương hiệu riêng, nếu thấy phù hợp và đáng giá thì nên mua ủng hộ, còn không thì cũng gạch đá trên tinh thần xây dựng, không nên dìm để chết, nếu không thị trường sẽ chỉ có thương hiệu tàu, tây, kể cũng chán cho đất nước 100 tr dân.
Bác chỉ nói đúng... Hãy ủng hộ họ ko bằng tiền,thì bằng niềm tin vào những doanh nhân này.