[Funland] có để/gửi xe được ở trạm dừng nghỉ cao tốc HN - Lào Cai

XuanSang85

Xe máy
Chào các cụ,
Em ở Hà nội, em có việc đi Sài Gòn, ra trong đêm rồi phải lên Phú Thọ luôn, thế nên em đi xe của rồi gửi ở trong làng ở Nội Bài (bây giờ dịch vụ này cũng tiện, nhà nhận gửi lên tận cửa ga đi đánh xe về lán gửi cho em). Đêm em ra, em lấy xe phi lên Phú Thọ. Sau đó 2 ngày em đi Lào Cai, nhưng vì không muốn lái + đi một mình cao tốc cũng tốn kém tiền xăng + cầu đường (không kinh tế bằng đi xe khách).
Liệu theo các cụ, có khả thi khi mình vứt xe ở trạm dừng nghỉ cao tốc xong mấy hôm sau quay lại lấy không nhỉ? Liệu trạm dừng nghỉ họ có nhận gửi không nhỉ?
Cụ nào biết vụ này chia sẻ cho anh em với.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Thế sao Cụ ko đi từ Sân Bay ra ngã ba ngay lối vào cao tốc mà bắt xe khách lên Phú Thọ rồi đi Lào Cai?
Nếu Cụ lên Phú Thọ thì lên chỗ nào, định gửi ở trạm Km57 hay trạm Km98?

Sent from SM-A750GN via OTOFUN

bmw_diesel

Xe buýt
Cụ vào cây xăng trạm dừng nghỉ đổ lấy 1tr rồi gửi thoải mái :)

ah99x6

Xe điện
Đến lúc từ Lc về thì xuống lấy xe thế nào cụ nhỉ?

Đ.Hương

Xe tải
Chào các cụ,
Em ở Hà nội, em có việc đi Sài Gòn, ra trong đêm rồi phải lên Phú Thọ luôn, thế nên em đi xe của rồi gửi ở trong làng ở Nội Bài (bây giờ dịch vụ này cũng tiện, nhà nhận gửi lên tận cửa ga đi đánh xe về lán gửi cho em). Đêm em ra, em lấy xe phi lên Phú Thọ. Sau đó 2 ngày em đi Lào Cai, nhưng vì không muốn lái + đi một mình cao tốc cũng tốn kém tiền xăng + cầu đường (không kinh tế bằng đi xe khách).
Liệu theo các cụ, có khả thi khi mình vứt xe ở trạm dừng nghỉ cao tốc xong mấy hôm sau quay lại lấy không nhỉ? Liệu trạm dừng nghỉ họ có nhận gửi không nhỉ?
Cụ gửi ở Phú Thọ xong bắt xe lên Lào Cai. Tha lôi lên cao tốc làm gì. Ở cao tốc có quay đầu xe được đâu, lúc về cụ lại làm 1 vòng lên điểm ra tiếp mới về được à?

hamcuare!

Xe container
Gửi đc nhưng k nên vs k tiện.
E cũng gửi cây xăng trên đg vài lần, nhưng chỉ gửi trong ngày thôi… ngta cũng k thích nhưng mình năn nỏ quá nên họ giúp là chính!
Nhỡ xe gian hay làm sao thì có mà ‘ăn k bõ ị’ :)).

LX_060616

Xe buýt
Cụ gửi ở dưới chỗ bệnh viện rồi ra cao tốc bắt xe.
Cụ đi từ chỗ nào ở PT ạ ?

XuanSang85

Xe máy
Thế sao Cụ ko đi từ Sân Bay ra ngã ba ngay lối vào cao tốc mà bắt xe khách lên Phú Thọ rồi đi Lào Cai?
Nếu Cụ lên Phú Thọ thì lên chỗ nào, định gửi ở trạm Km57 hay trạm Km98?

Sent from SM-A750GN via OTOFUN
Dạ em ra chuyến đêm, tầm 11h mới ra tới Nội Bài nên em không muốn bắt xe khách kiểu đó, nhỡ mưa gió thì ngại lắm. Em phải có mặt ở thị trấn Phong Châu lúc 8h sáng hôm sau. Em định gửi ở KM57 ạ. Còn để xe ở bên nào thì cũng sẽ phải đi bộ qua cao tốc một lần ạ.

XuanSang85

Xe máy
Cụ gửi ở Phú Thọ xong bắt xe lên Lào Cai. Tha lôi lên cao tốc làm gì. Ở cao tốc có quay đầu xe được đâu, lúc về cụ lại làm 1 vòng lên điểm ra tiếp mới về được à?
Em gửi ở KM57 phía hướng về Hà nội ạ. Từ thị trấn Phong Châu ra đó cũng tiện ạ.

chemvovan

Xe buýt
Dạ em ra chuyến đêm, tầm 11h mới ra tới Nội Bài nên em không muốn bắt xe khách kiểu đó, nhỡ mưa gió thì ngại lắm. Em phải có mặt ở thị trấn Phong Châu lúc 8h sáng hôm sau. Em định gửi ở KM57 ạ. Còn để xe ở bên nào thì cũng sẽ phải đi bộ qua cao tốc một lần ạ.
Cụ đi đến IC8 là ra thị trấn Phong Châu, ở đó thì tha hồ gửi xe. Hôm sau từ Lào Cai về cũng về đó mà lấy

LX_060616

Xe buýt
Bệnh viện nào hả cụ ơi?
Tối qua xem bài em tưởng cụ đi từ Việt Trì, nay xem thấy cụ đi từ thị trấn Phong Châu thì xa bệnh viện.
Nếu cụ quay xuống Việt Trì thì gửi chỗ BV Mắt (ngã tư Dệt), cho ông BV 50K thì để vài ngày free luôn !

nhanchauchau

Xe buýt
Cụ định làm lính cảm tử phi thân qua cao tốc lúc nào thì nhớ báo h để anh em đi còn tránh.
Đường cao tốc mà cụ lại nghĩ băng qua như đường trong phố thế?

Dan du an

Xe cút kít
Thôi đã đi đến đó rồi thì đường đẹp và nhàn cụ phi luôn lên Lào Cai, gửi làm gì.

qddt

Xe tăng
Em ko hiểu lắm, sao cụ thớt ko gửi xe ở Phong Châu mà nhất định đòi gửi trên cao tốc nhỉ?

xukthal.

Xe lăn
Em ko hiểu lắm, sao cụ thớt ko gửi xe ở Phong Châu mà nhất định đòi gửi trên cao tốc nhỉ?
Chắc cao tốc để tiện khi về đi cho nhanh, nhưng lúc đi bộ băng qua đường thì nhớ bay thật nhanh nha L-)

Đại tướng Alo

Xe điện
Chỉ còn mỗi cách là đi bộ qua cao tốc :D
Đi bộ ngang qua cao tốc đã là không thể....rồi giả sử cố đi qua được, rồi lấy được con xe ở Trạm dừng nghỉ ...rồi bế con xe sang bên kia đường để đi ngược về HN chăng ??? Hay lại chạy con xe lên Lào Cai ( hoặc chỗ có thể quay đầu được ) rồi vòng lại HN ??? :D
Tôi chưa thấy có ý tưởng nào mà nó tối như ý tưởng chủ thớt này đưa ra...Trừ phi mục đích của chủ thớt là cần xe để chở 1 vật gì đó rất quan trọng ( như mai thúy, hay gì gì đó chẳng hạn )...:D

datto70

Xe điện
Chào các cụ,
Khuyên cụ, nếu tay lái cụ ok thì cụ tự lái từ IC8 lên Lào Cai, có xe chủ động đủ đường. Còn tiết kiệm vài lít xăng+ phí thì đáng là bao so với giá trị cái oto của cụ.